[Funland] Haaland và Mbappe

poiuy

Xe ba gác
1. R7, Hà lan, Mpape, Lewandoski, Adriano ... thuộc nhóm nhanh, mạnh mẽ, hiệu quả như 1 cỗ máy được lập trình. Những người xem bóng đá quan trọng tỷ số sẽ thích xem hội này.
2. Ibrahimovic, Harry Kane, Giroud, Aguero, ... thuộc nhóm nhanh nhẹn, dứt điểm hiểm hóc và tác giả của nhiều siêu phẩm để đời. Những ai thích xem những cái mới trong bóng đá nên coi mấy ông này.
3. Messi, Ronadinho, Kevin Debruyne, Neymar, Hamsik, ... thuộc nhóm chơi bóng theo bản năng. Những ai muốn tìm đến những cảm xúc trong tận hưởng môn thể thao vua nên xem mấy ông này.
Giroud không chung mâm với mấy người kia được, gỗ quá xem rất ức chế.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Em lại chả thích ku này, rê lắt nha lắt nhắt, hợp với thời còn Xavi và Iniesta, hai ông này giải nghệ thì mức độ ảnh hưởng kém hẳn. Làm công nhân chứ k làm Đội trưởng đc, đá CLB thì là ngôi sao, về đội tuyển biết nhau ngay
Nó vẫn gánh team ở cả clb lẫn đội tuyển quốc gia đấy thôi. Chẳng qua đội yếu đi thì mình nó kéo không lại, xem Cr7 xem còn tệ hơn nhiều. M7 thì vẫn giày vàng, bóng nọ.

Chỉnh sửa cuối:

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
kém hơn nhưng lại đang đá môi trường cạnh tranh khốc liệt hơn! chờ 2 chú kia sang giải khác xem cho đã mắt
Chẳng qua giải đấu Pháp có vẻ ít đồ tể chặt chém nên chưa rõ có chấn thương ảnh hưởng ko thôi. Chứ còn Mbappe nó đá C1 và World Cup hội tụ sao số đủ khốc liệt rồi cụ, ở level cao nhất.

Lé Xai

Xe tăng
Em thấy bóng đá Đức rất nặng về tính tổ chức, chiến thuật và sự chính xác. Họ xây dựng 1 đội bóng như kiểu lắp ghép lego ấy mà mỗi cầu thủ có 1 cái dị rất riêng. Đứng riêng thì cầu thủ cũng chẳng thật nổi bật hay gọi tên được cái dị đấy. Nhưng khi ghép đúng vào đội hình chiến thuật hợp người thì cái dị tự dưng nó phát tiết ra.
Em thấy như Muller thì chạy chỗ và tìm khoảng trống cực đỉnh. Lewan thì đánh hơi cơ hội, đồng đội cứ phối hợp thế nào vứt được bóng đến vị trí đấy là y phóc thấy cái chân của Lewan vung lên. Halland hồi ở Melmo ít thông tin nên không rõ, chứ sang RB Áo (cũng là trong hệ thống RB phong cách Đức) thì nổi lên theo phong cách tạo khoảng trống "khuấy và đá", nó dốc bóng đảo ngoặt có thể khiến hàng thủ đối phương xô loạn vào nhau và tạo ra khoảng trống cho đồng đội hoặc chính mình...
Nên em dự đoán BM đã đang quy hoạch Halland rồi. Sinh ra là để dành cho nhau.

Còn Mbappe có phong cách "kick&run" rất dễ hợp với bóng đá Anh. Còn nếu mà Mbappe sang Laliga thì thành thần luôn.
Riêng Haaland như cụ nói, nó di chuyển rất dị. Rất bất ngờ với 1 cầu thủ cao to như nó mà lại làm vậy được. Như games là chỉ số position và Moving của nó rất cao. Nó quá chững chạc so với tuổi đời lẫn tuổi nghề

Lé Xai

Xe tăng
Chẳng qua giải đấu Pháp có vẻ ít đồ tể chặt chém nên chưa rõ có chấn thương ảnh hưởng ko thôi. Chứ còn Mbappe nó đá C1 và World Cup hội tụ sao số đủ khốc liệt rồi cụ, ở level cao nhất.
Mbappe sẽ rất hợp La Liga.

Phục Quy

Xe tăng
Cầu thủ đá cho Dortmund thường phát huy được hết phẩm chất , nhưng rời Dortmund đa phần xịt . Khá nhất là Lewan nhưng qua BM vẫn là cầu thủ lớn của trận nhỏ .

Atlas99

Xe tải
kém hơn nhưng lại đang đá môi trường cạnh tranh khốc liệt hơn! chờ 2 chú kia sang giải khác xem cho đã mắt
Vì chú đó sinh ra và lớn lên ở Anh, còn 2 chú kia thì sinh ra và lớn lên ở chỗ khác, cụ ạ.

Gooner_88

Xe tải
Nó vẫn gánh team ở cả clb lẫn đôin tuyển quốc gia đấy thôi. Chẳng qua đội yếu đi thì mình nó kéo không lại, xem Cr7 xem còn tệ hơn nhiều. M7 thì vẫn giày vàng, bóng nọ.
Cụ chỉ hộ em gánh team đội tuyển như nào với ??????

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chỉ hộ em gánh team đội tuyển như nào với ??????
Em là fan của Bayern, em ko phải fan của M10 nhưng cụ nên nhìn công tâm 1 tý. Phần lớn các trận M10 tham gia đều được chấm điểm cao nhất, thậm trí là 10/10. Ở đội tuyển quốc gia ko phải mình nó đưa Arg vào chung kết, bán kết các giải à? Ở Bar ko phải mình nó cứu bao nhiêu trận cho Bar à? Các chuyên gia bóng đá đều nhận định nó hay nhất thế giới từ trước đến giờ. Đến bó tay với cụ.

