[CCCĐ] Hà Nội - Đà Nẵng: Lần đầu làm chuyện ấy!

GaGoGayGo

Xe máy
Kính các cụ!

Trước tiên em xin báo cáo các cụ vợ chồng em vừa hoàn thành chuyến phượt lần đầu tiên trong đời, em lại là lái mới (e lấy xe chưa đc 1 năm) mà có mỗi 1 mình chạy nên thú thực trước khi đi em cũng khá lo lắng. Nhưng lên trên này ngó nghiêng hành trình và chia sẻ của các cụ đã tiếp cho em thêm niềm tin và quyết tâm, và đúng dịp SN vợ cả, em quyết định xách ba lô lên và đi.

Ban đầu em cũng ko định sẽ lập thớt này nên cả hành trình cũng ko chụp nhiều ảnh ọt, nhưng với mong muốn chia sẻ chút ít kinh nghiệm thu lượm được của 1 người lần đầu đi xa theo cung đường này, góp 1 phần nào đó tiếp sức cho những cụ nào cũng đang phân vân, lo lắng như em trước đây thì cũng sẽ cũng có được 1 lần đầu suôn sẻ và thành công.

1. Công tác chuân bị:

- Bảo dưỡng xe: phanh, lốp, lọc gió, lọc dầu ... là những thứ cơ bản cần chuẩn bị trước khi lên đường. Ngoài ra em cũng mang theo 1 bộ vá dùi, dụng cụ thay lốp, bơm lốp 12V để để phòng, nhưng may mắn không dùng đến :)

- Nghiên cứu cung đường:Có 2 cung đường mà các cụ có thể lựa chọn: Đường mòn HCM và QL 1A. Ngoài ra mỗi đoạn có thể có các đoạn đường tránh, đường ven biển cũng là những lựa chọn tuyệt vời cho các cụ nào yêu thích khám phá. Vợ chồng em chọn đi QL 1A chiều đi và về theo đường mòn HCM, tuy nhiên khi về vẫn phải đi theo QL 1A do 1 lý do đặc biệt mà e sẽ nói cụ thể ở phần sau.

- Chuẩn bị quần áo, lương thực: cái này tùy sở thích và thời tiết :D

- Và quan trọng nhất: trang bị kiến thức cần thiết về luật và An toàn giao thông để có thể chiến với xxx khi cần thiết ^^

- Ngoài ra em tham khảo cũng nhiều cụ lên sẵn lịch trình, ăn nghỉ ở đâu, như thế nào để đặt trước nơi nghỉ... và nhiều thứ khác nữa nhưng vợ chồng em cứ đi thôi rồi mệt đâu nghỉ đấy, tối đâu là nhà, ngã đâu là giường, dừng ở đâu thỉ hỏi anh Google đặc sản để ăn uống và gặp nơi nào có thể nghỉ được là nghỉ luôn cho tiện. Nếu cụ nào cần thận có thể nghiên cứu kỹ trước khi khởi hành.

2. Khởi hành:

-
Do công việc không thu xếp được nên em cũng không xin nghỉ được nhiều, chỉ 3 ngày làm việc + T7, CN là tổng cộng 5 ngày nên em đi chuyến này xác định chạy thẳng Đà Nẵng chứ không khám phá nhiều ở dọc đường đc. Nhà em dự định lên đường vào sáng sớm 19/09/15 (đúng SN vợ cả nhà em) nhưng xem lại ngày 07 âm nên em đi luôn từ tối 18/08, đi làm về nghỉ ngơi ăn uống rồi đúng 21h, 2 vợ chồng em lên xe, thằng hướng Pháp Vân ra cao tốc Ninh Bình. Đường này chạy tối vắng, tốc độ tối đa 100km/h nên chả mấy chốc ra đến Ninh Bình. Đoạn từ Ninh Bình đến Thanh Hóa tối nhiều xe tải, nên ko đi đc nhanh, vì vậy 12h đêm nhà e đến TP Thanh Hóa nghỉ qua đêm. Có chụp đc 1 tấm ảnh check in tại Thanh Hóa

Con đường Anh sáng :D

CleoNguyen

Xe buýt
Một mình cụ chạy xe thì vất vả quá, lại còn chạy khuya khuya nữa. Chạy kiểu này, mệt là nghỉ, tối là ngủ cụ ạ

GaGoGayGo

Xe máy
Sáng sớm 19/09, đúng 7h vợ chống em tiếp tục lên đường thẳng theo QL 1 về Vinh, khung cảnh mây núi hữu tình, đường rộng dễ đi

Mặc dù lần đầu đi rất để ý đường, biển báo nhưng không hiểu lơ đãng lúc nào hay bị xe tải che mất mà e bị bỏ sót 1 biển báo khu dân cư, bị dính tốc độ ngay tại Nghi Lộc - Nghệ An 62/50. Xuống làm việc các anh xxx rất vui vẻ và thân thiện hỏi han đi đứng, hành trình thế nào, rồi có gợi ý làm luật để đi cho nhanh. Nhưng đúng tinh thần OF, nhận thấy đúng là mình đã sai, em bảo các anh cứ lập biên bản chiều về em sẽ qua xử lý và nộp phạt. Ký xong biên bản em vui vẻ bắt tay các đồng chí xxx và lên đường. Đây cũng chính là lý do lượt về em phải đi QL 1 để qua Vinh giải quyết biên bản này. Qua đây cũng cảnh báo các cụ tuyến Nghệ An - Hà Tĩnh - Quảng Bình - Quảng Trị bắn tốc độ liên tục, các cụ đi qua đoạn này chú ý khu dân cư và nhẹ chân ga để có được hành trình an toàn.

Từ Thanh Hóa đến Vinh hết 3h, vợ chồng em định tìm đồ ăn nhưng mới 10h sáng nên cũng chưa đến bữa, nên thôi lại cố đi tiếp. Do có lương thực tích trữ trên xe, nên vừa đi vừa nhấm nháp cố đến 14h mới tới Quảng Bình, nhà em dừng lại ăn trưa. Tới Đồng Hới, vợ chồng e chọn 1 nhà hàng bên dòng Nhật Lệ, có món Cua biển nấu Bí xanh cực ngon. Các cụ tới Quảng Bình nên thưởng thức món này, đảm bảo không làm các cụ thất vọng :)

Khung cảnh bên dòng Nhật Lệ:

Chỉnh sửa cuối:

GaGoGayGo

Xe máy
Một mình cụ chạy xe thì vất vả quá, lại còn chạy khuya khuya nữa. Chạy kiểu này, mệt là nghỉ, tối là ngủ cụ ạ
Vâng em cũng chạy đúng tinh thần của cụ, trộm vía không đến mức mỏi như mình nghĩ, cứ nghỉ 1 lát chạy tiếp là thấy ổn, ngủ dậy cái là lại khoẻ như mới :D

GaGoGayGo

Xe máy
16h em xuất phát từ Quảng Bình đi Quảng Trị. Em được chỉ cho 1 tuyến ven biển, tránh QL 1A, tuyến này đường mới mở, đường đẹp có thể phóng mướt ga, nên đi tiết kiệm được chút thời gian (Đến thị trấn Quán Hàu, qua trạm thu phí khoảng 100m là có đường rẽ trái vào). Khung cảnh cũng tuyệt vời, em đi qua mà cứ ngỡ mình đang đi qua những vùng sa mạc trong film Mỹ, bên đường là những cồn cát trắng, con đường lên xuống hút tầm mắt, thi thoảng lại có 1 xe đi ngược chiều, toàn xe to như trong Transfomer :D Một số hình ảnh em chụp lại, không phải là những đoạn đẹp nhất nhưng cũng xin hầu các cụ:

Đội lúc lại có những cồn cát trắng ven đường, vợ chồng em dừng lại tác nghiệp, trông cũng chả khác gì đồi cát bay ở Mũi Né cả ^^

Lúc về cũng qua con đường này, gặp 1 cơn mưa bất chợt, xuất hiện cầu vồng đôi đẹp mê hồn, cũng tại quang cảnh thoáng đãng, phóng tầm mắt ra tới đường chân trời nên quan sát được cầu vồng trọn vẹn hơn. Nhưng nhà em ko có máy ảnh góc rộng chuyên nghiệp, chỉ có mỗi điện thoại cùi nên ko lấy hết đc cả khung cảnh:

Vợ cả vs vợ 2 của em:

Đến Quảng Trị, qua cây cầu Hiền Lương chứng nhân lịch sử, chia 2 miền Nam - Bắc:

