[Thảo luận] Hà Nội: Các Cụ/Mợ đi cẩn thận với các điểm Camera phạt nguội!

hoinhap

Xe tăng
Lắp Camera có đắt như giải phóng mặt bằng đâu mà sao bây giờ mới áp dụng nhẩy, hay đơn giá của nó nhỏ quá không bõ triển khai!?

linhbap

Xe buýt
Cụ ngây thơ ghế, nếu chủ xe đổi chỗ ở mà theo đăng ký tìm được chủ xe em đi đầu xuống đất
Xe em đăng ký theo cái hộ khẩu mà em chuyển ra chỗ khác từ 7 năm nay rồi
Chả nhẽ giờ đổi chỗ ở phải đi đăng ký lại xe hả cụ?

Em ko phản đổi gì việc phạt nguội, rất tốt là khác.
Em chỉ hồ nghi tính khả thi thôi. Các bố được bật đèn xanh lại bỏ cả đống tiền thuế của dân ra "thử nghiệm" thì phí lắm

Sent from my Nokia 1100i bought from Michael Jackson :-D
Trong 100 trường hợp bị phạt nguội thì cũng lắm cũng chỉ 10 trường hợp như bác nêu thôi.
Vẫn có tác dụng nhiều đấy.

hung303

Xe điện
rất hay nhưng cũng rất phiền đấy kụ ạ . em VD là trong thời gian hôm đấy do công việc có vài người đi xe của kụ và vi phạm giao thông. khi biên bản đến nhà kụ thì kụ xử lý thế nào ? hỏi ra có người nhận thì ok còn trường hợp không ai nhận thì sao ? một lần có thể kụ không tính nhưng nhiều lần thì em e là khác đấy ạ.
Cứ chủ xe mà giã thôi cụ ah!
nếu cho mượn thì cụ tự thu xếp với nhau, nhà nước ko có trách nhiệm dàn xếp việc cá nhân.
còn bán mà chưa sang tên thì cũng ko cãi đc,thêm cái lỗi ko sang tên đổi chủ.
Cái này cần nhân rộng, nhưng mục tiêu trước mắt là oto dẽ tóm hơn, còn 2b cũng hơi mệt! :)

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
ôi, toàn đường nhà cháu hay oánh võng. dưng mà xe nhà cháu mua lại mấy đời chủ, cứ để họ tìm xem có đc nhà cháu không nhé!

black_cat

Xe hơi
Có cam càng tốt, xxx đỡ bắt láo, em dự thế

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
cái này chỉ ở nước ngoài,ý thức ng ta tốt chứ ở VN chưa thể làm đc việc này đâu.thôi kệ mấy ông ####. nói chung thì nó cũng tốt thôi.

ôi, toàn đường nhà cháu hay oánh võng. dưng mà xe nhà cháu mua lại mấy đời chủ, cứ để họ tìm xem có đc nhà cháu không nhé!
cứ teen teen choai choai thế bảo sao mít cứ đỏ suốt.

kklong12

Xe tải
Mấy ông cho thuê xe tự lái thì gay nhỉ

Ndriver

Xe tải
Cụ chủ sắm thêm vài cái mặt nạ của chủ,mỗi lần cho ai mượn thì bắt phải đep mặt nạ cho chắc chắn.
em fun tý,nhưng nên áp dụng.cứ bàn mà chẳng làm gì thì lại vẫn thế thôi.
rất hay nhưng cũng rất phiền đấy kụ ạ . em VD là trong thời gian hôm đấy do công việc có vài người đi xe của kụ và vi phạm giao thông. khi biên bản đến nhà kụ thì kụ xử lý thế nào ? hỏi ra có người nhận thì ok còn trường hợp không ai nhận thì sao ? một lần có thể kụ không tính nhưng nhiều lần thì em e là khác đấy ạ.

henryk

Xe buýt
Có 10 điểm thí điểm, các Cụ/Mợ nhớ đi đúng luật!

Hà Nội lắp đặt 10 camera để “phạt nguội”

Hà Nội sẽ thí điểm lắp đặt 10 camera tại 10 nút giao thông trọng điểm để trợ giúp xử lý vi phạm an toàn giao thông, đặc biệt là trong giờ cao điểm.

10 camera sẽ được lắp đặt tại 10 nút giao thông là Lý Thường Kiệt – Hàng Bài; Lý Thường Kiệt – Bà Triệu; Cửa Nam; Liễu Giao – Kim Mã; Trần Duy Hưng – Hoàng Minh Giám; Chùa Bộc – Tây Sơn; Lê Duẩn – Nguyễn Thái Học; Nguyễn Thái Học – Trịnh Hoài Đức; Nguyễn Thái Học – Quốc Tử Giám; Kim Mã – Núi Trúc. Đây là các nút giao thông trọng điểm của Thành phố, thường xuyên có nguy cơ xảy ra ùn tắc giao thông, đặc biệt là trong giờ cao điểm.

10 nút giao thông quan trọng của Hà Nội sẽ được lắp đặt camera giám sát giao thông.
Dự án đầu tư thí điểm hệ thống trợ giúp xử lý vi phạm an toàn giao thông tại các nút giao thông tại thành phố Hà Nội do Công an Thành phố làm chủ đầu tư là dự án góp phần tăng cường năng lực của hệ thống điều khiển giao thông đô thị, nâng cao hiệu quả, khai thác triệt để năng lực của trung tâm điều khiển và quản lý giao thông do Công an Thành phố quản lý.

Góp ý cho dự án này, Sở Giao thông Vận tải cho rằng, trong quá trình triển khai, chủ đầu tư cần chú ý sao cho hệ thống camera giám sát đảm bảo tính khớp nối với các dự án đầu tư của Thành phố về quy mô, kỹ thuật, vị trí đầu tư, thời điểm áp dụng… nhằm dảm bảo thống nhất, không chồng chéo giữa các dự án.

Ngoài ra, Sở Giao thông Vận tải cũng đề nghị vị trí lắp đặt camera phải đảm bảo tính quan sát rộng, kết hợp đánh giá được lưu lượng phương tiện tại từng hướng tuyến kết nối với nút, đặc biệt là tại một số vị trí nút giao đã và đang có kế hoạch lắp đặt cầu vượt kết cấu nhẹ. Điều này nhằm mục đích phục vụ công tác điều tiết giao thông, tăng cường năng lực hoạt động của các phương tiện vận tải hành khách công cộng.

Chủ đầu tư cũng cần nghiên cứu tận dụng hệ thống tuy nen kỹ thuật phục vụ hạ ngầm cáp quang hiện có và đang có kế hoạch triển khai với các dự án khác của Thành phố nhằm tận dụng hiệu quả hệ thống tuy nen, chống lãng phí, đảm bảo mỹ quan môi trường và trật tự đô thị.

Việc lắp đặt camera giám sát, trợ giúp xử lý vi phạm giao thông là điều mà các thành phố khác trên thế giới áp dụng từ lâu. Tại Hà Nội, nhu cầu lắp đặt camera giám sát là rất cao bởi vào giờ cao điểm, số người vi phạm giao thông tăng cao nhưng cảnh sát giao thông lại không thể xử lý hết vì còn phải điều tiết giao thông. Việc phạt nguội thông qua hình ảnh thu được từ camera hy vọng sẽ giúp tăng cường ý thức tự giác của người tham gia giao thông.

(Theo VNmedia)
Cảm ơn Cụ sưu tầm.

dapvocaydan

Xe điện
Thế này thì những xe không sang tên đổi chủ khi bán có khi lại mất xiền oan

tuikhongten

Xe buýt
Thế này thì những xe không sang tên đổi chủ khi bán có khi lại mất xiền oan
kụ không thấy mọi người nói ah ? mất xiền là việc của kụ , phạt là việc của em . oạch oạch .

truongtientai

Xe hơi
cảm ơn thông tin của cụ. em thấy làm được việc này là rất hay. bắt người ta có thói quen làm đúng luật. bán xe là phải sang tên,giảm bớt lực lượng xxx hiện giờ đông quá bắn cả năm không hết xxx. tốn bao nhiêu tiền của nhà nước, nếu để mà tính cho lực lượng này đi dọn vẹ sinh đường phố, cắt tỉa cây xanh,lạo vét hệ thống thoát nước của thành phố hay làm công việc trưc tiếp thì ra biết bao nhiêu tiền .

