[CCCĐ] Hà Nội đi Tây Nguyên trải nghiệm đường HCM nhánh Tây

tuangiangqbth

Xe tải
Em chạy từ HN vào Đồng Hới khoảng 3:30-4h chiều vào check in Resort tắm biển bơi bể bơi xem WC hôm sau mới lên đường mà cụ
Cụ xác định ở đồng hới cũng ok. Hôm sau đi ngược lên khe gát đi nhánh Tây thì nên đi sớm. Chú ý quãng đường Khe Gát đến Khe Sanh tầm 220km nhé toàn đường bê tông nên đi hơi ồn, đi hết 6h đấy....
Ngắm cảnh thì lên đỉnh đèo U bò, qua lối vào động thiên đường tầm 20km, nhìn bên trái đường thấy trọn vẹn thành phố Đồng Hới....
Nếu bác cần thông tin thì alo em. Em hiện đi chơi quảng bình đến 22/7... số em 0915.129.638.
Đường Tây thì em đi suốt từ 15 năm trước khi thi công đường này... hiện em là rể quảng bình nhé....

tuangiangqbth

Xe tải
E đang nói vs cụ Bac Nhuoc khái niệm HCM Đông và Tây bắt đầu từ điểm nào, chứ đường tắt nối 2 nhánh Đông - Tây đâu có thiếu.
Nhánh Tây bắt đầu từ khe gát là chính xác....
Địa phận Quảng Bình hiện có 4 đường nối nhánh Tây và đông nhé, đường nối mới làm cũng rất đẹp ạ...

ba_phải

[Tịch thu bằng lái]
Địa phận Quảng Bình hiện có 4 đường nối nhánh Tây và đông nhé, đường nối mới làm cũng rất đẹp ạ...
cụ thông thạo quá, e hóng kinh nghiệm để lên kế hoạch làm chuyến ạ

congnong1975

Xe tải
Ngày 13/7 này em xuất phát từ HN đi Tây Nguyên theo đường HCM nhánh tây bắt đầu từ Khe Gát. Cụ nào đã đi cung này rồi cho em xin chút kinh nghiệm.
Dự tính ngày 1 em đi HN đến Quảng Bình dự kiến 4h đến nơi vẫn kịp tắm biển
Ngày 2 đi từ Quảng Bình đến Khe Gát rồi lên Khe Sanh sau đó thăm sân bay Tà Cơn rồi chạy về A Lưới. Nếu đến A Lưới trước 4h chiều thì em chạy tiếp về P'Rao và ngủ đêm ở đó
Ngày 3 chạy từ A Lưới hơạc P'Rao đi Kontum và Pleiku
Ngày 4 Có thể ở lại Pleiku chơi thêm 1 ngày nếu ở đó có điểm du lịch
Ngày 5 từ Pleiku đi Buôn Ma Thuột
Ngày 6-7 từ Buôn Ma Thuột đi về Quy Nhơn ở lại Quy Nhơn 2 ngày
Ngày 8 từ Quy Nhơn về TP Huế
Ngày 9 từ Huế về HN

Đây là lần đầu em đi cung này nên còn bỡ ngỡ mong được các cụ đã đi rồi chỉ dẫn cho em với. Các điểm du lịch ở Tây Nguyên có những gì? nên đi những đâu, khách sạn và đồ ăn ra sao? mong các cụ có kinh nghiệm chỉ dẫn
Cụ đi đường mòn qua Phước Sơn chú ý xxx bẫy bắt bẩn lỗi đè vạch nhé - Cụ có cam hành trình thì tốt . Nếu biết xe cụ có cam và khẳng định ko đè vạch là xx mời cụ đi ngay
Em kể chuyện của em để cụ lưu ý nhé
Em mới đi về cách đây 10 hôm . Hôm em từ Bắc vào qua địa phận kể trên , đường bê tông rất xấu , nhiều chỗ đơn vị thi công rào đường để đổ bê tông là em phải đi sang phần đường ngược lại ( Có vạch liền màu vàng ) Do đường lạ và xấu em đi chậm rất tuân thủ tốc độ và vạch kẻ đường. Chạy một hồi em bị các chú stop và thông báo luôn lỗi đè vạch , kèm theo đó cho em xem cả hình ảnh , thời gian , tọa độ xe em đè vạch. Thú thật vì rất nhiều lý do em đã .... làm hư xxx. Đi khỏi đó rồi mà em vô cùng thắc mắc, ko thể có chuyện đó được vì mình đã rất chấp hành luật giao thông . Lên tới kontum em đem chuyện ra kể với anh lái xe cơ quan nằm vùng trên này và sự thật là : XXX đã phục sẵn trên núi chụp ảnh khi xe em đè vạch( Bắt buộc ) sang làn bên kia lúc gặp chỗ rào đường để họ đổ bê tông.....
Cho tới bây jo khi em kể lại cho các cụ nghe mà vẫn akay hí hí

FordEverest2007

Xe buýt
Cụ cho hỏi đi từ Đồng Hới đến hang Tám Cô rồi thì đi lối tắt nào sang nhánh tây?

