[Funland] Haaland và Mbappe

dpl

Xe lăn
Dortmund, Benfica, Sevilla, Porto.. những đội làm kinh tế ổn. Thậm chí Atletico Madrid cũng từng như vậy với Torres, Forlan, Auguero, Falcao, Diego Costa..
Và bây giờ là Felix. Nhg atlentio chỉ giỏi đào tạo tiền đạo thui ạ :D

Phục Quy

Xe tăng
Bắc Âu các cụ kể thiếu siêu tiền đạo B52 thần tượng của e ạ, Thánh Linh gát chỉ là con tép :)
Bendtner của cụ phải không ?
Nhưng thằng đó về tuyển đá hay phết đấy chứ ?

Nói chung tiền đạo Bắc Âu đa phần chỉ khá hoặc trung bình là chính , chủ yếu chơi cho các clb nhỏ và trung mà thôi . Còn các clb lớn thì phần nhiều đóng vai trò siêu dự bị .

Hà Tam

Xe điện
Nhân 2 cầu thủ trẻ các cụ đang bàn.
Viết tên (họ) đúng thì là Haaland và Mbappe. Còn đọc đúng theo tên gốc tiếng Nauy và Pháp thì ra sao, cụ nào biết rõ?

Hà Tam

Xe điện
Youtube gõ chữ How to pronounce Haaland , Mbappe
Cám ơn cụ, tên họ của 2 cầu thủ này được đọc rất rõ ràng.
Vậy đọc đúng Mbappe như người Pháp (nhắc đi nhắc lại vài lần) là: "em ba pê".

sonvg

Xe điện
Cu Haaland này mà ko có chế độ tập phù hợp dễ giải nghệ sớm lắm, nhơ như Mbappe đỡ chịu chấn thương nhiều hơn.

hxduong

Xe lăn
Hế nhô lão đồng đội một thuở La Viola :x Em bận nên k mấy khi vào lão ạ. Ngẫu nhiên vớ được bát bóng đá đúng máu nên vào sân ;)). Lão khoẻ k , vẫn cắt cổ chặt chém khách hàng chứ ạ :D
Vẫn đói kém như ngày nào huynh ạ :D

Quy Lão

Xe tăng
Nhân 2 cầu thủ trẻ các cụ đang bàn.
Viết tên (họ) đúng thì là Haaland và Mbappe. Còn đọc đúng theo tên gốc tiếng Nauy và Pháp thì ra sao, cụ nào biết rõ?
Cụ có thể đọc là "Ha Lan", "Ho Làn", "Ha Làn"... đều được. Chuẩn chuẩn phát âm chú thì âm đầu hơi kéo dài chút hít khí vào (chứ không phải thổi ra): Hòooooo Lần.
Chả hiểu sao tên cu này rất hợp với các BLV lúc hô tên cầu thủ ghi bàn: Ho Lần, Ho Lần, Ho Lần, Shoot shoot shoot, Hòooooooo Lannnnnnnnnn... :))

Còn Mbappe thì đọc đơn giản hơn: Em em em em em em mmmm Báp pê ê ê ê ê eeeeeee Goalllllll

lavie500

Xe tăng
Bố nó bị Roy Kean vào bóng giải nghệ
Còn lâu nó mới đi chơi cho MU
Không có thằng con trai 19 tuổi nào cãi lại bố đâu. Dù có là triệu phú $
Em cũng nghe nói có chuyện này. Nhưng có thể đó cũng là 1 lý do để MU mua và cậu ấy đến chơi cho MU đấy ạ.

dvhung243

Xe điện
Để viết cho nhanh thì viết là Mp3

Phục Quy

Xe tăng
Bố nó bị Roy Kean vào bóng giải nghệ
Còn lâu nó mới đi chơi cho MU
Không có thằng con trai 19 tuổi nào cãi lại bố đâu. Dù có là triệu phú $
Roy Kean chơi xấu bố nó , chứ MU có chơi xấu bố nó đâu ?
Cái quan trọng là MU có đủ tiền , có quyết tâm mua và phải có dự án hấp dẫn được nó .

RosemaryCherry

Xe container
Nghe nói MU đang săn mà cụ. Khả năng chấp nhận giá cao mà
Em này ko hợp với lối chơi vật vờ của Mu đâu, mà MU cũng ko có tiền mua em nó.
Năm nào chợ chuyển nhượng hè MU chả đánh tiếng hết em nọ đến em kia mà có mua được hàng ngon đâu.
Lúc nãy có bác nào bảo em này nên về Barca, có vẻ cũng ko hợp vì lối chơi ở đó đề cao kết nối tập thể, may chăng nhảy sang Real thì còn có cửa toả sáng. Nhưng mà Real là hố chôn các tài năng từ bên Bundestiga sang, cứ nhìn gương các đàn anh thì biết :P :P :P
Thôi ở lại DM cống hiến vài năm, rồi đợi BM nó hút máu hoặc nhảy sáng Chè-xanh hay MC cũng được, chỉ có điều về PL thì kiếm danh hiệu lớn hơi khó thôi :D

Quy Lão

Xe tăng
Nghe nói MU đang săn mà cụ. Khả năng chấp nhận giá cao mà
MU đang gánh khoản nợ 650 triệu đô nhưng không đáng lo bằng cái vòng kim cô "định mức giới hạn lỗ 60 triệu đô/quý".
Điều khoản này cho phép JPMorgan kiểm soát ban điều hành MU nếu trong 1 quý báo cáo tài chính lỗ quá 60 triệu đô.
Vài năm trước bình thường thì MU vẫn đang lãi, nên thoải mái vay thêm tiền mua cầu thủ, và thành 1 trong các clb chi mạnh tay nhất. Vì toàn tiền đi vay.

Nhưng quý cuối mùa trước và quý đầu mùa này do Covid nên MU đang lỗ đều 40 triệu/quý rồi. Nếu chi thêm tiền tấn ra mua cầu thủ thì khoản lỗ được hạch toán vào thêm tầm 20 triệu/quý nữa là bị mất kiểm soát vào JPMorgan.
Do đó không có chuyện sắp tới MU mua thêm đâu.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghe nói có chuyện này. Nhưng có thể đó cũng là 1 lý do để MU mua và cậu ấy đến chơi cho MU đấy ạ.
Roy Kean là một phần lịch sử của MU, nhưng Roy Kean không phải MU.
Việc HL có sang MU hay không, chỉ phụ thuộc vào hai yếu tố. Thứ nhất là tiền, thứ hai là sự hấp dẫn của cái tên MU.
Thời điểm hiện tại, MU hình như đang không có cả hai :)

minicoper6789

Xe hơi
Em thích Mbappe hơn Hà Lan, còn con hàng Rashford của MU thì không thể chung mâm.