[Funland] Hà Nội - Xin địa chỉ nhà hàng

hiepkam

Xe tải
Cụ ra Long Phụng Hoàng ĐẠO Thúy tạm ổn

Haiau69

Xe buýt
Nick Haiau69 chỉ là một nick, bất kỳ một nick hay ai khi đưa thông tin bố láo đánh lừa hay nói sai sự thật thì cần phải làm rõ và chứng minh cái sai cái xạo để mọi người vào Otofun coi không bị đánh lừa, ảnh hưởng đến chất lượng thông tin do (của) Ofun cung cấp về địa chỉ ăn uống, nhà hàng thôi bác ạ! :D

Còn bác hay ai coi hay nghĩ ntn, thì là hoàn toàn quyền của các bác, tất cả những gí tôi nói còn đó, minh bạch rõ ràng, nói có sách mách có chứng, không bố láo chẳng ba xạo! [-X
Cũng như chẳng ai cấm bác "vơ vào mình" cả! :P

Nhắn gửi cụ mấy tin nhắn với em bán thẻ Accor vẫn còn lưu lại đây để cụ thấy nhé. Thẻ Accor tôi mua 2 cái năm 2019 cho đứa em 1 cái.

Haiau69

Xe buýt
Nick Haiau69 chỉ là một nick, bất kỳ một nick hay ai khi đưa thông tin bố láo đánh lừa hay nói sai sự thật thì cần phải làm rõ và chứng minh cái sai cái xạo để mọi người vào Otofun coi không bị đánh lừa, ảnh hưởng đến chất lượng thông tin do (của) Ofun cung cấp về địa chỉ ăn uống, nhà hàng thôi bác ạ! :D

Còn bác hay ai coi hay nghĩ ntn, thì là hoàn toàn quyền của các bác, tất cả những gí tôi nói còn đó, minh bạch rõ ràng, nói có sách mách có chứng, không bố láo chẳng ba xạo! [-X
email Accor nhắc gia hạn đây nhé. Thẻ bỏ tiền mua chứ chẳng phải dùng cách này cách khác để có đâu.

Dacia90

Xe điện
Cụ Âu mua thẻ thứ 2 cho người em thì em tư vấn Accor hỏi thông tin ngày sinh, email...em cụ mà. Thế là 2 thẻ riêng chứ nhỉ?

Bang lang

Xe điện

Em đọc chả thấy cụ ấy ba xạo j, chỉ thấy cụ lấn lướt áp cái tư duy của cụ và hạ thấp cụ ấy. Cụ ấy có bảo vào sheraton đâu mà cụ đem sheraton ra làm căn cứ? Hơn nữa, mua vourcher là bài toán kinh tế, dù có được giảm thì tính bữa ăn cũng vài triệu. Chỉ có tiếp khách thích sang chảnh thi mới dùng chứ nhu cầu nhiều đâu mà mua làm j. Mỗi người một điều kiện và hiểu biết khác nhau, khi chia sẻ thì cũng dựa vào đó, có to tát j đâu mà cụ bảo xạo và bố láo. Cụ là người có điều kiện hơn nhiều người nhưng cách nói của cụ nó chả tương xứng với điều kiện sống của cụ j cả.

QUANG1970

Xì hơi lốp

Nhắn gửi cụ mấy tin nhắn với em bán thẻ Accor vẫn còn lưu lại đây để cụ thấy nhé. Thẻ Accor tôi mua 2 cái năm 2019 cho đứa em 1 cái.
email Accor nhắc gia hạn đây nhé. Thẻ bỏ tiền mua chứ chẳng phải dùng cách này cách khác để có đâu.

Em đọc chả thấy cụ ấy ba xạo j, chỉ thấy cụ lấn lướt áp cái tư duy của cụ và hạ thấp cụ ấy. Cụ ấy có bảo vào sheraton đâu mà cụ đem sheraton ra làm căn cứ? Hơn nữa, mua vourcher là bài toán kinh tế, dù có được giảm thì tính bữa ăn cũng vài triệu. Chỉ có tiếp khách thích sang chảnh thi mới dùng chứ nhu cầu nhiều đâu mà mua làm j. Mỗi người một điều kiện và hiểu biết khác nhau, khi chia sẻ thì cũng dựa vào đó, có to tát j đâu mà cụ bảo xạo và bố láo. Cụ là người có điều kiện hơn nhiều người nhưng cách nói của cụ nó chả tương xứng với điều kiện sống của cụ j cả.

