[Thảo luận] Hà nội. Muốn dừng đèn đỏ tử tế cũng chẳng xong

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Giời mưa.
Cắm đầu cắm cổ chạy gần về đến nhà thì em vớ được cái đám này.
Ngứa tay móc "súng" ra shot.

Thật tội cho em Camry 2.4 dừng đèn đỏ

Mờ wá. Làm phát nữa.

Khổ chủ đội mưa đứng chửi bới

Ngày thường em cũng hay chạy cắn đuôi hòng vượt đèn, tránh 2b chen vào diễu trước mũi\:D/
Dưng mờ trời mưa thì thui.
Đường ướt. Phanh 1 phát nó dê cho 2 chục mét. Vô phúc xơi phải m ông em nào đẹp đẹp đàng trước thì có mờ đền ốm^:)^

Chỉnh sửa cuối:

toanco_k32

Xe tăng
Giời mưa.
Ngày thường em cũng hay chạy cắn đuôi hòng vượt đèn, tránh 2b chen vào diễu trước mũi\:D/
Dưng mờ trời mưa thì thui.
Đường ướt. Phanh 1 phát nó dê cho 2 chục mét. Vô phúc xơi phải m ông em nào đẹp đẹp đàng trước thì có mờ đền ốm^:)^
Em Ỉn có vẻ bị nặng hơn em Cam. Đằng sau đuôi em Cam toàn đồ nhựa với vỏ tôn, lại đúng vào góc vuông nên chịu lực tốt, chắc chỉ vỡ đèn với méo tẹo thôi. Em Ỉn nắp capo cong gập vào thế kia, nắn lại được tương đối khó. Không biết có hỏng két nươc không.

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Có hôm cháu dừng đèn đỏ bị mấy thằng choai choai 9x chửi. Thôi cho tụi nó làm anh mình vậy :(

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
nghĩ cũng tội chủ nhân các xe ô tô ở HN, có xe ô tô đẹp rồi, giữ cẩn thận rồi nhưng tai nạn với chiếc xe của mình cũng chẳng chừa, ko xe nọ thì xe kia táng vào.

new_farmer

Xe container
nghĩ cũng tội chủ nhân các xe ô tô ở HN, có xe ô tô đẹp rồi, giữ cẩn thận rồi nhưng tai nạn với chiếc xe của mình cũng chẳng chừa, ko xe nọ thì xe kia táng vào.
Đi trên đường Giảng Võ, rẽ xuống khách sạn Hà Nội thấy đèn đỏ dừng lại chờ, ba bốn người đi 2B vượt qua quay lại nhìn mình như trên trời rơi xuống buông một câu "Hâm" rồi đi mất. ơ !!! mình hâm thật à? em nhìn trước, nhìn sau thấy đúng là có mỗi mình dừng lại thật...

Mưa gió như vậy việc gì chủ xe Camry phải chửi bới, cứ đứng vào lề đường rồi đè ông Innova mà đòi tiền chứ :D

Ô tô điên

Xe tăng
hehehe, cái tội trời mưa đường trơn phóng nhanh ko phanh kịp
mà kể cũng lạ thiệt, các cụ đi xe ở vn mình có cái tính là rất thích bán đuôi xe trước, cứ thấy xe trước nhích lên 1 bước là mình cũng phải nhích theo 1 bước
Đi đường hn thì ko thể nào tránh va chạm được, hôm nọ xe em cũng bị 1 thằng nó đi chém cua tạt đầu, làm cho xe em bị bong tý sơn

Chỉnh sửa cuối:

lyhuong

Xe điện
Đúng là thủ phạm có vẻ bị nặng hơn cả nạn nhân khốn khổ kia , quả lày đền mệt đây

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
hehehe, cái tội trời mưa đường trơn phóng nhanh ko phanh kịp
mà kể cũng lạ thiệt, các cụ đi xe ở vn mình có cái tính là rất thích bán đuôi xe trước, cứ thấy xe trước nhích lên 1 bước là mình cũng phải nhích theo 1 bước
Đi đường hn thì ko thể nào tránh va chạm được, hôm nọ xe em cũng bị 1 thằng nó đi chém cua tạt đầu, làm cho xe em bị bong tý sơn
Không nhíc lên thì thằng khác chen vào mất lại gây tắc đường. Cái căn bản là trời mưa chạy nhanh quá hay là có ti men thì chẳng biết.

supra

Xe container
bận gì, bám *** phanh ko kịp thôi ^:)^

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Đi trên đường Giảng Võ, rẽ xuống khách sạn Hà Nội thấy đèn đỏ dừng lại chờ, ba bốn người đi 2B vượt qua quay lại nhìn mình như trên trời rơi xuống buông một câu "Hâm" rồi đi mất. ơ !!! mình hâm thật à? em nhìn trước, nhìn sau thấy đúng là có mỗi mình dừng lại thật...
\:D/ Ở ngã 4 đấy có 2 kiểu đèn đỏ, một đi thẳng, một rẽ trái xuống KS HN. E dừng đèn đỏ khi đèn rẽ trái đỏ còn bị 2B lấy tay đập đập vào đ.í.t xe ra hiệu đi đi nữa cụ ơi. Có lần cũng kiểu dừng đèn đỏ vậy còn bị một 4B đi thẳng nhưng chui vào làn rẽ trái bóp còi, nháy đèn loạn lên.

