[Funland] Hà Nội dãn cách nhưng Công ty không cho làm nhà. Cần biện pháp cứng rắn hơn.

Nhạc

Xe container
Tố chết mợ nó đi cụ ạ, coi thường tính mạng sức khỏe của nhân viên đồng nghiệp, đẩy người khác vào nguy hiểm để kiếm tiền cũng chỉ là loại thất đức.

Chembao

Xe container
Chắc họ có lý do chứ ko dám làm bậy đâu xảy ra chuyện gì là khởi tố đấy 8-}

dexom

Xe Cứu Trợ
Gọi điện cho đường dây nóng đến phạt thế thôi.

smartdragon

Xe buýt
Cách đây 1 tháng, gò vấp cũng như hn sáng nay. Cầu mong 1 tháng nữa, hn như hải phòng. Hn không chịu đau cấp tiệt k ra đg trong 15 ngày e rằng …à mà thôi

Loe_hờ lú

Xe điện
Công ty em cho các em ấy ở nhà nhưng nó chả chịu. Vì sợ bị trừ lương

Demchinhhang.net

Xe container
Ép GĐ phải ký giấy đi đường, theo quy định thì GĐ phải chịu trách nhiệm nếu có lây nhiễm covid mà
Khốn nạn. Nó ko dám ra CV dừng hẳn, cấm... Vì thế sau này DN khóc vid abc đòi miễn giảm abc vì có chứng cứ. Chơi kiểu này cấm mà vẫn bẻ mồm DN "tôi có cấm đâu?" có CV nào cấm các ô đâu, giấy đúng mẫu là cho đi, còn dính thù lãnh đạo đi tù?

Thạch Hầu

Xe tải
Tình trạng này rõ ràng là có thật, cty em cũng thế.

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Mâu thuẫn lợi ích kinh đấy. Hệ lụy dài tập lắm. NLĐ muốn lương và an toàn, doanh nghiệp tự xoay mà trả, xoay đâu thì xoay. Nhỏ và siêu nhỏ dễ xoay chứ mấy ông nhỡ khéo ngã.
Giãn cách mà bảo hiểm tự động trả lương thì đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

Sơn thật thà

Xe buýt
Đột nhập phạt chết mẹ đi, mỗi lần có mà cả trăm củ, mồi ngon thế sao cap tha nhỉ @_@
Thấy trên mạng xh chả có bao vụ nhân viên báo ca đến phạt vì xin nghỉ dịch ko cho còn gì cụ? Chả nhẽ đùa? :D

tpsbh

Xe hơi
Theo em thì để giảm tắc nghẽn ở Phường và để hạn chế chuyện thằng lđ bắt nhân viên đi làm ta hãy đổi luật là yêu cầu công ty phải tự làm giấy và xin giấy xác nhận của phường thay vì để nhân viên tự xin.
Còn việc đi tiêm vaccine thì Bố lạy thầy, đang từ xếp hàng 1 lần ở chỗ tiêm, bây giờ người đi tiêm phải xếp hàng 3 lần. 1 là mang giấy tờ tới Phường để xin được ra đường để tiêm và test nhanh. 2 là tới địa điểm nguy cơ cao là phòng xét nghiệm để xét nhanh chờ kết quả. Âm tính mới tới tiêm vaccine. Trong khi tỷ lệ dương tính ở VN không cao. Đẻ ra quy định quái thai để dân xếp hàng nhiều như thế, thêm nguy cơ lây bệnh. Cứ có tin nhắn/giấy hẹn tiêm thì cho phép người ta đi tiêm. Tiêm không cần xét nghiệm nhanh (đằng nào độ chính xác không cao và tốn tiền) chỉ cần đảm bảo khoảng cách tại điểm tiêm.

poiuy

Xe ba gác
Theo em thì để giảm tắc nghẽn ở Phường và để hạn chế chuyện thằng lđ bắt nhân viên đi làm ta hãy đổi luật là yêu cầu công ty phải tự làm giấy và xin giấy xác nhận của phường thay vì để nhân viên tự xin.
Còn việc đi tiêm vaccine thì Bố lạy thầy, đang từ xếp hàng 1 lần ở chỗ tiêm, bây giờ người đi tiêm phải xếp hàng 3 lần. 1 là mang giấy tờ tới Phường để xin được ra đường để tiêm và test nhanh. 2 là tới địa điểm nguy cơ cao là phòng xét nghiệm để xét nhanh chờ kết quả. Âm tính mới tới tiêm vaccine. Trong khi tỷ lệ dương tính ở VN không cao. Đẻ ra quy định quái thai để dân xếp hàng nhiều như thế, thêm nguy cơ lây bệnh. Cứ có tin nhắn/giấy hẹn tiêm thì cho phép người ta đi tiêm. Tiêm không cần xét nghiệm nhanh (đằng nào độ chính xác không cao và tốn tiền) chỉ cần đảm bảo khoảng cách tại điểm tiêm.
Làm gì có chuyện nhân viên tự đến phường. Chắc cụ không theo dõi tin tức cũng như các thớt trên này. Cty phải làm bộ hồ sơ theo yêu cầu đưa đến phường rồi phường đóng dấu vào các giấy đi đường. Mỗi phường 1 kiểu hồ sơ nên loạn cào cào.

