Hà nội - Cửa Lò, cũ cũ, mới mới.

HorsePower

Xe container
Cổng Quần thể Sân Golf Cua Lò.
Sân đã đưa vào khai thác. Khách san nhà hàng thì còn đang xây
Có Cụ Mợ bị đặt phong K.Sạn Cửa Lò Golf qua AGODA mà Khách sạn chưa xây nó đã thu tiền.Không biết giải quyết đến đâu.
1 kinh nghiệm đặt phong của riêng em là:
- Search K.sạn.
- Gọi điện đặt phòng.
- Xác nhận đặt chỗ qua email của mình.(Cái này mình yêu cầu để phòng trường hợp họ không giữ phong cho mình, vì mình đã có email theo Địa chỉ khách sạn gửi)
- Thanh toán sau khi đã sử dụng xong dịch vụ.
Kể cả K.sạn 4 sao.
Cái Golf resort đây:

Nhìn từ xa sau rặng cây:

em với cu con về làm giấc trưa:
Đường về:

Chiều tắm biển em có mấy hình bãi tắm sau.

Chỉnh sửa cuối:

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vâng! chả mấy chốc đã đến, giờ em rẽ trái ra đường 1.

ngã tư rộng. còn 28km là ra Yên lý.
Cụ mà đi thẳng là tới nhà em ở cí biển đó đới ạ, e cũng thích đi đường mòn HCM về nhà:)

diepnh81

Xe tăng
Up cho cụ chủ thớt, cụ làm e nhớ chuyến đi Bãi Lữ, Cửa Lò năm ngoái quá, năm nay mới sinh F1 nên k0 đi đc. Đg HCM e cũng hay chạy (đường về quê vợ), và 1 lần bị bắt ở cầu Cẩm Thủy mất 5 lít vì lỗi tốc độ 54/40 ở đoạn đèo đá đổ (qua rừng Cúc Phương 1 đoạn, đầu địa phận TH). E nhớ có mấy đoạn bắn 40km/h đấy cụ ạ, đoạn Nghệ An thì tất cả ngã 4 đều có biển 40km/h, nhưng k0 có biển kết thúc, chỉ hiểu ngầm qua ngã tư là hết hiệu lực biển, đoạn Hòa Bình cũng có 2 đoạn leo đèo có biển 40km/h. Cụ đi Cửa Lò mà k0 vào Bãi Lữ cũng hơi phí nhỉ, e up mấy kiểu ảnh Bãi Lữ cho vui

vitaly55

Xe đạp
Ảnh đẹp, nhìn lại háo hức muốn đi.

babetta04

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ HCM về Vinh chỉ có duy nhất hạn chế tốc độ 50km/h là ở Thọ Xuân thôi. Còn lại đều 80km hết. Nhưng qua TH đoạn từ Ngọc Lặc-Cẩm thủy thường bán tốc độ 80 và lỗi đè vạch, bắn cả ban đêm.Các cụ đi ban đêm lưu ý. Ngày xưa ban đêm đoạn 80 em toàn chạy trên 100, nhưng hôm nọ bị dính phát nên qua TH cứ đúng tốc độ mà chạy.

cuongdt86

Xe tăng
Rồi em với nhóc ra biển.

:-ssX_X8-xCụ chủ ơi, ông nhóc này nhà cụ có tí mực à? Hix hix, máu thế!

HorsePower

Xe container
Up cho cụ chủ thớt, cụ làm e nhớ chuyến đi Bãi Lữ, Cửa Lò năm ngoái quá, năm nay mới sinh F1 nên k0 đi đc. Đg HCM e cũng hay chạy (đường về quê vợ), và 1 lần bị bắt ở cầu Cẩm Thủy mất 5 lít vì lỗi tốc độ 54/40 ở đoạn đèo đá đổ (qua rừng Cúc Phương 1 đoạn, đầu địa phận TH). E nhớ có mấy đoạn bắn 40km/h đấy cụ ạ, đoạn Nghệ An thì tất cả ngã 4 đều có biển 40km/h, nhưng k0 có biển kết thúc, chỉ hiểu ngầm qua ngã tư là hết hiệu lực biển, đoạn Hòa Bình cũng có 2 đoạn leo đèo có biển 40km/h. Cụ đi Cửa Lò mà k0 vào Bãi Lữ cũng hơi phí nhỉ, e up mấy kiểu ảnh Bãi Lữ cho vui

Giờ không còn biên 40 nhé cụ. Duy nhất tại Khe Hạ, Ngọc lắc như cái hình em up là 50.
Mơi các cụ thoải mái 80 nhé.

HorsePower

Xe container
Rồi em với nhóc ra biển.

:-ssX_X8-xCụ chủ ơi, ông nhóc này nhà cụ có tí mực à? Hix hix, máu thế!
Vâng, máu thật. Cháu nó lấy trong Bim Bim, có khi còn Hổ, Báo nữa. Em cũng có 1 cái, 3 ngày sau Chuyển sang Bướm hồng, xanh tươi.

