[Funland] Hà Nội có thiếu trường cấp 3 không

taiadau

Xe điện
Ai bảo cụ tính tb môn kiểu đấy ạ :)) em đảm bảo ko đứa trẻ nào đi thi tính kiểu đấy cụ ạ vì ko bao giờ tính trước thi văn được bao điểm cả :)) 1 cách tính ko có ý nghĩa tí nào luôn :)) kể cả thi đại học
Cụ phải xem trong ngữ cảnh nào chứ.... đây là lấy vd vì cụ kia nói tb môn 8đ (biết kq rồi) nên ướm vào thôi.

Chỉnh sửa cuối:
thực ra trong dg chính phủ VN làm quá tốt rồi. CP chỉ đảm bảo phổ cập tới THCS thôi, do dân trí ,, thấp nên cứ phải đâm đầu đi học trường công, lên ptth là phân cấp rồi, giỏi thì trường chuyên, dốt tí ra dân lập, dốt nữa thì GDTX, không thì ra học nghề ai cấm đâu.
cái dở là do qq cao dân túy quá thôi. nhất là qq HN

phuongmit

Xe cút kít
Cụ lấy số điểm 8 văn tính ra tỉ lệ trên số học sinh thì là rõ. Cái khái niệm "ko ít" nghe nó chán lắm
Fb bạn e 3 người có con thi thì cả 3 đều 8 điểm văn trở lên, các cháu đó cũng học cấp 2 thường thôi k clc, chuyên chọn gì nên e nghĩ phổ điểm đó năm nay gặp nhiều, còn so với tỉ lệ thì đúng là k nhiều :)) nhưng việc đó k cần bàn sâu lắm đúng k cc, vì thông tin cụ kia đưa là tb 8 điểm/gần 8d 1 môn mà vẫn phải học ở ngoại thành và e có ý kiến là tầm điểm đó nội thành vẫn có trường

TorienT

Xe container
Fb bạn e 3 người có con thi thì cả 3 đều 8 điểm văn trở lên, các cháu đó cũng học cấp 2 thường thôi k clc, chuyên chọn gì nên e nghĩ phổ điểm đó năm nay gặp nhiều, còn so với tỉ lệ thì đúng là k nhiều :)) nhưng việc đó k cần bàn sâu lắm đúng k cc, vì thông tin cụ kia đưa là tb 8 điểm/gần 8d 1 môn mà vẫn phải học ở ngoại thành và e có ý kiến là tầm điểm đó nội thành vẫn có trường
Năm nay 8.9.9 là mức học ổn thôi.

ldvie39

Xe tải
Mật độ chung cư mọc như nấm, dân thì đổ về Thủ đô làm ăn ngày 1 nhiều.

Tương lai chắc nhiều cụ sẽ phải gửi con mình về Quê để học ấy chứ.

Phòng và vé

Xe tải
(8+8)x2 + 8 = 40 thì cụ tra bảng là biết :D

Tuy nhiên thông tin kiểu đấy cụ nên bỏ qua ngay cho em ko lại ảnh hưởng đến f1 nhà cụ :)) em ko biết ngày xưa cụ thi kiểu j nhưng ko bao giờ trẻ con đi thi nó tư duy kiểu đấy cụ ạ :)) thi được 8 điểm văn thì trình độ cũng đã nằm trong 1% đến rất hữu hạn học sinh toàn cầu rồi :))
Ha ha, con em năm ngoái thi dc 9d văn đây mà em thấy văn vẻ nó cũng bình thường. Ko được lãng mạn hay có năng khiếu viết văn lắm.
Nói chung em thấy thi điểm văn cao thì cần có đầu óc tư duy liên tưởng tốt tý, + giáo viên dậy ổn là ok ngay.

patuana76

Xe container
Tại sao vấn đề này lại chỉ xảy ra ở nội thành Hà Nội mà không phải ở địa phương hay vùng nào khác của thủ đô?
Đó là câu hỏi mà chắc chắn câu trả lời nằm ở việc quy hoạch hạ tầng của người lớn chứ không phải nằm ở trình độ giỏi/dốt của các cháu như nhiều bác vẫn đang lầm tưởng.
40 điểm không đỗ không phải là dốt, 20 điểm vẫn đỗ không phải là giỏi hơn đâu!

uây tầu

Xe tải
(8+8)x2 + 8 = 40 thì cụ tra bảng là biết :D

Tuy nhiên thông tin kiểu đấy cụ nên bỏ qua ngay cho em ko lại ảnh hưởng đến f1 nhà cụ :)) em ko biết ngày xưa cụ thi kiểu j nhưng ko bao giờ trẻ con đi thi nó tư duy kiểu đấy cụ ạ :)) thi được 8 điểm văn thì trình độ cũng đã nằm trong 1% đến rất hữu hạn học sinh toàn cầu rồi :))
Cụ lại không cập nhật điểm thi năm nay rồi. Văn bây giờ 8đ là quá bình thường luôn nhé.

tieunhupha

Xe điện
Thì mình cứ làm đúng quy hoạch xây dựng (ví dụ cái khu HH Linh Đàm xây sai phép là gọt hết, đất nhảy dù là thu hết, dân sai phạm đập hết thì Hà Nội sẽ vãn người thôi, học hành sẽ đỡ căng thẳng ngay, phỏng ạ.
Cứ để đó thì cứt trâu để lâu mới hoá bùn cụ ạ. Giờ xử lý sai phạm đoa thì phải bỏ tiền mà bỏ tiền thì phải có lý do là thằng nào làm trái, vậy thì phải xử thằng làm trái là xây lái và cho xây láo. Xử thế thì phải xây nhà tù gấp vài chục lần giờ ý chứ. Nhưng em thích. :))

Koka2015

Xe tăng
thực ra trong dg chính phủ VN làm quá tốt rồi. CP chỉ đảm bảo phổ cập tới THCS thôi, do dân trí ,, thấp nên cứ phải đâm đầu đi học trường công, lên ptth là phân cấp rồi, giỏi thì trường chuyên, dốt tí ra dân lập, dốt nữa thì GDTX, không thì ra học nghề ai cấm đâu.
cái dở là do qq cao dân túy quá thôi. nhất là qq HN
Cụ là điển hình của dân trí thấp, bằng chứng là chỉ trong có vài câu mà cụ mắc quá nhiều lỗi chính tả. :))

kysingheo

Xe buýt
NTT nó thuộc top 100 trường ngon nhất VN và cũng trong số vài trường ngoài chuyên ở HN được ĐHQG Úc xét tuyển bằng học bạ đấy. HN có 4 trường thôi, k tính chuyên. Vậy công khá của cụ là trường nào vậy :))
cụ ấy đang nói chuyện 25 năm trước, ko phải bây giờ.

• Vodka
Reactions: Mzc

phuongmit

Xe cút kít
Cụ là điển hình của dân trí thấp, bằng chứng là chỉ trong có vài câu mà cụ mắc quá nhiều lỗi chính tả. :))
ông thần đầy hôm nọ còn đòi so bằng cấp, học hàm học vị nữa, bảo về học lại chính tả, cách trình bày word thì bảo học cao rồi cái đó k quan trọng, ahihi :))

tôi học cao hiểu rộng trí tuệ uyên bác . Cụ ko tin thì so .... bằng cấp :)) .mỗi lần tôi nói vụ này mấy cụ anti ẳng ẳng mấy câu nặn cmn mất . chả vui tẹo nào :))

ông thần đầy hôm nọ còn đòi so bằng cấp, học hàm học vị nữa, bảo về học lại chính tả, cách trình bày word thì bảo học cao rồi cái đó k quan trọng, ahihi :))
moi bằng cấp ra đây rồi bốc phét . ẳng ẳng lén e khinh :)) .con học dốt mà đòi vào trường điểm. :)) vào ko được cào mặt ăn vạ chửi ngành gd .
cụ là ko cớ cửa đấu với e đâi . e thật . thôi cụ lôi con cụ ra đấu với con e đi . :)) :)) lâng này mà cụ im im là nhụt ơi nà nhụt nhé :))

phuongmit

Xe cút kít
moi bằng cấp ra đây rồi bốc phét . ẳng ẳng lén e khinh :)) .con học dốt mà đòi vào trường điểm. :)) vào ko được cào mặt ăn vạ chửi ngành gd .
cụ là ko cớ cửa đấu với e đâi . e thật . thôi cụ lôi con cụ ra đấu với con e đi . :)) :)) lâng này mà cụ im im là nhụt ơi nà nhụt nhé :))
cái tầm chính tả còn k sõi thì chả cần nói gì thêm đâu, khôn ngoan nó lồ lộ rồi mà :))

cái tầm chính tả còn k sõi thì chả cần nói gì thêm đâu, khôn ngoan nó lồ lộ rồi mà :))
vậy đến đời con cũng ko tự tin à.:( học vấn bỏ qua . con cụ ko có cửa đâu . chả 1 chút nào nuôn :)) đo chiều cao nhé . con e chấp con cụ 3cm ;)) dám hem. nhìn cụ chém gió biết gen lùn rồi. :)) .
cho 5p suy nghĩ nhé. sau 5p tô out of đi uống ca phe mai vào lại. tức là tức 1 minh đừng trách e. :))

Thuem

Xe buýt
Khu vực học tốt thì tỉ lệ trường công ít, chỗ lại thừa trường công, lẽ ra chỉ nên học hết lớp 9 lại vẫn được học C3, hậu quả là... như các cụ thấy phía trên đó, lãng phí nguồn lực 😜
Rất là buồn 😞

phuongmit

Xe cút kít
vậy đến đời con cũng ko tự tin à.:( học vấn bỏ qua . con cụ ko có cửa đâu . chả 1 chút nào nuôn :)) đo chiều cao nhé . con e chấp con cụ 3cm ;)) dám hem. nhìn cụ chém gió biết gen lùn rồi. :)) .
thôi còm cuối về ông ngáo chỉnh tả, học cho sõi tiếng Việt đã rồi bàn chuyện tiếp, k nhìn nó rất ngu ngơ, thua cả bọn cấp 1, học cao như ông k nhận ra điều đó à :))

BMW X10

Xe điện
Ha ha, con em năm ngoái thi dc 9d văn đây mà em thấy văn vẻ nó cũng bình thường. Ko được lãng mạn hay có năng khiếu viết văn lắm.
Nói chung em thấy thi điểm văn cao thì cần có đầu óc tư duy liên tưởng tốt tý, + giáo viên dậy ổn là ok ngay.
Điểm văn cao và giỏi văn, tôi thấy chẳng liên quan gì, ở xứ này.

Các cháu, như cháu nhà tôi, được/bị ép học thuộc lòng.
Đành là bây giờ và lớp trên nó có khác rồi, nhưng mô hình tốt đẹp kiểu Bà ngoại tóc trắng như cước nhai trầu bỏm bẻm hay Con gà trống hùng dũng trên hàng rào, nó vẫn tồn tại.

Trầu và Gà trống, tôi đoán mò là 95% học sinh lớp 9 nội đô không biết.