[Funland] H&M xâm phạm chủ quyền biển đảo Việt Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

SIGNUS

Xe container
Người OF
Giờ ầm ĩ lên em mới biết đến tên hãng này :). Nhưng mà hãng nào thì hãng, bố láo thế là kg đc. Em tin rẳng CP Việt nam rồi sẽ lên tiếng yêu cầu bọn này gỡ bỏ bản đồ sai nếu kg muốn bị cấm kinh doanh ở Việt nam. Cho dù bọn nó có sửa sai đi chăng nữa thì sau vụ này nó cũng sẽ mất 1 lượng khách hàng kg nhỏ ở thị trường Việt Nam.

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Thì dân ta làm gì nó? đuổi nó ra khỏi thị trường VN à

QUANG1970

Xì hơi lốp
Hóng các anh hùng tẩy chay HM cho giá nó rẻ bớt đi e đi mua về mặc cho rẻ, hay thậm chí đuổi cmn ra khỏi đất mình đi để em lại lên taobao mua HM về bán cho các anh hùng 🤣
Kệ cho nó thuê cửa hàng để đóng thuế cho mình nhg đừng mua tí đồ của nó là đc
Ko chửi mả bố thằng hèn&mọn này lên thì sẽ còn nhiều thằng như này trong tương lai.
Các cty xuyên quốc gia như H&M tại sao cứ thích dính líu vào chính trị nhỉ? Tại sao lại phải đăng bản đồ khu vực trên website và tài liệu của họ? Trong khi dễ gây xích mích. Họ bắt buộc phải đăng bản đồ à?
Tất nhiên giữa 2 sức ép TQ và VN, để lựa chọn thì đa số họ sẽ chon TQ thôi, nhưng họ nên đừng để rơi vào tình trạng phải chọn 1 trong 2 chứ nhỉ, nên vui vẻ với cả 2. Họ dù sao chỉ là 1 con buôn kiếm tiền chứ có phải chính trị gia đâu cơ chứ, hic.
Bản đồ toàn nước chứ không phải khu vực (mẫu ở trên), bản đồ thì quá bình thường, công ty nào mà chả có vài tài liệu có bản đồ, bảng số OF còn có nữa là. Bọn này nó điên khi dám viết ra chữ tẩy chay Tân Cương và khi bị bắt gặp còn dám cãi .
Thì dân ta làm gì nó? đuổi nó ra khỏi thị trường VN à

FYI, Làn sóng kêu gọi tẩy chay thương hiệu H&M đang lan nhanh trên các mạng xã hội của Việt Nam.
Nguyên nhân thì theo thông báo hôm 2-4, chính quyền thành phố Thượng Hải cho biết các thương hiệu thời trang và du lịch bị gây áp lực phải thay đổi "cách mô tả Đài Loan và các khu vực nhạy cảm khác trên trang web của họ".

Hãng tin AP dẫn thông báo của chính quyền Thượng Hải nói rằng người dùng mạng internet đã báo cáo về "bản đồ có vấn đề" trên trang web của H&M. Vì vậy, Sở Quy hoạch và Tài nguyên Thượng Hải yêu cầu công ty Thuỵ Điển nhanh chóng sửa chữa bản đồ đó.

Sau khi được triệu tập, H&M "đồng ý với yêu cầu của nhà chức trách Trung Quốc".

Các công ty nước ngoài cũng bị Trung Quốc bắt thay đổi bản đồ vẽ biên giới của Trung Quốc với Ấn Độ và các khu vực tranh chấp trên biển Đông.

Trên các mạng xã hội của Việt Nam, nhiều người cho rằng bản đồ Trung Quốc chứa đường lưỡi bò là loại bản đồ không hợp pháp. Việc H&M đồng ý sửa bản đồ có đường lưỡi bò chính là một trong những hành vi phi lý.

Theo em:

1/ Nếu H&M đăng bản đồ có hình lưỡi bò thì người dân VN sẽ tẩy chay không dùng sản phẩm H&M và kêu gọi các nước có chủ quyền trên biển đông cùng tẩy chay.

2/ Bản thân các công ty (trong đó có H&M) cứ theo luật pháp quốc tế mà làm, nếu bị làm khó thì kiện ra tòa án quốc tế.

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

Mấy cụ hôm trước bênh vực thằng H&M chửi Trung Quốc đâu rồi :))

Cư dân mạng VN đang dội boom Facebook H&M =))
Cụ lập thớt thì nên có trách nhiệm với thớt, ví dụ hình bản đồ TQ có đường lưỡi bò được đăng trên trang của H&M đâu? Cụ chụp ảnh màn hình hộ nhé. Cứ ào ào như thế này bảo sao nói người dùng MXH là những con bò

Keep

Xe điện
Có Group Tẩy chay bọn này chưa các bác ơi

cardreamer

Xe điện
Bọn công ty Tây nhiều khi cứ đú theo cái gì mà giá trị văn minh cốt lõi của tụi nó đó, thực ra bên đó có sức ép về mấy cái này chứ không hẳn là tụi nó ngáo, tất cả nhiều khi chỉ bắt nguồn từ 1 trào lưu dân túy nào đó của anh nghị nào đó câu viu, thôi thì đủ cả:lao động cưỡng bức, lao động trẻ em, gỗ rừng tự nhiên... Thế là sinh ra vụ phải thái độ với bông Tân Cương, bị Tầu vả cho mới chữa cháy lung tung vậy đó

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ hô hào đánh sập Facebook của nó thì có gì đâu mà hay ho :T , cái quan trọng là tẩy chay sản phẩm và thương hiệu :x

Thật ra Facebook nó chỉ là cái tài khoản ảo trên mạng internet.

Các cụ cứ nhè vào Việt Tiến nếu chuộng hàng nội địa, còn không thì Brooks&Brothers, Hugo Boss hoặc Burberry nếu chuộng hàng ngoại thì xong .

Chĩm111

Xe điện
Anh em mỗi người một tay vào report page nó cho sập đi, cái tội bố láo
Đúng thế! Cụ nào quăng cái link page của nó lên đây đi, để các cụ Ọp ta tiện tay qua đường dí cho nó phát. Bố láo, bố toét!

Chĩm111

Xe điện
Các cụ có phần của các cụ, còn phần bác, vừa là chủ thớt vừa là người nêu vấn đề, bác có công nhận cái "Đường lưỡi bò" này không? và có lên án Trung Quốc chiếm Hoàng Sa,Trường sa của VN chứ? :-/

Bác không cần dài dòng chỉ cần bác trả lời ngắn gọn cho em và diễn đàn Otofun này ntn là được rồi! :P

FYI, nếu các bác để ý, hễ thớt nào bàn hay nói về Tung Của là thế nào cùng thấy không "Mèo" thì "Cá" vào nói lăng nhăng phá thớt, kiểu "bỏ bóng đá người" hay chung chung kiểu "vô thưởng vô phạt làm" gây mất tập trung bây giờ chẳng lẽ "rau cũng có mồm" nhỉ? :-?
Kệ bố chúng nó, cụ ạ! Vào những thớt như này, ông nào ngược dòng, em vote cả thớt vào vang cho chừa cái thói ăn cây táo, rào cây sung đi!

Cap Còm

Xe điện
Thằng này ngu thật, thế là bị cđm cả 2 nước tẩy chay.

bạch trà

Xe tải
Các cụ có phần của các cụ, còn phần bác, vừa là chủ thớt vừa là người nêu vấn đề, bác có công nhận cái "Đường lưỡi bò" này không? và có lên án Trung Quốc chiếm Hoàng Sa,Trường sa của VN chứ? :-/

Bác không cần dài dòng chỉ cần bác trả lời ngắn gọn cho em và diễn đàn Otofun này ntn là được rồi! :P