Ối! cái chát chéo Zalo, trích dẫn từ hồi "năm thin nước lụt" hay chính xác trước khi có cái con Covid Vũ Hán chết tiệt kia thì đưa ra làm gì cho rác cái diễn đàn? :P

1/ Giá cả chiết khấu các dich vụ và phương thức bây giờ đã khác trước rất nhiều! :D
2/ Cái thẻ nói là hội viên mà bác này cố lôi ra dẫn chứng (nếu có) là đã xưa, mà lại là của tập đoàn Accord, còn cái tôi đang nói đây là hội viên của Club Marriott! =))

Quyền lợi và những phương thức chiết khấu của hai loại thẻ này có rất nhiều điểm khác nhau, mà cho đến giờ phút này thì theo tôi Club Marriott cung cấp cho HV hưởng nhiều tiện ích hơn. =D>

BTW, tôi có sở hữu một số điện thoại khá đặc biệt, nên trong suốt 10 năm qua thường xuyên được các em từ vấn viên bên cái Accord này mời tham gia (thậm chí khi đang Roaming vì ở NN nó cũng không tha :(( ) từ lâu lắm rồi chứ không phải bây giờ, mà bây giờ thi thoảng vẫn còn được gọi đến mời chào. Đôi khi có hứng và có giờ rảnh, tôi luôn "dạy" cho các em này, một bài học khi phân tích về quyền lợi của hội viên, mà bên đấy (Accord) còn quá non kém (thua) so với bên Club Marriott (trước đây là StarWood) và các em ấy đều tâm phục khẩu phục, mà im miệng không dám gọi nữa.

Còn cái mà bác Bang lang nói, thì xin nhắc lại:

"Còn bác hay ai coi hay nghĩ ntn, thì là hoàn toàn quyền của các bác, tất cả những gì tôi nói còn đó, minh bạch rõ ràng, nói có sách mách có chứng, không bố láo chẳng ba xạo! [-X
Cũng như chẳng ai cấm bác "vơ vào mình" cả! :P"

Hay nói nôm na, tôi không có trách nhiệm gì về khả năng đọc hiểu hay nhận thức của người đọc khi đọc bài viết của tôi! :))

In closing, chỉ có bác thì mới "mua vourcher" chứ ngươi ta thì không mua voucher mà được tặng kèm voucher khi là HV, bác ạ. =))

Đấy là chửa nói, nếu có voucher, đôi khi một bữa ăn giá "net" 1.5 triệu mà bác chỉ trả chưa đến 100K kia kìa! Khéo ăn thì no, khéo co thì ấm.

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
.......................................................................................................................................

Đấy là chửa nói, nếu có voucher, đôi khi một bữa ăn giá "net" 1.5 triệu mà bác chỉ trả chưa đến 100K kia kìa! Khéo ăn thì no, khéo co thì ấm.

Talk is cheap! :D
Trăm nghe không bằng một thấy, và đây là Bill cách đây mới 2 ngày, chứ không phái cái thuở "năm Thìn nước lụt" nhé, =))
Xin mời: :P

Đấy là chửa nói, chỗ ngồi là bên khung cửa kính cao tầng, Nhà nhàng Latest Recipe nhìn ngay ra sông Sài Gòn, chỉ cách non chục thước, bờ bên kia là khu đô thị mới Thủ thiêm sáng đèn và gần kề cái cầu Thủ Thiêm 2 (Ba Son) lung linh dưới ánh đèn .............................. chao ôi là ..................... tình tứ và lãng mạn! :x :-*
Còn "soang chảnh" ư? chắc khỏi phải bàn nhỉ! [-X

Chỉnh sửa cuối:

Bang lang

Xe điện
Ối! cái chát chéo Zalo, trích dẫn từ hồi "năm thin nước lụt" hay chính xác trước khi có cái con Covid Vũ Hán chết tiệt kia thì đưa ra làm gì cho rác cái diễn đàn? :P

1/ Giá cả chiết khấu các dich vụ và phương thức bây giờ đã khác trước rất nhiều! :D
2/ Cái thẻ nói là hội viên mà bác này cố lôi ra dẫn chứng (nếu có) là đã xưa, mà lại là của tập đoàn Accord, còn cái tôi đang nói đây là hội viên của Club Marriott! =))

Quyền lợi và những phương thức chiết khấu của hai loại thẻ này có rất nhiều điểm khác nhau, mà cho đến giờ phút này thì theo tôi Club Marriott cung cấp cho HV hưởng nhiều tiện ích hơn. =D>

BTW, tôi có sở hữu một số điện thoại khá đặc biệt, nên trong suốt 10 năm qua thường xuyên được các em từ vấn viên bên cái Accord này mời tham gia từ lâu lắm rồi chứ không phải bây giờ, mà bây giờ thi thoảng vẫn còn được gọi đến mời chào. Đôi khi có hứng và có giờ rảnh, tôi luôn "dạy" cho các em này, một bài học khi phân tích về quyền lợi của hội viên, mà bên đấy (Accord) còn quá non kém (thua) so với bên Club Marriott (trước đây là StarWood) và các em ấy đều tâm phục khẩu phục, mà im miệng không dám gọi nữa.

