[Funland] H&M xâm phạm chủ quyền biển đảo Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

QUANG1970

Xì hơi lốp
https://tuoitre.vn/thuc-hu-vu-trung-quoc-bat-h-m-dang-ban-do-co-duong-luoi-bo-20210403113849478.htm
Theo tuổi trẻ thì chưa biết bản đồ đăng trên HM là bị sai ở cái gì, có đường lưỡi bò hay không chưa biết và cũng chưa thấy bản đồ có hình lưỡi bò trên trang của HM hiện tại. Các cụ cẩn trọng tránh dính bẫy của Cần Tàu và 1 số cụ Tàu nói tiếng ta lợi dụng để VN tẩy chay HM hộ Tàu.
HM lên tiếng tẩy chay bông Tân Cương Tàu đang rất cú, tàu cú thì ưng HM.
Cụ Rau Cần Tàu đưa tin chưa có kiểm chứng, các cụ đừng chửi linh tinh vội mất mặt người VN, lại để bọn Tàu nó hưởng lợi.

https://tuoitre.vn/thuc-hu-vu-trung-quoc-bat-h-m-dang-ban-do-co-duong-luoi-bo-20210403113849478.htm
Cụ Quang hỏi cụ Rau cần tàu có công nhận đường lưỡi bò không cụ đâu rồi?
Đọc kỹ bài này thì thấy bản đồ nó đúng là có sắn đường lb từ trước rồi nữa kia (không phải mới thêm vào). Vậy là thứ tự có thể đảo lộn nhưng bản chất không thay đổi.
Trong bài đó không có chỗ nào nói HM đã từng đăng bản đồ có lưỡi bò. Hiện tại trên trang HM cũng không có đăng bản đồ có lưỡi bò. Mời cụ trích đoạn đi?

Cụ nhìn dòng chú thích và soi kỹ cái ảnh nhé.

"Lưỡi bò" nháo nhác tiết Thanh Minh​
Thanh Hải một phen phải thất kinh​
(Haynes & Morris phải thất kinh)
Không sửa, làm sao vừa lòng khựa​
Vẽ thêm chúng chửi ngập cửa mình​
Chủ quyền biển đảo, bao năm có
Tàu khựa đan tâm, cướp đoạn tình!
Đồng loạt tẩy chay lũ liếm đít​
Tầu nô, phản quốc luôn chờ, rình,​

Phụ chú:
H&M
là tên Viết tắt của Haynes & Morris tên tiếng Hoa là 海恩斯·莫里斯 lược dịch là "biển trong" ~ Thanh Hải

Chỉnh sửa cuối:

bạch trà

Xe tải

Cụ nhìn dòng chú thích và soi kỹ cái ảnh nhé.
Cụ đọc tất cả các bài báo chữ VN hiện nay, kể cả các bài giật tít láo trong nội dung đều nói không biết nội dung bản đồ TQ yêu cầu sửa là gì, đang chờ HM trả lời và không có nói trước đây HM đã đăng ảnh hình lưỡi bò. Cái video của người dùng Trung quốc chả có ý nghĩa gì, nó cũng giống như bài viết của cụ hay cụ Cần Tàu, không chứng minh được HM đã đăng ảnh lưỡi bò. NẾU HM đã đăng bản đồ lưỡi bò lên web thì báo chí đã đăng như thế rồi, nhưng họ không đăng, vậy chắc chắn là đường lưỡi bò chưa được HM đăng lên website.
"Lưỡi bò" nháo nhác tiết Thanh Minh
Thanh Hải một phen phải thất kinh
Không sửa, làm sao vừa lòng khựa
Vẽ thêm chúng chửi ngập cửa mình

Chủ quyền biển đảo, bao năm có
Tàu khựa đan tâm, cướp đoạn tình!

Đồng loạt tẩy chay lũ liếm đít
Tầu nô, phản quốc luôn chờ, rình,

Phụ chú:
H&M
là tên Viết tắt của Haynes & Morris tên tiếng Hoa là 海恩斯·莫里斯 lược dịch là "biển trong" ~ Thanh Hải
Đúng là Tàu có ra tiêu chuẩn an ninh mạng trong đó có các yêu cầu về việc đăng bản đồ. Chưa có bằng chứng về việc HM sửa gì cụ ạ.
Cụ hỏi khó quá cụ Cần Tàu lúc nãy thấy online, trong list người đọc topic mà không thấy trả lời v.v có công nhận đường lưỡi bò hay không?

