[Funland] Hà Nội - Xin địa chỉ nhà hàng

QUANG1970

Xì hơi lốp
Nhưng nếu bác có thẻ hội viên thì giá sẽ bớt chát ngay thôi, đôi khi còn quá mềm nữa, thậm chí rẻ đến mức khó tin khi so số tiền phải trá với các nhà hàng sang trọng, đẳng cấp khác đấy! :P
Nếu em không nhầm thì thẻ hội viên chỉ giảm giá đồ ăn thôi ợ. Đồ uống mới là tốn. Vào ks 5* thì rượu vang gần như chẳng có chai nào dưới 2 củ. Mà loại vang 2 củ trong đó thì cũng chỉ là loại ở shop bán 400-500k, rất bình thường.
1/Ăn uống đều được giảm!
Nếu "kibo" ai cấm bác đem rượu ngon vào và trả phí phuc vụ?

2/ "Talk is cheap"! Tôi dám chắc đa phần mấy bác vào "còm" là chỉ "nghe hơi nồi chõ" hay "mồm ăn mà tay người khác trả tiền" nên đố ai chứng được điều mình nói.
Để chứng minh cho điều tôi nói mời bác coi hóa đơn 17 người ăn, phòng riêng mà chỉ trả 8.612.244 VNĐ trong nhà hàng LI BAi ở Ks Sheraton Saigon.

Nhà hàng Li Bai ngon, sang trọng cỡ nào, và được đánh giá xếp hạng cao ntn, thì mời bác tự search và tự tìm hiểu nhé!

Mà thẻ hội viên thì phải đi ăn nhiều mới có lợi vì phải đóng phí thường niên.

Có ai cấm bác ăn nhiều, hay bắt bác ăn ít đâu??? :))

Chỉnh sửa cuối:

Haiau69

Xe buýt
1/Ăn uống đều được giảm!
Nếu "kibo" ai cấm bác đem rượu ngon vào và trả phí phuc vụ?

2/ "Talk is cheap"! Tôi dám chắc đa phần mấy bác vào "còm" là chỉ "nghe hơi nồi chõ" hay "mồm ăn mà tay người khác trả tiền" nên đố ai chứng được điếu mình nói.
Để chứng minh cho điều tôi nói mời bác coi hóa đơn 17 người ăn, phòng riêng mà chỉ trả 8.612.244 VNĐ trong nhà hàng LI BAi ở Ks Sheraton Saigon.

Nhà hàng Li Bai ngon, sang trọng cỡ nào, và được đánh giá xếp hạng cao ntn, thì mời bác tự search và tự tìm hiểu nhé!

Có ai cấm bác ăn nhiều, hay bắt bác ăn ít đâu??? :))
Em ở Hà Nội nên em chỉ nói kinh nghiệm của em ở Hà Nội bác bác ạ. Công ty em có thẻ corporate ở JWM và đã xài nhiều rồi

Thẻ hội viên cá nhân em cũng mua 2 lần nhưng ít sử dựng nên chả mua nữa.

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Em ở Hà Nội nên em chỉ nói kinh nghiệm của em ở Hà Nội bác bác ạ.
Ở Hà nội thì giá dich vụ nhà hàng 5 sao rẻ hơn hay bằng Sài gòn và quy định giảm giá thì như nhau vì cùng một hê thống.

Công ty em có thẻ corporate ở JWM.
Thế lại "Chiếm công vi tư" ạ? :))

Mình ăn chơi cùng gia đình, hay việc cá nhân mình thì tự bỏ tiền túi ra mà trả cũng như dùng thẻ của mình, chẳng cần lợi dụng của ai cả! [-X

17 người này là giảng viên và những em học piano xuất sắc, đoạt giải thưởng cao, nên tôi mời và bỏ tiền túi ra trả nhé! :P

Không phải tiệc hay chiêu đãi của công ty nào cá. Cũng như không phải "Xuân thu nhị kỳ" mà mỗi khi các cháu học giỏi (thi 10 diểm) đi thi về có thành tích cao (chỉ cần 1 cháu giải nhất trong toàn đoàn), là tôi chiêu đãi để động viên các cháu, và vinh danh giảng viên. =D>

Chỉnh sửa cuối:

Haiau69

Xe buýt
Thế lại "Chiếm công vi tư" ạ? :))
Mình an việc gia đình hay cá nhân mình thì tự bỏ tiền túi ra mà trả cùng như thẻ của mình chẳng cần lợi dụng của ai cả! [-X

17 người này là giảng viên và những em học piano xuất sắc, đoạt giải thưởng cao, nên tôi mời và bỏ tiền túi ra trả nhé! :P

Không phải tiệc hay chiêu đãi công ty nào cá.

