[Thảo luận] Hai công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ tại Lạng Sơn

ankaban

Xe tải
Lại có 3 suất, mỗi suất ngoại giao 500 củ.....chưa tính những ai muốn ngồi vào vị trí của những đc hi sinh....Ngon.

ankaban

Xe tải
Sao các cụ cứ chém mấy anh xxx bị die do TNGT do nhậu, do ẩu nhỉ. Tại sao không đặt giả thiết là các anh ý đi đánh án, vì vội tới địa điểm mà phải tai nạn mà cứ đổ diệt là do nhậu ? Nếu những người đánh án này mà không làm tốt thì bao nhiêu vụ án to, án thảm sát, án ma túy ai sẽ là người tìm ra, liệu hàng tạ, thậm chí tấn ma túy được lưu thông trên thị trường thì mọi thứ sẽ tệ hơn tới mức nào ?
Em ko là xxx nhưng cũng nên rõ ràng, công bằng trong suy luận.
Số lượng như cụ nói thì xác suất như em đánh đề. Cụ cho em 1số tối em quất luôn.

KIM68

Xe hơi
Cụ có biết chắc các anh ý đi đánh án không mà nói.
Chuẩn theo thông tin của TTXVN thì 3 đồng chí Công an ( trong đó có 1 đồng chí Hình sự ) đang trên đường đi thi hành công vụ.
Công vụ chăc "khẩn" lắm thì mới lên nông nỗi... Xin gửi lời chia buồn các đồng chí !

oto_cafe

Xe tải
ơ,xxx tử à,lại được gọi là hy sinh trong lúc làm nhiệm vụ à,đọc mãi không thấy lời chia buồn nào nhỉ.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn theo thông tin của TTXVN thì 3 đồng chí Công an ( trong đó có 1 đồng chí Hình sự ) đang trên đường đi thi hành công vụ.
Công vụ chăc "khẩn" lắm thì mới lên nông nỗi... Xin gửi lời chia buồn các đồng chí !
Như này khéo bị phạt đánh án phải thong thả chứ chưa oánh đã chết cả thế là thành bỏ án.

anhtho

Xe ngựa
Số lượng như cụ nói thì xác suất như em đánh đề. Cụ cho em 1số tối em quất luôn.
Cái này cũng là cụ dự chứ cụ có biết bao nhiêu % đâu ?
Kể cả xác suất nhỏ, nhưng ta chưa biết chính xác thì ko nên nói. Nhất là khi họ đã thành người cõi kia cả rồi.

anhtho

Xe ngựa
Cụ có biết chắc các anh ý đi đánh án không mà nói.
Thì em nói là nhỡ đâu. Các cụ cũng ko biết là họ đi nhậu về mà nói như biết rồi. Có cụ nào nhậu với họ không ?

hubugi

Xe buýt
Cũng như các vụ tai nạn khác, đây cũng chỉ là 1 vụ tai nạn. các cụ cũng không nên bình loạn.
Chia buồn cùng g/đ các đ/c đã mất!

FujiS5200

Xe điện
Em chỉ dám thả 1 câu thôi: Xe biển xanh, biển đỏ đã chạy láo vô cùng rồi, nên các anh xxx trực tiếp cầm lái có phi gấp đôi, gấp 3 biển báo thì cũng chẳng có gì lạ.
PS: Cho dù công vụ có còi hụ cũng không có nghĩa các ông được phép đâm va, gây mất an toàn cho người khác.

ducls

Xe tăng
Khả năng không thắt dây an toàn, nhìn đầu xe Fort không đến nỗi chết được nếu thắt dây. Hình như là đoạn cua hay sao đó.
Đoạn cua là đúng, thắt dây an toàn vẫn đi vì nó ép vào hết hàng ghế trước mãi mới kéo đc 2 đ/c ấy ra.

scud122

Xe tăng
Nghe đâu các anh xxx vừa có tý riệu hỗ trợ chân ga..................vì các anh ý có bị limitted speed đâu mà sợ

zerogravitation

Xe buýt
Khả năng không thắt dây an toàn, nhìn đầu xe Fort không đến nỗi chết được nếu thắt dây. Hình như là đoạn cua hay sao đó.
Ối trời bác nhìn cái cabin xe nát đến gần nửa thế kia mà bảo k chết. Có thắt dây, túi khí thì cẳng chân, đùi, hông cg nát bét, chưa kể lồng ngực chịu sức ép từ túi khí, vô lăng, rồi cổ. Gia tốc lớn như vậy mà dừng đột ngột, cả cơ thể được dây an toàn giữ lại, còn cái đầu thì sao? Cái vỏ sọ có đập vào túi khí thì não ở trong hộp sọ vẫn di chuyển và dồn ép hết về phần trước của hộp sọ, k hôn mê sâu & tổn thuơng não mới là lạ. Đó là chưa nói đến lục phủ ngũ tạng, nhất là gan. Bị đa chấn thuơng như vậy, chảy máu trong, k chết vì não cg có thể chết vì xuơng đùi chọc vào động mạch, hay vỡ gan ngộ độc máu mà chết

explore

Xe buýt
Fotuner nhìn to cao mà mềm thế các cụ nhỉ, lún hết nữa xe rồi

ối zời ơi

Xe hơi
Đầu bác Khách nhìn tuơng đối chứ nhìn đầu bác Toy bầm dập ghê quá... 8-|8-|

Fordmegaidep

Xe buýt
các cụ xem mấy a này ở các địa phương chạy thị biết tốc độ cơ nào, ko nhường đường cho ai, vì họ được tất cả quyền mà ko bị phạt...đi nhanh và cũng về nhanh.

anhtho

Xe ngựa
Ối trời bác nhìn cái cabin xe nát đến gần nửa thế kia mà bảo k chết. Có thắt dây, túi khí thì cẳng chân, đùi, hông cg nát bét, chưa kể lồng ngực chịu sức ép từ túi khí, vô lăng, rồi cổ. Gia tốc lớn như vậy mà dừng đột ngột, cả cơ thể được dây an toàn giữ lại, còn cái đầu thì sao? Cái vỏ sọ có đập vào túi khí thì não ở trong hộp sọ vẫn di chuyển và dồn ép hết về phần trước của hộp sọ, k hôn mê sâu & tổn thuơng não mới là lạ. Đó là chưa nói đến lục phủ ngũ tạng, nhất là gan. Bị đa chấn thuơng như vậy, chảy máu trong, k chết vì não cg có thể chết vì xuơng đùi chọc vào động mạch, hay vỡ gan ngộ độc máu mà chết
Cụ nói như bác sĩ Việt Đức ý nhể !
Nói chung túi khí và seatbelt chỉ đỡ được những ca mà khoang lái còn tương đối lành lặn. Còn một khi cái đầu tụt lõm vào thế kia thì có túi giời may ra mới thoát.
Nói chung tai nạn đi nhanh đối đầu hoặc đi nhanh đâm vào xe tải đỗ vệ đường là hầu như thảm khốc hết.