[Thảo luận] Hà nội. Muốn dừng đèn đỏ tử tế cũng chẳng xong

devilmaycry

Xe tải
vài hôm trước e dừng đèn đỏ ở ngã tư HBT Le Duẩn cũng bị 1 bác Merc E đâm vào xxx. đang ngồi trong xe thấy rầm 1 cái tưởng trời sập, nhìn gương hậu mãi mới thấy bác Merc đang lùi lại (mưa to nên khó nhìn).

Bực quá nhảy xuống xe thì thấy 1 bác già bé như cái kẹo chui ra gãi đầu xin lỗi rối rít "chú ko làm chủ đc abc ...", cuối cùng thấy đuôi xe e cũng ko sao nên vui vẻ để bác già đi vậy. May lúc đó e ko để P chứ ko khéo hỏng hộp số rùi, đúng là dừng đèn đỏ nhiều khi cũng đen. Quả đấy mà là con 2b chắc phải bắn đi vài m, thật kinh hãi với mấy sếp mới tập lái xe

devilmaycry

Xe tải
Cụ và người thân chắc chưa bao giờ lĩnh thương tích làm kỷ niệm do bọn vô ý thức không bằng lái, bằng giả, phóng nhanh vượt ẩu đâm vào nên vẫn còn dung túng cho chúng nó. Thời buổi này chúng nó chỉ cần biết tiền và tiền, đạo đức suy đồi, giết người cướp của, trộm cắp, buôn bán ma túy, phụ nữ và trẻ em chúng nó còn chẳng từ, huống hồ tham gia giao thông. Đấy là chưa kể những thằng ngông cuồng có ngày nhảy bổ vào chết thảm trước đầu xe người ta, mang vạ, ám ảnh cả đời cho khổ chủ.
Đoạn trường ai có qua cầu mới hay. Thiên cơ bất khả lộ. Nhân đạo với loài cầm thú = tự sát.
hihi chắc bác học chuyên văn sao mà lai láng quá. btw, bác làm gì mắng chú chở hàng ghê thế, nhiều khi học nhiều chắc gì đã biết cư xử bằng người ít học, ăn nhau ở cách sống thế nào thôi bác. nói như bác chẳng lẽ chú nào học ko qua lớp 12 thì hèn kém hơn bác hết à?

heroesdaubu

Xe điện
Đi trên đường Giảng Võ, rẽ xuống khách sạn Hà Nội thấy đèn đỏ dừng lại chờ, ba bốn người đi 2B vượt qua quay lại nhìn mình như trên trời rơi xuống buông một câu "Hâm" rồi đi mất. ơ !!! mình hâm thật à? em nhìn trước, nhìn sau thấy đúng là có mỗi mình dừng lại thật...
Ngày nào em cũng đi làm qua chỗ ấy! Cũng chả hâm đâu cụ ạ!
Có hôm các anh trật tự và c.a phường ra vây bắt kinh phết. Hâm cho đỡ mất tiền.

3_banh

Xe điện
Nhiều khi dừng đèn đỏ em cứ kinh kinh, nhỡ chú nào đang mát ga bin cho phát thì khổ:D
Thế cho nên cứ khi nào dừng đèn đỏ là e chạy xuống đứng sau đ 'it xe cho chắc.

vài hôm trước e dừng đèn đỏ ở ngã tư HBT Le Duẩn cũng bị 1 bác Merc E đâm vào xxx. đang ngồi trong xe thấy rầm 1 cái tưởng trời sập, nhìn gương hậu mãi mới thấy bác Merc đang lùi lại (mưa to nên khó nhìn).

Bực quá nhảy xuống xe thì thấy 1 bác già bé như cái kẹo chui ra gãi đầu xin lỗi rối rít "chú ko làm chủ đc abc ...", cuối cùng thấy đuôi xe e cũng ko sao nên vui vẻ để bác già đi vậy. May lúc đó e ko để P chứ ko khéo hỏng hộp số rùi, đúng là dừng đèn đỏ nhiều khi cũng đen. Quả đấy mà là con 2b chắc phải bắn đi vài m, thật kinh hãi với mấy sếp mới tập lái xe
Cụ đi xe gì mà đ 'it cứng vậy? rầm 1 cái tưởng trời sập mà ko sao cả.

devilmaycry

Xe tải
Thế cho nên cứ khi nào dừng đèn đỏ là e chạy xuống đứng sau đ 'it xe cho chắc.

Cụ đi xe gì mà đ 'it cứng vậy? rầm 1 cái tưởng trời sập mà ko sao cả.
e chạy con 3, thấy đâm khá mạnh nhưng xuống ko thấy móp méo gì cả - chắc tại tông thẳng nối đuôi nhau

PhanhGap

Xe điện
hihi chắc bác học chuyên văn sao mà lai láng quá. btw, bác làm gì mắng chú chở hàng ghê thế, nhiều khi học nhiều chắc gì đã biết cư xử bằng người ít học, ăn nhau ở cách sống thế nào thôi bác. nói như bác chẳng lẽ chú nào học ko qua lớp 12 thì hèn kém hơn bác hết à?
E đã từng biếu 2 cái răng hàm và xưng gò má cách đây 5 năm vì 1 thằng ranh con chở điều hòa nhiệt độ, không bằng lái xe, vượt bên phải, điều hòa nó đèo quệt vào tay lái của mình rồi cụ thân mến ạ. E có chơi chút thể thao nên cũng nhanh nhẹn phản xạ nhanh mới chỉ bị thế thôi, nếu bà bầu nào mà chở 1 E bé thì thôi rồi. Địa điểm nhớ mãi - gần cây xăng Nam đồng.
Đáng trách nhất là thằng quản lý cửa hàng không thèm hỏi thăm mình có sao không mà vội vã hô người khuân DHND về cửa hàng ngay.
Thằng đèo hàng E mắng ở trên là vì nó cũng băm vài phát rồi, đi thì bố láo lại còn phồng má trợn mắt chửi mình. E không hề có ý nói về trình độ học vấn hay trình độ hiểu biết. Quan trọng là phải biết cách cư xử cho đúng mực, phải học cách tôn trọng người khác thì mới mong có được người khác tôn trọng mình. Học chưa hết lớp 12 mà cư xử nhố nhăng thì chỉ không bằng chưa qua phổ cập giáo dục tiểu học.... Phải biết lên án cái thói hư tật xấu thường ngày thì mới mong xã hội văn minh được.
E chỉ mắng riêng thằng đấy, có động chạm đến số đông đâu, cụ hiểu sai rồi. Người lao động chân chính tạo ra của cải vật chất, sống có ích cho xã hội là rất đáng trân trọng và đáng quý, không phân biệt giai tầng, địa vị xã hội, học vấn... còn những thằng nhố nhăng như kể trên chỉ là loại lao động giả tạo, muốn đè đầu cưỡi cổ người khác. Chỉ biết chở hàng kiếm chút tiền cho bản thân mà không cần quan tâm đến người khác, như thế là ích kỷ, coi thường kỷ cương phép nước, coi thường pháp luật và cộng đồng. Hôm nay nó chửi mình, mình không nói gì, nó tưởng nó hay nó giỏi, ngày mai nó chửi người khác, ngày kia nó chửi vào sát thủ, thế là lại kẻ mất mạng, kẻ ở trại giam.
Bể học là vô biên, càng học nhiều mới thấy mình ngu vì kho tàng kiến thức nhân loại là vô tận.
Thật đúng là quá ảo: Chở hàng cồng kềnh vượt quá qui định, phóng nhanh vượt ẩu, trợn mắt phùng mồm mắng chửi người khác vô lý, cho rằng người ta nhìn vào đánh giá là mình người quí trọng thời gian, yêu lao động.
Mà sao cụ lại chạnh lòng suy diễn chụp mũ thế nhỉ? Hay ông đấy bạn của cụ nên cụ cứ bênh? Để E bắt giò cụ nhé: Đầu dòng, sau dấu chấm câu cụ không viết hoa, phải chăng cụ cứ hay đùa dai? Có ngày nào đó, có 1 thằng chửi vào mặt khi cụ khi cụ đang dừng đèn đỏ đúng làn đường, lúc đấy nhớ thắp 3 nén nhang nhận E là sư phụ nhé.(:|

quangdieu05

Xe buýt
@Phanhgap: Cụ viết hay thật.
Bạn gái cháu cũng từng một lần bị thằng chở gà cồng kềnh vượt đèn đỏ quệt vào ngã đập xuống đường, ngất mãi mới tỉnh.
Cũng may là mũ mã đầy đủ, cẩn thận. Người bị xây xát, hai tuần sau mới khỏi.
Cái thái độ của thằng này lúc xảy ra tai nạn mới đáng nói ạ. Nó tông người ta xong, mấy bác xe ôm ở đó chạy ra giữ nó lại, nó còn đòi chạy, đã bị mấy bác ấy đập cho phát rồi. Rồi khi các bác xe ôm đưa bạn gái cháu vào viện, bắt thằng kia để xe đấy đi theo thì nó bảo là không tin các bác ấy, mất xe thì sao, mặc dù từ chỗ đó đến bệnh viện cách có 30m. ĐM nó lại còn giở giọng côn đồ cậy gần nhà (nhà nó cách 7km ạ, chúng cháu là sinh viên tỉnh lẻ về). Lo cho bạn xong, lúc bạn cháu tỉnh rồi, chụp chiếu các kiểu không sao rồi, cháu mới quay sang hỏi nó, nó lại còn chửi cháu là làm mất thời gian của nó. M**, phải hôm khác thì cháu đập cho rồi. Nó tông mình rồi còn chửi mình, thực là cháu không hiểu nó nghĩ gì nữa.

