[Thảo luận] Hai công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ tại Lạng Sơn

ngungo thien ly

Xe container
Nhìn cái đầu xe con nát bét biến dạng, tốc độ của xe này cũng không phải là vừa, dù dì cũng về với ông bà_ RIP

qhhp

Xe điện
3 chiến sỹ tử vong chứ ko phải 2 các cụ ạh.

http://docbao.vn/tin-tuc/31-07-2015/Doi-dau-xe-khach-3-canh-sat-tu-vong-tren-quoc-lo/29/310321/

Đối đầu xe khách, 3 cảnh sát tử vong trên quốc lộ

Cú đâm mạnh khiến chiếc ôtô con nát toàn bộ phần thân xe, 3 cán bộ, chiến sĩ công an huyện Hữu Lũng (Lạng Sơn) tử vong tại chỗ.

Vụ tai nạn kinh hoàng xảy ra vào khoảng 15h ngày 31/7, trên quốc lộ 1A, thuộc địa phận huyện Hữu Lũng (Lạng Sơn).
Theo các nhân chứng có mặt tại hiện trường, vào thời gian trên chiếc xe Toyota Fortuner mang BKS 12A - 005.15 chở 3 hai cán bộ, chiến sĩ công an huyện Hữu Lũng đã va chạm với ôtô khách thuộc Công ty Liên doanh Sơn Đức - Lạng Sơn đi ngược chiều.

Hiện trường vụ tai nạn.

Cú đâm mạnh khiến chiếc xe Fortuner nát toàn bộ phần đầu, 3 cán bộ, chiến sĩ công an trên xe tử vong tại chỗ. Hiện thi thể 2 cán bộ chiến sĩ ngồi phía trước đầu xe vẫn mắc kẹt chưa được đưa ra ngoài.
3 nạn nhân trên xe được xác định là một cán bộ Đội phó đội hình sự, Công an huyện Hữu Lũng.

Hiện lực lượng chức năng tổ chức phân luồng giao thông, khám nghiệm hiện trường, nguyên nhân vụ tai nạn.

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Sao chỗ thì nói 3 chú.
Khổ thân, cùng là bị chết mà ít nhận đc lời chia buồn thế nhỉ?

namthieunam

Xe tăng
Sao báo nói 3 người tử vong cơ mà cụ chủ?

qua_khoang

Xe tăng
Vô cùng chia buồn với bác tài xe khách.Kể cũng giống vụ trên Pháp Vân Cầu Giẽ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
À, xe khách do đâm phải xe ô tô con nên bị văng sang đúng chiều, em đoán báo viết thế.
Bác chuẩn ạ.
Xe khách lấn làn, bị xe con tông mạnh quá, văng về bên phải đường.
Có một số quần chúng bức xúc khai như thế với cơ quan điều tra.
Tội này to rồi.

anhtho

Xe ngựa
Các cụ cứ đổ lỗi cho ko đeo đây. Trông cái ảnh đâm đầu tụt vào thế này thì dây với bao nhiêu túi khí cũng die. Nếu ngồi ghế sau đeo dây thì có thể thoát. Nhưng ở Việt Nam, hầu như chẳng có ai đeo dây khi ngồi hàng ghế sau.
Em chạy đường cao tốc cũng nhắc mọi người đeo seatbelt nếu ngồi ghế sau. Ngồi ghế trước thì đương nhiên.

Nhìn hình ảnh, em nghĩ 2 xe dều chạy với vận tốc cao, đâm đối đầu thì cộng tốc độ nên tình trạng mới khủng khiếp như thế. Vấn đề là, nếu là các cụ ô phờ (hoặc các lái xe 'bình dân'), các cụ kiểu gì cũng phải tuân thủ tôc độ phần nào, không thể nào dám phi quá tốc. Đằng này các chiến sĩ luôn luôn chạy trên luật pháp. Chính cái sự ưu ái của các anh xxx làm cho nhiều xe biển xanh, biển đỏ nhờn luật và điều đó ko phải bao giờ cũng tốt. Ví dụ như trường hợp này.

