[Thảo luận] Hà nội - Cầu Thanh Trì - Hải Phòng. Bất hợp lý không?

khoat_gia

Xe buýt
E show các cụ cái nút giao của đg 5 mới với đường dẫn cầu Thanh trì

E show các cụ cái nút giao của đg 5 mới với đường dẫn cầu Thanh trì

Không hiểu mấy ông thiết kế vẽ ra nhiều đường dẫn mấy lớp lằng nhằng để làm gì, trong khi chỉ cần nút giao cắt hoa thị đủ là giải quyết được tất cả mọi vấn đề.

khoat_gia

Xe buýt
Hố hố, nói chuyện với các cụ ức chế vãi....a'i. E thề(mượn của nhà Bắp)

quangdieu05

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi ngu tý là: cái đường dẫn giữa cầu Thanh Trì với Cầu Vĩnh Tuy đoạn giao cắt với đường 5 nó khác nhau chỗ nảo thế ạ? Cháu ngồi tưởng tượng mãi ko ra ạ.

pupil

Xe điện
Tôi thử phát thế này cho khỏi chồng chéo mấy tầng, chả biết có xung đột gì không! Còn bán kính cong, độ nghiêng độ dốc ... để mấy chú kỹ thuật tính toán !

Chỉnh sửa cuối:

Keineem

Xe buýt
Tôi thử phát thế này cho khỏi chồng chéo mấy tầng, chả biết có xung đột gì không! Còn bán kính cong, độ nghiêng độ dốc ... để mấy chú kỹ thuật tính toán !

Bác quên cái đường sắt của nợ chạy dọc cái đường A rồi .

pupil

Xe điện
Hình vẽ đơi.

Thực tế đơi.

Mô phật sao nhà chùa không đưa lên sớm mà cứ dấu như ... dấu sư nữ, mất toi cả buổi sáng. Mà cái này ở vùng nào đấy ạ? chứng tỏ nếu ngồi nghĩ 1 chút cũng ra, đâu phải cao siêu lắm mà cứ vẽ cho rối mù hết cả lên, chắc mấy ông nhà mình lại thông đồng với xxx làm cầu đường rối lên để bẫy ae đây mà!

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Mô phật sao nhà chùa không đưa lên sớm mà cứ dấu như ... dấu sư nữ, mất toi cả buổi sáng. Mà cái này ở vùng nào đấy ạ? chứng tỏ nếu ngồi nghĩ 1 chút cũng ra, đâu phải cao siêu lắm mà cứ vẽ cho rối mù hết cả lên, chắc mấy ông nhà mình lại thông đồng với xxx làm cầu đường rối lên để bẫy ae đây mà!
Vầng, làm đường kiểu nào thì cũng tùy địa hình địa vật. Mỗi cái ngã tư thôi mà lắm kiểu lắm.

Còn đây làthiết kế 1 cánh hoa

Ảnh thật đơi

Từ ngày có cầu Vĩnh Tuy nhà cháu cứ đi cầu đó cho lành, vừa gần hơn vừa đỡ tắc khi chờ đèn đỏ.

pupil

Xe điện
Vầng, làm đường kiểu nào thì cũng tùy địa hình địa vật. Mỗi cái ngã tư thôi mà lắm kiểu lắm.

Còn đây làthiết kế 1 cánh hoa

Mô phật, toàn hương thẻ với cả hương vòng dư này sao mà kỹ sư với nhà thầu VN hiểu được mà làm hở nhà chùa ...

fuxe

Xe container
đọc 1 lúc thấy các nhà chùa uyên thâm quá, em xem ảnh đã đủ chóng mặt roài

khoat_gia

Xe buýt
Nhà chùa làm nghề sông nước mà nghe chừng cũng rành nghề mãi lộ nghê nhỉ. Theo chân nhà chùa e sâu tiếp cho các cụ xem

ZAD Viet

Xe điện
Theo em nhớ thì do vướng đường sắt nên không làm cầu rẽ xuống ở gần đường 5 được. Em chỉ lạ là tại sao không làm đường xuống ngay sau khi qua đê rồi dẫn ra đường 5 (chấp nhận cắt đồng mức qua đường sắt) - hay là bên thiết kế ưu tiên tránh đường sắt?
CỤ nói chuẩn đới, các cụ thấy thì nó vô lý, em cũng thấy vậy.
Nhưng các cụ thấy bên này làm gì còn đất mà làm đường??
Cụ nào chỉ được k?
Nhưng theo em thì cách này giải quyết được, nhưng sẽ lục Tốn.
- Nắn đường 5 cũ về phía Lạng Sơn để đường 5 cũ làm đường thoát từ cầu TT xuống,
thế là ô kê.
- Thêm khá nhiều xiền cho em. =)) mà cái này thì không ai cấp
Hố hố, nói chuyện với các cụ ức chế vãi....a'i. E thề(mượn của nhà Bắp)
Cụ thông cảm các cụ đấy không chuyên "xâu" mà!

Chỉnh sửa cuối:

Su75

Xe tải
Tại sao từ cầu TT rẽ hướng HP, QN lại không làm đường dẫn bên này cầu? Làm đường dẫn bên kia rồi lai cắt đồng mức qua đường 5?
Các bác chỉ giáo giúp!

không làm được vì vướng đường tàu cụ ợ.nếu rẽ luôn thì chiều cao không đủ,em nghĩ thế,cong có nhiều cụ hình như chả đi bao giờ,chả biết gì cứ nhao nhao té nước theo mưa đểu nhể

pupil

Xe điện
CỤ nói chuẩn đới, các cụ thấy thì nó vô lý, em cũng thấy vậy.
Nhưng các cụ thấy bên này làm gì còn đất mà làm đường??
Cụ nào chỉ được k?
Nhưng theo em thì cách này giải quyết được, nhưng sẽ lục Tốn.
- Nắn đường 5 cũ về phía Lạng Sơn để đường 5 cũ làm đường thoát từ cầu TT xuống,
thế là ô kê.
- Thêm khá nhiều xiền cho em. =)) mà cái này thì không ai cấp
Cho cái đường sắt chui xuống đất 1 đoạn, đường bộ bên trên là xong thôi mà. Có chút địa hình có khi lại đẹp đấy!

boKhoai2008

Xe buýt
Nhà cháu chỉ thấy bọn thiết kế với bọn duyệt thiết kế là 1 lũ đã ngu còn hay đánh đu làm to. Chỗ xuống đó theo ngu ý nhà cháu làm luôn chỗ trên vườn chuối theo chiều đi về Hải Phòng có phải ngon không, đằng này lại vòng qua đường 5 rồi mới làm đường dẫn xuống đường 5 để đi HP. NHà cháu dự là làm vậy bọn nó mới có cớ xin tiền đền bù giải phóng mặt bằng với tỉ lệ 7:3 (7 thu vào 3 chi ra, còn thu vào đâu rồi chi cho ai, thiết nghĩ nhà cháu chả phải nói ra). Việt Nam luôn đi đầu đón *** mà lị. Càng nghĩ nhà cháu càng xót tiền nộp thuế, thôi thì làm Công dân thì phải đóng thôi. Kiếp sau xin làm thân nô bộc nhân dân vậy.:D