Hà Nội sẽ ra sao?

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Em ở HN cũng mười mấy năm rồi mà chưa dám thử cái món bún đuổi, cháo chửi này. Nghe tiếng đã sợ rồi! Các thứ khác em không dám ý kiến nhưng món này không xơi được, đặt cạnh câu "dẫu không thanh lịch cũng người Tràng An" nó cứ thế nào ấy.
Chửi mắng thì cũng tùy người thôi, ngày xưa ít hàng nên ko có sự lựa chọn, bây giờ ko sạch sẽ mát mẻ chả ai vào đâu .

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Hà nội ơi iêu quá đi cơ em thèm bát Mỳ+Sủi đình ngang, hơi bửn nhưng ngon "Văn sách quán",Chửi có lẽ là iêu nhất quán Mỳ mợ sau sân vận động hàng đẫy! Cứ thế này lãi hay văn minh quá khó làm ăn.

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
Hà nội ơi iêu quá đi cơ em thèm bát Mỳ+Sủi đình ngang, hơi bửn nhưng ngon "Văn sách quán",Chửi có lẽ là iêu nhất quán Mỳ mợ sau sân vận động hàng đẫy! Cứ thế này lãi hay văn minh quá khó làm ăn.
Mỳ Trinh em mới ăn sáng nay :P

Viva la vida

Xe tăng
Các cụ bao nhiêu cụ dân HN mà cứ bị cái "cháo chửi" nó ám ảnh, truyền khắc cả nước bảo rằng đấy llà đặc tính HN.
Bà cháo quát, cháo chửi ở Lý Quốc Sư có hoàn cảnh cực kỳ khó khăn, chồng nát rượu, con cái thì người chết, 2 người tâm thần...thời bao cấp một tay bà ấy với gánh cháo rong chèo chống nuôi gia đình...gia cảnh người ta quá cực như thế nên tính tình nói năng cũng có lúc không mềm mại xởi lởi...
biến bà ấy thành đại diện cho HN, rồi lại a dua theo dân Sài Gòn (cái gì của HN thì dân SG cũng chê bai dèm pha)...thì không chuẩn rồi.
Em cũng yêu HN có cống bẩn nhưng yên tĩnh, HN đá bóng lòng đường, HN cafe vỉa hè, HN cây cơm nguội vàng cây bàng lá đỏ...hơn là HN có Daiwoo, Kengnam, Parkson... đi qua khu Mỹ Đình cảm thấy hơi xa lạ, giống Tây nên lại chán.
Hy vọng ở bảo tồn phố cũ phố cổ, có thêm mấy cái vành đai xanh, công viên mới chăng?
HN mở rất rộng em nghĩ nên mạnh dạn nghĩ đến việc có nhiều khu rừng và hồ nước nhân tạo lớn giữa các khu dân cư. Quy hoạch HN ngầm cũng chưa rõ thế nào các cụ nhỉ?
Con người bị tách ra khỏi thiên nhiên sẽ bị khô cứng và man rợ dần.

Vova

Xe container
Chẳng hiểu sao, em có niềm tin vô cùng mãnh liệt là dưới sự chỉ đạo tài tình của các cụ nhà ta, Hà Nội sẽ ngày càng trù phú, sầm uất hơn, người đông hơn, xe nhiều hơn, diện tích lớn hơn ... nói chung lại như một cái chợ mở rộng. Chắc có thể yên tâm quên những nét hào hoa và thanh lịch là vừa :P.

new_farmer

Xe container
Có cụ nào ngày xưa câu trộm ở hồ Bảy mẫu, bơi ở Hồ Tây, đào ngó sen ở gần Đê Tứ Hiệp không? Ngày xưa, đã có lúc em tự hỏi "Nếu bây giờ mà không được chơi mấy cái trò đó thì sao nhỉ" thế mà bây giờ đúng thật là hết sạch rồi nhưng cũng có sao đâu... Hà Nội sau này chắc cũng thế. Dưng cơ mà nhìn lại cái ảnh bơi thuyền trên phố Thái Hà thì lại tha hồ mà ao ước =))

ngcom

Xe tải
vâng, trưa hè trên đường đi học vè, ve kéo inh tai, chiều toàn chạy qua nhà bạn học nhóm, rồi cả hội lại kéo ra ao đào hầm nghịch nghợm. hôm nào xa xa thì mò lên cái phố gì bán quay, như lạc và thế giới thần tiên ấy. hồi của e thì có lẽ đã ko còn tầu điện, nhưng xe đạp rộn rã lắm, trong veo!
Phố Tô Tịch bán quay tiện, nhưng cụ có tiền mà mua quay là hơi sang rồi.
Nhớ hồi xưa đi học PTTH ở Chu VĂn An, bùng luôn từ đầu tiết 1, nhảy tầu điện lên chợ đồng xuân - bắc qua chơi, giữa trưa thì quay về Nhà bát giác bơi Hồ tây

X_FIVE

Xe điện
Em nói thật đã là chửi, là mắng thì chả có cái éo gì gọi là văn hoá cả. (đấy em vừa nói thế thì là văn hoá hay không văn hoá đây???)

dapvocaydan

Xe điện
Em ở HN cũng mười mấy năm rồi mà chưa dám thử cái món bún đuổi, cháo chửi này. Nghe tiếng đã sợ rồi! Các thứ khác em không dám ý kiến nhưng món này không xơi được, đặt cạnh câu "dẫu không thanh lịch cũng người Tràng An" nó cứ thế nào ấy.
tại ngon nên đắt khách. Đến lúc chả có ai đến thì chủ quán lại ứ dám chửi nữa

xanha78

Xe buýt
Các cụ đừng kể Hà Nội xưa! E ướt hết tay áo rùi!...

etran

Xe buýt
Bác mà kể chuyện các em HN lay thì khéo lại ối người ướt hết bàn phím vì =P~ (trong đó có em :D)

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Mỳ Trinh em mới ăn sáng nay :P
Oài sau này cụ phải gắn cái logo lên chán để e mời cụ 1ly!

em đã thử ở bún chửi ngô sĩ liên nhiều lần,, nhưng chưa dc qua phở chửi bát đàn
Phở bát đàn cháu cũng xơi nhiều nhưng chưa bao giờ nghe thấy chửi muốn ko xếp hàng thì sang quán cafe bên cạnh điều sang, cháu thấy phở Hàng Nón ngon hơn!

Hà nội mọi rợ thật :D
Loạn ngôn roài!

TungNguyenMD

Xe container
Thưa các cụ!
Cái văn hóa chửi ở các quán ăn hay nơi xếp hàng đông người nó mới được sản sinh ra trên đất HN được vài chục năm thôi ạ. Nó là một phần tư duy còn sót lại của thời bao cấp- khi mà cầu bao giờ cũng lớn hơn cung. Rồi mua là được....làm cho con người ta đánh mất đi cái tự trọng vốn có của mình nên vẫn đến ăn dù không được coi trọng.
Hôm trước em đọc báo thấy cô nhà báo hỏi cụ Nguyễn Vinh Phúc về văn hóa chửi ở các quán ăn ở HN. Cụ Phúc đã nói rằng: " Đó là hành động rất vô văn hóa, chúng ta hãy nên tẩy chay tất cả những quán đó đ giúp xây dựng HN đẹp hơn"

lead2011

Xe container
@ kụ Phễu. H.Nón hay h.Đồng ạ.
Nếu h.Đồng thì vừa là sư phụ vừa là music đại nhân của B.Đàn đấy ạ.

lyhuong

Xe điện
em chỉ sinh ra ở HN nhưng ko có vinh dự lớn lên ở thủ đô, nên chả biết cái đo đỏ đấy :D
có phải vừa ăn vừa bị chửi mà vẫn phải ăn không hả cụ :D
Cũng là thổi phồng lên tí cho máu
Hôm nọ có bài báo về bà này òy, em đọc thì thấy là :
Bà ý chỉ gắt gỏng với khách đòi hỏi thái quá hoặc này nọ thui, đại loại bài báo cũng nêu lên cái khổ của người bán hàng,khách thì cũng nhiều vị tai quái chứ chả vừa. Kiểu như đến sau đòi xơi trước, hay chưa ăn gọi trà đá,ai mà phục vụ nổi
Em chả mò ra tận ga ăn bún nhưng đoán người ta có lượng khách hàng quen thuộc nhất định rồi, chả cần chào mời niềm nở vẫn hết hàng như thường, vị nào khách mới không biết mà đòi hỏi như chỗ khác (vắng - chiều khách ) thì chắc là bị thái độ
Thấy bẩu bún bà ấy cũng ngon

Clayton

Xe điện
Cũng là thổi phồng lên tí cho máu
Hôm nọ có bài báo về bà này òy, em đọc thì thấy là :
Bà ý chỉ gắt gỏng với khách đòi hỏi thái quá hoặc này nọ thui, đại loại bài báo cũng nêu lên cái khổ của người bán hàng,khách thì cũng nhiều vị tai quái chứ chả vừa. Kiểu như đến sau đòi xơi trước, hay chưa ăn gọi trà đá,ai mà phục vụ nổi
Em chả mò ra tận ga ăn bún nhưng đoán người ta có lượng khách hàng quen thuộc nhất định rồi, chả cần chào mời niềm nở vẫn hết hàng như thường, vị nào khách mới không biết mà đòi hỏi như chỗ khác (vắng - chiều khách ) thì chắc là bị thái độ
Thấy bẩu bún bà ấy cũng ngon
Gần chục năm trời ở khu ngõ Văn Chương, thế mà em chưa lần nào ăn ở quán bún của bà này, không phải vì nghe thấy mà ghét hay có ấn tượng gì hay không, mà chỉ vì không tiện thời gian ăn uống.

Tự dưng độ này, quá bún này nổi tiếng do nhiều báo và nhiều diễn đàn bàn tán này nọ. Chắc tuần này em chạy vòng qua gọi bát bún và làm quả ghi âm nóng hoặc quay phim ngắn hầu các cụ mục sở thị xem bà ấy chửi thế nào. Nếu không may bị chửi thì té cũng chưa muộn :D

35N1169

Xe điện
Em ước một ngày lại được mắc võng ở hàng cây đường Láng ngủ trưa.