Neo scooter

Xe tải
Eo ơi, lại nhớ một kỷ niệm của em ghi dấu trên Hàng Bài (chỗ đèp đỏ gần rạp Tháng Tám), em đi chậm từ Hàng Bài lên hướng Bờ Hồ gặp đèn đỏ nên phải phanh lại, cạnh em cũng có một hai xe nữa stop. Bỗng em nghe thấy tiếng phanh xe rồi cái đuôi xe của em nó nhấc hẳn lên, quay lại thì thấy hai chú em cưỡi con Dream bỏ yếm, te tởn cười: sao mới đèn đỏ đã dừng lại, chắn đường làm em phanh không kịp!! Choáng luôn, nhưng cũng rất kỳ diệu là cái đuôi xe của em không sao cả, trừ cái biển số bị lệch hẳn sang bên phải.
Từ lần sau, trước khi dừng đèn đỏ là em phải nhìn gương hậu xem có hai chú nào cưỡi Dream bỏ yếm ra không đã. Keke

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Đâm vào *** là sai rồi ! Quả này đền ốm :77:

devilmaycry

Xe tải
E đã từng biếu 2 cái răng hàm và xưng gò má cách đây 5 năm vì 1 thằng ranh con chở điều hòa nhiệt độ, không bằng lái xe, vượt bên phải, điều hòa nó đèo quệt vào tay lái của mình rồi cụ thân mến ạ. E có chơi chút thể thao nên cũng nhanh nhẹn phản xạ nhanh mới chỉ bị thế thôi, nếu bà bầu nào mà chở 1 E bé thì thôi rồi. Địa điểm nhớ mãi - gần cây xăng Nam đồng.
Đáng trách nhất là thằng quản lý cửa hàng không thèm hỏi thăm mình có sao không mà vội vã hô người khuân DHND về cửa hàng ngay.
Thằng đèo hàng E mắng ở trên là vì nó cũng băm vài phát rồi, đi thì bố láo lại còn phồng má trợn mắt chửi mình. E không hề có ý nói về trình độ học vấn hay trình độ hiểu biết. Quan trọng là phải biết cách cư xử cho đúng mực, phải học cách tôn trọng người khác thì mới mong có được người khác tôn trọng mình. Học chưa hết lớp 12 mà cư xử nhố nhăng thì chỉ không bằng chưa qua phổ cập giáo dục tiểu học.... Phải biết lên án cái thói hư tật xấu thường ngày thì mới mong xã hội văn minh được.
E chỉ mắng riêng thằng đấy, có động chạm đến số đông đâu, cụ hiểu sai rồi. Người lao động chân chính tạo ra của cải vật chất, sống có ích cho xã hội là rất đáng trân trọng và đáng quý, không phân biệt giai tầng, địa vị xã hội, học vấn... còn những thằng nhố nhăng như kể trên chỉ là loại lao động giả tạo, muốn đè đầu cưỡi cổ người khác. Chỉ biết chở hàng kiếm chút tiền cho bản thân mà không cần quan tâm đến người khác, như thế là ích kỷ, coi thường kỷ cương phép nước, coi thường pháp luật và cộng đồng. Hôm nay nó chửi mình, mình không nói gì, nó tưởng nó hay nó giỏi, ngày mai nó chửi người khác, ngày kia nó chửi vào sát thủ, thế là lại kẻ mất mạng, kẻ ở trại giam.
Bể học là vô biên, càng học nhiều mới thấy mình ngu vì kho tàng kiến thức nhân loại là vô tận.
Thật đúng là quá ảo: Chở hàng cồng kềnh vượt quá qui định, phóng nhanh vượt ẩu, trợn mắt phùng mồm mắng chửi người khác vô lý, cho rằng người ta nhìn vào đánh giá là mình người quí trọng thời gian, yêu lao động.
Mà sao cụ lại chạnh lòng suy diễn chụp mũ thế nhỉ? Hay ông đấy bạn của cụ nên cụ cứ bênh? Để E bắt giò cụ nhé: Đầu dòng, sau dấu chấm câu cụ không viết hoa, phải chăng cụ cứ hay đùa dai? Có ngày nào đó, có 1 thằng chửi vào mặt khi cụ khi cụ đang dừng đèn đỏ đúng làn đường, lúc đấy nhớ thắp 3 nén nhang nhận E là sư phụ nhé.(:|
Thật đáng nể, ngoài đời bác cũng nói đc nhiều và lênh láng thế này à?
E phải cái rất ko ưa mấy chú tưởng mình có học rồi trịch thượng coi thường những người lao động trông nghèo hơn mình nên e comment tí thôi, làm gì mà bác nhạy cảm quá. Câu này của bác làm e có cảm giác như vậy, nghe như đấm vào xxx:

"Mình nghĩ bụng, thằng này học chưa hết nổi lớp 12, dân lao động đầu tắt mặt tối 100%, so với mình nó có mất 1 tỷ chưa chắc đã học hành tử tế, hiểu biết, lịch lãm bằng mình"

Hi, thôi e xin dừng ở đây chứ ko e cũng ko có khả năng lèm bèm tranh cãi qua lại về 1 việc nhỏ như bác đc, chào bác

2ler

Xe hơi
Em thấy trước khi dừng đèn đỏ cũng nên liếc gương phát để ngộ nhỡ phát hiện xe sau có biểu hiện quá khích còn kịp thời xử lý.

LuckyCar

Xe container
Có mấy vụ ở đường Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Hà Nội, dừng xe đèn đỏ bị xe tải tông chết. Sợ vãi cả lái.

binhnq2

Xe tăng
Có một người bạn nước ngoài họ hỏi em rằng sao " người điều khiển xe ô tô bên nước mày sao cứ thích chạy và dừng sát *** nhau thế nhỉ, cái này bọn tao gọi là những con cừu điều khiển xe. Nhưng bên VN chúng mày lại gọi là những người lái xe bản lĩnh và giỏi ước lượng". Em chịu ko trả lời được chỉ nói đúng một câu bên tao nó gọi đấy là "sành điệu và trình cao".

cụ ko trả lời được là vì cụ chưa giao thông bên kia thôi. bên kia đường thông hè thoáng, sao phải bám *** nhau, bên này đường chật, người đông, xe máy luồn lách. nếu ko nối đuôi nhau thì sẽ ko đi được vì bị 2b tham gia giao thông cản trở. còn cừu hay bò thì cũng tùy, bên đó là cừu thì bên này là biết lái xe, biết thích nghi. Túm lại là 2 hệ qui chiếu khác nhau, ko so sánh được.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Có mấy vụ ở đường Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Hà Nội, dừng xe đèn đỏ bị xe tải tông chết. Sợ vãi cả lái.
Ti vi nó khuyến cáo rồi mờ.Gặp đèn đỏ là phải đi thẳng không thì thằng đàng sau nó chẹt chít liền

Hiep CTM

Xe tải
hoho, mới mấy hôm trước em bị hun *** đấy ạ...nhưng thằng chủ xe Zace xin lỗi ríu rít em cho qua luôn =)), làm người đàn hoàng cũng ko cho

SVC

[Tịch thu bằng lái]
hoho, mới mấy hôm trước em bị hun *** đấy ạ...nhưng thằng chủ xe Zace xin lỗi ríu rít em cho qua luôn =)), làm người đàn hoàng cũng ko cho
Phải nói là cụ Nam Cao giỏi thật.
Cách đây hơn nửa thế kỷ cụ viết Chí Phèo, nhưng những điều cụ viết đến giờ này vẫn cấm sai.
Ta muốn là người lương thiện. Ai cho ta lương thiện

Beck

Xe điện
Đi trên đường Giảng Võ, rẽ xuống khách sạn Hà Nội thấy đèn đỏ dừng lại chờ, ba bốn người đi 2B vượt qua quay lại nhìn mình như trên trời rơi xuống buông một câu "Hâm" rồi đi mất. ơ !!! mình hâm thật à? em nhìn trước, nhìn sau thấy đúng là có mỗi mình dừng lại thật...
Đúng là bác hâm thật, em thì em toàn đi thẳng nếu thoáng để đỡ tắc đường cho người khác bác ạ. Mẹ cái bọn đầu đất nó để cái đèn đỏ ở đấy ngu bỏ ***.

Vuvit

Xe tăng
Bác xe sau hâm mộ e Camry muốn làm quen đây mà;))

coldwinter

Xe tải
Trộm vía, em mới chỉ hay bị 2b bạt tai, đá di't thôi, chưa đến nỗi bị ôm hôn âu yếm như em cam.