Chỉnh sửa cuối:

NovRainInFall

Xe tăng
Cụ Quang hỏi cụ Rau cần tàu có công nhận đường lưỡi bò không cụ đâu rồi?
Cụ Quang đó ngoài việc “háu ...” thì cũng ok trong vấn đề bản thân với chủ quyền đấy. Việc này nói thế nào đi nữa, nguồn gốc sâu xa chính là thằng Khựa mọi, với bản chất nham hiểm, tham lam, hèn hạ, cá lớn nuốt cá bé. Công ty hay doanh nghiệp nào chả muốn có doanh số lớn ở cái đất nc tỏi dân đó, nên có bị ép buộc cũng là điều không khó hiểu. Thằng Khựa đã tởm, còn lũ cẩu nô đáng tởm hơn nhiều lần, len lỏi vào đủ ngóc ngách, bịa ra đủ thứ chuyện, đứa nào hèn kém thì sẵn sàng bốc it ăn vã, ví dụ như thằng Cần Tàu, đứa nào bị lột trần thì vẫn vênh mặt với cái giọng điệu đái khái “chả có lợi ích nào to hơn lợi ích quốc gia”. Một lũ đáng khinh.

Nói thật, các cụ min mod nhà mình cũng nên rắn với những thành phần đó, vượt luật diễn đàn 1 chút, banned thẳng cánh, chứ đợi tới khi có tang chứng vật chứng, thì còn lâu. Lũ giẻ rách đó như rác rưởi ngoài đường, hết lớp này tới lớp khác, nếu không sắn tay vào dọn thì dần dần mất tiếng hết thôi.

TsarPutin

Xe tăng
lâu e cug k mua đồ H M, xưa hay mua tất vs quần lót; quần áo thì HM chán òm
thôi e gạch tên hẳn HM khỏi ý định mua sắm;

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cụ đọc tất cả các bài báo chữ VN hiện nay, kể cả các bài giật tít láo trong nội dung đều nói không biết nội dung bản đồ TQ yêu cầu sửa là gì, đang chờ HM trả lời và không có nói trước đây HM đã đăng ảnh hình lưỡi bò. Cái video của người dùng Trung quốc chả có ý nghĩa gì, nó cũng giống như bài viết của cụ hay cụ Cần Tàu, không chứng minh được HM đã đăng ảnh lưỡi bò. NẾU HM đã đăng bản đồ lưỡi bò lên web thì báo chí đã đăng như thế rồi, nhưng họ không đăng, vậy chắc chắn là đường lưỡi bò chưa được HM đăng lên website.

Đúng là Tàu có ra tiêu chuẩn an ninh mạng trong đó có các yêu cầu về việc đăng bản đồ. Chưa có bằng chứng về việc HM sửa gì cụ ạ.

Đấy là chưa có chứ thử có coi có yên được không!
Chúng ta cộng đồng mạng nhất quyết không để cho cái đường lưỡi bò chết tiệt đó xuất hiện dưới mọi hình thức!!!

Cụ hỏi khó quá cụ Cần Tàu lúc nãy thấy online, trong list người đọc topic mà không thấy trả lời v.v có công nhận đường lưỡi bò hay không?
Theo tuổi trẻ thì chưa biết bản đồ đăng trên HM là bị sai ở cái gì, có đường lưỡi bò hay không chưa biết và cũng chưa thấy bản đồ có hình lưỡi bò trên trang của HM hiện tại. Các cụ cẩn trọng tránh dính bẫy của Cần Tàu và 1 số cụ Tàu nói tiếng ta lợi dụng để VN tẩy chay HM hộ Tàu.

Đi thì cũng dở ở không xong​
Lập thớt kiểu này chẳng được mong​
Giá họa Giang Đông lừa, quỷ kế​
Di thi giá họa cũng lộn sòng!​

happyhn

Xe container
hãng Hủi Mọi này em chưa mua bao giờ

TNLak

Xe điện
Em đọc cũng chưa hiểu là sai chỗ nào

QUANG1970

Xì hơi lốp
Mấy bạn TQ tốt nhỉ, hô hào cho VN là HM đăng ảnh đường lb. Vô số nhảy vào như con thiêu thân trong khi đó trình đọc có hạn. Quá vui luôn.