Tuyến đường từ Quảng Trị đến Huế đang sửa nên đi mất time, các cụ nên tính time đi qua đây buổi sáng sẽ dễ dàng hơn, em đi đến đây đã xế tối, nên vừa đi vừa mò mẫm, các xe không dám đi nhanh vì cũng không có đèn đường, mà đi 1 đoạn lại gặp đường thi công, nên từ Quảng Trị đến Huế mất đến 2h30p. Vợ chồng em đến Huế là 22h, tìm khách sạn ven bờ sông Hương, nghỉ qua đêm để sáng mai vào Đà Nẵng. Do đường từ Huế vào Đà Nẵng phải qua đèo nên vợ chồng em không cố đc, đợi sáng hôm sau dậy đi cho an toàn.

Chỉnh sửa cuối:

GaGoGayGo

Xe máy
Huế đẹp dịu dàng, đúng là không khỏi xuyến xao khi thấy 1 bóng áo dài trắng thướt tha của 1 nữ sinh trường Quốc học

Bên bờ sông Hương, ngắm cầu Trường Tiền trong thơ ca:

Khung cảnh các con đường bên trong đại nội, cảm giác bình yên lạ lùng

Giữa trung tâm thành phố mà cuộc sống ở đây vẫn trôi đi rất chậm rãi, thảnh thơi. Vào 1 quán ăn mà vợ chồng em nói chuyện cũng như thì thầm, sợ phá vỡ không gian xung quanh. Bên đường là 1 bác già ngồi đọc báo giấy ven đường, các dòng xe chạy qua cứ lẳng lặng, không còi, không khói... xa xa vọng về tiếng nói chuyện của 2 bà bán hàng rong. Có lẽ cũng nhiều bài các cụ nói về Huế quá rồi nên em ko trình bày nhiều nữa. Tiện nói đến quán ăn thì tại Huế vợ chồng em khám phá được 2 món: Bún bò

và các loại Bánh Huế. Quán này trên đường Nguyễn Công Trứ, vợ chồng em vô tình rẽ vào thôi nhưng thấy vào trong toàn ảnh chụp người nổi tiếng đến đây ăn, giá thành cũng vừa phải, bánh ngon, nước chấm hơi cay. Vợ chồng em gọi đủ các loại bánh (6 loại): mỗi loại 40k mà cũng khá đầy đặn.

Con người nơi đây chất phác thật thà, gặp ai em cũng ấn tượng bởi sự chân chất và nhiệt tình, nhớ nhất mua 2 cốc chè sương sa của 1 o ở gần chợ Bến Ngự mà có 5k/cốc, ăn ngon tuyệt cú mèo (Y).

Khanhhqv

Xe buýt
Cụ đi chộp đc quả cầu vồng đẹp quá :D

GaGoGayGo

Xe máy
Tiếp tuyến đường Huế vào Đà Nẵng, đoạn này 2 lần phải qua đèo, trong đó có đèo Phước Tượng và 1 đèo gì em cũng ko nhớ tên, cụ nào thông thái điền nốt cho em. Quả thực đường đèo là 1 trong những đoạn đẹp nhất của hành trình, 1 bên tựa núi, 1 bên nhìn biển, sơn thủy hữu tình. Tuy nhiên qua đèo các cụ chú ý các biển cấm vượt cắm san sát, nhưng luôn gặp 1 xe tải biển ngoại tỉnh bò trên đường với tốc độ 15-20km/h, ko kiên nhẫn mà vượt phát là qua đèo các cụ được vợt lại ngay. Đây là 1 ví dụ:

Qua hầm đèo Hải Vân các cụ nhớ bật đèn, nhiều cụ quên là sang bên kia có hình ảnh camera ghi lại ngay :D

Vợ chồng em vào thành phố Đà Nẵng sau khoảng 15 - 16h di chuyển trên đường (em chỉ tính giờ chạy xe, ko tính nghỉ). đây không phải là lần đầu tiên đến Đà Nẵng nhưng là lần đầu tự chạy xe, tự cảm nhận cảm giác lái xe trong thành phố Đà Nẵng mới thấy đây được gọi là thành phố đáng sống nhất quả không sai. 2 năm quay lại mà mọi thứ thay đổi quá nhanh, đường xá phát triển đồng bộ cùng các công trình. Di chuyển trong giờ cao điểm cũng không có tính trạng ùn tắc, nên hầu như ko thấy bóng của các đ/c CSGT. Đường xá rộng rãi, sạch sẽ được phân làn hợp lý, kết hợp với ý thức tham gia giao thông của người dân tốt nên đi đúng làn đúng đường ko gặp khó khăn gì, ko bao giờ có tình trạng xe máy tạt trước đầu ô tô cả. Hệ thống biển báo, phần làn, rõ ràng, cứ sau đường giao cắt là lại có biển nhắc lại đầy đủ (tuy cũng là biển gộp không đúng quy chuẩn :D). Những đoạn nào bắn tốc độ thì đều có biển rất to "ĐOẠN ĐƯỜNG THƯỜNG XUYÊN GIÁM SÁT TỐC ĐỘ" chứ không có chuyện xxx núp đâu đó bắn tốc độ các phương tiên - quả thực thấy giao thông Đà Nẵng quá văn minh, bao giờ mới nhân rộng được điển hình này ra toàn quốc .

Một số hình ảnh thành phố Đà Nẵng bên dòng sông Hàn, xa xa là cầu Thuận Phước

về đêm:

Về các địa điểm du lịch ở Đà Nẵng thì có quá nhiều nên vợ chồng em không thể đi hết trong quỹ thời gian hạn hẹp, nên chỉ đi được một số nơi như:

1. Dạo quanh bán đảo Sơn Trà - mệnh danh là hòn ngọc của thành phố, tại đây ngắm biển, ngắm thành phố sẽ thấy hết được vẻ đẹp nơi này, một số hình ảnh tại chùa Linh Ứng

2. Buổi tối tại Hội An (di chuyển cách Thành phố Đà Nẵng khoảng 30km):

Cơm gà nổi tiếng

Hội An buổi tối lung linh và huyền ảo với rực rỡ đèn lồng. Bên bờ sông Thu Bồn là phố cổ và bờ bên kia là phố mới, khám phá vào buổi tối là 1 trải nghiệm tuyệt vời.

3. Đến Bà Nà Hill cách TP Đà Nẵng 35km, giá vé cáp treo 550k/ người lớn. Vợ chồng e tranh thủ tự sướng trên tuyến cáp treo đạt 4 kỷ lục thế giới (cáp treo một dây dài nhất thế giới ; độ chênh giữa ga đi và ga đến cao nhất thế giới ; chiều dài một sợi cáp không nối dài nhất thế giới; cuộn cáp nặng nhất thế giới)

Trên đỉnh Bà Nà, thời tiết mát mẻ, dễ chịu, nếu ko có nắng có thể se lạnh, các cụ xem thời tiết để chuẩn bị trang phục cho phù hợp. Giờ các công trình trên này đã hoàn thiện, là 1 nơi đáng để ghé qua với các khu trò chơi miễn phí, xem film 4D, 5D, các lâu đài kiến trúc châu Âu, hầm rượu Debay, vườn hoa Le Jardin D’Amour, khu tượng sáp... khám phá hết nơi này chắc phải mất 1 ngày. Vợ chồng em đi với cái điện thoại, chủ yếu tự sướng nên chẳng chụp đc nhiều ảnh khung cảnh :D có 1 ít hình ảnh tại Bà Nà

Khỉ chạy loăng quăng khu nhà hàng

Tượng sáp:

4. Buổi tối quay lại thành phố ngắm cầu Rông phun lửa - phun nước lúc 21h, cầu quay sông Hàn lúc 24h. Lượn dọc 2 con đường ven sông Hàn là Bạch Đằng và Trần Hưng Đạo để ngắm vẻ đẹp lung linh của thành phố. Cafe bên đường Trần Hưng Đạo ngắm cầu tình yêu, tại đây Đà Nẵng đâu khác gì Singapore :)

Cầu tình yêu

Về ẩm thực, thì có quá nhiều thứ để thưởng thức mà các cụ có thể tìm thấy trên google, nhưng vợ chồng em ấn tượng với bánh tráng thịt heo trên đường Yên Bái (rẻ hơn quán Trần mà chất lượng em thấy cũng ko thua kém gì)

và món bánh canh trên đường Nguyễn Chí Thanh, em ko nhớ rõ tên quán nhưng ngon bổ rẻ, mà vợ chồng em phải vào ăn 2 lần, tiếc là em cũng không chụp ảnh lại.