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ cho cháu hỏi là đi đến đoạn nào để rẽ ra Sầm Sơn ợ? Thứ 7 tuần sau cháu đi SS nên đang tìm hiểu đường HCM vì được biết là ở Ninh Bình đang làm cầu nên phải đi đường vòng. Nếu cụ có ảnh cụ thể thì cho cháu xin với nhé :D

T NT

Xe hơi
Cụ cho cháu hỏi là đi đến đoạn nào để rẽ ra Sầm Sơn ợ? Thứ 7 tuần sau cháu đi SS nên đang tìm hiểu đường HCM vì được biết là ở Ninh Bình đang làm cầu nên phải đi đường vòng. Nếu cụ có ảnh cụ thể thì cho cháu xin với nhé :D
Cụ cứ đi đường 1A đến Sầm Sơn nhé Cầu Gián Khẩu(Ninh Bình) đã thông xe rồi, chứ cụ đi đường HCM thì xa lắm.Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

tuancan

Xe tải
Em khoái nhất trò câu mực đêm ở Cửa Lò. Tối đến 3,4 người ra biển thuê một chiếc thuyền thúng 100K bơi ra biển, trời tối om có mỗi cái đèn của chủ thuyền, sợ phết mà cũng vừa thích. Thả cái dây cước xuống, chờ mực cắn và kéo lên, rất thú vị. Sau đó lên bờ nướng luôn trên cái đèn của chủ thuyền và chén -> hải sản tươi sống hehe :>. Hè vừa rồi em ở Cửa Lò 3 hôm, hôm nào cũng đi câu mực.

HorsePower

Xe container
Đi Sầm Sơn thì đi đường 1 nhé Cụ. Đường HCM chỉ lợi nếu đi Nghệ An trở vào.
Nhưng nếu cụ nhất quyết đi cho biết thì chạy thế này:
- Xuân Mai. Cẩm Thủy(thanh Hóa)
- Chưa lên cầu Cẩm Thủy Cụ rẽ trái đi Vĩnh Lộc.(Chỗ có bác cởi trần mặc quần đùi đen trong hìn dưới):

Cứ xuôi xuống là tới Quán Lào , qua 1 cây cầu ở Vạn Hà rồi tới Thanh Hóa.
Đường sẽ xa hơn kha khá Cụ nhé.

Cụ cứ đi đường 1A đến Sầm Sơn nhé Cầu Giám Khẩu(Ninh Bình) đã thông xe rồi, chứ cụ đi đường HCM thì xa lắm.Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ.
Chuẩn.
Em khoái nhất trò câu mực đêm ở Cửa Lò. Tối đến 3,4 người ra biển thuê một chiếc thuyền thúng 100K bơi ra biển, trời tối om có mỗi cái đèn của chủ thuyền, sợ phết mà cũng vừa thích. Thả cái dây cước xuống, chờ mực cắn và kéo lên, rất thú vị. Sau đó lên bờ nướng luôn trên cái đèn của chủ thuyền và chén -> hải sản tươi sống hehe :>. Hè vừa rồi em ở Cửa Lò 3 hôm, hôm nào cũng đi câu mực.
Em có kỷ niệm câu mực kể các cụ:
Bọn em cả đám nhậu cũng phê lắm rồi, đêm đến còn 2 thằng trụ lại được phởn lên đi câu mực.
Sau khi ngã giá....quyết vứt 2 cái phao lên thuyền rồi ra khơi.
Đi được 1g mới ra tới điểm câu (Nhìn KH.Sạn Hòn ngư rõ mồn một)
Thuyền lắc lư thôi rồi vì có sóng lừng: Gió thổi ra, sóng đánh vào.
Thoạt đầu em và cậu bạn còn ngồi trên thành thúng, sau 2 thằng chẳng ai bảo ai ngồi thụp xuống rồi hô: Về!
Ôi chặng về nó mới xa. Nôn nao, ruột gan lộn tùng phèo. Sóng do rượu trùng khớp với Sóng biển làm đầu em trao đảo thôi rồi.
Thế là em làm cái :Lọe............... xanh màu kem Cốm cả 1 vùng biển (chiều em có cho bọn trẻ đi ăn kem, giải nhiêt luôn bằng 2 cái Kem cốm)
Từ đó em Chào luôn mấy món câu kẹo ạ.

HorsePower

Xe container
Xe này biển 29LD của ABC đó bác, xe HĐ k phải hung thần đâu ạ :D
Vâng. Em thấy mấy cái Đỏ đỏ này giống nhau.
Vây không phải Hung thần mà là .....THIÊN thần, hay Thánh thần gì đấy.hehe...
Đám 37 chạy đường 1 em chứng kiến khá nhiều gây tai nạn trên đường 1. Đặc biệt địa phân Nghê An thì phóng nhanh , vượt ẩu phát hãi.

HorsePower

Xe container
Vài hình anh Cửa Lò:
Bãi tắm chiều tà tà:

Hòn Ngư xa xa:

Dịch vụ Xe máy nước phóng tung bọt nước:

Xưa mặc 2 mảnh là chuyện lạ, giờ kể cả người dân địa phương cũng xài.
Duy chỉ có Đà nẵng em thấy người dân vẫn chạy xe ra và nhào cả quàn áo xuống. Nhìn khách Du lịch mặc đồ bơi vẫn lạ:

Đến chiều tắt nắng thì ôi thôi là đông> "Bãi biển đời người"

HorsePower

Xe container
Hôm sau em với nhóc lại lườn đi đảo Lan Châu.
Xưa cứ sáng thì mới đi bộ ra đảo đựoc. Chiều Thủy chiều lên ngăn đảo với đất liền 1 quãng vài trăm mét.
Giờ 1 con đường được đắp lên nên ra đảo cũng thuận tiện:
Cầu cảng:

Bãi đá phía Đông:

Bãi Cửa Lò nhìn từ trên Đảo:

Bên kia:

Em thắc mắc có cái bia ghi Mộ Tiên???

Công Sự:

HorsePower

Xe container
Đảo cô quạnh tuy rất gần bãi Cửa lò nhộn nhịp. Du khách chỉ tắm biển mà chẳng mấy người tìm đến đây chơi.

Nước trong nhìn thấy cả đàn Cá con con bơi. Chắc loại Cá cơm mấy quán Bia hơi vẫn bưng ra cho khách như màn chào hỏi:

Vẫn bãi đá:

Thôi nắng quá, 2 bố con rút:

Chỉnh sửa cuối: