Hãi hùng khi tìm mua xe trên mạng

dongcasper_2

Xe tăng
Cụ cứ vào Anycar mà mua. Em thấy bảo trung tâm đó bán xe uy tín lắm, cả trong nam lẫn ngoài bắc, hoặc mua của anh em trên OFF này này. Tiền nào thịt đó mà
Nghe đã thấy sệt mùi âm binh

kienkid

Xe container
Nói chung cưới vợ 2 thì nên cưới của người quen biết. Hoặc không thì cưới em mới cho yên tâm!

Lukas

Xe tăng
Mua bán mà cụ vào mấy trang chuyên rao vặt dễ dính chấu lắm :))

Lovelyly

Đi bộ
Bác tích thêm ít thóc nữa mà làm con new cho chắc cú bác ạ.

sonle77

Xe buýt
cái này hên xui thui cụ, e cũng mua trên mấy trang rao vặt đc ngay 1 em mới đi 2 tháng, đi 2000km :D bớt đc ít xiền vs xiền đk :D

Bill-2007

Xe máy
Em cũng không thể mua xe qua mạng sau 1 tháng tìm kiếm, rút cuộc mua xe qua người quen giới thiệu, đắt chút, xước sát chút nhưng yên tâm tuyệt đối. Mạng bây giờ nó khác mạng mấy năm trước, bây giờ lành ít giữ nhiều lém.

miss FBI

Xe máy
Em vẫn mua xe của salon vì mình nhờ người đến check kỹ sau đó đưa hẳn vào hãng nâng xe lên kiểm tra kỹ mọi thứ, cắm máy test đủ kiểu ok thì bàn đến giá cả.
Nói chung mua đắt hơn cả chục triệu nhưng nó nhanh và thoải mái. Mua được của người dùng là tốt nhất nhưng mà tìm lâu hơn và chưa chắc lúc máu mua luôn và ngay thì đã có.

futureneodo

Xe buýt
Em vẫn mua xe của salon vì mình nhờ người đến check kỹ sau đó đưa hẳn vào hãng nâng xe lên kiểm tra kỹ mọi thứ, cắm máy test đủ kiểu ok thì bàn đến giá cả.
Nói chung mua đắt hơn cả chục triệu nhưng nó nhanh và thoải mái. Mua được của người dùng là tốt nhất nhưng mà tìm lâu hơn và chưa chắc lúc máu mua luôn và ngay thì đã có.
Xe nhập tua ODO và mua salon nữa thì check bằng ...niềm tin cụ nhé......em đã hỏi khắp các đại lý KIA TH thì chả em nào dám nói là check ODO đc cả...

Chỉnh sửa cuối:

campha

Xe buýt
Thưa các bác!

E chơi ở forum mình và chơi ở otoxomnhala.
Bài này của e đã đăng bên otoxomnhala nhưng bên đó các bác chơi cũng đã giúp e nhưng vẫn chưa tìm được.Nên em mạn phép lập thêm topic ở forum mình.
E thích độ xe và dùng xe theo nhu cầu của mình nên ko có tư tưởng xe sang,hay đẳng cấp.
Tuy biết rằng xe này thì gara cũng ôm hết rồi.Nhưng e vẫn đăng cầu may vậy!

E định đánh cái tiêu đề nó dài các dòng xe e cần nhưng ko đánh đc nên e chỉ cho cái honda accord lên đc thôi.
Em lập thớt này để các bác chỉ em xem có con accord,civic,bmw,lex nào mà càng cùi càng tốt.Xe tai nạn cũng ok,xe hỏng ko chạy đc càng tốt.
E rất thích honda accord Về accord thì e cần xe từ 1990 trở lên,BMW thì seri 3,5 đời tầm 1990 trở lên.Lex thì dòng sedan.em thích lex Ls400.E chủ yếu về lấy bộ giấy tờ để độ nghịch.E giờ ko cần xe đẹp mà e chơi xe theo sở thích.

Vậy có bác nào có thông tin thì pm cho em nhé.Số của em o9343 chín chín 1o2.
Em xin cảm ơn và hậu tạ!

e cop nguyên văn bài của e để các bác giúp.Mua xe giờ khó thật với những người tiêu dùng như anh em mình!thank các bác

sua_chua

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng tìm xe tầm 500M mà chưa đc, xem trên mạng thì ko biết thế nào vì em chẳng hiểu gì về xe hic

phuongpro021189

Xe hơi
xem trên mấy trang ấy chỉ tham khảo thôi bác à....gà mới thì cứ lên đây nhờ các cụ có kinh nhiệm tư vấn về hiểu biết, giá cả, xong nhờ anh thợ nào đấy đi xem cho là ổn. Chúc cụ sớm kiếm đc v2 ạ

manhhung107

Xe hơi
Em khuyên cụ là nên vào salon uy tín mà mua, giá hơi cao chút nhưng yên tâm tuyệt đối. Nói thật trên off em cũng ko tin đâu cụ à, 10 cụ rao bán thì em thấy cũng đến 9 cụ là thợ chuyên nghiệp rồi.
- còn mua ở đâu thì mình thấy nên mua ở anycar bạn ạ, vì mình cũng đã từng bán cho anycar 1 xe, mình thấy bên họ đi mua xe tuyệt đối ko mua xe đã qua taxi và xe bị tai nạn... Hơn nữa đội ngũ nhân viên rất chuyên nghiệp, nhiệt tình... Với lại khi mua xe họ cũng mua lại với giá rất cao nên cháu nghĩ giá họ bán như thế cũng là hợp lý cụ ạ. Cuối cùng em chúc cụ sớm có lựa chọn sáng để cưới được vợ 2 xinh đẹp.

manhhung107

Xe hơi
xem trên mấy trang ấy chỉ tham khảo thôi bác à....gà mới thì cứ lên đây nhờ các cụ có kinh nhiệm tư vấn về hiểu biết, giá cả, xong nhờ anh thợ nào đấy đi xem cho là ổn. Chúc cụ sớm kiếm đc v2 ạ
em nghĩ nhờ thợ không tin được đâu cụ ạ, vì bản thân em đã bán 1 xe nên em thấy thế này.
- đa phần những người đi mua xe đều có thợ đi theo, xem xe xong đàm phán giá cả là đã có thợ ra ám hiệu cắt hoa hồng rồi...
- nhiều trường hợp xem xong về nhà ... Một lúc là có điện thoại, "alo em a vừa nãy dẫn anh b đến xem con xe ... Nếu mua được xe thì... "
- thứ 3 em thấy nhiều thợ đi xem nhưng thật sự là không biết xem ... Nói tóm lại là ko biết gì, đi cho có nhìn nghiêng nhìn ngó rồi ghé tai nghe tiếng máy nhìn rất chuyên nghiệp, nhưng lúc phán thì ... Vứt hết. Nói thật còn ko bằng cả em :D

anhduc851

Xe hơi
Đúng là giang hồ hiểm ác có khác ko tin dc bố con thằng nào