Hải sản thì do có người dân thổ địa dẫn đi nên em cũng đến đc quán hải sản tươi ngon và rẻ nhất tại đây, quán Bà Cường tại ngã ba đường bờ biền Võ Nguyên Giáp với đường lên cầu Thuận Phước. Hải sản ở đây tươi, đa dạng, vợ chồng em ăn với gia đình anh bạn (5 người) mà hết có 1,1 tr no nê (đủ cả ghẹ, hàu, cá mú, ngao,...)

Đến đây thì đến giờ nghỉ rồi (em tranh thủ giờ làm việc viết report :D), em xin phép về nhà rồi tối em lại viết nốt đoạn cuối hành trình.

Chỉnh sửa cuối:

phucdiep

Xe tăng
Tiếp tuyến đường Huế vào Đà Nẵng, đoạn này 2 lần phải qua đèo, trong đó có đèo Phước Tượng và 1 đèo gì em cũng ko nhớ tên, cụ nào thông thái điền nốt cho em. Quả thực đường đèo là 1 trong những đoạn đẹp nhất của hành trình, 1 bên tựa núi, 1 bên nhìn biển, sơn thủy hữu tình. Tuy nhiên qua đèo các cụ chú ý các biển cấm vượt cắm san sát, nhưng luôn gặp 1 xe tải biển ngoại tỉnh bò trên đường với tốc độ 15-20km/h, ko kiên nhẫn mà vượt phát là qua đèo các cụ được vợt lại ngay. Đây là 1 ví dụ:

Qua hầm đèo Hải Vân các cụ nhớ bật đèn, nhiều cụ quên là sang bên kia có hình ảnh camera ghi lại ngay :D

Vợ chồng em vào thành phố Đà Nẵng sau khoảng 15 - 16h di chuyển trên đường (em chỉ tính giờ chạy xe, ko tính nghỉ). đây không phải là lần đầu tiên đến Đà Nẵng nhưng là lần đầu tự chạy xe, tự cảm nhận cảm giác lái xe trong thành phố Đà Nẵng mới thấy đây được gọi là thành phố đáng sống nhất quả không sai. 2 năm quay lại mà mọi thứ thay đổi quá nhanh, đường xá phát triển đồng bộ cùng các công trình. Di chuyển trong giờ cao điểm cũng không có tính trạng ùn tắc, nên hầu như ko thấy bóng của các đ/c CSGT. Đường xá rộng rãi, sạch sẽ được phân làn hợp lý, kết hợp với ý thức tham gia giao thông của người dân tốt nên đi đúng làn đúng đường ko gặp khó khăn gì. Hệ thống biển báo, phần làn, rõ ràng, cứ có đường giao cắt là lại có biển nhắc lại đầy đủ (tuy cũng là biển gộp không đúng quy chuẩn :D) Một số hình ảnh thành phố Đà Nẵng bên dòng sông Hàn, xa xa là cầu Thuận Phước

về đêm:

Về các địa điểm du lịch ở Đà Nẵng thì có quá nhiều nên vợ chồng em không thể đi hết trong quỹ thời gian hạn hẹp, nên chỉ đi được một số nơi như:

1. Dạo quanh bán đảo Sơn Trà - mệnh danh là hòn ngọc của thành phố, tại đây ngắm biển, ngắm thành phố sẽ thấy hết được vẻ đẹp nơi này, một số hình ảnh tại chùa Linh Ứng

2. Buổi tối tại Hội An (di chuyển cách Thành phố Đà Nẵng khoảng 30km):

Cơm gà nổi tiếng

Hội An buổi tối lung linh và huyền ảo với rực rỡ đèn lồng. Bên bờ sông Thu Bồn là phố cổ và bờ bên kia là phố mới, khám phá vào buổi tối là 1 trải nghiệm tuyệt vời.

