@Hải Nguyễn: Mổ ếch Version 2 - vẫn tự làm khắc sướng là chính

HOANGRAYBAN

Xe tải
Bác @HOANGRAYBAN ơi, bác làm đèn daylight ôm đền gầm bằng nguyên liệu, chất liệu gì thế, chỉ cho em với, em thấy nhẹ nhàng và đẹp

Có phải loại này không bác
http://ledtechvn.com/angel-eyes-kieu-led-khoi

Em có hỏi ledtech thì thấy bảo loại angel eyes này nếu lắp bên ngoài không được bền nên phân vân quá, bác chỉ cho em với

Vòng Daylight em dùng là loại lắp trong đèn headlight khi nâng cấp bi-xinon nên không chịu nước nên em phải tiện một vòng tròn bằng nhựa(dạng như cover)

Lắp cover đó vào cản bằng vít,sau đó bơm silicon đầy vào cover rồi nhét vòng daylight vào,vệ sinh sạch keo và đợi khô sau đó đi dây qua rơ-le trung gian khi mở đèn dơ-mi thì daylight tắt.

bvc

Xe tăng
Vòng Daylight em dùng là loại lắp trong đèn headlight khi nâng cấp bi-xinon nên không chịu nước nên em phải tiện một vòng tròn bằng nhựa(dạng như cover)

Lắp cover đó vào cản bằng vít,sau đó bơm silicon đầy vào cover rồi nhét vòng daylight vào,vệ sinh sạch keo và đợi khô sau đó đi dây qua rơ-le trung gian khi mở đèn dơ-mi thì daylight tắt.
Tks cụ,
Như vậy là cụ dùng led eyes trong headlight và trong ảnh là loại không có bọc khối nên không chịu nước nên phải chế cover phải không cụ,

Sáng nay em đã liên lạc về cái eyes đúc khối led này là nó có sẵn khối kiểu như cover chế của cụ, nhưng bên ledtech bảo cũng không được bền, để chiều em xem thực tế như thế nào rồi báo cáo các cụ

Hai Nguyen

Xe điện
Như đt cho lão BVC thì muốn đấu để bật acc đèn sáng, bật cos / pha đèn tắt thì phải dùng 1 con relay 4 chân (chịu tải) thường mở và thêm 1 con 4 chân relay thường đóng hoặc con 5 chân. Dây Pha/cốt sẽ đấu vào relay thướng đóng hoặc 5 chân, dây ra cua relay này chính là dây acc dùng để kích hoạt relay 4 chân cua đèn led

bvc

Xe tăng
Ý bác là đèn daylight phải không?
Chờ nhá nhem tối em chụp lại đọ dáng với bác @HOANGRAYBAN nhé, mà sao cái led của bác lại có 3 dây thê, bác đấu cho cả xinhan nữa à

Tks cụ,
Như vậy là cụ dùng led eyes trong headlight và trong ảnh là loại không có bọc khối nên không chịu nước nên phải chế cover phải không cụ,
Sáng nay em đã liên lạc về cái eyes đúc khối led này là nó có sẵn khối kiểu như cover chế của cụ, nhưng bên ledtech bảo cũng không được bền, để chiều em xem thực tế như thế nào rồi báo cáo các cụ

Báo cáo các cụ,
Nghiên cứu thực tế thì angel eyes đúc khối led lại càng không chịu nước được, bên ledtech giới thiệu với em loại vòng tránh thai này, em nhìn thấy giống của cụ @HOANGRAYBAN (Cụ @HOANGRAYBAN ngó xem có đúng không ạ) nhưng họ bảo loại này chịu được nước và cơ bản là giá cũng rẻ 150k/bóng (Kèm theo 1 tụ điện trở mầu đen đen làm gì đó không rõ) nên em cứ chơi xem như thế nào

Em undo lại nguyên bản chỉ giữ lại dây + ac, dây - cọc accui, dây đấu cos pha

Theo yêu cầu của em là khi bật cos pha là tắt daylight nên bên ledtech lại bán và đấu sẵn dây vào 5 cọc chân của 1 rơle hay tụ điện 5 chân (Nó chỉ nho nhỏ băng 1/2 bao diêm thôi, em nghĩ là biến trở gì đó, không phải rơle nissan 4 hay 5 chân đâu, ngu thật quên không hỏi để báo cáo cụ @HN) giá 100k, đấu nối với các dây hôm qua, bơm keo silicon, đeo bao cao su xung quanh cho cái vòng tránh thai nó kín mít và đảm bảo ngừa thai luôn, cuối cùng nó lại ra hình thù mới như thế này

