[Thảo luận] Hà Nội: Ford Everest lật ngang vì người lái cho con ngồi vào lòng

Sky_Wu

Xe tải
Chiếc Ford Everest đời cũ màu đen đã đâm vào hàng rào chắn giữa bãi gửi xe dưới chân cầu Vĩnh Tuy và lòng đường trước khi bị lật ngang.

Ngày 27/12/2015, tại gầm cầu Vĩnh Tuy thuộc quận Hoàng Mai, Hà Nội, đã xảy ra một vụ tai nạn liên quan đến chiếc Ford Everest đời cũ màu đen. Theo các nhân chứng tại hiện trường, nguyên nhân của vụ tai nạn là do người lái cho con nhỏ ngồi vào lòng. Sau đó, đứa trẻ đã xoay vô lăng khiến người lái không kịp xử lý và xảy ra tai nạn.

Hiện trường vụ tai nạn

Hậu quả là chiếc Ford Everest đời cũ màu đen đã đâm vào hàng rào chắn giữa bãi gửi xe dưới chân cầu Vĩnh Tuy và lòng đường. Cú va chạm mạnh đã khiến chiếc Ford Everest bị lật ngang. May mắn thay, vào thời điểm xảy ra vụ tai nạn, không có ai bị vạ lây. Do đó, không có thương vong về người trong vụ tai nạn.

Chiếc Ford Everest bị lật ngang.

Tại hiện trường vụ tai nạn, chiếc Ford Everest nằm lật ngang, chắn một phần lòng đường. Hàng rào sắt của bãi gửi xe dưới chân cầu Vĩnh Tuy bị đổ một đoạn khá dài. Hàng rào sắt đã đổ lên một số xe máy và ô tô trong bãi gửi xe.

Chiếc Kia Sorento nằm trong bãi gửi xe bị vỡ đèn hậu.

Tại Việt Nam, một số ông bố, bà mẹ có phần chủ quan khi để con nhỏ ngồi trong lòng sau vô lăng. Đây là hành động khá nguy hiểm vì trẻ nhỏ có thể xoay vô lăng bất kỳ lúc nào. Bên cạnh đó, nếu xảy ra tai nạn, trẻ nhỏ cũng sẽ gặp nhiều nguy hiểm hơn.

Hi vọng vụ tai nạn này sẽ trở thành bài học nhãn tiền cho mọi người lái ô tô khác để tránh xảy ra những vụ tai nạn đáng tiếc.
Hà Nội: Ford Everest lật ngang vì người lái cho con ngồi vào lòng

VECUONG

Xe tải
Không cho ngồi là tốt nhất. Nhưng nếu có ngồi thì cũng phải giữ chặt vô lăng, lái xe đi chậm.

ubisapro

Xe trâu
Không cho ngồi là tốt nhất. Nhưng nếu có ngồi thì cũng phải giữ chặt vô lăng, lái xe đi chậm.
nghĩ sao để vào lòng ngồi vậy cụ? E hiếm khi để trẻ nhỏ 1 mình trong xe với e, cho ngồi ghế phụ còn phải dè chừng vô lăng và cần số, cho vào lòng thì bó tay@@

Civic2306

Xe điện
Cho con ngồi vào lòng như vậy là hành động ngu xuẩn cụ ạ, dù có cẩn thận như nào cũng là ngu xuẩn

Booong

Xe tăng
Không những coi thường tính mạng người khác mà bản thân tính mạng của mình, gia đình mình còn coi thường thì không thể đỡ được. Nhà em không bao giờ cho trẻ em ngồi ghế phụ một mình, nếu ngồi cùng người lớn cũng luôn phải nhắc, nó táy máy phát là hỏng, xảy ra tai nạn ngay.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hôm nọ em đi từ trong Yên hòa ra , thấy 1 con Prado màu bạc bỉm hình như là 30V5252 thì phải , đi lò dò rẽ lên cầu cót rất là lề mề tắc cả đường, lên cầu xong rẽ phải ra đường Láng em định vượt lên thì thằng cha ý lại lại tạt luôn vào lề ép em dúi dụi, 2 lần rẽ đều không xi nhan và lề mề ngáng em ( em đi 2b ) . Bực mình lúc phi ngang xe em ngó sang thì là 1 ông trông mặt mũi cũng sáng sủa , cho con ngồi vào lòng , lái 1 tay phải còn tay trái thì đang cầm 1 cái bát inox chắc đang cho con ăn sáng ^:)^ , em thật lúc ý em chỉ muốn chửi vào mặt thằng ngu đó cho bõ ghét :(

TEPDIU

Xe tăng
Cho con ngồi vào lòng như vậy là hành động ngu xuẩn cụ ạ, dù có cẩn thận như nào cũng là ngu xuẩn
Chuẩn cụ ạ, trước con em còn bé thì cho ngồi ghế phụ, kê đệm và thắt dây an toàn đàng hoàng. Giờ cháu lớn rồi em cho ngồi nghế sau chứ không bao giờ dám nghĩ chứ đừng nói đến cho ngồi vào lòng.

Leo.Yamaha

Xe tăng
Qúa ngu ngốc khi hành động như vậy, cho các cháu ngồi ghế cạnh đeo dây bảo hiểm

cháu lên 3

Xe container
nhóc nhà em cũng hay đòi sang ngồi vặn vô lăng, cứ mỗi lần như thế em lại dừng xe cho sang vặn 1 tí, cho sướng tay, xong nhấc nó sang ghế bên em mới lái tiếp

trinhhunghb

Xe lăn
em cũng thỉnh thoảng cho con ngồi vặn vô lăng nhưng lúc xe đang trong sân nhà mình và để ở số mo thôi...cho vặn và bóp còi inh ỏi..cười toe toét cũng vui...ra đường là cấm..đòi là ăn lươn vào mông luôn

Beliti

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nọ em đi từ trong Yên hòa ra , thấy 1 con Prado màu bạc bỉm hình như là 30V5252 thì phải , đi lò dò rẽ lên cầu cót rất là lề mề tắc cả đường, lên cầu xong rẽ phải ra đường Láng em định vượt lên thì thằng cha ý lại lại tạt luôn vào lề ép em dúi dụi, 2 lần rẽ đều không xi nhan và lề mề ngáng em ( em đi 2b ) . Bực mình lúc phi ngang xe em ngó sang thì là 1 ông trông mặt mũi cũng sáng sủa , cho con ngồi vào lòng , lái 1 tay phải còn tay trái thì đang cầm 1 cái bát inox chắc đang cho con ăn sáng ^:)^ , em thật lúc ý em chỉ muốn chửi vào mặt thằng ngu đó cho bõ ghét :(
Ngâu hết nói Cụ nhể..... Coi chừng mà cho con cả bát cơm cúng vào mồm.

joyride

Xe điện
Thật không thể tin nổi? Sao lại có người vô ý thức như thế?

BiK

Xe điện
Tốt nhất, nếu cho ngồi thì nên nhường vô lăng cho ông con tự lái luôn, chứ em thấy ngồi hai người chật lém ^:)^. Em cũng ạ cụ luôn vì ý tưởng cho trẻ con ngồi chung ghế lái.

phuonghuongngoc

Xe container
Trong cái ngu cũng có cái may là thèng lái xe không thắt dây bảo hiểm nên bóng không nổ vào mặt đứa bé..nếu không thì..=))=))=))

pham minh

Xe container
trường hợp này được gọi là ngu thì chết chứ bệnh tật gì đâu