[Funland] Hà Nội dãn cách nhưng Công ty không cho làm nhà. Cần biện pháp cứng rắn hơn.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Tình hình này theo các cụ đến 23 / 8 chúng ta có chiến thắng được con Covid quái ác không các Cụ, cá nhân em thấy HN quản lý theo đúng vết xe của SG nên em thấy ghê ghê. Bên em chấp hành nghiêm chỉnh hơn cả hơn CT16, thấy dịch bệnh bùng lên cả 2 vp mn và mb bên em nghỉ giãn cách hết, giờ thấy báo đài đưa tin mới thấy ngoài đường đông quá, sao lại thế được nhỉ ?, giờ không hiểu thế nào là thiết yếu nữa, nhao hết ra đường, kẹt xe các điểm chốt, giờ xếp hàng lên phường xin cấp giấy. Chết thật kịch đang diễn ra y như những ngày đầu SG lúng túng trong những ngày bùng phát dịch, bọn em doanh nghiệp nhỏ chấp hành đúng,chẳng biết có tồn tại được sau những cơn dịch này không.

CAC

Xe buýt
Vâng công ty bên em nghỉ hẳn rồi nên em cũng không theo dõi. Nếu chỉ có công ty lên phường xin dấu thì tại sao sảy ra cảnh tắc nghẽn xếp hàng 4 tiếng không có giấy (bốn chấm không)?
Em thấy bạn em sắp đi tiêm, nó cũng chuẩn bị lên phường xin dấu để xin phép đi test nhanh rồi xin phép đi tiêm chủng?
Theo em hãy để người dân lưu thông thật nhanh, tránh lây nhiễm, và đừng có ép dân thực hiện test nhanh vô ích như kiểu đòi test nhanh âm tính mới tiêm vaccine. Tăng thêm khả năng lây nhiễm covid cộng đồng.
Đi tiêm chỉ cần cầm hoặc chụp ảnh giấy hẹn tiêm là được.

tpsbh

Xe hơi
Đi tiêm chỉ cần cầm hoặc chụp ảnh giấy hẹn tiêm là được.
Hy vọng thế ạ, hôm qua em thấy trên Otofun kể có bạn đi tiêm không xin dấu của phường nên bị phạt. TV thời sự hôm qua cũng phỏng vấn mấy người về bất cập của việc đòi giấy tờ khi đi tiêm vaccine.

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Văn phòng dưới toà em của cái bọn gì thời trang thời chủng và 1 cty xây dựng có thiết yếu đâu. Em vẫn thấy đi làm bt, chả hiểu hợp thức hoá giấy tờ cho nv kiểu gì
Hình như mỗi nơi làm một kiểu, còn công an thì không dừng hết xe để hỏi giấy tờ được. Tóm được ai thì hỏi thôi ạ. Dân ra đường đông vậy cơ mà.

GiangNH3011

Xe tải
Tư tưởng của nhiều lãnh đạo công ty là phải thích nhìn mặt nhân viên ở văn phòng để kiểm soát, không cho làm ở nhà. Công ty em sản xuất hàng thiết yếu nên nhân viên phải đi làm hết dù kể cả khối văn phòng có thể làm việc ở nhà bằng laptop. Đến công ty thì vẫn tiếp xúc người này người kia như lúc đi vệ sinh, đi ăn, họp hành, trao đổi. Lỡ một người dính F0 thì làm sao? Công ty em chỉ nghĩ đến lợi ích kinh tế chứ chả quan tâm đến sức khỏe, rủi ro cho người lao động.

Hiện HN mình không làm các test kiểm tra dương tính trong cộng đồng chứ em nghĩ là nếu test thử 1 phường, xã thì chắc chắn là có ca. Chẳng qua các bác sợ làm 1 case mà phát hiện ra thì không biết xử lý thế nào để không như HCM nên chả làm gì cả. Tất cả các ca ở HN em thấy đều là người bệnh chủ động xét nghiệm phát hiện ra chứ không có tin nào là xét nghiệm ngẫu nhiên một nơi cả.