[Funland] Hà Nội quy hoạch phân khu sông Hồng

Dan du an

Xe ba gác
Quy hoạch mà đan xen khu cao cấp với xóm liều thì có khi nước lên khu cao cấp lại được hưởng đủ rác của xóm liều trôi vào....Vui ra phết các cụ nhỉ.

anhtrangvn

Xe tăng
Bạn em làm quán đồ ăn trên mặt đường An Dương, đoạn ra ngõ 210 Nghi Tàm. Liệu có thuộc điểm phải di dời không các cụ nhỉ? Quy hoạch cả cùng rộng lớn mà không thấy công khai để dân tình liệu đường mà tính kế sinh nhai. :(

Vova

Xe container
Bạn em làm quán đồ ăn trên mặt đường An Dương, đoạn ra ngõ 210 Nghi Tàm. Liệu có thuộc điểm phải di dời không các cụ nhỉ? Quy hoạch cả cùng rộng lớn mà không thấy công khai để dân tình liệu đường mà tính kế sinh nhai. :(
Chưa công khai chứ không phải là không công khai. Đến giờ đã chốt đâu cụ, mới chỉ là Hà Nội đề xuất, các bộ ban ngành liên quan giờ mới đóng góp ý kiến thôi mà.

cháu lên 3

Xe container
Từ lúc công khai đến lúc triển khai thì cụ cứ ở tmai 5-10 năm, tha hồ mà tính kế sinh nhai cho cả 3 đời =))

tungLam.nwl

Xe tăng
Không có quy hoạch rõ ràng, công khai để vài hôm lại tắc như Tố Hữu - Lê Văn Lương thì các cụ lại khóc. Lên quy hoạch thì các cụ lại cho là thoát hàng buôn đất. Quy hoạch được thì tốt quá, sau này đảm bảo tính công khai và không điều chỉnh theo tầm nhìn của đồng xèng thì mạn Sông hồng sẽ có cơ sạch đẹp, phát triển kinh tế, dãn dân trong phố tốt hơn.

QAZ

Xe container
Đoạn An Dương Vương từ Nhật Tân đến Thăng Long nhẽ cũng nằm trong quy hoạch không b8ết có hạ nốt cốt đường mở rộng không các cụ.
Nhiều khả năng là không cụ ạ.

Hiện tại đã có con đường 40m nối 2 chân cầu, còn mấy trăm mét phía TL mãi vẫn chưa làm nốt, chắc cũng chờ q hoạch.

fiatsiena1.6hlx

[Tịch thu bằng lái]
Bắc Cầu thì vẫn 50/50 thôi :
Với các khu dân cư lâu đời ở Bắc Cầu, Bồ Đề (quận Long Biên), đồ án nêu còn có sự chưa phù hợp giữa các quy hoạch. Theo đó, căn cứ quy hoạch 1259 thì các khu dân cư này được giữ lại, còn quy hoạch 257 là di dời.
Để giải quyết các vướng mắc nêu trên, trước mắt thành phố Hà Nội cần lấy ý kiến của Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn về quản lý, sử dụng các bãi sông và các khu dân cư, qua đó xác định rõ nơi nào được tồn tại, bảo vệ hay cần di dời. Trên cơ sở ý kiến của bộ quản lý chuyên ngành, cơ quan chức năng sẽ tham mưu UBND thành phố các bước tiếp theo.

Nguồn : https://baongaymoi.info/8-bai-song-hong-duoc-quy-hoach-nhu-the-nao/?fbclid=IwAR39OqM-MSP4xFYK4Xvr0brzAEjNbKFu4CTVjQBw7MLNU_HaPZLUeZV3LnE

Minh Kang

Xe hơi
Nhiều khả năng là không cụ ạ.

Hiện tại đã có con đường 40m nối 2 chân cầu, còn mấy trăm mét phía TL mãi vẫn chưa làm nốt, chắc cũng chờ q hoạch.
Mình cũng thấy cả hạ đê âu cơ cũng đang làm rất chậm chắc cũng chờ quy hoạch

Xikar

Xe tăng
Cám ơn cụ, e cùng hóng như cụ mà còn chả có thông tin gì đây, khu em ở đầu Thúy Lĩnh đây
Cụ ở Thúy Lĩnh thấy có hài lòng ko, em định mua đất Yên Mỹ- Thanh Trì mà ko rõ ở phía bên kia đê thế nào, dc cái đất rẻ

cairong_2011

Xe container
Đoạn lổn nhổn nhất là đoạn từ Yên Phụ, Phúc Xá, Phúc Tân xuống đến Bạch Đằng, Thanh Lương thì xem ra lại chẳng ai dám động vào. Thế thì đẹp sao được nhỉ?
Có thời bác Đam, hồi đang ở QN về ở ngõ 310. Thế là các cụ hưu ở đó được mấy chuyến đi chơi free về QN sướng mê tơi.
Còn về QH từ cầu Nhật Tân đến tận Vĩnh Tuy em nghĩ hơi khoai cho GPMB. Để dân tự tung tự tác rồi cán bộ nhà đất làm ăn linh tinh nên bây giờ động đến cả dãy đó khoai lắm. Mà cứ để như thế rồi mở đường ... chẳng khác gì đi vá áo đã rách. Không thể nào đẹp được.
Như đoạn đường Xuân diệu từ chỗ K5. Trước kia bên phía đường Âu cơ làm gì có mấy nhà ? Thế mà họ lấn chiếm và bây giờ mở đường ra chẳng được mấy. Hồ phía sau thì coi như biến mất. Đường có một đoạn mở ra mà cũng cong mềm mại

hnt286

Xe tải
Cụ ở Thúy Lĩnh thấy có hài lòng ko, em định mua đất Yên Mỹ- Thanh Trì mà ko rõ ở phía bên kia đê thế nào, dc cái đất rẻ
Em thấy ngon bổ rẻ, chỉ có điều chưa biết quy hoạch ra sao, chỗ nào ở, chỗ nào đi các cụ trên nói rõ luôn để cho yên tâm ạ

hnt286

Xe tải
Bản đồ này mang tính chất định hướng thôi. Khi nào có QH phân khu chi tiết cho từng khu mới thấy nhà cụ được
Vậy chờ đến bao giờ nhỉ, mệt quá, em chỉ muốn yên thân thôi, nhà đã có sổ rồi

tienaka

Xe điện
dải đất này rất hot ai cũng muốn nhảy vào chiêm, tuy nhiên vướng mắc rất nhiều các thủ tục liên quan, nhất là mảng lũ lụt chuyển đổi mục đích sử dụng.
làm không đúng vớ vẩn đi trại ăn cơm cân khi về hưu.
nên nó sẽ còn xa xôi lắm

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Thủa ĐN còn cái phà sông Hàn, thì xóm ven sông cũng nhằng nhịt và nhếch nhác, do Thánh Ba cứng tay giải toả giờ mới có bờ sông Hàn ĐN đẹp như vậy, cần tìm ở đâu xa. Nhưng HN thì phức tạp lắm, động chạm, chả ông nào dám quyết.
Cũng vì cách sống bon chen tiểu nông thôi, cả qua trường lẫn dân thường. Vậy mà còn đòi thành rồng thành hổ!

Chỉnh sửa cuối: