Hà Nội, một trái tim hồng

sv_ngheo

Xe điện
Trước cụ có thớt này http://otofun.net/showthread.php?t=166883 tiêu chí lập thớt rất nghiêm chỉnh nhưng câu chữ ko rõ ràng, ảnh post ko vi phạm gì nên em có xóa đâu... Giá mà đổi tên thớt thành "Carsensor - người bạn của em" thì chắc sẽ ko bị loãng như bây giờ :D

(3) Hãy là chính mình đi... cho xôm (b)
:D
Dạo này em cũng chụp nhiều văn nghệ sĩ lắm, toàn bạn bè cả, chụp nhiều nhưng chưa post thôi. Em thấy thớt đấy có loãng gì đâu, ai cũng có bạn, mọi người đưa ảnh bạn bè lên vui thế còn gì, quan điểm của ae mình khác nhau nhể

Thích là chính mình lắm chứ, mỗi tội em chưa rảnh thôi, với cả giờ em thích quay phin hơn :D

ngaydoclap

Xe container
thi thoảng hót hót dư lày ló mới vui, từ ngày em tu tâm tích đức nền nã dễ thương (hổ báo quá dễ lên làm mod lắm) thớt nhiếp ảnh nhạt ghê lắm, Bi giờ em là em cứ mắc võng xem các cụ tranh luận cho sướng, há há

Em vẫn thấy ảnh cụ Khoai My đẹp.Nghiêng tý giống ảnh Sen của lão Leica,và lão ấy giải thích thế này:

1. leica
    1. Xem hồ sơ
  1. Xem các bài viết
  2. Thư riêng
  3. Xem đề mục blog
  4. Xem bài
  5. Xe tải
    • 416
    • 9 Mã lực
sao ảnh này lại nghiêm bác LC?

với kết cấu của bố cục hiện đại, ảnh báo chí nói riêng và ảnh nghệ thuật nói chung vào thời điểm này người ta ít quan tâm đến đường chân trời hơn bác ạ. nhưng cái chính là khi nào thì nghiêng . Bức ảnh trên đây hơi nghiêng, có cảm giác đổ về một phía chấp nhận đc vì bác thấy bó hoa sen níu mắt người xem lại, tạo ra sự chuyển động của bước chân người cầm hoa sen, giúp người xem cảm nhận được sự vội vàng....nó giống như người chụp chỉ chụp đc một tấm duy nhất mà người xem phải chấp nhận nó .nếu bức ảnh này ko nghiêng, nó sẽ thường thường hơn bác ạ.

Cô bé nhà bên nhìn tôi cười khúc khích

Ồ Em nghĩ không thể áp đặt cái sự nghiêng nghiêng một cách máy móc như vậy được, mà cũng không thể cưỡng bức người xem phải hiểu nghiêng nghiêng như thế được coi là đẹp là cuốn hút hay dẫn dắt người xem được, sao không cho nó nghiêng 23,5 độ luôn cho thêm phần cuốn hút dẫn dụ, mà điều đó phải xuất phát từ ý đồ của tác giả. Không điều gì có thể biện minh cho một khiếm khuyết nhỏ của một tác phẩm bởi sự vô tình của tác giả, Em thấy ảnh cụ Khoai đẹp nhưng vẫn có đôi chút gọi là khiếm khuyết, tuy nhiên tự bức ảnh đó đẹp thì em khen là đẹp thôi, khiếm khuyết cũng nhỏ thôi nhưng vẫn cứ phải nói ra vì cái mồm và cái tay Em nó liên thông hay sao ý :)

Bình X-Five

Xe container
:D
Dạo này em cũng chụp nhiều văn nghệ sĩ lắm, toàn bạn bè cả, chụp nhiều nhưng chưa post thôi. Em thấy thớt đấy có loãng gì đâu, ai cũng có bạn, mọi người đưa ảnh bạn bè lên vui thế còn gì, quan điểm của ae mình khác nhau nhể

Thích là chính mình lắm chứ, mỗi tội em chưa rảnh thôi, với cả giờ em thích quay phin hơn :D
Tại anh thấy ảnh em nghiêm túc chỉn chu lạc lõng giữa 1 rừng ảnh fun, ảnh sìpam nên đánh giá như vậy. Nếu đấy là mong muốn của em thì ok anh hưởng ứng. Có ảnh bạn văn nghệ sĩ thì phọt lên cho anh em ngắm cái nào =D>\:D/

Chỉnh sửa cuối:

anhcobra

Xe container
Ôi, các cụ lôi cả Hiến pháp ra nói chiện thì oách quá, khổ thân các mốc đi dọn rác ở thớt này ghê lắm. Có cái ảnh tặng các mốc, há há

Khoaimy

Xe tăng
@Rắn: lại nét mỗi cái cản chổi. Giỏi quá... :))

Bình X-Five

Xe container
Đẩy xe rác mà panning đc là cũng kinh đấy (b)
Chỉ tiếc là cái xe nằm dí dị ở góc ảnh mà chả biết đẩy đi về đâu :D

littlemouse

Xe tăng
Ôi panning đc cái xe rác là oách rồi, cần gì nó đi đâu anh

Cụ này làm sao phải khách sáo thế. "thế Rác đi về đâu được?????" vote cho cái xe rác ở góc ảnh, trừ mỗi cái mầu xấu kinh hehehhe

em cũng up cái chống sìpam chụp ở Hồ Tây nói luôn cho đỡ thắc mắc có phải ở Hà Nội ko ahj

Khoaimy

Xe tăng
@Chuột nhỏ: ảnh cụ có 2 phần nhưng 2 phần ko liên quan đến nhau ạ. PS hơi quá tay mặc dù em hiểu ý đồ của cụ. Cái đường ranh giới rõ quá, rõ như ban ngày :))

Bình X-Five

Xe container
Riêng ảnh cụ chuột phải xem hôm nào thoải mái đầu óc tí, ko bình thường xem là quay táng :D
Ảnh trên cả gai góc... em cũng chả biết gọi là gì nữa ~X(

Cụ này làm sao phải khách sáo thế. "thế Rác đi về đâu được?????" vote cho cái xe rác ở góc ảnh, trừ mỗi cái mầu xấu kinh hehehhe

em cũng up cái chống sìpam chụp ở Hồ Tây nói luôn cho đỡ thắc mắc có phải ở Hà Nội ko ahj

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com

Ảnh đúng bố cục nhờ hờ hờ hờ!!!!!

Container

Xe buýt
Tôi yêu Hà Nộ biết baoi!

ngaydoclap

Xe container
Một màn cưỡng bức nghệ thuật đến mức thô bạo của công nghệ :( Thế này gọi là bạo hành nghệ thuật cụ nhể

cham_hoc

Xe tăng
phải có quét rác thì mới có rác mà đẩy chớ :bz

Louis Le

Xe tăng
công nhận cái rác nhà cụ chậm học chuẩn cả về ý và ảnh! voka cụ ! em thấy ưng cái bụng !

cuongcali3

Xe máy
Một màn cưỡng bức nghệ thuật đến mức thô bạo của công nghệ :( Thế này gọi là bạo hành nghệ thuật cụ nhể

Ảnh đẹp ợ nhưng giá mà phần nửa trên của anh k gian nó đẹp hơn thì tốt nhẩy trông Hn mình lô nhô quá

Louis Le

Xe tăng
Lại chả có cái ảnh nào à? thôi để em tìm lương khô up lên vậy

mặc dù hơi lộn xộn chút nhưng phải nói ảnh nhà Rắn có độ tương phản rất cao, cụ Rắn chắc rất giỏi về cảm nhận sáng. em rất thích nguồn sáng này giá mà khung cảnh sạch sẽ chút rồi có 1 đôi cô dâu chú rể giữa đường thì đẹp lắm nhỉ, voka cụ post ảnh đẹp để bà con học hỏi=D>