[Funland] Hà Nội: Người me khóc cạn nước mắt, suốt 14 năm tìm con gái 9 tuổi bỏ đi sau trận đòn

pig pig

Xe hơi
Bố mẹ của thế hệ trước ít ai quan tâm và nghỉ đến cảm xúc của con. Mình cũng bị mắng chửi, so sánh với con nhà người khác ... May là mình không làm điều gì dại dột.

drgetz

Xe tải
Vụ này ông bố còn hỏi cả bà tiên tri người Nga nổi tiếng, bà đó nói ông đấy sẽ gặp lại con ở nước Nga. Bây h em k rõ thế nào.

Vì em không hiểu về tử vi nên cho em hỏi ngu tí: cùng một giờ ở Phụ sản trung ương có hơn 30 cháu bé ra đời. Cụ xem tử vi cho cháu đấy theo ngày giờ sinh thì 29 cháu sinh cùng giờ số phận có thế không?
Phúc đức còn tại mẫu nữa

ina

Xe Cứu Trợ
Dạt vòm 14 năm cũng khí hiểu phết. E lành ít...

Duc Sang

Xe container
Vụ này ông bố còn hỏi cả bà tiên tri người Nga nổi tiếng, bà đó nói ông đấy sẽ gặp lại con ở nước Nga. Bây h em k rõ thế nào.

Vì em không hiểu về tử vi nên cho em hỏi ngu tí: cùng một giờ ở Phụ sản trung ương có hơn 30 cháu bé ra đời. Cụ xem tử vi cho cháu đấy theo ngày giờ sinh thì 29 cháu sinh cùng giờ số phận có thế không?
Cháu cũng thấy nhiều cặp sinh đôi số phận chẳng giống nhau dù cùng nơi sinh, giờ sinh, cha mẹ và cả hình dáng cũng giống nhau :D

oto379

Xe máy
Buồn quá.
Cầu mong cháu có cuộc sống tốt và sớm đoàn tụ với gia đình!

nowhereland

Xe điện
Mẹ bán nước, bố làm tự do linh tinh nên chắc con bé cũng nghịch ngợm và ngoài học thì cũng biết bán rong kiếm tiền từ nhỏ, gia đình thả nổi và chắc ăn nhiều trận đòn bỏ đi loanh quanh rồi chứ không phải lần đầu. Những đứa trẻ va chạm xã hội sớm như thế thì ít khi nó nghĩ quẩn mà tự vẫn, nhưng sẽ hận bố mẹ và nghĩ có thể bỏ đi tự lập được. Nên khả năng cao nhất em nghĩ là bị lừa dẫn bán qua biên giới rồi, nếu loanh quanh ở VN thì kiểu gì nó cũng mò về được nhà lâu rồi, vì 9 tuổi biết hết mọi thứ rồi, nhà lại quá dễ tìm.

zonet

Xe tăng
Ngày giờ sinh của bản thân chỉ là một yếu tố làm nên tính cách từ đó quyết định số phận thôi mà cụ. Ngoài ra còn yếu tố nơi sinh, hoàn cảnh trưởng thành, bố mẹ, anh em... Trong nghề tử vi có câu chuyện ví dụ cho vấn đề này rất hay: 2 người sinh cùng ngày giờ, đều có lá số cho thấy sau này sẽ nắm trong tay hàng vạn sinh mạng. Người sinh ở trong cung sau này làm vua, người sinh ở trên núi thì chỉ nuôi ong thôi.
Như có cụ phía trên viết là nhiều trường hợp sinh đôi cùng cha mẹ mà số phận khác hẳn nhau thì giải thích thế nào nhỉ cụ?

Lớp cấp 1 em có cặp sinh đôi, cậu em thì vợ đẹp con khôn, giàu có, còn ông anh sinh đôi thì ly dị, kinh tế dặt dẹo. Em học cùng lớp nên chứng kiến thế thật cụ ah.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều thằng cũng dã man, trước đồng nghiệp của em nhà 3 chị em gái, 30 tết ông bố bắt cô chị cả lúc đó học cấp 2 cùng dọn nhà để đón Tết, hai bố con khênh cái giường, cô bé tuột tay làm cái giường rơi gẫy mộng ở đầu giường, ông bố điên tiết cầm cái thang giường vụt một phát gẫy chân cô con gái.
Nói cụ thông cảm chứ loại bố như này em cũng bỏ cmn nhà đi.

vitomxau

Xe container
Em ngày bé cũng ăn đòn và bỏ đi suốt. Nhưng đến bữa cơm là về thôi, đói mà.
Giờ mỗi lần điên tiết, sắp không kiềm chế được là nghĩ đến những trận đòn thời bé
Em hồi bé bị ăn đòn nhiều và cũng đi suốt. Toàn đi 2 3 ngày mới về, em cứ bị oánh là trốn sang ông bà nội cách nhà 500m :D

Duc Sang

Xe container
Như có cụ phía trên viết là nhiều trường hợp sinh đôi cùng cha mẹ mà số phận khác hẳn nhau thì giải thích thế nào nhỉ cụ?

Lớp cấp 1 em có cặp sinh đôi, cậu em thì vợ đẹp con khôn, giàu có, còn ông anh sinh đôi thì ly dị, kinh tế dặt dẹo. Em học cùng lớp nên chứng kiến thế thật cụ ah.
Cháu cũng có bạn học là 2 chị em sinh đôi, lại ở cùng khu tập thể.
2 chị em đều khá xinh đẹp. Vậy mà cô chị thì khá thành đạt và có gia đình đàng hoàng, còn cô em bị điên tình, đến giờ vẫn chưa chồng con (u50).

Dr.Trau

Xe máy

Vậy thêm yếu tố vợ vào nữa đi cụ. Mệnh vơ + chông Ko hợp

Ngonghinh

Xe tăng
Thường thì trẻ bỏ đi không may vì lý do gì đó không về được. Còn thì hết giận, đói khát buồn ..thì cháu nó cũng tự về
Nhà chau cũng dự khả năng này. CHứ 14 năm nay cháu nó sẽ có lúc hồi tâm và nghĩ đến gia đình rồi ạ

xebetong

Xe container
Vì cháu nghĩ cháu Trang sẽ không thay đổi tên. Cháu thử vào FB tìm tên NGUYỄN THU TRANG, ra rất nhiều kết quả nhưng không thể nhận được.
Muốn giúp mẹ cháu nhưng cũng chịu.
Lên beat rồi thì nếu cháu có cuộc sống bình thường sẽ đọc được thôi

hatay08

Xe hơi
Em cũng bỏ nhà ra đi lâu rồi.

Bất đắc dĩ vì lúc ấy bố đi tù, mẹ dắt bồ về nhà. Em hỏi “chọn con cái hay chọn bồ”

- chọn bồ.

Thế là tay trắng đi luôn, lúc đầu sống rúc ráy ở mấy cái nhà trọ như chuồng lợn, qua mấy năm giờ cũng ổn.

Đôi lúc tết nhất giỗ chạp thấy nhớ quê phết nhưng lòng vẫn nặng chữ HẬN nên chưa biết ngày về :))

À bố em ra tù rồi nhưng cũng chẳng ăn thua, ko dám bỏ vợ nên chấp nhận cảnh chung chạ.

Rõ khổ.