4banhhanoi

Xe tải
Cái này e dự chỉ có tác dụng phím cho xxx đang ở chốt tiếp theo nhảy ra bắt xe đang dừng chờ thôi. Chứ ko ai có đủ t/g công sức mà lần theo dấu vết xe đã đổi chủ để phạt lỗi nhỏ đâu, trừ khi hệ thống quản lý xe thông qua cổng điện tử, bằng lái cũng điện tử.

hnamwagonr

Xe hơi
Cái này có làm được bằng.... niềm tin ở Việt mình nhá ! Các bố đói quá lại vẽ ra để đục khoét thôi !

vutamhoan

Xe tăng
Cụ xem lại câu hỏi về việc chuyển địa chỉ của em ở trên đã nhé.
Đang bàn về thực tế triển khai. Lý thuyết lúc nào chả đúng hả cụ

Sent from my iPhone 4S
Khổ quá, cụ cũng cứ không hiểu ý cháu. Cái gì cũng có giải pháp, chỉ có làm hay không thôi. Mình giờ quản lý theo hộ khẩu, đi đâu, ở đâu cũng phải khai báo. Khi chuyển địa chỉ thì:
- Hoặc là cụ phải khai báo lại với công an bên quản lý phương tiện (cái này hơi nhiêu khê - không phải kiểu 1 cửa)
- Hoặc cụ phải báo với tổ dân phố, công an hộ tịch - nếu có giấy phạt ở đấy họ sẽ chuyển tiếp cho cụ. Đơn giản nhất là giấy phạt không giao được thì chuyển về tổ dân phố. Bây giờ điện thoại, thông tin liên lạc nó phổ cập rồi nên không cãi bài cùn là em đổi chỗ ở không nhận được giấy phạt - nếu thế thì là do cụ không khai báo thôi.

Cháu đang bàn về việc triển khai cực kỳ nghiêm túc luôn, mỗi trạm gác chỗ ngã tam ngã tứ hoàn toàn có khả năng trang bị máy ảnh chụp khi đèn đỏ để tìm lịch sử các xe luôn mà chi phí thì rất thấp. Chỉ có điều chúng nó chỉ muốn ăn thôi :D:D:D

Việc gửi theo địa chỉ thường trú là vô nghĩa, vì khó mà gửi đến đúng được, rất khó với kiểu địa chỉ như hiện nay. Nói chung cần phải kết hợp đồng bộ các biện pháp, từ các ngành,...
Cụ có thấy cái tổ chức Đ.ảng nó đưa chân rết đến khắp nơi không mà lại cứ kêu là khó với địa chỉ hiện nay. Các hộ dân ở thành phố đóng góp để tổ trưởng có thêm 500K/tháng cho việc thông báo có thư từ là xong, ở quê thì free luôn.

Cách đây 10 năm cháu lên Điện Biên tìm ông bác, chỉ có cái địa chỉ Đội 9 xã Thanh Xương huyện Điện Biên + tên nữa là ra luôn, còn thư từ gửi đi gửi lại cũng chỉ có thế mà không bao giờ lạc cả :))

Chốt lại cuối cùng thì cũng chỉ có vấn đề là: Có định làm tử tế hay không thôi? Còn làm chưa xong mà chén đã xong thì ....

Chỉnh sửa cuối:

vam

Xe buýt
cái này là cực kì văn minh đáng ra phải làm từ lâu rồi sao nhiều cụ bàn lùi thế nhỉ. Chả lẽ vì một số trường hợp chuyển hộ khẩu, nhà khó tìm blah blah mà ko làm rồi cứ thế để giao thông hỗn loạn xxx ăn bẩn như bây giờ à? Ít ra nếu ko có hiệu quả 100% như ở nước ngoài nó cũng làm cho ý thức của người tham gia giao thông tốt lên, đi qua chỗ lắp camera cẩn thận hơn. Hy vọng triển khai lắp đặt trên toàn tuyến phố HN.

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Cái này nhà cháu like mạnh, dưng mà làm nó phải có lộ trình dần dần. Đùng 1 phát làm ngay thế éo nào đc, toàn thằng đầu to óc bằng quả nho làm lờ đờ.
Hồi #` # tính pa thu phí, cháu nghĩ nó sẽ làm việc đó ntn và có suy nghĩ như này:
Ngay từ bây giờ miễn thuế trước bạ sang tên đổi chủ đối với tất cả 2b và 4b trong vòng 2 năm. Trong 2 năm này xxx ktra nhắc nhở chủ phương tiện hoặc phạt tùy từng trường hợp. Sau 2 năm bắt đầu ra quân phạt thật nặng lỗi ko sang tên đổi chủ. Phạt gấp 3 hay 4 lần đi cho chừa. Tiền phạt này dùng đầu tư phương tiện phạt nguội như camera kia chẳng hạn. Phạt nguội tất cả các lỗi từ nhỏ đến lớn..
Chỉ 5 đến 7 năm thôi em đảm bảo tiền thu từ nguồn phạt này hơi bị nhiều kèm theo đó là ý thức của tất cả mọi người tham gia giao thông sẽ tăng nhanh chóng :D