[Funland] Hà Nội:Người đàn ông chém kẻ đột nhập lĩnh án tù về tội “Giết người"

hainguyenhanoi

Xe buýt
Trộm vào nhà qua ban công phòng em rồi. Mụ nhà em nằm im chờ nó lục xong ra khỏi cửa phòng, mụ dậy khoá mịa cửa phòng ngủ 2 vợ chồng lại. Em chả biết gì. Tiền của gửi ngân hàng cả rồi, chỉ mất mỗi cái điện thoại ghẻ. Trộm xuống tầng vào phòng con em gái, may con ấy ngủ như chết. Thằng trộm lấy hết tiền, giấy tờ điện thoại của con bé rồi tông cửa chạy.
Ngẫm lại cũng thấy con mụ vợ mình ác, nó bảo đang đêm nghe tiếng động nên dậy khoá cửa chứ không biết trộm vào. Đêm ấy con em gái mà tỉnh như mọi ngày khéo nó bóp cổ chết.
Các cụ thân sinh 2 bên nội ngoại nhà cụ ăn ở để phúc cho con đấy

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Thế theo cụ khi trộm vào nhà thì cụ sẽ xử lý thế nào ? Trong khi nhà cụ có phụ nữ và trẻ em ?
Tôi ủng hộ đổi luật, vào nhà bất hợp pháp chủ nhà có quyền xiên chết.
Nhân đạo với kẻ trộm làm gì?
Bọn đạo Hồi phát hiện ăn trộm chặt tay, ít trộm ngay.

tieunhupha

Xe điện
Toà nó xử nặng thì chắc là tình tiết khác nhiều so với báo, còn nếu là em em cũng nện cho thằng trộm nằm đó đã rồi tính tiếp
Là em em cũng nện. Có điều em nện cho nó nằm đó là em thôi chứ chả dại đập thêm phát nữa khi nó đã ko có khả năng phòng vệ. Nhiều cụ ko phân biệt được sự việc cứ gân cổ cãi cùn. Phòng vệ chính đáng là khi nó gây nguy hiểm cho mình mà nếu mình quá tay khi bị kích động làm nó chết thì cũng bị xử nhẹ hơn chứ khi nó đã vô hại còn phang thêm 1 cái thì vỡ mồm rồi.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ ko kêu án oan làm gì nhé. " Giết nhầm hơn bỏ sót" Luật là phải chặt chẽ. Ko thể quá lên đc
Ý em nói nếu dc chọn thì em chọn đập chết thằng trộm, miễn bàn nó vào với mục đích gì, có vũ khí hay không. Quyền tự do cá nhân, tài sản, " Độc lập - Tự do - Hạnh phúc " bị xâm hại thì có quyền tự xử.

ITVT

Xe tải
Lúc bị chém xả vai, đứt gân chân, tay cháu nó mới 15 tuổi
Trộm cắp phải bị trừng phạt, nhưng rình chém thằng trộm tuổi vị thành niên bị xử là đúng người đúng tội
Gắt hơn thì có thể xử cả bà vợ
Ko lẽ phải hỏi bao nhiêu tuỏi mới đc chém. Ko khen nhưng bị mất trộm mới cảm nhận đc.

202

Xe container
Ý em nói nếu dc chọn thì em chọn đập chết thằng trộm, miễn bàn nó vào với mục đích gì, có vũ khí hay không. Quyền tự do cá nhân, tài sản, " Độc lập - Tự do - Hạnh phúc " bị xâm hại thì có quyền tự xử.
Cụ nghĩ đơn giản 1 chiều rồi. Ở mình thế loạn ngay.

otothanglong

Xe điện
Như vài cụ thông thái trong đây, nếu như trường hợp này chỉ cần tri hô la lên là nó bỏ chạy nhỉ?