tpsbh

Xe hơi
Làm gì có chuyện nhân viên tự đến phường. Chắc cụ không theo dõi tin tức cũng như các thớt trên này. Cty phải làm bộ hồ sơ theo yêu cầu đưa đến phường rồi phường đóng dấu vào các giấy đi đường. Mỗi phường 1 kiểu hồ sơ nên loạn cào cào.
Vâng công ty bên em nghỉ hẳn rồi nên em cũng không theo dõi. Nếu chỉ có công ty lên phường xin dấu thì tại sao sảy ra cảnh tắc nghẽn xếp hàng 4 tiếng không có giấy (bốn chấm không)?
Em thấy bạn em sắp đi tiêm, nó cũng chuẩn bị lên phường xin dấu để xin phép đi test nhanh rồi xin phép đi tiêm chủng?
Theo em hãy để người dân lưu thông thật nhanh, tránh lây nhiễm, và đừng có ép dân thực hiện test nhanh vô ích như kiểu đòi test nhanh âm tính mới tiêm vaccine. Tăng thêm khả năng lây nhiễm covid cộng đồng.

poiuy

Xe ba gác
Vâng công ty bên em nghỉ hẳn rồi nên em cũng không theo dõi. Nếu chỉ có công ty lên phường xin dấu thì tại sao sảy ra cảnh tắc nghẽn xếp hàng 4 tiếng không có giấy (bốn chấm không)?
Em thấy bạn em sắp đi tiêm, nó cũng chuẩn bị lên phường xin dấu để xin phép đi test nhanh rồi xin phép đi tiêm chủng?
Theo em hãy để người dân lưu thông thật nhanh, tránh lây nhiễm, và đừng có ép dân thực hiện test nhanh vô ích như kiểu đòi test nhanh âm tính mới tiêm vaccine. Tăng thêm khả năng lây nhiễm covid cộng đồng.
Soát 1 bộ hồ sơ mất 15 phút là ít, mỗi phường vài chục đến hàng trăm DN, không ùn mới lạ đó cụ.
DN người ta 1-2 người đi trực thì cũng 1 bộ HS như DN khác.

quanduc

Xe buýt
Văn phòng dưới toà em của cái bọn gì thời trang thời chủng và 1 cty xây dựng có thiết yếu đâu. Em vẫn thấy đi làm bt, chả hiểu hợp thức hoá giấy tờ cho nv kiểu gì
Mai cụ alo cho chủ tịch phường tố cáo, nói rõ là tôi đã ghi âm cuộc gọi này, gôm nay mà các ông không vào xử 2 C.ty kia trong hôm nay tôi tố cáo lên quận, TP và cung cấp ghi âm cuộc gọi này cho CĐ24h của VTV.
Đảm bảo với cụ Phường vào dọn trong 1 nốt nhạc.

T91

Xe container
Mai cụ alo cho chủ tịch phường tố cáo, nói rõ là tôi đã ghi âm cuộc gọi này, gôm nay mà các ông không vào xử 2 C.ty kia trong hôm nay tôi tố cáo lên quận, TP và cung cấp ghi âm cuộc gọi này cho CĐ24h của VTV.
Đảm bảo với cụ Phường vào dọn trong 1 nốt nhạc.
Cụ chuyên nghiệp thật đấy ạ. Nhưng em ko có số của ct phường

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Em cũng ko hiểu giãn cách ntn có thực sự hiệu quả ko? Khi mà dân vẫn đổ ra đường ầm ầm, xong làm ko chặt, ko nghiêm túc, thì bao nhiêu con người liên đới theo, hệ luỵ kinh tế là 1 chuyện còn bao nhiêu thứ khác nữa. Đề nghị mạnh tay hơn, chặt hơn, và nghiêm túc hơn để người dân chấp hành nghiêm được nhờ...chứ thằng nghiêm túc thực hiện, thằng nhơn nhơn thì bao giờ mới dập đc dịch, vẫn thấy nhiều thằng hung hăng ra đường và ngang nhiên ra đường lắm.

quanduc

Xe buýt
Cụ chuyên nghiệp thật đấy ạ. Nhưng em ko có số của ct phường
Ghế ít, đít nhiều. Đang lúc nước sôi lửa bỏng nên thằng nào chả sợ. Ko gọi cho CT Phường thì gọi hotline mà tố cáo để bảo vệ cộng đồng nơi mình sinh sống.
TTO - Từ ngày 22-7, người dân Hà Nội có thể trực tiếp phản ánh về tình hình phòng chống dịch trên địa bàn TP thông qua đường dây nóng 0889.556.655 và 0889.557.755, qua Zalo hoặc hòm thư tiếp nhận.

• Vodka
Reactions: T91

newmtc

Xe tăng
Khốn nạn. Nó ko dám ra CV dừng hẳn, cấm... Vì thế sau này DN khóc vid abc đòi miễn giảm abc vì có chứng cứ. Chơi kiểu này cấm mà vẫn bẻ mồm DN "tôi có cấm đâu?" có CV nào cấm các ô đâu, giấy đúng mẫu là cho đi, còn dính thù lãnh đạo đi tù?
em cảm giác làm kiểu này nếu dịch có bùng thì lãnh đạo tp sẽ ít mang tiếng nhất ( vì đã cấm rồi, tại dân không nghe, nhân lực mỏng...v.v... ).

Xolabaque

Xe tăng
Càng ra lắm chỉ thị càng thêm rối, thế bây giờ đi tiêm vacxin lại đòi cả test nhanh nữa ạ, hành dân quá thể, đẩy nguy cơ lây nhiễm chéo lên cao tại những nơi tập trung đông người, ubnd phường hay các điểm test nhanh, tư duy thời 0.4