[Funland] Hải Dương và Bắc Ninh: tỉnh nào ok hơn ?

KuanqHuy

Đi bộ
Hải Dương mang tiếng nằm ngay giữa tam giác phát triển kinh tế của khu vực ĐBSH mà phế nhỉ?
Đến cả quả vải cũng bị Bắc Giang họ qua mặt (bên Bắc Giang trồng nhiều vải hơn, năng suất cao hơn, quả vải to, đẹp và ngọt hơn...)
Hải Dương của cụ đây nhé:
1- Thấy Bắc Giang có lễ hội vải thiều => Hải Dương cũng tổ chức lễ hội vải thiều HD
2- Thấy Bắc Ninh có Trung tâm Văn hoá Kinh Bắc => Hải Dương liền xây Trung tâm Văn hoá Xứ Đông
3- Thấy Hưng Yên có Ecopark => Hải Dương liền xây EcoRiver

Nói chung em thấy Hải Dương không có gì thật đặc sắc, nổi bật (theo hướng tích cực). Toàn chỉ là đi copy của nơi khác đem về và luôn ở trong tình trạng trâu chậm uống nước đục. Tỉnh không có sáng tạo đi đầu ở bất cứ lĩnh vực gì.

Voi coi HN

Xe tăng
Quan trọng là sống chỗ nào cụ thể ở BN, HD, ra một mình hay với gia đình, làm công việc gì...
hỏi chung chung thế bố ai trả lời được, hai tỉnh này cạnh nhau, đk na ná nhau thôi

Hải Dương quê cháu màu cháu cũng còn chẳng muốn về vì 10 lần về thì 8 lần bị xxx vẫy vào dù chẳng lỗi gì.
Cụ nói chuyện của 5 năm trước rồi!
Mà sao cụ đi lại như nào mà để XXX quý thế, chả bù cho em dù xe em biển 29

kentdju

Xe điện
Một lần e ngồi nói chuyện với một a là lãnh đạo tỉnh, a í bảo HD phát triển kém là do nội lực yếu

KuanqHuy

Đi bộ
Quan trọng là sống chỗ nào cụ thể ở BN, HD, ra một mình hay với gia đình, làm công việc gì...
hỏi chung chung thế bố ai trả lời được, hai tỉnh này cạnh nhau, đk na ná nhau thôi
Na ná là thế nào?
Hải Dương 1 thì Bắc Ninh phải 7-8...

Hải Dương cách đây khoảng 20 năm thì thua mỗi Hà Nội và Hải Phòng ở cái khu vực ĐBSH này thôi.
Nhưng sau đó lần lượt bị Quảng Ninh vượt
rồi bị Bắc Ninh vượt xa
hiện tại thì chuẩn bị bị Bắc Giang và Hưng Yên vượt

Ở khu vực ĐBSH, có lẽ Hải Dương chỉ hơn mỗi tỉnh Hà Nam thôi.

Em vào đợi mấy cụ đi bộ chê Hải Dương nhà em đưa ra số liệu hoặc dẫn chứng cụ thể!

Tony_Le

Xe container
Na ná là thế nào?

Hải Dương cách đây khoảng 20 năm thì thua mỗi Hà Nội và Hải Phòng ở cái khu vực ĐBSH này thôi.
rồi bị Bắc Ninh vượt xa

Cụ dìm quá, hơn được anh thuần nông Thái Bình nữa.

rimlodit

Đi bộ
Cá nhân em thấy Bắc Ninh ok hơn hihi

namphong12

Xe lăn
Cụ nói ra vì công việc. Tức là đã ổn định công việc rồi. Không làm buôn bán gì nữa. Chỉ xét đến khía cạnh để ở thôi. Nếu cụ còn trẻ, con còn bé thì phải xét đến vấn đề học tập của con. Nữa là công việc của Gấu. Cụ hỏi 2 tỉnh tức là biên độ nơi ở là rất xa. Nên chọn nơi gần trường học của con và gần chỗ làm của Gấu. Nơi có giao thông thuận lợi.

