[CCCĐ] Hà Giang, Mèo Vạc - sự trở lại sau 13 năm

ingoc

Xe hơi
Nên đi cụ ah.
Phải đi trước khi mạn Đông Bắc này bị thương mại hóa như Tây Bắc.
chuyện này trước sau cũng vậy thôi cụ, du lịch Việt mình ko biết có định hướng chắc chắn ko

Tookies

Xe điện
Đây là em chụp trộm thì e nó quay ra cụ nhé. Không diễn.
Em thấy bé này cười tự nhiên, tươi và cũng xinh đấy chứ.
Mấy gương mặt này các cụ đi nhiều gặp hết. Mấy điểm bà con hay checkin vẫn mấy em này lân la hàng ngày, tiền tip chụp hình + cho mượn gùi hoa... đều như vắt chanh!

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Mấy gương mặt này các cụ đi nhiều gặp hết. Mấy điểm bà con hay checkin vẫn mấy em này lân la hàng ngày, tiền tip chụp hình + cho mượn gùi hoa... đều như vắt chanh!
Cụ đúng.
Với những người ít đi, đến chỉ để chech-in thì được ntn đã là thỏa mãn lắm rồi :D

minhhai985

Xe lăn
Đẹp, lúc về các cụ đi đường Cao Bằng, cũng đẹp lắm.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đây là em chụp trộm thì e nó quay ra cụ nhé. Không diễn.
Em thấy bé này cười tự nhiên, tươi và cũng xinh đấy chứ.
Cụ thử so sánh 2
ảnh nha.
Đây cũng trẻ con Hà giang :D

Rocket10h

Xe hơi
Vâng các cụ nói không sai.
Nhưng,
Bà con nơi đó mỗi năm được vài tháng có hoa, có người đến check in thì cũng phải tận dụng mà kiếm lấy đồng mua áo mới cho các cháu đi học chứ. Các cháu cũng bỏ công, đàng hoàng đứng đó, ai muốn thuê thì thuê chứ có chèo kéo như dưới xuôi này đâu.
Cháu thì cháu không phê phán gì cả. Nó hết sức bình thường. Các cụ đi nhiều thì thấy nó hết ý nghĩa. Nhưng những người từ miền Trung, miền Nam ra mà có được bó hoa tam giác mạch, đeo gùi chụp tấm ảnh làm kỷ niệm tại Mèo Vạc, Đồng Văn thì cảm xúc nó nhớ đến già cụ ạ.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cháu thì cháu không phê phán gì cả. Nó hết sức bình thường. Các cụ đi nhiều thì thấy nó hết ý nghĩa. Nhưng những người từ miền Trung, miền Nam ra mà có được bó hoa tam giác mạch, đeo gùi chụp tấm ảnh làm kỷ niệm tại Mèo Vạc, Đồng Văn thì cảm xúc nó nhớ đến già cụ ạ.
Cái cảm xúc cụ viết trên là cảm xúc của người đến để check-in nha :D

Rocket10h

Xe hơi
Cái cảm xúc cụ viết trên là cảm xúc của người đến để check-in nha :D
Vâng cụ nói đúng.
Giới trẻ bây giờ phần lớn là có nhu cầu check in.
Và nhiều người dù có tuổi rồi nhưng cũng chưa từng một lần được có cơ hội check in đó đâu cụ.

Tookies

Xe điện
Vâng các cụ nói không sai.
Nhưng,
Bà con nơi đó mỗi năm được vài tháng có hoa, có người đến check in thì cũng phải tận dụng mà kiếm lấy đồng mua áo mới cho các cháu đi học chứ. Các cháu cũng bỏ công, đàng hoàng đứng đó, ai muốn thuê thì thuê chứ có chèo kéo như dưới xuôi này đâu.
Nếu làm chuyên nghiệp thì sở văn hóa + tỉnh mỗi ngày nên để vài cái gùi hoa ra là xong. Không phải dàn diễn viên nhí này ra đại diện!
Lần đầu còn thấy lạ, lần sau là hụt hẫng vì người lớn mượn trẻ con kiếm tiền cụ ạ.

Chả khác gì ăn xin, em thật! Béo được mấy nhà, chứ cả bản vẫn đói thì đừng biện minh! Gặp 3 lần thì chắc sợ đến già!

Em xách máy đi không bao giờ chụp dàn mẫu nhí này. Bạn bè em thuê đồ cũng chả cản, nhưng chụp cùng bọn trẻ con thì em bảo thôi ai chụp thì tự selfi, kẻo thất vọng vì mấy gương mặt này nhan nhản trên các diễn đàn ảnh!

Cảm xúc của lúc mình đang ngắm nghía, tự nhiên có 1 đám bu lại cô chú ơi thuê hoa, gùi. Còn ông miền Nam nào chưa hỏi, lỡ chụp kèm mẫu, xong ra thấy ngửa tay xin tiền chắc tụt mịa cảm xúc + nhớ đến già luôn cái cảm giác ý! Đấy mới là cảm xúc thật, bạn đồng nghiệp em miền Nam ra, em dẫn đi suốt!