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Ngày 13/7 này em xuất phát từ HN đi Tây Nguyên theo đường HCM nhánh tây bắt đầu từ Khe Gát. Cụ nào đã đi cung này rồi cho em xin chút kinh nghiệm.
Dự tính ngày 1 em đi HN đến Quảng Bình dự kiến 4h đến nơi vẫn kịp tắm biển
Ngày 2 đi từ Quảng Bình đến Khe Gát rồi lên Khe Sanh sau đó thăm sân bay Tà Cơn rồi chạy về A Lưới. Nếu đến A Lưới trước 4h chiều thì em chạy tiếp về P'Rao và ngủ đêm ở đó
Ngày 3 chạy từ A Lưới hơạc P'Rao đi Kontum và Pleiku
Ngày 4 Có thể ở lại Pleiku chơi thêm 1 ngày nếu ở đó có điểm du lịch
Ngày 5 từ Pleiku đi Buôn Ma Thuột
Ngày 6-7 từ Buôn Ma Thuột đi về Quy Nhơn ở lại Quy Nhơn 2 ngày
Ngày 8 từ Quy Nhơn về TP Huế
Ngày 9 từ Huế về HN đến Đông Hà rẽ lên Đông Trường Sơn chạy về Quảng Bình vào QL1A.

Đây là lần đầu em đi cung này nên còn bỡ ngỡ mong được các cụ đã đi rồi chỉ dẫn cho em với. Các điểm du lịch ở Tây Nguyên có những gì? nên đi những đâu, khách sạn và đồ ăn ra sao? mong các cụ có kinh nghiệm chỉ dẫn
Đang mùa mưa nên thay đôi gạt xịn mới. Chạy đường đèo tránh đi ban đêm. Để ý xe tải lấn đường gớm lắm...!
Đưởng HCM nhánh Tây rất đẹp. Cụ nên mang ít thịt hộp và cơm hút chân không mua ở Aeon phòng bị khi không tìm đc hàng quán!!

Nhimyeu1601

Xe hơi
Em nghe các cụ khen cung đường này lắm mà chưa có dịp đi

satphelieu

Xe buýt
Theo các cụ nếu xuất phát khoảng 6h từ Đồng Hới đi có kịp đến Ngọc Hồi, Kontum trước 8h tối không

ba_phải

[Tịch thu bằng lái]
Đi chơi mà sao phải vội thế cụ

bimbim71

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

bimbim71

Xe điện
Các cụ cho em hỏi:Buôn Đôn xịn và fake phân biệt sao ạ?

tuangiangqbth

Xe tải
Cụ cho hỏi đi từ Đồng Hới đến hang Tám Cô rồi thì đi lối tắt nào sang nhánh tây?
Đến hang Tám cô thì chính là nhánh tây rồi cụ nhé.
Nếu từ Đồng hới đi lên, nếu đi vào đường phong nha thì lên hang Tám Cô vẫn ok, hoặc có thể chạy thẳng lên ngã ba Khe Gát rồi rẽ trái....

bạc nhược

[Tịch thu bằng lái]
Đến hang Tám cô thì chính là nhánh tây rồi cụ nhé.
Nếu từ Đồng hới đi lên, nếu đi vào đường phong nha thì lên hang Tám Cô vẫn ok, hoặc có thể chạy thẳng lên ngã ba Khe Gát rồi rẽ trái....
cụ có biết lối đi thẳng qua hang Tám cô là sẽ đến đâu ko ?

bạc nhược

[Tịch thu bằng lái]
Thẳng qua hang tám cô là cửa khẩu với lào cụ nhé, tên cửa khẩu em ko nhớ lắm vì cũng chưa đi bao giờ....
Hôm đi e không kịp hỏi, cũng ko quen dùng map. Đi về mà cứ băn khoăn đoán có lẽ đây là lối vào đường 20 Quyết thắng với những địa danh như Khe Ve, Phu la nhíc....... huyền thoại

bạc nhược

[Tịch thu bằng lái]
À mà cụ mợ nào có ý định ghé thăm hang Tám Cô thì nhớ ăn vận chỉnh tề và kín đáo tý nhé, bận quần sort váy đầm là đứng ngoài nhé
trước khi đi đường HCM T thì nên ghé thắp hương cho Tám Cô, thiêng lắm đó, vì họ hy sinh trong một hoàn cảnh rất đặc biệt và có phần tức tưởi nên vong hồn chưa siêu thoát .......
riêng e đã trải nghiệm và tin là thiêng thật

Website
chinese.com.vn
Hôm đi e không kịp hỏi, cũng ko quen dùng map. Đi về mà cứ băn khoăn đoán có lẽ đây là lối vào đường 20 Quyết thắng với những địa danh như Khe Ve, Phu la nhíc....... huyền thoại
Cụ bỏ ra mấy tiếng tim kiểm học cách sử dụng map đi sẽ dễ hơn rất nhiều đấy

Website
chinese.com.vn
cảm ơn cụ, e có cả Garmin Montana 680 có cài sẵn nhiều hệ bản đồ VN, quốc tế mới nhất......... nhưng không dùng đến.
cụ dùng google map là chuẩn nhất, HN HCM thì cụ mới dùng thể loại khác dc