Anh em công ty đi ăn với nhau sao lại tư hả cụ. Xem ra cụ hơi chủ quan!

còn mua thẻ tư nó cho một lô voucher kèm thẻ có cả đêm nghỉ miễn phí nhà cháu toàn đem cho.

lymdym

Xe tăng
Em lại tìm quán ngon bổ rẻ vho nhóm vài gia đình kèm trẻ con có thể giao lưu khu Cầu Giấy hoặc Nam Từ Liêm ạ

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Cụ ra nhà hàng Nhật Hatoyama, đẳng cấp hơn các nhà hàng khác (dĩ nhiên em thấy đắt hơn chút), nhưng 4-6 triệu/ 4 ng là OK rồi.
Tuy nhiên, nếu cụ có thẻ Visa Infinite, Signature, Platinum thì có thể call tổng đài Visa VN để nếu tiêu trên 3 triệu thì sẽ được khuyến mãi 50% (giá trị khuyến mãi ko quá 2 triệu)
Em cũng rất thích nhà hàng này.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Anh em công ty đi ăn với nhau sao lại tư hả cụ. Xem ra cụ hơi chủ quan!

Mời bác banh mắt ra mà coi chủ đề của thớt: :P

Xin chào các cụ
Em mạn phép làm phiền các cụ vì không biết nhiều nhà hàng lớn ở Hà Nội. Sắp tới em muốn mời khách tổng 4 người ăn đều là người lớn, về đặc thù khách thì là người thân quen muốn mời bữa tối. Kinh phí và mức nhà hàng mong muốn là 4-6tr cho 01 bữa ăn 4 người. Yếu tố em đề cao nhất là chất lượng đồ ăn đồ uống thôi ạ chứ không quan trọng giao diện, ngoại hình.
Mong các cụ nào hay ăn hàng c
ó thể chỉ giúp em 01 nhà hàng phù hợp gồm tên quán và địa chỉ nếu có ạ, đồ ăn em mong muốn là các đồ Nhật hoặc đồ tây ạ, hoặc có đồ nào hay hay các cụ tư vấn thêm giúp em cũng được ạ, chỉ loại trừ là nhà em không muốn chọn nhà hàng buffet để mời khách ạ.
Em cảm ơn các cụ ạ.

còn mua thẻ tư nó cho một lô voucher kèm thẻ có cả đêm nghỉ miễn phí nhà cháu toàn đem cho.

Bác xạo vừa vừa thôi nhé! Có thì nói không thi im kẻo người ta cười vào mặt!

FYI, Phải chính người có tên trên thẻ HV sử dụng cái voucher "đêm nghỉ miễn phí" này! cho ai??? Ai dám xài, để lúc đó Ks nó từ chối cho nhục mặt hả????? :)) =))

Đấy là chửa nói từ 2 năm nay họ không còn xài thẻ lẫn Voucher giấy mà xài qua App. Nếu giả sử có cho thì cho cách nào? Xạo quá!!!!!!!!!!!!!! :(

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cụ chủ thớt có thẻ đâu hả cụ? Mua cái thẻ bèo ra thì dăm bảy triệu. Mà như nhà cháu mua 2 lần toàn bỏ phí.
Không có thì làm cho có.

"Làm cho có" có nhiều cách! Không nhất thiết phải mua. :))

Haiau69

Xe buýt
Ở Hà nội thì giá dich vụ nhà hàng 5 sao rẻ hơn hay bằng Sài gòn và quy định giảm giá thì như nhau vì cùng một hê thống.

L
Trông bàn ăn cụ gọi thì toàn là dim sum nên nó rẻ chăng 😀

nhà hàng này cụ cứ gọi bào ngư xem nó có rẻ thế không.