Chỉnh sửa cuối:

mattroihong

Xe tải
Cháo ấu tẩu và tắm lá thuốc người Dao thì dưới Tp Hà giang em dùng thấy rất phê. Trên Đồng Văn có cái quán karaoke ông chủ quán cho cả khách thử hút cần chắc trên đấy vẫn trồng nhiều, phở Tráng kìm thì các cụ đi sâu vào trong sờ mấy cái chum lão bán phở vẫn ngâm cây 138 mua giá 200k/ lít trước em xách đc 5 lít. Chợ Mèo Vạc mua rượu ngô thấy uống cũng êm mà rẻ, hoặc mua chó con Mông về nuôi. Tối ở đồng văn làm nồi lẩu ngựa với rượu ngô tím ở sân to giữa thị trấn mà trời rét 2 độ thì nhớ mãi. Em note mấy điểm ngoài các chỗ check in của khách du lịch các cụ đã chụp :))

vharc

Xe tăng
Vừa lên đến Hà Giang mà lại phải về luôn tiếc quá

Rocket10h

Xe hơi
Nếu làm chuyên nghiệp thì sở văn hóa + tỉnh mỗi ngày nên để vài cái gùi hoa ra là xong. Không phải dàn diễn viên nhí này ra đại diện!
Lần đầu còn thấy lạ, lần sau là hụt hẫng vì người lớn mượn trẻ con kiếm tiền cụ ạ.

Chả khác gì ăn xin, em thật! Béo được mấy nhà, chứ cả bản vẫn đói thì đừng biện minh! Gặp 3 lần thì chắc sợ đến già!

Em xách máy đi không bao giờ chụp dàn mẫu nhí này. Bạn bè em thuê đồ cũng chả cản, nhưng chụp cùng bọn trẻ con thì em bảo thôi ai chụp thì tự selfi, kẻo thất vọng vì mấy gương mặt này nhan nhản trên các diễn đàn ảnh!

Cảm xúc của lúc mình đang ngắm nghía, tự nhiên có 1 đám bu lại cô chú ơi thuê hoa, gùi. Còn ông miền Nam nào chưa hỏi, lỡ chụp kèm mẫu, xong ra thấy ngửa tay xin tiền chắc tụt mịa cảm xúc + nhớ đến già luôn cái cảm giác ý! Đấy mới là cảm xúc thật, bạn đồng nghiệp em miền Nam ra, em dẫn đi suốt!
Thôi ta quay về chủ đề ngắm ảnh, hương vị rượu ngô, thắng cố, bia tam giác mạch đi cụ 🍻🍻🍻.
Chuyện kia để cho các nhà văn thể trung ương và địa phương lo đi.

Gấuku

Xe hơi
Em lái mới, các Cụ cho hỏi: giờ đi từ HN - HG thì đi đường nào tối ưu nhất?
Vẫn Cao tốc HN- LC đến IC 09 rẽ đi Tuyên Quang đến Hà Giang ạ

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em giống cụ.
Em dị ứng với các trò DIỄN này. Nhất là lạm dụng trẻ con để kiếm tiền khiến chúng mất tuổi thơ.
Nhìn đám diễn viên nửa mùa này, thực sự em tụt hết cả hứng chụp ảnh :(

butchikim

Xe ba gác
Lên Hà Giang qua Maison ăn phở bát đá, lên Đồng Văn tối ra cafe 2 tầng, ko khí lành lạnh cũng hay.

Demchinhhang.net

Xe container
Mèo Vạc mặt bằng địa hình to hơn Đồng Văn, mọi thứ nhẹ nhàng yên bình em thấy ở qua đêm thích hơn Đồng Văn.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Mèo Vạc mặt bằng địa hình to hơn Đồng Văn, mọi thứ nhẹ nhàng yên bình em thấy ở qua đêm thích hơn Đồng Văn.
Em dở hơi.
Chui túi ngủ nằm hành lang tầng 2 Cafe Phố cổ Đồng văn lại thấy thik hơn ngủ đêm 1 triệu/phòng ở Auberge Chúng pủa Mèo vạc :))

Demchinhhang.net

Xe container
Em dở hơi.
Chui túi ngủ nằm hành lang tầng 2 Cafe Phố cổ Đồng văn lại thấy thik hơn ngủ đêm 1 triệu/phòng ở Auberge Chúng pủa Mèo vạc :))
Tùy mà cụ, cứ mình thấy thích là được. Em đi MV nhiều lần nhưng cũng không để ý mấy cái rì sọt đâu. Em đống đình và hay ở cái KS nhỏ ngay gần chỗ cửa hàng Thế Giới Di Động. Em toàn đi tết AL ngày trước giá 200k phòng rộng như can hộ ở HN:D. Vài năm trước đi MV dịp tết thì gần như không có khách DL.

Blacksoulstone

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}