[Funland] [Hà Nội phố] Tìm các cụ sinh ra và lớn lên ở Hà nội cổ xưa!

beomap2

Xe container
Nhà này Vc ô Thành đi tìm đg cứu dân từ sớm, hình như cùng chuyến với mấy nhân vật nổi tiếng. Gđ ô Hiển sau này cũng ra nc ngoài định cư. Nhà họ gốc là Việt kiều hồi hương
Ông Thành C giờ tầm 80 tuổi vẫn đá bóng sân BK, gia đình là Việt kiều ở Tân Đảo về. Nhà có 4 anh em trai đá bóng nổi tiếng.

z300

Xe điện
Nhà em ở phố Ngọc Khánh, đối diện nhà em là Khách sạn Giảng Võ, tối cuối tuần hay chiếu phim, ca nhạc......bọn em toàn trèo tường váo, . đứng ngoài cửa kính xem ké hoặc đợi khách đi xem xin đi ké, có khách họ dễ họ cũng cho vào cùng, bất lắm thì đợi gần hết phim, hết chương trình họ cho vào xem tháo khoán :). Gần tết là có Hội chợ triển lãm to lắm, bán các loại mặt hàng từ bóng bì, hương thắp, lá dong, thập cẩm ngũ vị....bọn em cũng trèo rào hoặc rình bảo vệ lơ mắt là ù té chạy vào :). Đi học thì bọn em nhẩy tầu điện đi học ở trường cấp 2, 3 Nguyễn Trãi.
Chủ nhật bà Cụ nhà em hay sai đi mua chấp về để tắm, gội tổng vệ sinh cho hai anh, em. Mua được miếng chấp rồi là em nhấm nhấm miếng chấp từ chợ về đến nhà :), chua nhưng vẫn thấy ngon các cụ ah.
Một thời khó khăn khi nghĩ lại miệng thì cười nhưng cũng rơm rớm nước mắt ah.
Đúng là giờ nhìn lại thì mới thấy khổ, chứ hồi đó không biết khổ hehe

NoWD

Xe Cứu Trợ
Em hồi bé đi học trường Lê Ngọc Hân. Ông già đi Nga về có tiền mua con Mifa màu xanh ngọc bích. Lớ ngớ để ở trường , dựa vào tường, mấy cái xe của bọn bạn nó để ngoài nên em chủ quan không khóa. Cuối buổi học thế nào bị trộm nó vào tận nơi nó nhảy mất. Bảo vệ thì cứ bảo là không biết ...
Giờ có cụ nào có bán xe đạp Mifa không ? em muốn mua lại !!!!!!!
Bố em đi Đức về cho bà cô con mifa. Ông chú rể bộ đội nghỉ phép về đi qua Long biên thấy đánh bóng chuyền hay quá, khóa xe rồi 1 tay cầm ghi đông đứng xem.
Mải mê reo hò mà lúc sau phát hiện ra tay đang cầm khúc mía, xe thì nó nhảy từ đời nào.
Ông ấy tiếc quá cứ lang thang ở đó đến tối, báo hại bà cô và ace ở khu tt đổ đi tìm mãi mới thấy.

formula_one

Xe tăng
Còn con Sony UHF nữa chứ kụ
Sony HF chất lượng kém nên em không sưu tầm cụ ah. Xưa em chỉ chơi dòng Maxell LN xanh kia và UD2 loại đỏ đen. Công nhận tiết kiệm tiền mãi mới đủ mua cuốn băng trắng UD2 rồi mang đi thu. Phê gì không :D

NoWD

Xe Cứu Trợ
Ông dv này chết dí với vai thiếu tá Deanov, đến nỗi tầm 90 gì đó xem phim ông này vào vai bs gì đó hơi đểu mà đầy bức xúc.
Mặc dù xem lại phim đó vài lần vì có cả cô dv ở trần xôi to tướng.

DurexXL

Xe lăn
Huyền thoại đây các cụ ơi. Hàng xịn nguyên seal nhá

Xưa 1 thời suốt ngày lên Tự Lập phố Hàng Bông với Digital 49 Quang Trung để thu băng. Digital 49 QT được cái nhiều nhạc tây nhưng thu cũng hên xui :D

Ôi, em nhớ cái mùi khen khét của nó

NoWD

Xe Cứu Trợ
Các bác có thấy tờ tiền này đặc biệt ko? Vì thế nên mình giữ lại ko đổi (bằng 1/3 lương trung uý)
Năm 83 em có ông cậu lái xe đoàn 3, ko biết vào cầu gì mà tết mừng tuổi tờ này. Giữ như kinh thánh được cả tháng.

DurexXL

Xe lăn
Em 7x, sinh ra và lớn lên ở Quân khu Nam Đồng. Xếp gạch ở cửa hàng bách hóa suốt, xách nước từ bể chung của khu về nhà bằng can 20l. Vụ đổi tiền thì em khá là nhớ, hôm đấy mẹ em phải ở lại kiểm quỹ đến đêm mới về.
Cụ Hải thì chuẩn đét Quân khu Nam Đồng - Mẫu giáo Sao Mai - Cấp I,II chuyên toán Bế Văn Đàn rồi

tientung000

Xe điện
Em hồi bé đi học trường Lê Ngọc Hân. Ông già đi Nga về có tiền mua con Mifa màu xanh ngọc bích. Lớ ngớ để ở trường , dựa vào tường, mấy cái xe của bọn bạn nó để ngoài nên em chủ quan không khóa. Cuối buổi học thế nào bị trộm nó vào tận nơi nó nhảy mất. Bảo vệ thì cứ bảo là không biết ...
Giờ có cụ nào có bán xe đạp Mifa không ? em muốn mua lại !!!!!!!
Cụ muốn kiếm mafia thật thì để em hỏi giúp, đảm bảo secondhand đúng luôn. Nhưng em phải hỏi đã, vì nghe nói từ hơn năm nay rồi.

Sony HF chất lượng kém nên em không sưu tầm cụ ah. Xưa em chỉ chơi dòng Maxell LN xanh kia và UD2 loại đỏ đen. Công nhận tiết kiệm tiền mãi mới đủ mua cuốn băng trắng UD2 rồi mang đi thu. Phê gì không :D
Công nhận tốn kém. Em may có nguồn học bổng sv nên túc tắc mỗi tháng mua 1 2 băng, cũng tích cóp được kha khá :)

DurexXL

Xe lăn
Trên từng cây số là phim của bun, zai đẹp daianop các mợ in ảnh để trong ví idol một thủa :D hồ sơ thần chết là của đức 🇩🇪
Hồ sơ thần chết cùng team cast với Cuộc chiến đấu 1 mất 1 còn

Nhân vật Nam chính: cao 1m85, tóc vàng hoe, mắt xanh lơ, có 1 cái sẹo ở cổ
Cái sẹo này là do anh (biệt kích tình báo Soviet) loot đồ của 1 sỹ quan Quốc xã, vào dự họp nghe lén. Nhọ cho anh là đám Đức này (áo nhạt) bị 1 team Đức khác (áo đen) úp sọt kill sạch. Anh bị 1 phát đạn vào cổ nhưng nếu die thì hết phim nên sống
Hồi đó xem TV đen trắng, cứ thấy bảo áo đen oánh áo vàng nhưng có biết màu gì đâu

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Hồi hổi nhìn như két tiền ý kụ nhể😅 thấy sướng zâm zan

beomap2

Xe container
Vậy khả năng cụ ở đoạn giao với Trần Nhân Tông trở xuống rồi :D đá bóng công viên cụ có bao giờ đá ở sân khấu gạch chưa;;)
Tôi đá bóng vỉa hè Trần nhân tông và sân khấu nổi những năm 7X-8X, tối thứ Bẩy hay chủ nhật chui rào nghe hát ở sân khấu nổi

z300

Xe điện
1972 sao đó kụ. Đoạn gần Bát Đàn, đối diện mấy hàng khóa. Nhà bạn ý ở trong ngõ tầng 2. Cao chỉ 1m50 mà duyên dáng
Nếu mà đối diện mấy hàng khóa thì em nhớ là có nhà bác Thuận Yến, bố chị Thanh Lam ca sỹ nổi tiếng về sau này đó. Bạn Tú kia thì em không nhớ rồi. 1972 thì học sau em. Nhưng nói thật hồi đó không chơi với con gái cụ à. Cái thười ấy nó ngu dại nó vậy =)) =)) =))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nếu mà đối diện mấy hàng khóa thì em nhớ là có nhà bác Thuận Yến, bố chị Thanh Lam ca sỹ nổi tiếng về sau này đó. Bạn Tú kia thì em không nhớ rồi. 1972 thì học sau em. Nhưng nói thật hồi đó không chơi với con gái cụ à. Cái thười ấy nó ngu dại nó vậy =)) =)) =))
Ìu! Thế bao nhiêu tuổi kụ mới khai đao, cứ lầm lỳ mài sắc đao thế hở kụ ây😅

phuongmit

Xe cút kít
Em học lớp 2 đã có người iêu rồi, còn tí đánh ghen ngoài cổng trường, nghĩ cũng dại dột may k có hậu quả gì ;))

O Muong Te

Xe điện
Em 7x, sinh ra và lớn lên ở Quân khu Nam Đồng. Xếp gạch ở cửa hàng bách hóa suốt, xách nước từ bể chung của khu về nhà bằng can 20l. Vụ đổi tiền thì em khá là nhớ, hôm đấy mẹ em phải ở lại kiểm quỹ đến đêm mới về.
Cụ ở nhà mấy thế? Bọn bạn cấp 3 của em ở rải rác từ nhà 1 đến 8.