Gặp quả này mà chờ cái Nuật, và nằm im chiến thuật thì có mà nó thiến cả nhà. 9 năm hay 20 năm cũng chấp nhận, chỉ cầm biết mọi người trong gia đình bình an. Một số thánh chém chưa gặp mồm tay múa bàn phím như bao công lên đồng, nào là chiến thuật kỹ năng rồi trộm nó chỉ cần tài sản chỉ cần này nọ là nó thế này thế kia. Mịa gặp thực tế có khi đơ mịa người ra đũng quần ướt sũng lúc nào không biết, có mà chiến với thuật. Sau vụ này nói thẳng cccm nên trang bị bình xịt, dùi cui điện, còng số 8. Xịt cho nó đơ ra và phang rồi còng vào gọi xxx cũng chưa muộn, đừng dùng dao kéo lấy mạng chó chúng nó mà hại thân.

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Là em em cũng nện. Có điều em nện cho nó nằm đó là em thôi chứ chả dại đập thêm phát nữa khi nó đã ko có khả năng phòng vệ. Nhiều cụ ko phân biệt được sự việc cứ gân cổ cãi cùn. Phòng vệ chính đáng là khi nó gây nguy hiểm cho mình mà nếu mình quá tay khi bị kích động làm nó chết thì cũng bị xử nhẹ hơn chứ khi nó đã vô hại còn phang thêm 1 cái thì vỡ mồm rồi.
Nhắm nện được thì nện an toàn hơn ngồi chờ cầu may. Cụ xem phim Mỹ chửa? Bọn trộm đập tưởng toi rồi nó lại vùng dậy đập chủ nhà. Đánh rắn đánh dập đầu, không phải dân anh chị cụ có xác định được nện thế nào là đủ để nó nằm đó thôi không?
Em ủng hộ đổi luật, dân được quyền bảo vệ tài sản. Nhà nào nhắm không đánh được trộm cứ kệ cầu may, nhà nào đánh được cứ đánh.
Các cụ thân sinh 2 bên nội ngoại nhà cụ ăn ở để phúc cho con đấy
Cảm ơn cụ, giờ nghĩ lại vẫn thấy may. Con em gái bình thường ngủ thính lắm, may các cụ phù hộ.

NNS

Xe ngựa
Lắm vị chả biết ngô khoai nếp tẻ éo gì cứ nhạc lên là chửi.
Miẹ, tự vệ là gì? Là bật lại tương xứng với sự nguy hiểm mà đối phương mang lại hay đe doạ mang lại
Thằng trộm nhép ko hề có ý định tấn công chủ nhà, thằng chủ nhà trông mặt éo phải loại vừa, chém nó liệt mẹ nó người thán tàn ma dại 95% thì chết mẹ nó còn đõ khổ.
Tội giết người là chuẩn cmnr, bị hại cũng là trộm nên mới 9 quyển, chửi gì nữa

202

Xe container
Các cụ chân chỉ hạt bột nếu thấy trộm cướp thì cứ áp dụng 3 bài quyền: La làng quyền, ú té quyền và báo chính quyền
Nghe bọn trẻ trâu răng vàng mồm thối trên này nó xúi dại thì có ngày mồm lại ngậm con Bát Sách
Lúc chết đứng như Từ Hải lại đổ tại lỗ trôn Thúy Kiều
Nhiều cụ cứ húng trên chảo thôi. Nguy hiểm là sui dại người khác. Đúng là chỉ biết thì sống.

Hoa Việt

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.dienlanhhoaviet.com
Em siu tầm đồ lính Mỹ nên trong nhà không thiếu món gì
nhưng tốt nhất là cầm tạm chim mình cho đỡ sợ rồi tri hô với vô lum vừa phải, kiểu như đi đêm sợ ma phải hát khe khẽ cho đỡ sợ
thằng trộm nếu có hoảng quá mà bất ngờ không tìm đúng lối chạy ra thì hướng dẫn lối thoát hiểm như tiếp viên HK í
Em chỉ sợ cướp, hoặc sốp phơ nào đó vác dao đến nhà để trả mối tư thù, chứ trộm nó chỉ quan tâm tài sản chứ nó không quan tâm tới em hay vợ em cụ ạ
Phải chăng đây cũng là phương án giải quyết ưu việt của lãnh đạo xứ thiên đường hướng dẫn áp dụng ạ ?

