Hà giang - Lũng cú - Mèo vạc - Cao bằng - Bản Giốc 3 ngày tết dương 2015

Nhatdang14tv

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em đi bằng xe máy cơ ! đi trước các cụ mấy tháng trước rồi ! CUng đường: Hải Phòng- Hà Nội- Phú Tho- Hà Giang- Cao Bằng- Lạng Sơn- Hải Dương- Hải phòng- rồi em vòng về Hà Nội ạ !!!

thule6

Xe điện
Chùa Phật tích Trúc Lâm Bản giốc vừa mới khánh thành 10 ngày:

Gửi xe nào:

Đường ô tô lên đang làm:

Đường đi bộ lên chùa:

Toàn cảnh thác Bản Giốc nhìn từ trên chùa:

Cổng Chùa:

Còn 1 địa điểm nữa ở đây mà ít cụ biết :D - Cột mốc cổ ( mốc 835) trên Thác Bản Giốc.
Ra khỏi thác Bản giốc các cụ đi khoảng 2Km nữa, nhìn bên phải sẽ có 1 ngã 3 có cây đa và biển chỉ dẫn đi mốc 35, qua cầu rẽ phải các cụ sẽ đến chợ:

Mốc 53 cổ và mới:

Đường sang phía thằng hàng xóm (điểm cao hơn thác Bản giốc) đã bị rào:

Thỏa mãn rồi xuôi thôi (Quên béng mất thăm động Ngường ngao tiếc hùi hụi) gặp đồng hương :))

11h30 Đói rồi mà chẳng thấy hàng ăn :)

San hàng nâng tải :D:

Chỉnh sửa cuối:

thule6

Xe điện
Trông cụ chủ cũng oai phong phết, đúng là "người nào của ấy"!
He he không phải em (b) cụ xem từ đầu đến cuối ảnh là em chụp ạ :))

Úi giời, đúng các cụ ở quán bánh cuốn em gặp ở CB, các cụ đi ác thật - thảo nào tốn trứng thế :))
Lúc em lên TBG thì gặp các cụ đã về đến trùng khánh rồi.
P/s: cái mẹt e ở ảnh thứ 2 của cụ đới,
Vâng sáng ở CB bọn em cũng hơi tốn trứng thật :)) vì chị chủ quán khéo mời quá (b) cụ đi 1 mình à, em mải ăn nên cũng không để ý :))

Chỉnh sửa cuối:

thule6

Xe điện
Tiếp theo

12h30' Chạy mãi về gần đến Cao Bằng thì gặp nhà hàng này may quá:

Mới khai chương:

Số điện thoại cho các cụ đi sau, rút kinh nghiệm bọn em cứ đi hỏi mất thời gian và đến lại phải chờ. Khi ra khỏi khu vực Bản giốc thì alô cho nhà

hàng làm trước, đến chỉ việc mang ra:

Nhộng ong + cá suối ...

No say rồi 13h30' lên đường thôi, chẳng mấy chốc đã đến khu rừng Trần Hưng Đạo - 14h30':

15h30' Bắc Kạn:

Hoàng hôn ở Thái Nguyên:

Nào còn việc nữa phải làm là phaivề kiểm tra công tác chuẩn bị khánh thành cầu Nhật Tân:

19h00' ngày 3/1/2015 :

Nói chung là ổn rồi, về ngủ thoai, gấu réo mấy lần rồi :D

Kenket

Xe điện
Lão đổi lịch trình à, em tưởng lão chạy qua Lạng Sơn về HN chứ ?

quanganh999

Xe buýt
Cụ chủ giỏi thật đấy, em đã đi Cao Bằng và có bạn là người bản xứ mà sao không biết quán ăn Phú Sơn này nhỉ.

thule6

Xe điện
Lão đổi lịch trình à, em tưởng lão chạy qua Lạng Sơn về HN chứ ?
Vì bận về KT vụ khánh thành nên em chọn PA về đường Bắc Kạn cho nhanh. :))

