@Hải Nguyễn: Mổ ếch Version 2 - vẫn tự làm khắc sướng là chính

Metall

Xe tải
Đấu // 1 con trở 1k2 vào đèn trần là xong. Hết lờ nhờ . Đèn trần có 3 sợi, jack chỉ có 2 sợi nhé, 1 sợi dây luôn có điện 12v khi bật khóa, 1 sợi dây chỉ cấp mass khi mở cửa (chính là 2 dâu đấu vào, 1 mầu đậm 12v, 1 mầu nhạt), còn dây thường trực có mass vỏ xe chính là 1 trong 2 con ốc bắt đèn vào khung, do đó khi bật on là sáng (kể cả khi xe đang chạy) vì đã cấp mass cho nó. Còn nếu muốn đấu mà đèn chỉe sáng khi bật door thì dây đèn mass đèn cánh cửa (dây mầu đen trên xe chú ) sẽ hàn vào lẫy công tắc ( nhưng sẽ bị là khi bật on thì đèn cửa cũng sáng kekekke)
Nếu đèn cốp mà cũng Led rồi thì thêm 1 trở ở đây nữa. Xe em cần 2 trở 1 ở đèn trần, 1 ở đèn cốp thì mới tắt hẳn

Asturias19

Xe buýt
Trc xe e cũng led ầm ầm chả sao hình như mới bị khi có thêm led cửa, hoặc do mới thay cái vỉ led sau

Metall

Xe tải
Có loại bảng led có sẵn trở, có loại không đấy :D

Hai Nguyen

Xe điện
Trước còn có bóng dây tóc, giờ ko có thì nó thế

Asturias19

Xe buýt
Led vỉ này trước giờ em tuyền mua từ 1 seller, cùng 1 loại smd5050, phần mô tả nó có note là panel có gắn thêm trở rồi.

Để tối về trời mát mẻ ngâm cứu lại coi, có khi tại nhiều đèn quá kaka

Asturias19

Xe buýt
Trưa ra chợ mua trở, chả nhẽ lấy 1-2c sợ bị oánh, em mạnh dạn làm 10 nghìn được một mớ, về dùng nhõn cái... kq là đèn lịm chuẩn

bvc

Xe tăng
Trưa ra chợ mua trở, chả nhẽ lấy 1-2c sợ bị oánh, em mạnh dạn làm 10 nghìn được một mớ, về dùng nhõn cái... kq là đèn lịm chuẩn

Sao xe em không bị như của @Asturias19 hả @HN #-o

Hai Nguyen

Xe điện
xe anh còn bóng đèn dây tóc nào ko kekek

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Trong xe thì hết rồi,
à không còn đèn taplo và mấy núm điều hòa nữa thì phải
Thay nốt đê, À BVC có cái bòng led hàn nào ko cho em cái, để em thay cho đèn hộp số ở xe yaris nhá.

Asturias19

Xe buýt
Cụ HN hướng dẫn em các bước tháo toàn bộ con ngựa ra để e đi dây lắp amp (liệu có cần tháo hết k nhỉ), cái ốp mặt trên cần số em cũng chưa thể tháo rời nhấc ra ngoài được, bị vướng ở phần dưới taplo trước

Trong xe thì hết rồi,
à không còn đèn taplo và mấy núm điều hòa nữa thì phải
xe e cũng rứa mà vẫn bị, chắc led khác nhau rồi

Chỉnh sửa cuối:

bvc

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Cụ HN hướng dẫn em các bước tháo toàn bộ con ngựa ra để e đi dây lắp amp (liệu có cần tháo hết k nhỉ), cái ốp mặt trên cần số em cũng chưa thể tháo rời nhấc ra ngoài được, bị vướng ở phần dưới taplo trước
i
Tháo cái này ko cần tháo cả con ngựa đâu, chỉ cần tháo cái ốp trên là được, đưa cần số về D hoăc N, rồi mở hộp tỳ tay, cứ nhẹ nhàng giật nó lên,

sau đó chỗ chân của phanh tay, lựa nhấc cái miếng nhựa ra, sau đó soáy ốc để tay phanh có thể kéo cao hơn 1 chút, lúc đó nhấc cả cái ốp ra vô tư

Asturias19

Xe buýt
Đã có mặt dưỡng đen, hàng taiwan chả bit có hịn k, em tháo cái CD cũ ra, tháo cả mặt điều khiển của CD cũ ra nốt, nhét cái DVD mới vào ướm thử...
nhưng gặp vấn đề là cái mặt dưỡng này không ốp từ ngoài vào được, bị hơi vướng ở cái viền ngoài của ổ dvd
nếu lắp sẵn mặt dưỡng lên cái mặt nạ taplo trước, rồi nhét cái dvd qua thì vừa lọt nhưng mà như vầy thì 2 cái tai sắt để giữ 2 bên cái dvd nhét vào kiểu j đc bây giờ