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Tôi ủng hộ đổi luật, vào nhà bất hợp pháp chủ nhà có quyền xiên chết.
Nhân đạo với kẻ trộm làm gì?
Bọn đạo Hồi phát hiện ăn trộm chặt tay, ít trộm ngay.
Có mỗi cái chuyện trộm chó mà mãi ko làm dc để người dân phải tự xử, rồi chuyện cave cũng ầm ĩ nên cho hợp pháp hóa hay không, vô công rồi nghề vl.

Đm cứ trộm chó cho đi nhẹ nhất cũng 5 niên thì bố thằng nào dám trộm chó, trộm chó và chống trả chủ nhà thì đi 10 niên, trộm chó và chống trả chủ nhà mà gây thương tích cho chủ nhà thì 15 niên. Đm bố bảo.

Còn cái cave kia thì nó là nhu cầu và quan hệ mua bán dân sự em miễn bàn.

Longpt29

Xe hơi
Biết quái đc thằng trộm mang dao nó đâm lòi phèo, ở đó mà đánh giá trộm to hay nhỏ. chuyện trẻ vị thành niên giết người nhan nhản thiếu gì, chưa kể có thể có cả súng ống
chủ động áp chế là cần thiết, nếu ko nhỡ nó mò vào thịt cả vợ con thì ngồi bàn thờ mà lý luận

HuyArt

Xe lăn
Bác nói chuyện toàn kiểu tốt nhất là dọa cho nó chạy chứ đừng dùng vật cứng chống trả, đấy là xếp trộm ngang hàng với chủ nhà rồi. Nhẽ ra đã qua rào vào khung thời gian bất thường hay vắng chủ là tư cách được bảo hộ bởi phápluat phải giảm đi kha khá. Làm như bác nói, thành ra trộm át vía chủ nhà quá, thế nó đút túi cái nhẫn kim cương đôi tỷ mà đi cũng chỉ đứng nhìn đừng đuổi, vì đuổi thì nhỡ ra nó nện mình chết thì cũng do mình dại?
Nhẽ ra luật phải chi tiết hơn tý ví dụ nhà là tính từ đâu, đồ gì có thể dùng để chống trả?
Em kể chuyện đời thế thôi, là quan điểm cá nhân
Còn hành xử thế nào thì tùy người tùy cảnh, em nếu đối mặt chuyện đó cũng chưa biết có đủ khôn ngoan làm được như mình nói không
nhưng phàm ở đời, làm sai thì phải trả giá, giản dị thế thôi
À mà cụ coi cái nhẫn kim cương 2 tỷ quý hơn mạng mình thì tùy cụ thôi, ai nợ em 200k có khi còn rút dao ra dọa đòi lại. Nhưng biết vì 2 tỷ mà mất mạng thì 3C vào:D

tieunhupha

Xe điện
Nhắm nện được thì nện an toàn hơn ngồi chờ cầu may. Cụ xem phim Mỹ chửa? Bọn trộm đập tưởng toi rồi nó lại vùng dậy đập chủ nhà. Đánh rắn đánh dập đầu, không phải dân anh chị cụ có xác định được nện thế nào là đủ để nó nằm đó thôi không?
Em ủng hộ đổi luật, dân được quyền bảo vệ tài sản. Nhà nào nhắm không đánh được trộm cứ kệ cầu may, nhà nào đánh được cứ đánh.

Cảm ơn cụ, giờ nghĩ lại vẫn thấy may. Con em gái bình thường ngủ thính lắm, may các cụ phù hộ.
Nếu cụ làm được như cụ nghĩ nghĩa là dùng đầu suy nghĩ kỹ vậy thì cụ ko phải lo đâu. Vì luật ko cấm phòng vệ chính đáng. Còn nếu cụ phòng vệ quá đáng nghĩa là đâm chém trộm khi đã chủ động việc phòng vệ thì cụ đi tù là đúng rồi. Nhiều cụ cứ cãi cùn là chém thêm cho chắc ăn thì cũng là cãi cùn thôi, vì khi đó là cái máu chó trả thù nó nổi lên chứ phòng vệ cái mẹ gì.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghĩ đơn giản 1 chiều rồi. Ở mình thế loạn ngay.
Em biết thế nhưng thấy lợi ích người dân mong manh quá, đi làm đi ăn đã khổ, có tý tài sản cũng chả biết bảo vệ kiểu gì, gửi bank thì bank phá sản thì mất, để ở nhà trộm nó vào khuân mất, đánh nó lại đi tù :).

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Em kể chuyện đời thế thôi, là quan điểm cá nhân
Còn hành xử thế nào thì tùy người tùy cảnh, em nếu đối mặt chuyện đó cũng chưa biết có đủ khôn ngoan làm được như mình nói không
nhưng phàm ở đời, làm sai thì phải trả giá, giản dị thế thôi
À mà cụ coi cái nhẫn kim cương 2 tỷ quý hơn mạng mình thì tùy cụ thôi, ai nợ em 200k có khi còn rút dao ra dọa đòi lại. Nhưng biết vì 2 tỷ mà mất mạng thì 3C vào:D
Chuẩn cụ, các cụ nói rồi, phòng hơn chống, sơ hở để trộm nó vào nhà thì phải chịu, lại còn tiếc của nữa thì ...

linhtam9

Xe buýt
Gặp quả này mà chờ cái Nuật, và nằm im chiến thuật thì có mà nó thiến cả nhà. 9 năm hay 20 năm cũng chấp nhận, chỉ cầm biết mọi người trong gia đình bình an. Một số thánh chém chưa gặp mồm tay múa bàn phím như bao công lên đồng, nào là chiến thuật kỹ năng rồi trộm nó chỉ cần tài sản chỉ cần này nọ là nó thế này thế kia. Mịa gặp thực tế có khi đơ mịa người ra đũng quần ướt sũng lúc nào không biết, có mà chiến với thuật. Sau vụ này nói thẳng cccm nên trang bị bình xịt, dùi cui điện, còng số 8. Xịt cho nó đơ ra và phang rồi còng vào gọi xxx cũng chưa muộn, đừng dùng dao kéo lấy mạng chó chúng nó mà hại thân.
Nếu trộm chưa đột nhập vào hoặc phía ngoài phòng ngủ thì em ủng hộ đóng cửa và tri hô. Nhưng đa số phát hiện là do nó tiếp cận gần mình, lúc đang mê ngủ giật mình thì bao nhiêu người đủ bình tĩnh giả ngủ tiếp cho nó lục xong đồ rồi đi, mà nếu mình giả ngủ còn vợ con lỡ giật mình thì sao? nên em ủng hộ phương án phản kháng đến cùng, đồng thời gọi vợ con mở cửa thoát thân chứ lúc đấy nó tiếp cận ở cự ly gần, la lên bỏ chạy chỉ kích động nó xử mình và cả nhà thôi.

LeTai1979

Xe cút kít
giả sử chủ nhà ko hạ độc thủ trước, ông nhõi rút phóng xiên vc chủ nhà phòi ruột phòi kèn ra thì tính dư lào?
Thì lại chưa đủ 18 như thằng Luyện ấy lão, đấy như vụ thẳng L ấy giờ ai trả mạng cho nhà người ta? Những người ấy chả đáng sống hơn bọn trộm cắp à?
Em ủng hộ chém chết bà cái bọn ăn cắp đi, loại ấy sống chỉ chật đất chứ báu éo gì? Tử tế còn chả ăn ai, những vụ như này em ủng hộ án treo.