[Thảo luận] Hà nội - Cầu Thanh Trì - Hải Phòng. Bất hợp lý không?

BoboB

Xe buýt
Thứ nhất: Nhiều lần em đi HP cũng bực minh như các bác, nếu rẽ phải có tắc đường ở chỗ sang đường 5 nên em có kinh nghiệm mong các bác góp y nhá!
HN -> Cầu TT -> qua thu phí mất 10k (nhớ bảo NV thu vé em quay đâu chỉ mất 1 lượt thôi) quay lại cắt với đường 5, rẽ trái đi HP thoáng hơn nhiều.
Thứ hai: Theo em tại sao người ta ko thiết kế đường xuống bên phải dg, để ko phải cắt với dg 5 tại vì ở đấy có cái đường sắt. Di dời đc cái dg sắt ko phải là rễ các bác ạ.

Laceti2010

Xe tăng
Đường này thiết kế sai Cụ ạ. Làm như thế thì cần quái gì cầu vượt. Nút giao thông này không giống ai.

tailieu

Xe tăng
Giải pháp rất đơn giản thôi. Các bác suy nghĩ tiếp nhé! Vì:
- Cây cầu với vốn đầu tư lớn, sử dụng vĩnh cửu. Không dễ tí tí chục năm sau đập đi sửa lại.
- Vốn đầu tư lớn, sử dụng lâu dài thì chắc những cái đầu 'thiết kế' cũng phải tầm "nhìn xa trông rộng, đánh bất bóng đêm"
- Học tập 'văn hóa' Châu Âu: Làm cái gì là vĩnh cửu luôn! Đắt lúc này những rẻ mãi mãi.
- Ối xời ơi! Tầm nhìn của QC nhà mình, nông dân chúng cháu nhìn còn hãi!

pupil

Xe điện
Nhà cháu chỉ thấy bọn thiết kế với bọn duyệt thiết kế là 1 lũ đã ngu còn hay đánh đu làm to. Chỗ xuống đó theo ngu ý nhà cháu làm luôn chỗ trên vườn chuối theo chiều đi về Hải Phòng có phải ngon không, đằng này lại vòng qua đường 5 rồi mới làm đường dẫn xuống đường 5 để đi HP. NHà cháu dự là làm vậy bọn nó mới có cớ xin tiền đền bù giải phóng mặt bằng với tỉ lệ 7:3 (7 thu vào 3 chi ra, còn thu vào đâu rồi chi cho ai, thiết nghĩ nhà cháu chả phải nói ra). Việt Nam luôn đi đầu đón *** mà lị. Càng nghĩ nhà cháu càng xót tiền nộp thuế, thôi thì làm Công dân thì phải đóng thôi. Kiếp sau xin làm thân nô bộc nhân dân vậy.:D
Hớ hớ, đông người muốn làm nô bộc thế lấy đâu ra đất để làm nhà công vụ, cụ để phong bì đấy rồi về đi, kiếp nào còn chỗ thì thông báo sau nhá!

Tribute

Xe container
Em tưởng chẳng ai thèm để ý tới cái bất hợp lý ở chỗ này nữa, em đã thề là em cóc thèm tranh luận với mấy cụ có liên quan nghề cầu đường vì kiểu gì các kụ cũng tìm ní do biện bạch. Em chỉ thề rằng mỗi nần em qua chỗ đó mà tắc đường là em ứ nhịn được nòng kiên nhẫn, em buộc phải chửi thề rằng D.C.C.M thằng nào thiết kế đường dẫn kiểu đó.