Cụ HN tách giùm em mấy cái dây này xem đúng chưa ạ

Đen= Grnd
Vàng =Batt 12+
Đỏ (ở jack 2 chân)= Acc, chân xám còn lại em dự là Power antena
Xanh sợi to có sọc = Remote Ouput

8 sợi còn lại trên jack nhiều dây là 8 dây loa
Cặp white = FL
Cặp grey = FR
Cặp green = RL
Cặp orange = RR

Lắp sang đầu mới thì còn có dây Illumi theo sách thì bảo lấy từ điều khiển đèn, giống như mấy cái đèn núm xoay điều hòa, chích dây từ đó được không ạ

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Trên cụm dây có đầy đủ nhé, chú phết theo sơ đồ này là chuẩn luôn, anh đấu cho Hiếu mInh cứ sơ đồ này phết

Trên jack ko có dây đèn, nó chính là dây Dim + ở cái jack bé có 4 slot, chính 2 slot trống là để đấu steering audio control, tiện chú đấu trước để dây chờ nếu lắp sau này

Chỉnh sửa cuối:

Asturias19

Xe buýt
Trên cụm dây có đầy đủ nhé, chú phết theo sơ đồ này là chuẩn luôn, anh đấu cho Hiếu mInh cứ sơ đồ này phết

Sơ đồ này so với cái jack của em thì hơi khác 2 cái chân ANT và ILL12V kìa, nó có fải cái jack 2 dây kia không ạ

Còn vụ lắp cái mặt dưỡng lão có cao kiến j k

Chỉnh sửa cuối:

bvc

Xe tăng
Đã có mặt dưỡng đen, hàng taiwan chả bit có hịn k, em tháo cái CD cũ ra, tháo cả mặt điều khiển của CD cũ ra nốt, nhét cái DVD mới vào ướm thử...
nhưng gặp vấn đề là cái mặt dưỡng này không ốp từ ngoài vào được, bị hơi vướng ở cái viền ngoài của ổ dvd
nếu lắp sẵn mặt dưỡng lên cái mặt nạ taplo trước, rồi nhét cái dvd qua thì vừa lọt nhưng mà như vầy thì 2 cái tai sắt để giữ 2 bên cái dvd nhét vào kiểu j đc bây giờ
Bị kích 1 chút phải không, mài cạnh trên dưới của mặt dưỡng đi 1 tý là vào được ngay

Chỉnh sửa cuối:

Asturias19

Xe buýt
Sáng nay mưa gió quẫn trí đang định ra ngoài lắp cho nhanh vì bị vướng cái mặt dưỡng chả bit xử lý thế nào, thôi lại đem ra mài như cao kiến của cụ bvc vậy, giấy ráp nhỉ

Dây dợ thì ngon lành rồi, em đấu sang đầu mới nó có dây điều khiển steering wheel remote mà lão HN, 2 cái lỗ ốc của cái tai sắt thì khoan lệch đi bao nhiêu là vừa nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

bvc

Xe tăng
Sáng nay mưa gió quẫn trí đang định ra ngoài lắp cho nhanh vì bị vướng cái mặt dưỡng chả bit xử lý thế nào, thôi lại đem ra mài như cao kiến của cụ bvc vậy, giấy ráp nhỉ

Dây dợ thì ngon lành rồi, em đấu sang đầu mới nó có dây điều khiển steering wheel remote mà lão HN, 2 cái lỗ ốc của cái tai sắt thì khoan lệch đi bao nhiêu là vừa nhỉ
Giấy ráp thì lâu đấy, có cái dũa hoặc máy mài thì xoẹt cái xong luôn, làm khéo tý không lại lẹm ra mặt trước của dưỡng nhé

Tiện công nên lắp luôn cái đồng hồ vào cái hốc mặt dưỡng đi, lúc lên nhìn như lỗ L ấy lại mất công tháo ra lần nữa

Chỉnh sửa cuối:

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Mặt dưỡng esc này lắp khoai bỏ *** ... bác cân chỉnh đúng thì không cần mài tý nào đâu

- tháo tap lô ra rồi lắp mặt dưỡng vào taplo (ốc lắp từ trong)
- lắp dvd vào hốc
- ấn tabp lo vào

esc có dây illumi trên jack... vằn gì thì em chịu không nhớ đâu ... cụ chọc đồng hồ vào, nếu bbật đèn nó cấp +12V là đúng