[Thảo luận] Hà nội. Muốn dừng đèn đỏ tử tế cũng chẳng xong

RUNE_1800

Xe buýt
Tóm lại là " ko dừng xe khi thấy đèn đỏ , vì xe đằng sau sẽ đâm chết ngay " cái này năm ngoái đã khuyến cáo trên TV rồi mà . Nản!

Chỉnh sửa cuối:

KenBlock1102

Xe tăng
chả biết mưa hay nắng nhưng cái xe mình yêu quý giữ gìn. ai cũng xót. chak là do chút sơ ý bất cẩn thôi.

mong là bác ỉn rút kinh nghiệm dc.

tuvit77

Xe tăng
đến bây giờ e chốt thêm một câu nữa . vỏ xe ỉn quá tồi so với cái giá của nó :-?

bachkhoak40

Xe điện
hehehe, cái tội trời mưa đường trơn phóng nhanh ko phanh kịp
mà kể cũng lạ thiệt, các cụ đi xe ở vn mình có cái tính là rất thích bán đuôi xe trước, cứ thấy xe trước nhích lên 1 bước là mình cũng phải nhích theo 1 bước
Đi đường hn thì ko thể nào tránh va chạm được, hôm nọ xe em cũng bị 1 thằng nó đi chém cua tạt đầu, làm cho xe em bị bong tý sơn
Bác người ở đâu ta ạ? Đường HN bác không bám đuôi thì bao giờ mới đến nơi hả bác?

SVC

[Tịch thu bằng lái]
đến bây giờ e chốt thêm một câu nữa . vỏ xe ỉn quá tồi so với cái giá của nó :-?
Cụ dạy chí phải.
con Ỉn thì em thấy tệ nhất là cái vỏ tôle.
Ai đời, lúc Ỉn mới ra đương hot. Cậu em mua Ỉn rồi cứ gạ em đổi xế.
Em mới thử dùng 1 ngón tay ấn vào giữa cánh cửa thấy nó cứ lùng bùng.
Quả thật chẳng dám tin vào mình nữa:-o
Từ đấy bỏ hẳn ý định đổi Vịt lấy Ỉn. Cứ chạy con kia cho nó lành.
Chật 1 tí cũng chịu được, mờ là thiên hạ phải chịu.
Cái giề chớ ghế lái thì hông có đi ai tranh chấp với mình rồi:D

hoangsonbs

Xe tải
Nhiều lúc chậm 1 tý lại hay

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Có một người bạn nước ngoài họ hỏi em rằng sao " người điều khiển xe ô tô bên nước mày sao cứ thích chạy và dừng sát *** nhau thế nhỉ, cái này bọn tao gọi là những con cừu điều khiển xe. Nhưng bên VN chúng mày lại gọi là những người lái xe bản lĩnh và giỏi ước lượng". Em chịu ko trả lời được chỉ nói đúng một câu bên tao nó gọi đấy là "sành điệu và trình cao".

Xứ Tây nhà nó khác. Ta khác.
Chúng nó là dóng giống bẩn thỉu.
Ta " con Lạc, cháu Hồng" chẳng thể mờ mang ra so với chúng nóa.

16h30 cụ thử vứt cho cái thằng khoai Tây kia con xế. Cụ ngồi ghế phụ.
Cụ bấm lại công tơ mét. Đoạn bẩu nóa: Tao cho mày chạy 3 cây số đường Hà nội giờ này. Xem mày đến bao giờ thì trả được bài.
Cừu với chẳng ngựa.
Lắm chuyện

Tiger Lee

Xe tải
các Bác có thấy Ỉn là cái xe Hàng Mã không ?
Cái *** xe Camry vẫn còn lành , còn cái đầu con Ỉn đã toác toàng toạc rồi

Phamthai

Xe buýt
E biết chỗ đó rồi cụ ạ. Có lần E đi 2b dừng đèn đỏ ở làn đi thẳng lúc trời nhá nhem tối. 1 thằng 2b có lắp đèo hàng chở mấy thùng gì đó, vượt phải E vượt đèn đỏ để đi thẳng, nó đi qua lườm E 1 cái mồm nó bảo là đi đi, dốt thế. Mình nghĩ bụng, thằng này học chưa hết nổi lớp 12, dân lao động đầu tắt mặt tối 100%, so với mình nó có mất 1 tỷ chưa chắc đã học hành tử tế, hiểu biết, lịch lãm bằng mình, thế mà nó còn bảo mình dốt thế như đúng rồi. Đúng là loại ếch ngồi đáy giếng, nhảy nhót lung tung vồ hoa mướp, có ngày nhảy mợ nó vào bánh container cho chết thật kỹ.
P/s: nói chung là ở cái gt vịt này thì đi đâu cũng phải nhìn trước ngó sau, nhất là lúc dừng đèn đỏ, đề phòng trộm cắp, xe khác chạy ẩu, xe sau đâm vào mít. Riêng E bao giờ cũng chớp phanh cho đỏ mít để thằng sau nó biết đã, sau đấy mới phanh ạ. Mặc dù nick của E là phanh gấp nhưng e luôn chẳng muốn phải dùng đến nick của mình. Thật ra cũng chẳng phải giỏi giang gì đâu. Kinh nghiệm sống cả thôi, muốn post lên để chia sẻ cùng mọi người thôi.
chả hiểu cụ hay mợ mà ngoa thế không biết..he he 8->