3. Đến Bà Nà Hill cách TP Đà Nẵng 35km, giá vé cáp treo 550k/ người lớn. Vợ chồng e tranh thủ tự sướng trên tuyến cáp treo đạt 4 kỷ lục thế giới (cáp treo một dây dài nhất thế giới ; độ chênh giữa ga đi và ga đến cao nhất thế giới ; chiều dài một sợi cáp không nối dài nhất thế giới; cuộn cáp nặng nhất thế giới)

Trên đỉnh Bà Nà, thời tiết mát mẻ, dễ chịu, nếu ko có nắng có thể se lạnh, các cụ xem thời tiết để chuẩn bị trang phục cho phù hợp. Giờ các công trình trên này đã hoàn thiện, là 1 nơi đáng để ghé qua với các khu trò chơi miễn phí, xem film 4D, 5D, các lâu đài kiến trúc châu Âu, hầm rượu Debay, vườn hoa Le Jardin D’Amour, khu tượng sáp... khám phá hết nơi này chắc phải mất 1 ngày. Vợ chồng em đi với cái điện thoại, chủ yếu tự sướng nên chẳng chụp đc nhiều ảnh khung cảnh :D có 1 ít hình ảnh tại Bà Nà

Khỉ chạy loăng quăng khu nhà hàng

Tượng sáp:

4. Buổi tối quay lại thành phố ngắm cầu Rông phun lửa - phun nước lúc 21h, cầu quay sông Hàn lúc 24h. Lượn dọc 2 con đường ven sông Hàn là Bạch Đằng và Trần Hưng Đạo để ngắm vẻ đẹp lung linh của thành phố. Cafe bên đường Trần Hưng Đạo ngắm cầu tình yêu, tại đây Đà Nẵng đâu khác gì Singapore :)

Cầu tình yêu

Về ẩm thực, thì có quá nhiều thứ để thưởng thức mà các cụ có thể tìm thấy trên google, nhưng vợ chồng em ấn tượng với bánh tráng thịt heo trên đường Yên Bái (rẻ hơn quán Trần mà chất lượng em thấy cũng ko thua kém gì)

và món bánh canh trên đường Nguyễn Chí Thanh, em ko nhớ rõ tên quán nhưng ngon bổ rẻ, mà vợ chồng em phải vào ăn 2 lần, tiếc là em cũng không chụp ảnh lại.

Hải sản thì do có người dân thổ địa dẫn đi nên em cũng đến đc quán hải sản tươi ngon và rẻ nhất tại đây, quán Bà Cường tại ngã ba đường bờ biền Võ Nguyên Giáp với đường lên cầu Thuận Phước. Hải sản ở đây tươi, đa dạng, vợ chồng em ăn với gia đình anh bạn (5 người) mà hết có 1,1 tr no nê (đủ cả ghẹ, hàu, cá mú, ngao,...)

Đến đây thì đến giờ nghỉ rồi (em tranh thủ giờ làm việc viết report :D), em xin phép về nhà rồi tối em lại viết nốt đoạn cuối hành trình.
bác có thể nghỉ giữa chặng tại đây đèo phú gia và phước tượng chăng

Hitman67

Xe tăng
cụ chủ xì tin quá nhể :D

minhmo

Xe cút kít
Tiếp tuyến đường Huế vào Đà Nẵng, đoạn này 2 lần phải qua đèo, trong đó có đèo Phước Tượng và 1 đèo gì em cũng ko nhớ tên, cụ nào thông thái điền nốt cho em. Quả thực đường đèo là 1 trong những đoạn đẹp nhất của hành trình, 1 bên tựa núi, 1 bên nhìn biển, sơn thủy hữu tình.
Cái đo đỏ là Đèo Phú Gia cụ nhé.

alecom

[Tịch thu bằng lái]
CN này em cũng vào. cụ chủ còn quán xá nào up lên cho em tham kkhảo nhé. có chup menu thì tốt

duytoank14

Xe đạp
Mình lỡ chuyến đi Đa Nẵng với Công ty, h vẫn tiếc, Ai cũng bảo Đà Nẵng sạch sẽ, gọn gàng. Đúng là đáng sống

emkhongbietdau

Xe tải
E chưa được dịp đặt chân đến Đà Nẵng lần nào, xem ảnh cụ mà thèm :(

VQ_A8

Xe tăng
Chúc mừng cụ có chuyến đi lần đầu. Cụ chủ hơi nhầm địa danh 1 chút: cầu Hiền Lương nằm ở đầu Quảng Trị chứ không phải Hà Tĩnh. Còn cái ảnh Bãi Đá Nhảy là ở đầu Quảng Bình, không phải là trên đường từ Huế vào Đà nẵng.

uran

[Tịch thu bằng lái]
Em đi Đà Nẵng 3 lần rùi mà vẫn muốn quay lại vì con người và thành phố nơi đây. Bao giờ thủ đô chúng ta mới có được lãnh đạo có Tâm, có Tầm như Đà Nẵng :(