Khi bật lăngtec thì daylight vẫn bật, khi bật cos pha thì daylight sẽ tắt

Để em thử đi mưa, đi nắng, rửa xe, xịt nước vài hôm xem tình hình như thế nào, nếu ổn không vấn đề gì em báo cáo các cụ tiếp

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Cái bằng nửa bao diêm đó của lão có gía là 7000 đ a

Hai Nguyen

Xe điện
Của lão đây 7000d

Chỉnh sửa cuối:

HOANGRAYBAN

Xe tải
Chờ nhá nhem tối em chụp lại đọ dáng với bác @HOANGRAYBAN nhé, mà sao cái led của bác lại có 3 dây thê, bác đấu cho cả xinhan nữa à

Báo cáo các cụ,
Nghiên cứu thực tế thì angel eyes đúc khối led lại càng không chịu nước được, bên ledtech giới thiệu với em loại vòng tránh thai này, em nhìn thấy giống của cụ @HOANGRAYBAN (Cụ @HOANGRAYBAN ngó xem có đúng không ạ) nhưng họ bảo loại này chịu được nước và cơ bản là giá cũng rẻ 150k/bóng (Kèm theo 1 tụ điện trở mầu đen đen làm gì đó không rõ) nên em cứ chơi xem như thế nào

Theo yêu cầu của em là khi bật cos pha là tắt daylight nên bên ledtech lại bán và đấu sẵn dây vào 5 cọc chân của 1 rơle hay tụ điện 5 chân (Nó chỉ nho nhỏ băng 1/2 bao diêm thôi, em nghĩ là biến trở gì đó, không phải rơle nissan 4 hay 5 chân đâu, ngu thật quên không hỏi để báo cáo cụ @HN) giá 100k, đấu nối với các dây hôm qua, bơm keo silicon, đeo bao cao su xung quanh cho cái vòng tránh thai nó kín mít và đảm bảo ngừa thai luôn, cuối cùng nó lại ra hình thù mới như thế này

Để em thử đi mưa, đi nắng, rửa xe, xịt nước vài hôm xem tình hình như thế nào, nếu ổn không vấn đề gì em báo cáo các cụ tiếp
Loại này khác của em,loại này bị mất một đoạn sáng ngay hai đầu nguồn mà đây là điểm khác biệt giữa loại thường và loại tốt.Loại của em có ba sợi dây là do tích hợp luôn đèn xinhan ah.

bvc

Xe tăng
Nước vẫn vào đoạn đầu nguồn, phải bơm chám keo tiếp xem sao

Cái bằng nửa bao diêm đó của lão có gía là 7000 đ a
Nghĩa là seo, cái đấy là cái gì vậy, thấy nó cũng thực hiện theo ý của mình

Loại này khác của em,loại này bị mất một đoạn sáng ngay hai đầu nguồn mà đây là điểm khác biệt giữa loại thường và loại tốt.Loại của em có ba sợi dây là do tích hợp luôn đèn xinhan ah.
Công nhận đèn của bác đẹp thật, để cuối tuần rỗi rãi em lấy thêm 1 ốp nhựa và sẽ tháo ra làm như bác @HOANGRAYBAN. 1 ốp nhựa bắt ốc vào cản, bơm keo đầy ốp nhựa đưa bóng vào, sau đó ốp 1 ốp nhựa ra ngoài nữa thì mới đảm bảo. Nghiên cứu tiếp

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Đấy, cái nửa bao diêm - cái ảnh em đưa lên là rơ le 5 chân có gia là 7000 đ loại màu xanh và 12k đồng loại mầu cam keke . Nó là cái mà em bảo lão ấy, 1 con relay 4 chân để bật đèn khi khóa ACC mở, còn nếu muốn đèn tắt khi bật pha/cốt thì phải thêm 1 con rơ le 5 chân nữa. Chính là nó đấy a

cangopig

Xe hơi

Báo cáo các cụ,

Em cũng khoái vụ đèn này đới cụ ạ.
ỄHS NHÀ MÌNH CÓ AI LÀM VỤ SMATKEY CHƯA VẬY?
CỤ HN CHO Ý KIẾN VỚI Ạ.