Còn cái mà bác Bang lang nói, thì xin nhắc lại:

"Còn bác hay ai coi hay nghĩ ntn, thì là hoàn toàn quyền của các bác, tất cả những gì tôi nói còn đó, minh bạch rõ ràng, nói có sách mách có chứng, không bố láo chẳng ba xạo! [-X

Hay nói nôm na, tôi không có trách nhiệm gì về khả năng đọc hiểu hay nhận thức của người đọc khi đọc bài viết của tôi! :))

In closing, chỉ có bác thì mới "mua vourcher" chứ ngươi ta thì không mua voucher mà được tặng kèm voucher khi là HV, bác ạ. =))

Đấy là chửa nói, nếu có voucher một bữa ăn giá 1.5 triệu mà bác chỉ trả chưa đến 100K kia kìa! Khéo ăn thì no, khéo co thì ấm.
Bác ấy và Cụ ấy nhau, Bac là hội viên của cái club ấy còn cu ấy mua the của Accor. Còn em chả thần thánh món tây như Bác nên em cũng chả mua Vourcher. Còn Bác chê người khác đọc hiểu thịf em cũng chê Bác diễn giải cũng quá nhiều mà ko trọng tâm, chỉ sặc mùi khoe khoang, che bai, kiêu ngạo, đấy là những j lưu lại trong đầu em. Do vậy, nếu chấm điểm về bài viết thì Bác điểm rất kém vì ko truyền tải được nd chính Hơn nữa, Bác cứ thích màu mè bôi đo tô đen, thêm tiếng anh vào cũng chả làm nổi bật được ý Bác muốn nói đâu. À Quên, người ta chỉ thêm tiếng anh khi có thể viết tắt được hoặc khó diễn giải. Đây chữ viết còn dài hơn và có từ thay thế nhưng Bác vẫn thích dùng trên này, điều đó đã thể hiện Bác thích bài viết của mình khó hiểu, màu mè cơ.

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cu ấy và cu khác nhau, cu là hội viên của cái club ấy còn cu ấy mua the của Accor. Còn em chả thần thánh món tây như Bác nên em cũng chả mua Vourcher. Còn Bác chê người khác đọc hiểu thịf em cũng chê Bác diễn giải cũng quá nhiều mà ko trọng tâm, chỉ sặc mùi khoe khoang, che bai, kiêu ngạo, đấy là những j lưu lại trong đầu em. Do vậy, nếu chấm điểm về bài viết thì Bác điểm rất kém vì ko truyền tải được nd chính Hơn nữa, Bác cứ thích màu mè bôi đo tô đen, thêm tiếng anh vào cũng chả làm nổi bật được ý Bác muốn nói đâu. À Quên, người ta chỉ thêm tiếng anh khi có thể viết tắt được hoặc khó diễn giải. Đây chữ viết còn dài hơn và có từ thay thế nhưng Bác vẫn thích dùng trên này, điều đó đã thể hiện Bác thích bài viết của mình khó hiểu, màu mè cơ.
1/ Vâng Hai người khác nhau, hai thẻ khác nhau, nhưng chung một chủ (vấn) đề: Ăn nơi nào tầm 4 - 6 nhưng ngon, sang lịch sự ấm cúng ở HN. Đó là tiêu chí sau cùng của thớt và người lập thớt.
Tất cả các Ks 5* đều phải có it nhất là 2 -3 nhà hàng phục vụ mòn Tây, Á (Viêt, hoa, Nhật, Ấn....) và Địa trung hải nên vào 5* không nhất thiết phải ăn món tây! Có chăng là nếu món đó ngon thỉ minh ăn thôi, cứ gì Tây Việt!

