[Funland] Hà nội chán nhỉ.

Trục

Xe ba gác
Mấy nick đều cùng 1 giọng quy chụp người khác "chửi" vs "ko hàm ơn" thôi, cụ ko phải chối!
Cơ khổ, quê cụ Hoàn Kiếm, không mở được đường thì Quận dùng quỹ lát đá vỉa hè, tôn tạo cảnh quan, xây công viên, bọn dân quê em làm gì dám có ý kiến.
Quê ai người đó hưởng hạ tầng và những tiện ích do quỹ của dân cư góp sức (trích ra một phần nguồn thu tại chính quận/huyện đó, còn lại nộp về ngân sách TP, TP lại nộp một phần cho NSNN), kêu giề, chả có lẽ kêu dân quê đó cúng tiền công đức cho quê khác mở đường. =))

Trục

Xe ba gác
Hihi,thì ý e đúng là thế mà cụ,có cụ lại bảo e cùn cơ,về cơ bản họ thích tin vào cái gì họ muốn tìm,nên e troll cho vui chứ Ko tốn công như cụ,vì có giải thích thì cũng Ko thèm nghe
Vầng, tất cả cũng chỉ do vấn đề Hiểu biết mà ra, phỏng Cụ?

Linhcuuhoa

Xe hơi
Cơ khổ, quê cụ Hoàn Kiếm, không mở được đường thì Quận dùng quỹ lát đá vỉa hè, tôn tạo cảnh quan, xây công viên, bọn dân quê em làm gì dám có ý kiến.
Quê ai người đó hưởng hạ tầng và những tiện ích do quỹ của dân cư góp sức (trích ra một phần nguồn thu tại chính quận/huyện đó, còn lại nộp về ngân sách TP, TP lại nộp một phần cho NSNN), kêu giề, chả có lẽ kêu dân quê đó cúng tiền công đức cho quê khác mở đường. =))
Quê e cũng hoàn kiếm gộc,đi làm đường vành đai 2 cũng tắc lòi,chả lẽ lại chửi có một tí Ko làm vẫn để tắc suốt,e thông cảm được cái vụ quốc lộ 1 nếu các cụ ý đi lại thường xuyên,đằng này bức xúc vì làm cái cụ ý về quê ăn Tết bị tắc

Mấy nick đều cùng 1 giọng quy chụp người khác "chửi" vs "ko hàm ơn" thôi, cụ ko phải chối!
Ở sát nhà tôi, ông ấy chửi không lẽ tôi phải bảo nó khen.
Còn cụ vừa mới bảo “thớt chung HN sao không có quyền vơ vào”.
Cụ trên nói cụ lươn lẹo quả không sai.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Quê e cũng hoàn kiếm gộc,đi làm đường vành đai 2 cũng tắc lòi,chả lẽ lại chửi có một tí Ko làm vẫn để tắc suốt,e thông cảm được cái vụ quốc lộ 1 nếu các cụ ý đi lại thường xuyên,đằng này bức xúc vì làm cái cụ ý về quê ăn Tết bị tắc
Thớt đang nói về quốc lộ đoạn trên địa phân thủ đô, quê đâu cũng được quyền có ý kiến (hoặc "chửi" theo cách quy chụp của 2 cụ), nhé!

Linhcuuhoa

Xe hơi
Ở sát nhà tôi, ông ấy chửi không lẽ tôi phải bảo nó khen.
Còn cụ vừa mới bảo “thớt chung HN sao không có quyền vơ vào”.
Cụ trên nói cụ lươn lẹo quả không sai.
Cụ ấy quote khôn vãi nhái,cái còm e bảo e tôn trọng cái bức xúc của các cụ ấy thì Ko thấy quote,khôn thế quê cụ còn Ko ạ

Linhcuuhoa

Xe hơi
Thớt đang nói về quốc lộ đoạn trên địa phân thủ đô, quê đâu cũng được quyền có ý kiến (hoặc "chửi" theo cách quy chụp của 2 cụ), nhé!
Cụ bức xúc thì cứ chửi,chả ai cấm,e còn nói tôn trọng ý kiến chửi của cụ,nhưng tranh luận mà nhét chữ vào mồm nhau là lươn lẹo,hí hí

ctth

Xe hơi
Đường Hà Nội cuối năm vắng vẻ lắm ạ!

Trục

Xe ba gác

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bức xúc thì cứ chửi,chả ai cấm,e còn nói tôn trọng ý kiến chửi của cụ,nhưng tranh luận mà nhét chữ vào mồm nhau là lươn lẹo,hí hí
Tự cụ quote bài e và nhét chữ "chửi" nhé.
Còn việc e ý kiến trong thớt là thực hiện quyền và trách nhiệm công dân, cụ nói gì mặc cụ, đừng quote bài e nữa, thế nhé.