Cái vui nhất là lòng yêu nước luôn có, đang có và trổi dậy cũng như tuôn chảy trong trái tim những con người Việt Nam!

Đó cùng là sức mạnh của dân tộc Việt!

Chuyện đâu còn có đó (H&M đã đăng hay chưa), nhưng chí ít, qua đó nó cũng cho thấy tình yêu đất nước và tinh thần gìn giữ chủ quyền biển đảo luôn là một đề tài được người dân quan tâm và lo lắng!
Theo em, giả sử nếu H&M đã đăng cái bản đồ "Lưỡi bò" chết tiệt kia lên mà chẳng ai buồn quan tâm hay ngó ngàng thì lúc đó, mới đáng buồn và đáng lo bác ạ!

Tóm lại, bác vnledigmann cứ vui theo "cách của bác" và theo suy nghĩ cũng như nhân sinh quan của bác.

Em cũng vui!

Chỉnh sửa cuối:

Phang

Xe máy

Chuẩn cụ. Ảnh em chụp lại từ tiktok đây. Chỉ 30p lướt tiktok có thể tìm vài chục nick nội dung dạng này. Bọn bán nước và bọn tầu viết tiếng Việt nhiều lắm.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Chuẩn cụ. Ảnh em chụp lại từ tiktok đây. Chỉ 30p lướt tiktok có thể tìm vài chục nick nội dung dạng này. Bọn bán nước và bọn tầu viết tiếng Việt nhiều lắm.

Chủ quyền biển đảo, bao năm có​
Tàu khựa đan tâm, cướp đoạn tình!​
Vạch mặt, chỉ tên bọn liếm đít​
Tầu nô, phản quốc, lũ bán mình,​

Chỉnh sửa cuối:

dr.anthony

Xe buýt
Chống ngoại xâm đã mệt nhưng không khó chịu bằng tụi người tàu máu Việt cõng rắn cắn gà nhà suốt ngày ra rả kiu mình đặt ở vị thế dân TQ để thông cảm, chấp nhận cho nó.

XPQ

Xe cút kít
Tẩy chay thì lành quá! Theo em mình tẩy mặn cho chết cụ nó đi.

ubisapro

Xe trâu
Muốn đính chính dễ mà, cứ đăng cái bản đồ VN lên xem thế nào! Hoặc hô khẩu hiệu: HS-TS là của VN. Đến giờ chúng nó vẫn im lặng! :))
Mặc dù rất đúng ý e nhưng thách kẹo thằng HM dám làm thế :((

LangThinh

Xe buýt
Chống ngoại xâm đã mệt nhưng không khó chịu bằng tụi người tàu máu Việt cõng rắn cắn gà nhà suốt ngày ra rả kiu mình đặt ở vị thế dân TQ để thông cảm, chấp nhận cho nó.
Cái này nên hỏi cấp trên sao đee nó đầu từ vào nhiều thế

Vunk

Xe hơi
Em khẳng định Trường Sa Hoàng Sa là của Việt Nam. Và em không đồng ý với H&M. Tẩy chay H&M.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nhà đang có mấy cái áo H&M. Mang ra đốt để dằn mặt nó
H&M ủng hộ Tàu khi lồng đường lưỡi bò vào bản đồ cửa hàng của họ...
Hãy tẩy chay ngay và ai mua đốt hết đồ H&M tại các cửa hàng chúng nó.
H&M cút khỏi Việt Nam

QUANG1970

Xì hơi lốp
Tẩy chay thì lành quá! Theo em mình tẩy mặn cho chết cụ nó đi.

Ấy em xin! :D
Vẫn đang còn trong tuần thánh (mùa Chay), chửa Phục Sinh. :P

Còn bác muốn "mặn" thì mai là Chúa nhật phục sinh, lễ xong rồi tha hồ! :))

• Vodka
Reactions: XPQ

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Cứ phải cảnh giác và để cho các hãng thời trang cẩn trọng trong chuyện nhất bên trọng nhất bên khinh

Trạng thái
Thớt đang đóng