Hà Nội - Quảng Bình - Đà Nẵng - Huế - HN ( 2006 km cùng gấu và F1 trong 8 ngày 7 đêm)

hungmanh

Xe tải
cụ có chuyến đi thú vị lắm!!!
chúc mừng cụ đã thượng lộ bình an

ngthenam

Xe buýt
Tiếp đi kụ ơi....

minhvtv3

Xe tăng
Đã codka cụ chủ, em lót dép hóng tiếp..............

Em chưa thấy chuyến đi nào chi tiết và hình ảnh đầy đủ như của cụ chủ thớt. Cảm ơn cụ rất nhiều. Em chỉ xin hỏi cụ 2 ý vì vài ngày nữa em cũng đi nghỉ ở Quảng Bình:

- Tổng thời gian cụ đi từ Hà Nội tới Quảng Bình là 12 tiếng, nếu trừ đi 1 tiếng tại Vinh ăn trưa thì còn 11 tiếng. Vậy nếu tại Ngã tư Thái hòa rẽ ra Vinh, cụ ko đi theo hướng đó mà chạy thẳng tiếp đường HCM thì có chỗ ăn tối không và nếu chạy theo đường mòn HCM liệu có thể nhanh hơn khoảng bao lâu?
- Em cũng đi phía Nam mấy lần nhưng toàn đi QL 1, chưa đi theo đường Xuân Mai lần nào, vậy nếu đi theo hướng Xuân Mai thì tới chỗ ngã tư đường Hòa Lạc ( một hướng rẽ phải đi sơn Tây, rẽ trái đi Xuân Mai, đi thẳng là đến Làng Văn hóa các dân tộc ) thì cụ cho em hỏi là em chọn đi hướng nào và khoảng mấy KM thì đến đoạn giao với đường mòn HCM.

Em hỏi kỹ như vậy vì để khi em đi không bị mất thời gian hỏi đường, em định khởi hành buổi trưa nên nếu mất nhiều thời gian hỏi đường hoặc tìm quán ăn thì em sợ nửa đêm chưa đến nơi.

Cụ chủ và các cụ khác có ai biết xin trả lời. Em xin cảm ơn và rót sẵn vốt ka chờ các cụ.

tuanvx38

Xe tăng
  • michaeljo viết:
  • Em chưa thấy chuyến đi nào chi tiết và hình ảnh đầy đủ như của cụ chủ thớt. Cảm ơn cụ rất nhiều. Em chỉ xin hỏi cụ 2 ý vì vài ngày nữa em cũng đi nghỉ ở Quảng Bình:

- Tổng thời gian cụ đi từ Hà Nội tới Quảng Bình là 12 tiếng, nếu trừ đi 1 tiếng tại Vinh ăn trưa thì còn 11 tiếng. Vậy nếu tại Ngã tư Thái hòa rẽ ra Vinh, cụ ko đi theo hướng đó mà chạy thẳng tiếp đường HCM thì có chỗ ăn tối không và nếu chạy theo đường mòn HCM liệu có thể nhanh hơn khoảng bao lâu?
    - Em cũng đi phía Nam mấy lần nhưng toàn đi QL 1, chưa đi theo đường Xuân Mai lần nào, vậy nếu đi theo hướng Xuân Mai thì tới chỗ ngã tư đường Hòa Lạc ( một hướng rẽ phải đi sơn Tây, rẽ trái đi Xuân Mai, đi thẳng là đến Làng Văn hóa các dân tộc ) thì cụ cho em hỏi là em chọn đi hướng nào và khoảng mấy KM thì đến đoạn giao với đường mòn HCM.

Em hỏi kỹ như vậy vì để khi em đi không bị mất thời gian hỏi đường, em định khởi hành buổi trưa nên nếu mất nhiều thời gian hỏi đường hoặc tìm quán ăn thì em sợ nửa đêm chưa đến nơi.

Cụ chủ và các cụ khác có ai biết xin trả lời. Em xin cảm ơn và rót sẵn vốt ka chờ các cụ.
  • Nếu cụ chạy bằng đường HCM tới Đồng Hới thì có thể đến sớm hơn em khoảng 1 tiếng. Cụ ăn trưa ( hơi muộn ở Phố Châu). Chiều cụ đã đến biển Nhật Lệ rồi thì còn hỏi chỗ ăn tối làm gì nữa. Còn đường HCM thì cụ đi đại lộ Thăng Long sau đó đi về phía Xuân Mai, đến ngã ba XM cụ rẽ phải về phía đi Hòa Bình. Từ ngã ba này cụ chỉ đi khoảng hai ba trăm mét là gặp đường Hồ Chí Minh ở phía bên trái rồi. Chúc cụ có chuyến đi an toàn vui vẻ.

sinichit52

Xe container
Em chưa thấy chuyến đi nào chi tiết và hình ảnh đầy đủ như của cụ chủ thớt. Cảm ơn cụ rất nhiều. Em chỉ xin hỏi cụ 2 ý vì vài ngày nữa em cũng đi nghỉ ở Quảng Bình:

Đến Phô Châu có chỗ ăn nhưng cụ nhớ là ăn ở trưước đó 8 Km ,nếu vào hẳn ngã tư thì không có gì ăn đâu ạ.Cụ đi đường HCM đêm thì xe pháo phải tốt đấy nhé. Dến Quảng Bình thì rẽ ra AH16(hình như là ngã 3 cuối cùng) rẽ ra Đông Hà làn gần nhất. Còn không thì đến Phố Châu rẽ đường 8 về Hồng Lĩnh

tuanvx38

Xe tăng
Chỉ cần mua vài gối thức ăn cho cá giá 2k/gói, ném xuống cái hồ này là cá sẽ tụ đến...

Như thế này...

Con voi rất bố láo, vừa chở khách đi thăm đại nội vừa để lại rất nhiều sản phẩm. Đây chỉ là một...

tuanvx38

Xe tăng
Vì KS cũng gần đại nội nên em đi bằng taxi, chuyến về em đi xích lô...

Cầu Trường Tiền, cấm xe ô tô theo giờ...Đứng ở chỗ này vừa mát vừa dễ.....

Đua xích lô...