inovavgj

Xe container
tui đi 2B còn chút nữa bị táng vào mông, nên mỗi lần sắp dừng đèn đỏ ở ngã tư toàn phải nhìn sau xem có 2B or 4B đi đằng sau ko liệu mà dừng

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Không nhíc lên thì thằng khác chen vào mất lại gây tắc đường. Cái căn bản là trời mưa chạy nhanh quá hay là có ti men thì chẳng biết.
Cụ dạy chí phải.
Đường HN đông. Chạy trong phố không cắn đuôi để 2b nó lọt vào, nó múa võ trước mũi ah.
Mà lỗi cũng tại chủ con Camry 1 phần.
Trời mưa như vầy, nếu là em thì thỉnh thoảng liếc gương 1 tí. Thấy đèn thằng đàng sau gần rồi thì thỉnh thoảng nhá phanh cho nó bít là tao dừng bất kể lúc nào đới. Mày tài hay mày vội thì cứ lên đi. Đường là của nhà nước, của tao đâu mà tao giữ.
Hê hê:))

silver309

Xe tải
nói chung báo chủ Cam cũng nóng quá, xe hỏng thì có bảo hiểm (nhưng cũng mất time gọi bh đến), đứng chửi thế cái xe có lành lại ngay đc đâu

ManhLinh.Dinh

[Tịch thu bằng lái]
Để hôm nào em rình còn Ferrari 458 của thiếu gia Hà Lội đi sau em. Em phanh cho phát để thiếu gia gửi sang Ý sửa luôn ;;)

PhanhGap

Xe điện
E biết chỗ đó rồi cụ ạ. Có lần E đi 2b dừng đèn đỏ ở làn đi thẳng lúc trời nhá nhem tối. 1 thằng 2b có lắp đèo hàng chở mấy thùng gì đó, vượt phải E vượt đèn đỏ để đi thẳng, nó đi qua lườm E 1 cái mồm nó bảo là đi đi, dốt thế. Mình nghĩ bụng, thằng này học chưa hết nổi lớp 12, dân lao động đầu tắt mặt tối 100%, so với mình nó có mất 1 tỷ chưa chắc đã học hành tử tế, hiểu biết, lịch lãm bằng mình, thế mà nó còn bảo mình dốt thế như đúng rồi. Đúng là loại ếch ngồi đáy giếng, nhảy nhót lung tung vồ hoa mướp, có ngày nhảy mợ nó vào bánh container cho chết thật kỹ.
P/s: nói chung là ở cái gt vịt này thì đi đâu cũng phải nhìn trước ngó sau, nhất là lúc dừng đèn đỏ, đề phòng trộm cắp, xe khác chạy ẩu, xe sau đâm vào mít. Riêng E bao giờ cũng chớp phanh cho đỏ mít để thằng sau nó biết đã, sau đấy mới phanh ạ. Mặc dù nick của E là phanh gấp nhưng e luôn chẳng muốn phải dùng đến nick của mình. Thật ra cũng chẳng phải giỏi giang gì đâu. Kinh nghiệm sống cả thôi, muốn post lên để chia sẻ cùng mọi người thôi.

Ashimo08

Xe hơi
Có một người bạn nước ngoài họ hỏi em rằng sao " người điều khiển xe ô tô bên nước mày sao cứ thích chạy và dừng sát *** nhau thế nhỉ, cái này bọn tao gọi là những con cừu điều khiển xe. Nhưng bên VN chúng mày lại gọi là những người lái xe bản lĩnh và giỏi ước lượng". Em chịu ko trả lời được chỉ nói đúng một câu bên tao nó gọi đấy là "sành điệu và trình cao".

Biahoi

Xe hơi
Là cái tội bám sát *** nhau mà. Chiều qua, lúc mưa to, cả đoàn xe chạy bò ra trên đường Cầu Giấy, thế mà có chú Vios 29T còn chạm vào *** xe em. May chạm nhẹ vào nhựa nên em cũng ko xuống xem làm gì vì mưa to quá. Sau quả chạm nhẹ đó thì thấy chú ấy ko bám sát nữa. Đi tí nữa thì chú ấy sang làn rẽ luôn

NewPeace

Xe điện
Đi qua ngã 3 ngã 4 không bám nhau thì xe máy chen vào rẽ ngang là có khi bị tắc đứng giữa giao điểm ngay. Trưa hôm qua em cũng đi từ Hoàng Hoa Thám lên Bờ Hồ rồi buổi chiều đi từ về Hồ Tây về cũng vậy nhích tý 1 nhưng cứ lo phanh bị rê, lơ mơ là hôn mông bác đằng trước ngay.