Hãi hùng khi tìm mua xe trên mạng

bad_boyhp

Xe máy
Em cũng đang giai đoạn tìm hiều mà thấy lắm gian nan, tiền thì ít, trời thì lạnh, vợ thì sắp xinh, càng hối thúc dữ, vội vàng thì sợ ăn phải đồ đểu, không biết làm sao?
Hoàn cảnh của e cũng giống cụ. Hóng tiếp.

MrQuangHao

Xe tăng
Biết đi đâu về đâu....??Nhưng giờ đã có chỗ để về=
em chia sẻ với cụ thớt 1 kinh nghiệm nhé (vì em vừa mua được con civic 2011 cũ xong)
1 - lên mạng search các site bán xe cũ (như cụ thớt đã làm)
2 - so sánh các đời xe và giá cả
3 - chọn một vài em tâm đắc
4 - call chủ xe
5 - đến xem xe
6 - cảm thấy ưng xe nào, yêu cầu mang ra gara uy tín hoặc vào hẳn hãng để kiểm tra bằng máy chuyên dụng. Qua các máy chuyên dụng, họ sẽ phát hiện được có các dấu hiệu bất thường của xe
7 - sau khi kiểm tra xong, chốt giá - hiếp

đấy là các bước mà em đã làm, em mua được xe ưng ý luôn.
chúc cụ thớt tìm mua được vợ 2 ưng ý
Thực ra tâm lý người mua xe luôn muốn mua được xe tốt và giá cả phủ lý. Cách làm của cụ là phù hợp với xu thế của các cụ đi mua ô tô cũ.

EmthemBMW

Xe tải
2 lần mua xe ở anycar ! Giá chát ! Chất xe binh thường ! Cháu nói thật sự luôn ! Xe cháu đi 6 vạn bán lại cho anycar họ tua về 5 vạn ! Vậy có nên tin ko ạ !
Am chạ tin họ tua từ 6-5 vạn, mất công tua thì tua từ 10-5 hay từ 6-3 luôn mới đúng phong cách thợ.

hangdocbk

Xe hơi
buôn gian bán lận mà cụ. Họ phải giả vờ người dùng mới bán đc nhiều xe chứ. Thợ thì chỉ bán cho thợ thôi.
Còn người dùng như em với cụ, đi mua xe chỉ muốn mua của người dùng

tongtoan82

Xe tải
anycar giá cao hơn nhưng mà có bảo hành như xe mới

koj.k0ol

Xe tăng
nhà em mua xe lần đầu cũng hóng hớt các kiểu, đi xem xe, dẫn cả thợ, cả người quen thân hay chơi xe đi xem cùng, nói chung mua xe nên biết chủ cũ, em thì em chả mấy khi cầu kì quá, cứ thấy hợp lý là nhích thôi vì thật sự tâm lí lúc đi mua xe là đã thích lắm rồi, nên rất dễ bị những lời ngon ngọt dụ dỗ :))
vậy nên e dẫn theo người, hễ thấy có gì bất ổn là thôi luôn, được cái ưng ý giá rẻ thì chủ xe lại bận, cái xem được thì không chứng nọ cũng tật kia mà mua về lăn tăn thì không nên mua nữa. tìm khoảng 1 tuần, đúng là vô duyên với xe cũ nên đi mua 1 con mới tinh bóc tem cho sướng, vậy là đi mấy năm rồi cứ thay dầu và chạy phe phé. nhiều lúc cũng muốn đổi xe khác nhưng phải gặp người quen bán + số tiền hợp ví thì em mới dám nhích tiếp. các cụ mua xe cũ cũng đúng là gặp duyên đấy, nhiều lúc không nên cầu toàn quá nhưng cũng không nên vì ham thích quá mà dễ dàng bỏ qua những thứ lặt vạt mà có thể nguy hiểm về sau

huynguyen.lm

Xe đạp
Em đang cực kỳ đau đầu lắm các cụ ạ, nhờ các cụ khuyên em phải nói như thế nào đây... Chuyện là thế này: bố em ở quê đòi mua xe, e làm việc ngoài này, hiện tại bố e cũng có được gần 400 củ. Bố e cũng nhờ người tìm nhiều rồi, cũng đi xem rồi, cứ thấy xe nào là thích xe đó vì bố e chả biết một tý gì về xe, thấy xe có bóng bẩy tý là cứ nằng nặc đòi mua cho bằng được, nhất là dòng Vios( do nghe người ta nói Vios nó ăn ít xăng mà). Hôm trước may em nhờ kịp người đến xem không bố em đã xách ngay một con Vios Limo 2005 giá 300 củ về rồi (người bán cứ khẳng định 1.5G), hôm nay lại đi xem tiếp 2 con Vios cũng đời 2005 và đã THÍCH một 1 trong số đó, e hỏi thì thấy bố nói xe máy móc còn mới lắm, sơn còn rất bóng... thế mới chết chứ , e khuyên từ từ đợi em xin nghỉ ít hôm về đi xem luôn mà không chịu, vì trước mấy xe đi xem em bảo k mua để họ bán hết nên giờ bố sợ người ta bán mất xe mà ( mấy thằng bán nó cứ bơm là xe có người này người kia đang định lấy), nói gì cũng k nghe nữa. Các cụ cho em lời khuyên lúc này được k, chứ để bố lấy xe đó e không yên tâm tý nào....

linhhantrading

Xe đạp
xe cũ thì bác nên cẩn thận, rao mạng giờ nhiều thợ lắm , có khi mua xe tỉnh lại tốt hơn , chúc cụ sớm cưới đc vợ 2