Phamthai

Xe buýt
Có một người bạn nước ngoài họ hỏi em rằng sao " người điều khiển xe ô tô bên nước mày sao cứ thích chạy và dừng sát *** nhau thế nhỉ, cái này bọn tao gọi là những con cừu điều khiển xe. Nhưng bên VN chúng mày lại gọi là những người lái xe bản lĩnh và giỏi ước lượng". Em chịu ko trả lời được chỉ nói đúng một câu bên tao nó gọi đấy là "sành điệu và trình cao".
Đúng là khoai tây, lắm chuyện, trao lái cho nó đi, bị mấy chú 2B chen ngang vài nhát chả nhấp ga rà côn bám đ ít như miềng ngay ý mà..

nvh_hn

Xe container
Nhiều khi dừng đèn đỏ em cứ kinh kinh, nhỡ chú nào đang mát ga bin cho phát thì khổ:D

Chỉnh sửa cuối:

Ô tô điên

Xe tăng
Xứ Tây nhà nó khác. Ta khác.
Chúng nó là dóng giống bẩn thỉu.
Ta " con Lạc, cháu Hồng" chẳng thể mờ mang ra so với chúng nóa.

16h30 cụ thử vứt cho cái thằng khoai Tây kia con xế. Cụ ngồi ghế phụ.
Cụ bấm lại công tơ mét. Đoạn bẩu nóa: Tao cho mày chạy 3 cây số đường Hà nội giờ này. Xem mày đến bao giờ thì trả được bài.
Cừu với chẳng ngựa.
Lắm chuyện
chẳng có cái gì là khác cả, nếu như xứ ta khi kẹt xe thì xe máy cũng xếp hàng theo thứ tự mà đi, khi tham gia giao thông thì mọi phương tiện hay người đi bộ đều bình đẳng giống nhau trừ những xe đặc biệt như xe công an, cứu thương.....
nói chung là văn hóa xếp hàng của dân ta quá kém, kể từ cách chèn ép nhau lên xe bus, xây nhà lấn chiếm nhau, cái thì ngang cái thì dọc, cái thì xiên, đi đổ xăng cũng chèn lên ko chịu nhường ai, tham gia giao thông thì chỉ nghĩ mình là nhất ko biết chia sẻ nhường đường cho người khác
mấy ông bộ giáo dục cho học sinh, sinh viên nó học hành làm gì nhiều, dậy tụi nó cách học văn hóa, ý thức là đất nước phát triển rùi

Ô tô điên

Xe tăng
Bác người ở đâu ta ạ? Đường HN bác không bám đuôi thì bao giờ mới đến nơi hả bác?
dạ thưa cụ, em đi đường vẫn nhường các xe khác, ko bao giờ chèn cả, quan niệm của em đã tắc thì làn nào cũng tắc, người xưa đã có câu " càng vội thì càng chậm ", gặp đường tắc cho các cụ chèn thoải mái, và em sẽ là người thoát ra chỗ tắc nhanh hơn các cụ

Chỉnh sửa cuối:

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Mưa gió như vậy việc gì chủ xe Camry phải chửi bới, cứ đứng vào lề đường rồi đè ông Innova mà đòi tiền chứ :D
chuẩn bác ạ làm chục củ đút túi sau đó gọi bảo hiểm tới nói lùi nhầm phải cột điện bảo hiểm đền tuốt, tự rưng trời cho của, sợ cái lão ỈN cũng mua BH và đưa nhau vào toy láng hạ thì coi như tàn đời.

LeTai1979

Xe cút kít
Cái tội bám sát *** quá đây mờ, trời mưa mà bám sát nguy hiểm lắm.

hoangbach

Xe hơi
chắc toy việt mang xe ra test độ va chạm đấy chứ các cụ

Matizcoi

Xe cút kít
Đã bảo Hà Nội ko vội được đâu mà ...

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào đi 4B đỗ ở đèn đỏ bị 2B nó đỗ tì vào xe đến lúc đèn xanh nó vít ga cho 1 đường thằng B-A từ đuôi đến đầu chưa vậy :D

PhanhGap

Xe điện
chả hiểu cụ hay mợ mà ngoa thế không biết..he he 8->
Cụ và người thân chắc chưa bao giờ lĩnh thương tích làm kỷ niệm do bọn vô ý thức không bằng lái, bằng giả, phóng nhanh vượt ẩu đâm vào nên vẫn còn dung túng cho chúng nó. Thời buổi này chúng nó chỉ cần biết tiền và tiền, đạo đức suy đồi, giết người cướp của, trộm cắp, buôn bán ma túy, phụ nữ và trẻ em chúng nó còn chẳng từ, huống hồ tham gia giao thông. Đấy là chưa kể những thằng ngông cuồng có ngày nhảy bổ vào chết thảm trước đầu xe người ta, mang vạ, ám ảnh cả đời cho khổ chủ.
Đoạn trường ai có qua cầu mới hay. Thiên cơ bất khả lộ. Nhân đạo với loài cầm thú = tự sát.