QUANG1970

Xì hơi lốp

Muốn xơi bào ngư thì mời bác qua đây, ăn gói cuối tuần (Empereror Feast We) .- 8 người trả 4.698.584 VNĐ:
Nếu chửa tin thì bác chịu khó liên lạc KABIN cùng trong Ks 5* hỏi trong "gói cuối tuần này" có bào ngư, tôm hùm hay không nhé - Ms Jolie, Manager! :P

xukthal.

Xe lăn
Vẽ vời 😁 khách quý em cứ dẫn ra làm bữa longlon ai cũng thích, giờ nào rồi mà còn thèm mấy món trong nhà hàng sang :))
Ăn trong ý chủ yếu tự sướng chụp ảnh khoe fb ra vẻ ta đây đẳng cấp thôi... có vị gì đâu :))

xukthal.

Xe lăn

Ăn chỗ ý thà vào SEN TÂY HỒ :)) Bào ngư cũng có mà cà pháo cũng đầy ra...tha hồ chọn ;))

Haiau69

Xe buýt
Ăn chỗ ý thà vào SEN TÂY HỒ :)) Bào ngư cũng có mà cà pháo cũng đầy ra...tha hồ chọn ;))
Đúng rồi cụ. Vào nhà hàng sang chỉ để nhìn cho nó sang thì chả giải quyết vấn đề gì. Không phải cứ vào ks 5* là cái gì cũng ngon hết.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Đúng rồi cụ. Vào nhà hàng sang chỉ để nhìn cho nó sang thì chả giải quyết vấn đề gì. Không phải cứ vào ks 5* là cái gì cũng ngon hết.

Đúng vậy (" Không phải cứ vào ks 5* là cái gì cũng ngon hết.") nên phải đi ăn nhiều và thường xuyên ở đây, để biết ngon hay dở mà gọi món cho "đáng đồng tiền bát gạo" khi chiêu đãi bạn bè hay người thân quen. =D>

Còn cái thứ cả đời chỉ biết câu "Nho này còn xanh lắm" :P , hay quen thói bố láo, khoe ăn mà chửa hề chạm cửa nhà hàng ks ntn, thì đúng là nếu có dịp "chó ngáp phải ruồi" má vào ăn, thì chỉ toàn kêu hay xơi món khó vừa cái mõm của chúng bác ạ! =))

Haiau69

Xe buýt
tún lại là cụ tư vấn gì cho cụ chủ thớt thì tư vấn hay chỉ có đả kích cá nhân?
Đúng vậy (" Không phải cứ vào ks 5* là cái gì cũng ngon hết.") nên phải đi ăn nhiều và thường xuyên ở đây, để biết ngon hay dở mà gọi món cho "đáng đồng tiền bát gạo" khi chiêu đãi bạn bè hay người thân quen. =D>

Còn cái thứ cả đời chỉ biết câu "Nho này còn xanh lắm" :P , hay quen thói bố láo, khoe ăn mà chửa hề chạm cửa nhà hàng ks ntn, thì đúng là nếu có dịp "chó ngáp phải ruồi" má vào ăn, thì chỉ toàn kêu hay xơi món khó vừa cái mõm của chúng bác ạ! =))

ZARG

Xe container
Chắc cụ ấy đang hơi phê phê :))

Đọc thấy hài hước thật. Thể hiện gì ở đây nhỉ?!

QUANG1970

Xì hơi lốp

Nick Haiau69 chỉ là một nick, bất kỳ một nick hay ai khi đưa thông tin bố láo đánh lừa hay nói sai sự thật thì cần phải làm rõ và chứng minh cái sai cái xạo để mọi người vào Otofun coi không bị đánh lừa, ảnh hưởng đến chất lượng thông tin do (của) Ofun cung cấp về địa chỉ ăn uống, nhà hàng thôi bác ạ! :D

Còn bác hay ai coi hay nghĩ ntn, thì là hoàn toàn quyền của các bác, tất cả những gí tôi nói còn đó, minh bạch rõ ràng, nói có sách mách có chứng, không bố láo chẳng ba xạo! [-X
Cũng như chẳng ai cấm bác "vơ vào mình" cả! :P

Chỉnh sửa cuối: