Hà nội người nghèo phải hy sinh lợi ích cho người giầu

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
E cũng có tham khảo ý kiến của một số cụ đã post bài trên này. Nói tóm lại là cứ lòng vòng đổ lỗi cho nhau cả thôi. Chẳng Ô nào dám đứng ra nhận trách nhiệm cả. 2B thì đổ tại 4B, 4B thì dự tại 2B. Nhà cháu dám dự rằng tình trạng GT và hay tắc đường của HN như hiện nay có đến > 80% là ý thức của những người đi 2B và 4B.
Chính vì vậy việc giải quyết bài toán GT của HN theo ý kiến chủ quan của cháu là phải làm từng bước, và bước đầu tiên phải làm là giáo dục ý thức khi tham gia GT.
Em ok ý kiến của cụ. Tình trạng xe 2B và 4B tham ra giao thông rất lộn sộn, Không ai chịu nhường ai cả.Bước đầu phải làm là giáo dục ý thức người dân khi tham gia giao thông ( Đi đúng nàn đường, chấp hành nghiêm luật lệ giao thông.)"nhưng em sợ không đủ lực lượng trức năng để sử lý vi phạm".Dân mình vẫn quên sống kiểu " Chưa thấy quan tài chưa đổ lệ" mà các cụ.
Mặt khác củng cố, nâng cấp các công trình giao thông hiện nay, Chuyển các nhà máy xí nghiệp ra ngoại thành......v...v...v...
Nói chung là còn nhiều việc phải làm để giảm ùn tắc giao thông.Cấm không ăn thua gì đâu các cụ nhỉ, đó chẳng qua chỉ là giải pháp tạm thời thôi. Các Ô có quyền thích cấm gì thì cấm, có ai cản được đâu, chỉ biết làm theo thôi, không theo để bị phạt chết à.