Chỉnh sửa cuối:

fun ô tồ

Xe tăng
sai hay đúng thì cũng khổ lái xe khách

Lê Thành Trung

Xe tăng
Các cụ cứ đổ lỗi cho ko đeo đây. Trông cái ảnh đâm đầu tụt vào thế này thì dây với bao nhiêu túi khí cũng die. Nếu ngồi ghế sau đeo dây thì có thể thoát. Nhưng ở Việt Nam, hầu như chẳng có ai đeo dây khi ngồi hàng ghế sau.
Em chạy đường cao tốc cũng nhắc mọi người đeo seatbelt nếu ngồi ghế sau. Ngồi ghế trước thì đương nhiên.

Nhìn hình ảnh, em nghĩ 2 xe dều chạy với vận tốc cao, đâm đối đầu thì cộng tốc độ nên tình trạng mới khủng khiếp như thế. Vấn đề là, nếu là các cụ ô phờ (hoặc các lái xe 'bình dân'), các cụ kiểu gì cũng phải tuân thủ tôc độ phần nào, không thể nào dám phi quá tốc. Đằng này các chiến sĩ luôn luôn chạy trên luật pháp. Chính cái sự ưu ái của các anh xxx làm cho nhiều xe biển xanh, biển đỏ nhờn luật và điều đó ko phải bao giờ cũng tốt. Ví dụ như trường hợp này.
Ông anh em đi đường toàn đóng 100, bảo đi thế cho nhanh về. Còn đường huyện cứ 70 808-| nhưng còi liên tục

anhtho

Xe ngựa
Ông anh em đi đường toàn đóng 100, bảo đi thế cho nhanh về. Còn đường huyện cứ 70 808-| nhưng còi liên tục
Như vậy mà không bị phạt sao, hay anh cụ là xxx ?
Nếu thế thì cụ mời ông ý đọc bài của em thì tốt.

accord_89

Xe tăng
Cầu cho linh hồn các nạn nhân siêu thoát.

czechonline

Xe điện
Tốc độ này chắc ko dưới trăm đâu nhỉ ? hay là do TOY nó sử dụng vật liệu siêu mềm ấy nhỉ ??? Có tiền cứ xe Đức mà đi cho nó lành , phần trăm sống sót những vụ như này cao hơn nhiều . Ham TOY với đồ sửa chữa rẻ cũng không thể cứu vãn được nếu gặp những vụ như này .

Chỉnh sửa cuối:

tyblue

Xe đạp
Tốc độ này chắc ko dưới trăm đâu nhỉ ? hay là do TOY nó sử dụng vật liệu siêu mềm ấy nhỉ ??? Có tiền cứ xe Đức mà đi cho nó lành , phần trăm sống sót những vụ như này cao hơn nhiều . Ham TOY với đồ sửa chữa rẻ cũng không thể cứu vãn được nếu gặp những vụ như này .
chắc do đường trơn thôi cụ ơi.

Hoclx

Xe hơi
Em hỏi khí k phải các cụ bỏ quá:
Nếu đi sai luật có gọi là hy sinh k ạ
Mà báo giật tít hình như có chút "định hướng", đây thực chất là vụ TNGT, còn báo giật tít thế dễ hiểu lầm là xe xxx làm nhiệm vụ và bị tội phạm làm "hy sinh", 2 việc đó bản chất khác nhau 1 trời 1 vực.
em đồng tình với ý kiến của cụ. rõ ràng nên để thông tin là TNGT, chưa có gì rõ ràng cả.

LeTai1979

Xe cút kít
Em hỏi khí k phải các cụ bỏ quá:
Nếu đi sai luật có gọi là hy sinh k ạ
Mà báo giật tít hình như có chút "định hướng", đây thực chất là vụ TNGT, còn báo giật tít thế dễ hiểu lầm là xe xxx làm nhiệm vụ và bị tội phạm làm "hy sinh", 2 việc đó bản chất khác nhau 1 trời 1 vực.
Cứ như kiểu có tn là lỗi thuộc về người dân Cụ nhỉ? :D

TONGIA

Xe lừa
Tử nạn do tai nạn.
Coi cái xe khách nó nép sát vào lề cũng biết các anh chạy thế nào.

Chỉnh sửa cuối: