[Thảo luận] Hà Nội: cảnh báo bắt đè vạch liền ở Đại Cổ Việt, đoạn trước khi vào hầm

Red Fate

Xe hơi
thế bác chủ bị phạt bao nhiêu vậy ?
lỗi này 400k cụ nhé. Chịu khó cãi nhau trình bày tí như e thì xuống 150k , xé biên lai nhưng k0 ghi lỗi gì , chắc để về tính chỉ tiêu. K0 thì 50/50

lắp cam hành trình đi cụ ơi? có e đây bật cho mấy chú XXX xem luôn. lý do là do a xích nô k thì e đè vạch làm gì. e thấy hiệu quả đới
các chú ý nhìn thấy đáy chứ cụ, :) còn hướng dẫn e là phải "đi chậm hẳn hoặc dừng lại" đợi xích lô đi qua cơ mà :D

cwise

Xe container
Cái đoạn này còn chưa đến chỗ đè đầu cơ cụ ạ. E rẽ vào từ xa tít mà vẫn dính như thường

.
Thế thì em k hiểu cụ đi kiểu gì nữa đây, rẽ từ xa tít là từ đâu ta? cụ qua con lươn rồi xi nhan áp phải đảm bảo k bj bị, nếu gặp chướng ngại vật đề nghị cụ cứ phanh và nhớ luôn áp phải, thế thôi, đừng bao biện như mấy cụ bảo ở đoạn Trần Nhân Tông một bên xe đỗ kiểu gì cũng phải chèn vạch thì em cũng ạ luôn. Đường HN nó chỉ có thế, mình cứ phải "dịu dàng" thôi ạ.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hôm nay e vừa bị bắt vì đè vạch liền ở Đại Cổ Việt, đoạn trước khi vào hầm các cụ ạ.
Đi hướng Đại Cổ việt ra ngã tư với Lê Duẩn, nếu k0 vào hầm thì phải rẽ sang làn bên phải. Nếu vì vướng xe bên trong mà k0 sang làn ngay được , đến gần vạch giao làn mới rẽ thì sẽ bị bắt vì lỗi đè vạch liền.
Hôm qua e cũng thấy nhiều xe bị bắt mà không biết là lỗi gì, hôm nay thì vướng 3 cái xích lô đi nối đuôi nhau mà k0 rẽ được nên bị tóm. Trình bày thì các anh ý bảo: anh phải đi chậm hoặc dừng lại chờ xích lô đi qua chứ :((
Đúng rồi, cụ đè vạch để rẽ bị phạt là phải, cái này giống như đảo chìm, họ sơn, còn nếu không họ xây bằng bờ bê tông thì sao cụ rẽ được

windys

Xe tăng
Thế thì em k hiểu cụ đi kiểu gì nữa đây, rẽ từ xa tít là từ đâu ta? cụ qua con lươn rồi xi nhan áp phải đảm bảo k bj bị, nếu gặp chướng ngại vật đề nghị cụ cứ phanh và nhớ luôn áp phải, thế thôi, đừng bao biện như mấy cụ bảo ở đoạn Trần Nhân Tông một bên xe đỗ kiểu gì cũng phải chèn vạch thì em cũng ạ luôn. Đường HN nó chỉ có thế, mình cứ phải "dịu dàng" thôi ạ.
Cụ nói chuẩn. Nhưng xxx bắt đoạn này cũng khoai thật, vạch dài quá, chết nhiều là đúng

Trong khi đó , hướng Lê Duẩn về phía giải phóng, k biết bao nhiêu xe sai làn k chịu xếp hàng, thì xxxx k đứng đấy bắt.

lethanh8868

Xe buýt
ngày nào em cũng đi qua ,thấy bắt nhiều lắm !

buicongchuc

Xe ba gác
Hôm nay e vừa bị bắt vì đè vạch liền ở Đại Cổ Việt, đoạn trước khi vào hầm các cụ ạ.
Đi hướng Đại Cổ việt ra ngã tư với Lê Duẩn, nếu k0 vào hầm thì phải rẽ sang làn bên phải. Nếu vì vướng xe bên trong mà k0 sang làn ngay được , đến gần vạch giao làn mới rẽ thì sẽ bị bắt vì lỗi đè vạch liền.
Hôm qua e cũng thấy nhiều xe bị bắt mà không biết là lỗi gì, hôm nay thì vướng 3 cái xích lô đi nối đuôi nhau mà k0 rẽ được nên bị tóm. Trình bày thì các anh ý bảo: anh phải đi chậm hoặc dừng lại chờ xích lô đi qua chứ :((
Em nghĩ là CSGT nói đúng!

dangvanson

Đi bộ
Dạo này làm kinh lắm! Vừa Tết xong mà. Phải bù lại chi phí thăm "sếp" mà. Cả nhà đi cẩn thận nhé

trjse7en

Xe máy
Bác nào chụp được ảnh thì post lên cho anh em thưởng thức tránh lỗi ở khu vực nham hiểm này hehe

ngocdung6011

Xe tải
Em cũng hay đi qua đây, lưu ý phát, h bọn nó toàn bắt lỗi nhỏ, tiền to.

cap3hk

Tháo bánh
Cụ nào mà lụa được qua cái đống bê tông phân làn ô tô - xe máy, tránh được cái vạch liền kia thì chỉ có ... quen đường.
Nếu tránh cái đống bê tông phân làn để rẽ phải cho dễ nó lại tóm lỗi sai làn thì ....

CRV2011

Xe tải
Cảm ơn cụ đã cảnh báo, chỗ này nếu ko chú ý sẽ dính vạch như chơi, có hôm em buộc phải chui vào hầm vì ko đè được xe khác để rẽ chỗ ko vạch!
Chiều 7 tết XXX cũng bảo em nhẽ ra phải đi thẳng vào hầm chứ. Hôm đó vướng 2b nên mặc dù có xinhan nhưng em cũng bị đè vạch. Nhưng hôm đó em không mất đồng nào, XXx già chỉ hỏi em đăng kiểm thế nào rồi trả giấy tờ luôn, em chưa kịp cãi và cũng chưa kịp trình bày. Em cũng chưa hiểu sao hôm đó Xxx lại giải quyết em như vậy.

Pigwalk

Xe container
Chỗ này bắt là đúng thôi có gì đâu mà mấy cụ bức xúc. Hơn nữa đây ko phải là bẫy vì rất rõ ràng chủ yếu là mấy cụ đi ko dứt khoát hoặc ko chịu xếp hàng chờ vào làn thì bị bắt thôi.