2/ Còn cái nhí nhố bác viết ở dưới thì nhắc lại:

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
..................Còn em chả thần thánh món tây như Bác nên em cũng chả mua Vourcher. .............................................................
.................... nhưng chung một chủ (vấn) đề: Ăn nơi nào tầm 4 - 6 nhưng ngon, sang lịch sự ấm cúng ở HN. Đó là tiêu chí sau cùng của thớt và người lập thớt.
Tất cả các Ks 5* đều phải có it nhất là 2 -3 nhà hàng phục vụ mòn Tây, Á (Viêt, hoa, Nhật, Ấn....) và Địa trung hải nên vào 5* không nhất thiết phải ăn món tây! Có chăng là nếu món đó ngon thỉ minh ăn thôi, cứ gì Tây Việt!
..........................................

Các bác coi cái thực đơn này ntn? :-?

Soup kem với nấm Truffle và thăn bò sốt vang đỏ do đầu bếp 5* nấu mà không ngon thì .................. người ăn không điên chắc cũng ................... :))

FYI, chỉ riêng cái Saucce Kem tỏi kia ăn trong món Salad, khi ăn, tôi phải hỏi coi ai làm và hứa với Manager là sẽ thưởng quà Appreciation cho người làm trong lần ăn tới vào tuần sau. vì không thể ngon hơn! =D>

Đi ăn hai người, giả sử chưa ......... mà tráng miệng bằng Amarreto Tiramisu thì khác nào ............... :P

Chỉnh sửa cuối:

thaihana

Xe điện
Nhà hàng cây cau 17 trần hưng đạo, em thấy ok, có món cua lột cũng ngon.

Bang lang

Xe điện
1/ Vâng Hai người khác nhau, hai thẻ khác nhau, nhưng chung một chủ (vấn) đề: Ăn nơi nào tầm 4 - 6 nhưng ngon, sang lịch sự ấm cúng ở HN. Đó là tiêu chí sau cùng của thớt và người lập thớt.

2/ Còn cái nhí nhố bác viết ở dưới thì nhắc lại:

Vấn đề chụp mũ người khác ba xạo bố láo ấy, Rõ ràng cụ kia chia sẻ kinh nghiệm của cụ ấy dựa trên cai thẻ Accor ơ ks khác nhưng Bác lại lấy kinh nghiệm là hội viên của 1 club cũng ở ks khác, 2 điều đó khác nhau. Nhưng Bác thấy cụ ấy ko giống mình liền bảo ba xạo, bố láo, dè bỉu họ rồi show một loạt hoá đơn của mình ra bảo nói có sách, mách có chứng. Em thấy tư duy của Bác mới có vấn đề, việc của Bác là chứng minh cụ kia ba xạo cơ. Còn hoá đơn á, người bình thường như em đi ăn chả bao h cầm hoá đơn và giữ cẩn thận làm lưu niệm thế này cả, trừ khi viết hoá đơn về cty rồi lại trả cho kế toán.

Dancingwiththewind

Xe điện
Tiện đây em nhở chủ thớt hỏi các cụ/mợ quán Thái nào ngon để nhà em đi giải ngố với ạ. Có hai vợ chồng hai thanh niên hoi thôi.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
em hay tiếp khách ở dê song dương trần kim xuyến. cao hơn chút thì vào hải sản phố liễu giai cũng ổn. bét nhè và truyền thống thì vào hệ thống vua chả cá

ZARG

Xe container
Tiện đây em nhở chủ thớt hỏi các cụ/mợ quán Thái nào ngon để nhà em đi giải ngố với ạ. Có hai vợ chồng hai thanh niên hoi thôi.
Hà Nội có Khrua Ban Thai ăn tạm được nhất.

Còn đâu toàn không giống cụ ạ.

Nhà em mê đồ Thái nên thử kha khá mà chả ưng cái nào.

xherox

Xe điện
Hà Nội có Khrua Ban Thai ăn tạm được nhất.

Còn đâu toàn không giống cụ ạ.

Nhà em mê đồ Thái nên thử kha khá mà chả ưng cái nào.
Ở Hà Nội có quán Thái nào có món Prik Khing Pork Belly ko cụ nhỉ? Em đi mấy quán Thái ở Hà Nội mà hỏi từ nhân viên đến đầu bếp chả ai biết đấy là món gì. Thèm ăn quá mà ko có để ăn.

ZARG

Xe container
Ở Hà Nội có quán Thái nào có món Prik Khing Pork Belly ko cụ nhỉ? Em đi mấy quán Thái ở Hà Nội mà hỏi từ nhân viên đến đầu bếp chả ai biết đấy là món gì. Thèm ăn quá mà ko có để ăn.
Chắc không có cụ ạ.