Hà Nội - Quảng Bình - Đà Nẵng - Huế - HN ( 2006 km cùng gấu và F1 trong 8 ngày 7 đêm)

tuanvx38

Xe tăng
Về đến khách sạn nhà em tranh thủ ra bể bơi một tý cho mát, tội giề....

Khởi động một lúc nào...

Giống nhau chưa...

Anh cu thì chỉ bể này thôi...

tuanvx38

Xe tăng
Lên bờ...

KS này có cả máy đánh bạc, em này ứ cho em chụp ảnh. Páo cứ chụp một phát đấy, làm gì được Páo nào...

Ăn tự chọn tại KS.

boombang

Xe đạp
Nhà em cũng vừa tour 1 hành trình như nhà bác, nhưng chủ để của nhà em là biển và ghé một số địa danh khác: Suối Cá thấn, Cửa Lò, THiên Cầm, Lăng Cô, Phá Tam Giang, biển Thuận An, Mỹ Khê, Cửa Đại, Cửa Việt, Cửa Tùng, Phong Nha Kẻ Bàng. Chuyến đi cũng hơn 2000km trong 6 ngày bác ạ.

tuanvx38

Xe tăng
Gần đến lăng Khải Định.

Đến rồi, không hiểu sao lần nào em đến lăng này trời cũng xám xịt như màu lăng.

Di ảnh của vua.

Trần lăng vẽ hình rồng vờn mây rất đẹp.

Dung_HT

Xe tải
Em chưa thấy chuyến đi nào chi tiết và hình ảnh đầy đủ như của cụ chủ thớt. Cảm ơn cụ rất nhiều. Em chỉ xin hỏi cụ 2 ý vì vài ngày nữa em cũng đi nghỉ ở Quảng Bình:

- Tổng thời gian cụ đi từ Hà Nội tới Quảng Bình là 12 tiếng, nếu trừ đi 1 tiếng tại Vinh ăn trưa thì còn 11 tiếng. Vậy nếu tại Ngã tư Thái hòa rẽ ra Vinh, cụ ko đi theo hướng đó mà chạy thẳng tiếp đường HCM thì có chỗ ăn tối không và nếu chạy theo đường mòn HCM liệu có thể nhanh hơn khoảng bao lâu?
- Em cũng đi phía Nam mấy lần nhưng toàn đi QL 1, chưa đi theo đường Xuân Mai lần nào, vậy nếu đi theo hướng Xuân Mai thì tới chỗ ngã tư đường Hòa Lạc ( một hướng rẽ phải đi sơn Tây, rẽ trái đi Xuân Mai, đi thẳng là đến Làng Văn hóa các dân tộc ) thì cụ cho em hỏi là em chọn đi hướng nào và khoảng mấy KM thì đến đoạn giao với đường mòn HCM.

Em hỏi kỹ như vậy vì để khi em đi không bị mất thời gian hỏi đường, em định khởi hành buổi trưa nên nếu mất nhiều thời gian hỏi đường hoặc tìm quán ăn thì em sợ nửa đêm chưa đến nơi.

Cụ chủ và các cụ khác có ai biết xin trả lời. Em xin cảm ơn và rót sẵn vốt ka chờ các cụ.
Từ ngã ba Thái Hòa đi Quảng Bình, nếu đi đường HCM sẽ dài hơn so với đường 1A khoảng 50Km. Bởi vì đoạn qua Tân Kỳ, Thanh Chương, đường HCM lệch sang phía Tây khá nhiều. Hơn nữa đường khá vòng vèo, nhiều cua. Theo em, cụ cứ rẽ ra đường 1A mà đi, đoạn từ Nghệ An vào Quảng Bình đường tốt và ko quá đông.

tuanvx38

Xe tăng
Chiếc xe của cố hòa thượng Thích Quảng Đức đã dùng năm xưa...

Em nó đây, nhiều tuổi lắm rồi...

Giờ các sư dùng cơm, các tiểu nhỏ phải đứng hầu ( chắc là ăn sau) thương quá...

Em và con trai, con chị nó không thích chụp ảnh...

tuanvx38

Xe tăng
Ngày thứ sáu 2/7 tức ngày thứ bảy của cuộc hành trình, nhà em lên đường về Bắc. Đích đến hôm nay là Cửa Lò. Đầu tiên em định nghỉ ở bãi biên Xuân Thành - Hà Tĩnh, nhưng vợ em và cô con gái sau khi xem phòng tại nhà nghỉ GTVT Xuân Thành chán quá nên em lại quay về Cửa Lò. ( oan gia mất 22 km).

Theo em thì biển này giá trị tương đương với xuống xe đi bộ.

tuanvx38

Xe tăng
Cầu Bến Thủy đây rồi, du lịch qua ảnh thì nhanh chứ lái xe thì lâu ra phết các bác ạ. Ngày hôm nay về đến Của Lò em cũng chạy được 440 km.

Chiều hôm nay là thứ sáu, các KS trên đường Bình Minh và lân cận đều cháy phòng. Em may mắn thuê được một phòng ở KS này với giá 700k/phòng mà phải chờ hơn một tiếng ( khá đắt so với giá tiền).

Nhiều xe biển Lào...

Em chộp được một em biển Lào, hàng khủng, 5.7L số tự động, em nó đây...

Mông em nó...

Mặt mũi...

tuanvx38

Xe tăng
Sáng thứ bảy ngày về chả có gì đáng nói ngoại trừ đây là một ngày nắng nhất trong hành trình, trời xanh và mây trắng.

Các bác chú ý nhé, qua đây phía bên tay trái đường có một quán ăn đồ rừng rất được.