Xe nội lước

Xe container
Em hóng hớt thấy bảo . Con gái HD đẹp hơn , nhưng con gái BN lại đảm hơn.. chả rõ thế nào.

chienthan287

Xe hơi
Na ná là thế nào?

rồi bị Bắc Ninh vượt xa

So với Nam Định quê em thì sao Cụ?

xbadboyz

Xe điện
So sánh dễ gây war, nhưng nếu cụ về nghỉ ngơi yên bình thì về HD, muốn làm việc thì về BN.

Duc Sang

Xe container
Không phải 5 năm trước đâu. Cách đây 2 tuần cháu về quê. Lúc 21h lên HN, vừa ra khỏi làng 1 đoạn đã bị xxx hỏi thăm rồi. Tất nhiên là cháu không bị gì vì cảnh giác cao độ. Có mấy câu khó nghe với xxx vì họ làm tụt hết cảm xúc về quê của cháu. Bố khị 😡

Không phải 5 năm trước đâu. Cách đây 2 tuần cháu về quê. Lúc 21h lên HN, vừa ra khỏi làng 1 đoạn đã bị xxx hỏi thăm rồi. Tất nhiên là cháu không bị gì vì cảnh giác cao độ. Có mấy câu khó nghe với xxx vì họ làm tụt hết cảm xúc về quê của cháu. Bố khị 😡
Hỏi thêm cụ 1 câu: cụ ở huyện, thành phố nào ạ
Em ở tp Hải Dương, cái thời ông Phi làm GĐCA lượng CSGT ở đây đông và dày đặc em cũng chỉ bị bị dừng có vài lần

Tankpl

Xe tăng
Bắc Ninh hơn Hải Dương về mọi mặt. Hải Dương ở chiếu dưới Bắc Ninh.

Điều kiện vật chất, độ giàu có, đô thị hoá, an sinh xã hội, giáo dục, y tế, thể thao... Bắc Ninh hơn Hải Dương gấp mấy lần.
Chưa kể văn hoá đạo đức con người, trình độ học thức, văn hoá ứng xử, tình cảm của con người Bắc Ninh cũng ăn đứt Hải Dương luôn.
Cụ nhận xét như này thì e cũng nhận ra văn hóa đạo đức, trình độ học vấn, văn hóa ứng xử của cụ CAO như nào rồi.

Lacet_ti

Xe container
Thồi thôi.
Cá HD thì kinh rồi, em đi 5 lần thì 3 lần bị tóm, chả ra lỗi nào toàn xin vớ vẩn. Gấu bảo ông đi cao tốc cho nó đỡ sơn dính mặt :)
Anh em trong nghành mà còn bẩu: chơi với nhau mà nhờ nhau chút còn ko đc, cạch mặt. Thì là chán rồi ;)
Dĩ nhiên là những chuyện em biết và va, cụ có thể ko bị như thế.
Dưng cụ chã thử làm phát bình chọn Cá miền Bắc nào lởm nhất chắc HD sẽ có thứ hạng cao ngay =))

Moriarty

Xe container
E về HD chơi chưa bao giờ dính CA, lần gần nhất là đợt tháng 4 thì thấy HD thay đổi kha khá đấy, đường xá, nhà cửa khang trang, ít nhất là so với huyện Thanh Xuân e đang ở.

Cucumin

Xe điện
Nếu để ở thì mình thích thành phố Hải Dương, cuộc sống khá yên bình , không ồn ào và bụi bặm quá như Bắc Ninh. Ẩm thực Hải Dương cũng ngon, thành phố thấy nhiều món ăn vặt , quán cafe to rộng, đỗ xe thoải mái. Nói chung cuộc sống bình bình , mà đất ở Thành Phố Hải Dương cũng không phải rẻ đâu.

minitau2007

Xe đạp
Bắc Ninh hơn Hải Dương về mọi mặt. Hải Dương ở chiếu dưới Bắc Ninh.

Điều kiện vật chất, độ giàu có, đô thị hoá, an sinh xã hội, giáo dục, y tế, thể thao... Bắc Ninh hơn Hải Dương gấp mấy lần.
Chưa kể văn hoá đạo đức con người, trình độ học thức, văn hoá ứng xử, tình cảm của con người Bắc Ninh cũng ăn đứt Hải Dương luôn.
Thế này Bắc Ninh hơn Hà Nội là chắc, HN cũng chẳng là cái gì luôn!