Cụ ấy quote khôn vãi nhái,cái còm e bảo e tôn trọng cái bức xúc của các cụ ấy thì Ko thấy quote,khôn thế quê cụ còn Ko ạ
Thôi cụ ạ, em nói từ đầu về 1 câu của hàng xóm, cụ ta bảo em là nó chửi thế nào. Có lẽ em đợi ông hàng xóm về quê ăn tết xong em phải dắt lên ra mắt cụ ấy. Bình thường em ít dùng biểu tượng nhưng lần này phải làm 1 cái :))
Đỉnh cao của lươn lẹo.

Chỉnh sửa cuối:

Linhcuuhoa

Xe hơi
Vậy chủ thớt và những ai có nhu cầu sử dụng đường, nhu cầu phàn nàn đúng thực trạng thì kệ người ta, sao cụ cấm ko cho nta nói rồi còn đòi nta "mang ơn" ;))
Nguyên văn của cụ đây,chữ chửi mà cụ thắc mắc đâu,đoạn e cấm Ko cho ngta nói đâu,đoạn đòi ngta “hàm ơn” mà cụ nhét thẳng vào mồm e đâu,cụ trích ra đây thì e nguyện quỳ xuống xin lỗi cụ,còn Ko trích được thì chỉ cần cụ nhận mình lươn lẹo là đủ ạ

Nguyên văn của cụ đây,chữ chửi mà cụ thắc mắc đâu,đoạn e cấm Ko cho ngta nói đâu,đoạn đòi ngta “hàm ơn” mà cụ nhét thẳng vào mồm e đâu,cụ trích ra đây thì e nguyện quỳ xuống xin lỗi cụ,còn Ko trích được thì chỉ cần cụ nhận mình lươn lẹo là đủ ạ
Em lại khuyên cụ lần nữa, thôi cụ ạ. Em đang chuyện về 1 người sống ở nơi khác tới lập nghiệp ở HN hoặc tp khác nếu được thành công thì cũng biết mang ơn mảnh đất dung dưỡng mình. Nhưng cụ ấy lươn lẹo bẻ lái sang hàm ơn của chủ thớt hay ai đó phàn nàn về giao thông.

Linhcuuhoa

Xe hơi
Thôi cụ ạ, em nói từ đầu về 1 câu của hàng xóm, cụ ta bảo em là nó chửi thế nào. Có lẽ em đợi ông hàng xóm về quê ăn tết xong em phải dắt lên ra mắt cụ ấy. Bình thường em ít dùng biểu tượng nhưng lần này phải làm 1 cái :))
Đỉnh cao của lươn lẹo.
Bức xúc thì ai cũng có thôi cụ ạ,e cũng bức xúc nhà nước Ko làm cho e cái đường riêng để e đi làm cho đỡ tắc,có mấy km thôi mà mãi Ko chịu làm,haha,còn ý chính của các cụ ý thì chúa mới hiểu,e cũng hiểu

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Đỉnh cao của lươn lẹo.
Lươn lẹo hạy ko nó thể hiện ra đây:

Em nghĩ nó là một dạng vô ơn cụ ạ, HN cũng như 1 số TP lớn khác, dễ sống, dễ kiếm tiền. Gì thì gì 1 năm 365 ngày thì 4/5 họ sống ở đó thì cũng phải hiểu, mình có như ngày hôm nay, có cơm ăn áo mặc, xây nhà ở quê, thậm chí bản thân, con cái cũng lai giọng nói nơi mình ngụ cư. Nên hàm ơn nó chứ đừng sỉ vả nó.
có một đoạn ql1 A thì gào mồm lên chửi,e thấy ai chửi có 2 vấn đề,một là về nhận thức,hai là mượn cớ chửi chính quyền cho sang mồm

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Có công bôi đậm thì có công đọc hiểu đi kẻo người ta coi thường. Đến là mệt, lại còn khoe tôi ….
VIết gì xong quên (chối) luôn dc à?
Nhắc lại chủ đề thớt cho khỏi lươn khươn nhé:

Năm nào cũng thế. Cứ dịp lễ tết, ngày nghỉ là em lại đi xe máy về. Mà chục năm nay, năm nào cũng vậy. Tắc đến ngẹn cả cổ chai ra. Nghĩ mà nản cái quốc lộ1a đoạn qua hà nội. Chẳng xứng tầm thủ đô tí nào. Bé tẹo, mà còn tắc lòi ra. Không biết khi nào các cụ bên trên mới chịu làm lại cái tuyến đường này. Nghĩ cảnh lễ tết hay hằng ngày xe cont tránh cao tốc toàn đi qua tuyến này nghĩ mà nản cho thủ đô quá. Quốc lộ 1A đoạn qua thủ đô, đúng là thua xa các tỉnh.