[Funland] Hà Nội dành cho ai?

Songho

Xe máy
Cụ chủ là người có trách nhiệm với xã hội. Chẳng bù cho em, HN gốc đấy nhưng đọc bài của cụ cứ như là cụ đang viết về nơi nào khác chứ không phải HN đâu.

"Tôi được giáo dục để là người có trách nhiệm với xã hội? Dĩ nhiên, nhưng tôi nghĩ không phải, đó chỉ là mớ lí thuyết suông, tôi mong lo được cho thân tôi là tốt lắm rồi. Trách nhiệm xã hội là một khái niệm trừu tượng mà cơm áo gạo tiền hàng ngày chưa cho phép tôi ngẩng mặt lên để nhận biết nó."

fuji

Xe hơi
"Tôi được giáo dục để là người có trách nhiệm với xã hội? Dĩ nhiên, nhưng tôi nghĩ không phải, đó chỉ là mớ lí thuyết suông, tôi mong lo được cho thân tôi là tốt lắm rồi. Trách nhiệm xã hội là một khái niệm trừu tượng mà cơm áo gạo tiền hàng ngày chưa cho phép tôi ngẩng mặt lên để nhận biết nó."
Em thì nghĩ, nói "trách nhiệm xã hội" nghe có vẻ to tát, nhưng ta vẫn luôn phải thực hiện nó khi sinh sống đấy ạ. Ví dụ đi làm thì bị đóng thuế thu nhập, một phần tiền chi dùng khi tiêu ra là đóng thuế tiêu dùng... sinh con và nuôi dậy chúng cũng là góp phần phát triển xã hội, hành động theo pháp luật, có ý thức khi tham gia giao thông... cũng là thực hiện cái gọi là "trách nhiệm" đó... Có điều, sự "thực hiện" của chúng ta đóng góp ở mức độ nào cho xã hội thì là điều không nhận biết được thôi ạ :)

Một vài ý kiến có sai sót mong các bác thông cảm ^^

Leo09351

Xe buýt
Thôi kệ, mọi chuyện rồi cũng qua...

HnA

Xe tăng
Đánh chết em cũng không bỏ được Hà Nội.
Rộng lòng 1 chút sẽ thấy đáng để khám phá. Tại Hà Nội bạn sẽ thấy cuộc sống yên bình tâm trạng thoải mái và tự do lắm. Cụ cứ nghĩ lại xem.
không đúng!!!!!

phamhungbs

Xe điện
Nói tóm lại a dua a tòng theo mấy anh trí thức nhân sĩ nửa mùa cái gì cũng phản đối thì Mứt cũng chả có mà ăn !!!
Vụ lát đá bờ hồ nhiều người phản đối, họ ko làm nữa, phần lát rất sạch, vững, và đẹp, phần còn lại cập kêng đi nước phọt cả lên ống quần !!!
Cái gì cũng a dau phản đối là ngu , nói nhanh cho vuông .
Cái này chuẩn quá cụ; Thật ra Hà Nội cũng rất đáng yêu nếu cụ nhìn thành phố bằng cái nhìn độ lượng hơn.

que.mot.cuc

Xe máy
Hà nội - trái tim của cả nước, Hà Nội là của cả nước, ứ của riêng ai

Songho

Xe máy
Phản đối, giờ đã thành 1 cái mốt :
Điện hạt nhân chưa xây, nhưng đã bị phản đối ầm ầm, do sợ nổ , Thủy điện ko cho tích nước, vì lo vỡ , nhưng bị cắt điện thì lại hét " phải làm gì đi chứ ? " Họ làm đó chứ, nhưng các anh toàn a dua phản đối, biết cách gì chiều đc các anh ?
Tôi mà làm lãnh đạo, tôi nhốt tù hết những anh nghị mồm to phản đối, phải quyết liệt với bọn này he he !!!

Một cái mốt đáng sợ.

dtrung

Xe điện
Phản đối, giờ đã thành 1 cái mốt :
Điện hạt nhân chưa xây, nhưng đã bị phản đối ầm ầm, do sợ nổ , Thủy điện ko cho tích nước, vì lo vỡ , nhưng bị cắt điện thì lại hét " phải làm gì đi chứ ? " Họ làm đó chứ, nhưng các anh toàn a dua phản đối, biết cách gì chiều đc các anh ?
Tôi mà làm lãnh đạo, tôi nhốt tù hết những anh nghị mồm to phản đối, phải quyết liệt với bọn này he he !!!
mầm non của chuyên chính vô sản đầy rồi, mấy cụ dạy trường trung cấp lãnh tụ vào nhận học sinh