Prodigy

Xe hơi
Rashford em thấy gần đây phát triển hơi chậm. Không biết là theo hướng "chậm mà chắc" hay là "chậm dần đều" đây. Rất hi vọng Rashford trong 3-5 năm tới sẽ trở thành 1 sát thủ theo phong cách r7 hoặc ibra. Đã lâu lắm rồi lò Carington mới có 1 cầu thủ tiềm năng sáng sủa như thế.
Rashford là dạng one trick pony thôi. Cầm bóng là chuẩn bị mắm môi mắm lợi sút.

Phục Quy

Xe tăng
Em là fan của Bayern, em ko phải fan của M10 nhưng cụ nên nhìn công tâm 1 tý. Phần lớn các trận M10 tham gia đều được chấm điểm cao nhất, thậm trí là 10/10. Ở đội tuyển quốc gia ko phải mình nó đưa Arg vào chung kết, bán kết các giải à? Ở Bar ko phải mình nó cứu bao nhiêu trận cho Bar à? Đến bó tay với cụ.
Nói chung gánh team thì M10 xoàng thôi cụ à . Vì cá tính không mạnh , khó nên tinh thần cho đồng đội .
Các giải Arg vào chung kết như WC 2014 thì hay nhất là Di Maria với Macherano chứ M10 từ vòng 1/16 là tịt ngóm , không ghi bàn không kiến tạo , ngay trận CK anh ấy cũng bỏ lỡ pha đối mặt . Nếu cả 2 cái đó đều tịt thì gánh kiểu gì hả cụ ?

Gooner_88

Xe tải
Em là fan của Bayern, em ko phải fan của M10 nhưng cụ nên nhìn công tâm 1 tý. Phần lớn các trận M10 tham gia đều được chấm điểm cao nhất, thậm trí là 10/10. Ở đội tuyển quốc gia ko phải mình nó đưa Arg vào chung kết, bán kết các giải à? Ở Bar ko phải mình nó cứu bao nhiêu trận cho Bar à? Các chuyên gia bóng đá đều nhận định nó hay nhất thế giới từ trước đến giờ. Đến bó tay với cụ.
đúng rồi cụ, M10 hay thì e ko phản đối, cái e thắc mắc là cụ bảo M10 gánh team đội quốc gia thì e thấy ko đúng, Còn kể cả ở Bar sau thời Iniesta và Xavi nghỉ thì kém hẳn rồi vì trước được bơm bóng nhiều.

hxduong

Xe lăn
View attachment 5986764
Vị thần Bắc Âu như Thor
Em nghĩ tên này như 1 Ibra có vá lỗi, tính tình dễ chịu hơn và hiệu quả hơn.
Và em thích hắn hơn Mbappe
Phiên bản update của Ibra.
Em thích ku này hơn, thái độ nó chuyên nghiệp hơn hẳn anh người Pháp kia ấy. Bản thân nó về cá nhân em cũng nghĩ nó tài năng hơn, dù là nó chưa có nhiều danh hiệu đc công nhận.

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung gánh team thì M10 xoàng thôi cụ à . Vì cá tính không mạnh , khó nên tinh thần cho đồng đội .
Các giải Arg vào chung kết như WC 2014 thì hay nhất là Di Maria với Macherano chứ M10 từ vòng 1/16 là tịt ngóm , không ghi bàn không kiến tạo , ngay trận CK anh ấy cũng bỏ lỡ pha đối mặt . Nếu cả 2 cái đó đều tịt thì gánh kiểu gì hả cụ ?
Nó hay nhất trận đấu và giúp đội nhà thắng đã là gánh team rồi cụ. Hay theo cụ là đội nhà phải suýt thua, sút được quả quyết định mới là gánh team mặc dù M10 có nhiều quả như vậy. Còn tất nhiên bóng đá là môn đồng đội, có trận hay trận dở chứ ai hoàn mỹ được nhưng M10 hay ở đa số các trận tham gia là biết tài năng của nó rồi. Một cách công tâm thì nó vẫn hay nhất thế giới rồi.

Phục Quy

Xe tăng
Nó hay nhất trận đấu và giúp đội nhà thắng đã là gánh team rồi cụ. Hay theo cụ là đội nhà phải suýt thua, sút được quả quyết định mới là gánh team mặc dù M10 có nhiều quả như vậy. Còn tất nhiên bóng đá là môn đồng đội, có trận hay trận dở chứ ai hoàn mỹ được nhưng M10 hay ở đa số các trận tham gia là biết tài năng của nó rồi. Một cách công tâm thì nó vẫn hay nhất thế giới rồi.
WC 2014 từ vòng 1/16 thì còn lâu M10 mới được bầu là cầu thủ xuất sắc từng trận cụ nhé .
Đã gọi là gánh team thì anh phải để lại dấu ấn gì chứ ?
Như Maradona ở WC 86 đấy mới gọi là gánh .
Có ai nói M10 không giỏi đâu cụ ?

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Son Heung-Min giờ chững lại so với đầu mùa thăng hoa quá.
Nếu ko thì cũng là chân đá cánh top 3 thế giới luôn

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
đúng rồi cụ, M10 hay thì e ko phản đối, cái e thắc mắc là cụ bảo M10 gánh team đội quốc gia thì e thấy ko đúng, Còn kể cả ở Bar sau thời Iniesta và Xavi nghỉ thì kém hẳn rồi vì trước được bơm bóng nhiều.
Ko giữ đc Cesc và Thiago nên Messi buộc phải làm bóng ạ.