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Đấy, cái nửa bao diêm - cái ảnh em đưa lên là rơ le 5 chân có gia là 7000 đ loại màu xanh và 12k đồng loại mầu cam keke . Nó là cái mà em bảo lão ấy, 1 con relay 4 chân để bật đèn khi khóa ACC mở, còn nếu muốn đèn tắt khi bật pha/cốt thì phải thêm 1 con rơ le 5 chân nữa. Chính là nó đấy a
Chuyên gia ném đá họi nghị và phá giá thị trường, nhưng được cái anh em nhà ếch được nhờ keke
Chiều cafe nhá.

bvc

Xe tăng
Báo cáo các cụ,

Dự án DRL đèn gầm không ổn về kỹ thuật cũng như mỹ thuật và đẹp như của @RAYBAN, hôm nay rửa xe nước vẫn vào bóng và chập chờn

Vì vậy hôm nay em lấy ngay đôi đèn gầm + DRL thay luôn vậy và coi như dự án này thất bại, có dịp vào SG phải học hỏi bác @RAYBAN thêm vậy

Em mua ở đây http://muare.vn/threads/39/den-led-daylight-led-tran-48-bong-va-led-sieu-sang-oto-cac-loai-do-choi-gia-re.2104282/ hoặc http://www.facebook.com/DoDocXeHoi, giá thì chắc chắn chỉ bằng 2/3 giá các cửa hàng

Để mai rỗi rãi em chụp để các cụ ngắm nhé

Chỉnh sửa cuối:

HOANGRAYBAN

Xe tải
Dự án DRL đèn gầm không ổn về kỹ thuật cũng như mỹ thuật và đẹp như của @RAYBAN, hôm nay rửa xe nước vẫn vào bóng và chập chờn

Vì vậy hôm nay em lấy ngay đôi đèn gầm + DRL thay luôn vậy và coi như dự án này thất bại, có dịp vào SG phải học hỏi bác @RAYBAN thêm vậy

Em mua ở đây http://muare.vn/threads/39/den-led-daylight-led-tran-48-bong-va-led-sieu-sang-oto-cac-loai-do-choi-gia-re.2104282/ hoặc http://faceboook.com/dodocxehoi, giá thì chắc chắn chỉ bằng 2/3 giá các cửa hàng

Đôi đèn gầm trên đẹp quá bác,nếu chịu được nước là một lựa chọn tốt đấy bác.

bvc

Xe tăng
Em cũng khoái vụ đèn này đới cụ ạ.
ỄHS NHÀ MÌNH CÓ AI LÀM VỤ SMATKEY CHƯA VẬY?
CỤ HN CHO Ý KIẾN VỚI Ạ.
Em biết @trunggia làm cho ếch rồi (làm ở đây phải mất thời gian giám sát mấy ông thợ làm ẩu kinh)
Startop: ~3tr
Smakey: ~6tr

Đôi đèn gầm trên đẹp quá bác,nếu chịu được nước là một lựa chọn tốt đấy bác.
Được bào hành 6 tháng cụ ạ và em bơm thêm keo silicon xong thì @HN cảnh báo bịt kín lỗ thở khéo lại hỏng nhanh hơn là nước vào ~X(, em vừa đi liên tục 3h trên đường mà chưa thấy hỏng @HN ạ, để mai em rửa xe xem như thế nào

Cái hay là đôi này ánh vàng vàng đi sương mù, mưa thì quá ngon, chỉ lo mỗi DRL bị hỏng do nước vào

Chỉnh sửa cuối:

bvc

Xe tăng

Em mua ở đây http://muare.vn/threads/39/den-led-daylight-led-tran-48-bong-va-led-sieu-sang-oto-cac-loai-do-choi-gia-re.2104282/ hoặc http://www.facebook.com/DoDocXeHoi, giá thì chắc chắn chỉ bằng 2/3 giá các cửa hàng

Demo trước khi rửa xe xem nước có vào không

Hai Nguyen

Xe điện
Nếu Demo thì bật đèn - nhúng cả đèn xuống chậu nước, để khoảng 5 p. nếu ko nổ thì lắp lên - đây là đề phòng đi đường Hà LỘI

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn

bvc

Xe tăng
Đấ tảng to thế ha ha
Còn phải nghĩ về DRL nữa là em sang Yên Viên yêu cầu @HN ra tay đấy bác @HM ạ, à mà lão đã xin được ốp nhựa bắt các ốp nhựa trong cabin chưa, cho em mấy com

Chỉnh sửa cuối:

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Còn phải nghĩ về DRL nữa là em sang Yên Viên yêu cầu @HN ra tay đấy bác @HM ạ, à mà lão đã xin được ốp nhựa bắt các ốp nhựa trong cabin chưa, cho em mấy com
Mấy con nhựa đấy hỏi ra toàn ở chợ giờ thôi em éo lấy nữa keke tưởng hàng của bổn hãng