Cụ chủ giỏi thật đấy, em đã đi Cao Bằng và có bạn là người bản xứ mà sao không biết quán ăn Phú Sơn này nhỉ.
Âu cũng là cái liễn cụ ạ, ăn ở có tý phúc hậu thì cô thương cụ ạ :))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
He he không phải em (b) cụ xem từ đầu đến cuối ảnh là em chụp ạ :))

Vâng sáng ở CB bọn em cũng hơi tốn trứng thật :)) vì chị chủ quán khéo mời quá (b) cụ đi 1 mình à, em mải ăn nên cũng không để ý :))
Cụ là người chụp ảnh à? Lúc các cụ vào quán thì em đang uống nước với ngắm xe các cụ.
Một lúc sau có vc cụ Gameover cũng dừng ăn sáng ở đó. Vợ chồng chị chủ quán cũng hay chuyện lắm.

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
chắc cụ chủ đây :D cụ đi ác thật! bim có khác :)

hoangdai12

Xe máy
Nhìn toàn đồi núi nhưng thấy nhiều đường đang làm quá, thế này không khí không được thoáng đau nhỉ

thule6

Xe điện

Thái Phượt

Xe tăng
Năm rưỡi chiều mà tới được Đồng Văn thì quá giỏi ,đường qua Yên minh đang sửa rất lộm nhộm mà các Lão phi nhanh thật .Đáng ngạc nhiên là lại ko bị CsGT vợt ..hôm nay rảnh tình cờ vào xem mà phục quá cơ

thule6

Xe điện
Năm rưỡi chiều mà tới được Đồng Văn thì quá giỏi ,đường qua Yên minh đang sửa rất lộm nhộm mà các Lão phi nhanh thật .Đáng ngạc nhiên là lại ko bị CsGT vợt ..hôm nay rảnh tình cờ vào xem mà phục quá cơ
Thưa cụ những cung đường sau Hà Giang xe BT có cho kẹo cũng chẳng chạy được quá biển 80 nên xxx cũng chẳng thèm bắn tốc độ, hai nữa là với mục đích là thử xe và động cơ 4.8 có hỗ trợ các loại chúng em có khả năng vượt trội khi leo dốc cũng như vượt côngtenơ nên bọn em đến được Đồng Văn khi các cụ khác chỉ đến được Yên Minh. Thực sự chuyến đi này bọn em đã có những trải nghiệm thú vị và có phần ngạc nhiên với em Bỉm X5 này.

thule6

Xe điện
Như đầu bài em đã nói, chuyến này chúng em đi thử xe xem em nó ăn uống thế nào, hệ thống adaptive suspension với các Rotuyn cân bằng của Bmw X5 làm việc ra sao khi vào cua ở tốc độ cao, vòng cua nhỏ kết hợp đèo dốc, Nhiều công nghệ tiên tiến đã được đặt lên em này như hệ thống điều khiển trung tâm iDrive, cần sang số điện tử kiểu “joystick”, màn hình hiển thị trên kính chắn gió HUD, tay lái chủ động, giảm chấn chủ động và tính năng Dynamic Drive...
Vì vậy nên khi đưa lịch hành trình lên đây các cụ ném đá ghê quá, nào là phi như ngựa, không thể đi được, làm bao nhiêu cụ trên này ngất lên ngất xuống, kể cả những cụ ôm mẹc 16 thường kiếm cơm trên cung đường này nói là em chỉ anh hùng bàn phím v.v... em chả ức các cụ ấy mà em hiểu các cụ ấy chưa bao giờ ôm 1 em Bỉm full option mà vần vò vặn vẹo chân đạp lún ga nghe tiếng gầm của động cơ... cả những lúc vào cua gấp tốc độ cao mà xe chỉ nghiêng nhẹ người ngồi không hề văng do có hệ thống treo chủ động (adaptive suspension) có chức năng tự cân bằng phía sau., hệ thống trợ lực biến thiên theo tốc độ servotronic khi vào cua ở tốc độ cao chỉ cần hơn 1 vòng vô lăng là đã quay ngoắt lại 180 độ ... với động cơ 4.8L V8 cho công suất cực đại 349 mã lực (SAE) và mô-men xoắn cực đại 48.4 kg.m. sử dụng hộp số tự động 6 cấp và hệ dẫn động hai cầu toàn phần mà em nó luôn vượt lên trước bạn đồng hành để chiếm khoảng thoáng phía trước, để phi nhanh tiết kiệm thời gian dùng dằng sau cụ côngtenơ hay tải nặng, nên chúng em đến được đích trước các cụ đi cùng giờ đến gần nửa ngày điều mà các cụ khác khi xem qua hành trình của em đã không thể tin được vì các cụ đó nghĩ mình đã là hùm xám ở vùng đó rồi. :))
Còn về độ ăn uống của em nó thì em đổ đầy bình trước khi xuất phát 1.200.000 đ lên đến Hà giang đổ 750.000 đ lên Đồng văn đổ 1.010.000
đ chạy về đến HN còn khoảng 15 lít (đủ chạy 100Km nữa) với giá xăng A95 vùng cao 18.110 đ/lít ~ 162 lít tổng quãng đường bọn em chạy = 1120Km tính ra em nó uống khoảng 14,5 lít /100Km đường hỗn hợp quá hợp lý với dung tích 4.8 và 2,5 tấn trọng lượng.
Bảng taplo cho từng chặng đây ạ:

Đoạn về HN vội về với gấu em chả choạch nữa :))

Túm váy lại: quá mỹ mãn với 1 em Bim trên các cung đường đèo dốc khó đi như Hà Giang - Lũng cú - Đồng Văn ... còn giá em nó thì tự các cụ check nhé :)) trên OF mình nhiều cụ muốn ly dị đấy =))

tuanprado

Xe tăng
Nhiều cụ trên này bảo em là "Anh hùng bàn phím" đấy cụ ạ :D
Lúc tôi lên đến đầu Quản bạ, vào sân nghỉ thì thấy xe X5 của bạn mầu đen đã đỗ, xe tôi đỗ bên cạnh và có nhờ người đi cùng bạn chụp hộ cái ảnh đấy

Hôm đó bạn chạy trước tôi lên Đồng Văn, còn tôi lên yên minh. Hôm đó bạn lên được Đồng văn là bình thường, không có gì ngạc nhiên cả. Hôm sau thì trên đường từ Mèo Vạc sang Đồng văn tôi lại gặp bạn trên Đèo Mã Pi Leng

thule6

Xe điện
Lúc tôi lên đến đầu Quản bạ, vào sân nghỉ thì thấy xe X5 của bạn mầu đen đã đỗ, xe tôi đỗ bên cạnh và có nhờ người đi cùng bạn chụp hộ cái ảnh đấy

Hôm đó bạn chạy trước tôi lên Đồng Văn, còn tôi lên yên minh. Hôm đó bạn lên được Đồng văn là bình thường, không có gì ngạc nhiên cả. Hôm sau thì trên đường từ Mèo Vạc sang Đồng văn tôi lại gặp bạn trên Đèo Mã Pi Leng
A thì ra là cụ, hình như chúng ta gặp nhau từ trạm bơm xăng ở Hà Giang, lên đến Quản Bạ thì em là người chụp ảnh hộ cụ :D (chú trong ảnh chụp với Bim nhà em là chú em :D) chúng em đi thử xe vì mới chỉnh trang lại hệ thống adaptive suspension nên mới đi hơi gắt, dự định đi 4 ngày nhưng do có việc nên phải về sớm 1 ngày :D
V2 của cụ đẹp lắm em cũng thích đấy, cụ cho em xem lại cái ảnh em chụp giúp cụ nhé =))

Chỉnh sửa cuối:

tuanprado

Xe tăng
A thì ra là cụ, hình như chúng ta gặp nhau từ trạm bơm xăng ở Hà Giang, lên đến Quản Bạ thì em là người chụp ảnh hộ cụ :D (chú trong ảnh chụp với Bim nhà em là chú em :D) chúng em đi thử xe vì mới chỉnh trang lại hệ thống adaptive suspension nên mới đi hơi gắt, dự định đi 4 ngày nhưng do có việc nên phải về sớm 1 ngày :D
V2 của cụ đẹp lắm em cũng thích đấy, cụ cho em xem lại cái ảnh em chụp giúp cụ nhé =))
Vâng. Gặp lại nhau ở đây vui quá.