Pham Quang Viet

Xe tải
Em đang cực kỳ đau đầu lắm các cụ ạ, nhờ các cụ khuyên em phải nói như thế nào đây... Chuyện là thế này: bố em ở quê đòi mua xe, e làm việc ngoài này, hiện tại bố e cũng có được gần 400 củ. Bố e cũng nhờ người tìm nhiều rồi, cũng đi xem rồi, cứ thấy xe nào là thích xe đó vì bố e chả biết một tý gì về xe, thấy xe có bóng bẩy tý là cứ nằng nặc đòi mua cho bằng được, nhất là dòng Vios( do nghe người ta nói Vios nó ăn ít xăng mà). Hôm trước may em nhờ kịp người đến xem không bố em đã xách ngay một con Vios Limo 2005 giá 300 củ về rồi (người bán cứ khẳng định 1.5G), hôm nay lại đi xem tiếp 2 con Vios cũng đời 2005 và đã THÍCH một 1 trong số đó, e hỏi thì thấy bố nói xe máy móc còn mới lắm, sơn còn rất bóng... thế mới chết chứ , e khuyên từ từ đợi em xin nghỉ ít hôm về đi xem luôn mà không chịu, vì trước mấy xe đi xem em bảo k mua để họ bán hết nên giờ bố sợ người ta bán mất xe mà ( mấy thằng bán nó cứ bơm là xe có người này người kia đang định lấy), nói gì cũng k nghe nữa. Các cụ cho em lời khuyên lúc này được k, chứ để bố lấy xe đó e không yên tâm tý nào....
Tốt ngất là cụ xem trước ở trên này rồi bảo ông cụ cầm tiền qua múc. Thế là xong.

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
Trước e cũng ít thóc đi xem xe cũ, lướt lát các loại cuối cùng đành cố mua xe mới....chẳng hạn con Vios cũ nó bán tầm 380-400tr thì mua luôn con Morning nhập mới từ đầu tầm hồi đó khoảng 380tr đi cho yên tâm sướng thằng người. Cứ mới mà chén có 4 bánh là được rồi

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
tìm xe có duyên cụ ạ, chắc gần tết cụ máu giống em hồi trước, nhưng tìm xe cũ phải rất từ từ mới kiếm được xe tốt

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Đúng vậy cụ ơi, mua xe cũ thì người mua nhìn thoáng đi 1 tí là được. Máy móc gầm bệ còn ngon, sơn zin là ok rồi. Còn mấy cái hỏng vặt vặt sửa tầm 2-3 chiệu thì nên cho qua. Em tay mơ đi mua xe cũ đầu tiên nhìn người bán, tin tưởng được đã rồi mới giao dịch tiếp :-??
Em cũng thế. Em mua ở Anycar, phó mặc hết cho thằng bạn mứt vì chúng nó cũng hợp tác làm ăn với bọn này. Vớ được con vừa ý. Còn sơn và một số thứ linh tinh em không để ý. Thằng bạn mứt của em có cứ cắm đầu vào xem máy móc, khung gầm thôi.
Công nhận mấy thằng bạn mứt tinh thật. Em đi xem với nó mấy SR nó phán thành thần luôn. Có con xe bị đâm nó làm lại, ông bạn mứt chỉ ra luôn. Bọn SR không nói gì hết rồi bỏ đi không tiếp bọn em nữa.

gigapixel83

Xe máy
Tiện Topic này em xin mạn phép hỏi các cụ cao nhân tư vấn giùm em, em mới bắt đầu có bằng lái, ra đường còn chưa cứng tay, mới định mua con Mornning 2004 - NK 2008 số Sàn, bản Full Opiton, ko biết mã SLX hay LX nữa, chỉ thấy bác bán bảo là bản Full, phanh ABS, kính điện.... đã sơn lại màu màu trắng toàn bộ, xe trong Salon (vì em có tg em làm trong Salon đấy nên cam kết ko fảii taxi). Xe đã đi đc 10 vạn (hix), họ rao bán 243tr. Xe biển 5 số tên tư nhân chứ ko fải tên cty.
Các bác tiện xem hộ em xem giá cả vậy liệu có Ok đc ko. Cứ cho là máy móc Ok thì giá đã hợp lý chưa ah, em chỉ mới nhìn chứ chưa nhờ thợ nó đi thử, check máy nữa. Tks các bác

HoangQuyet

Xe máy
hic............

futureneodo

Xe buýt
Tiện Topic này em xin mạn phép hỏi các cụ cao nhân tư vấn giùm em, em mới bắt đầu có bằng lái, ra đường còn chưa cứng tay, mới định mua con Mornning 2004 - NK 2008 số Sàn, bản Full Opiton, ko biết mã SLX hay LX nữa, chỉ thấy bác bán bảo là bản Full, phanh ABS, kính điện.... đã sơn lại màu màu trắng toàn bộ, xe trong Salon (vì em có tg em làm trong Salon đấy nên cam kết ko fảii taxi). Xe đã đi đc 10 vạn (hix), họ rao bán 243tr. Xe biển 5 số tên tư nhân chứ ko fải tên cty.
Các bác tiện xem hộ em xem giá cả vậy liệu có Ok đc ko. Cứ cho là máy móc Ok thì giá đã hợp lý chưa ah, em chỉ mới nhìn chứ chưa nhờ thợ nó đi thử, check máy nữa. Tks các bác
Xe 10 vạn là 100k km thì miễn đi bác, hộp số MN dòng 2005 < không được bền và hay lỗi, bác ráng tí kiếm dòng 2007-2008 đỡ hơn