FYI, nếu các bác để ý, hễ thớt nào bàn hay nói về Tung Của là thế nào cùng thấy không "Mèo" thì "Cá" vào nói lăng nhăng phá thớt, kiểu "bỏ bóng đá người" hay chung chung kiểu "vô thưởng vô phạt làm" gây mất tập trung bây giờ chẳng lẽ "rau cũng có mồm" nhỉ? :-?
Khổ lắm.
Có 2 dạng trên forum
- Là người Khựa, gốc Khựa: thôi thì ai thờ chủ nấy.
- Vì tiền mà phải bú Khựa. Dạng này thì phỉ nhổ rồi.
Nên thôi đừng ép người ta. Họ khổ lắm rồi. Hè hè
Ko chửi mả bố thằng hèn&mọn này lên thì sẽ còn nhiều thằng như này trong tương lai.
Đờ ị tờ cụ nhà nó thằng H&M này. Nó bị Trung Quốc tẩy chay nên giờ phải làm thế để bợ đ ít Trung Quốc chứ sao? Gần nhà em mà có store của nó, em lấy xe máy chở bao phân gà đẻ, đi đến cửa giả vờ làm tuột dây cho nó rơi ra ngay. Phải dùng văn chứ ném vào lên phường ngay
Kệ bố chúng nó, cụ ạ! Vào những thớt như này, ông nào ngược dòng, em vote cả thớt vào vang cho chừa cái thói ăn cây táo, rào cây sung đi!
Đúng thế! Cụ nào quăng cái link page của nó lên đây đi, để các cụ Ọp ta tiện tay qua đường dí cho nó phát. Bố láo, bố toét!
Các cụ hô hào đánh sập Facebook của nó thì có gì đâu mà hay ho :T , cái quan trọng là tẩy chay sản phẩm và thương hiệu :x

Thật ra Facebook nó chỉ là cái tài khoản ảo trên mạng internet.

Các cụ cứ nhè vào Việt Tiến nếu chuộng hàng nội địa, còn không thì Brooks&Brothers, Hugo Boss hoặc Burberry nếu chuộng hàng ngoại thì xong .
Bọn công ty Tây nhiều khi cứ đú theo cái gì mà giá trị văn minh cốt lõi của tụi nó đó, thực ra bên đó có sức ép về mấy cái này chứ không hẳn là tụi nó ngáo, tất cả nhiều khi chỉ bắt nguồn từ 1 trào lưu dân túy nào đó của anh nghị nào đó câu viu, thôi thì đủ cả:lao động cưỡng bức, lao động trẻ em, gỗ rừng tự nhiên... Thế là sinh ra vụ phải thái độ với bông Tân Cương, bị Tầu vả cho mới chữa cháy lung tung vậy đó
Có Group Tẩy chay bọn này chưa các bác ơi
Cụ lập thớt thì nên có trách nhiệm với thớt, ví dụ hình bản đồ TQ có đường lưỡi bò được đăng trên trang của H&M đâu? Cụ chụp ảnh màn hình hộ nhé. Cứ ào ào như thế này bảo sao nói người dùng MXH là những con bò
Giờ ầm ĩ lên em mới biết đến tên hãng này :). Nhưng mà hãng nào thì hãng, bố láo thế là kg đc. Em tin rẳng CP Việt nam rồi sẽ lên tiếng yêu cầu bọn này gỡ bỏ bản đồ sai nếu kg muốn bị cấm kinh doanh ở Việt nam. Cho dù bọn nó có sửa sai đi chăng nữa thì sau vụ này nó cũng sẽ mất 1 lượng khách hàng kg nhỏ ở thị trường Việt Nam.
Em chỉ đọc báo chính thống
https://tuoitre.vn/thuc-hu-vu-trung-quoc-bat-h-m-dang-ban-do-co-duong-luoi-bo-20210403113849478.htm
Nguồn mạng nên kiểm tra kỹ, không lại tay nhanh hơn não ;))
https://tuoitre.vn/thuc-hu-vu-trung-quoc-bat-h-m-dang-ban-do-co-duong-luoi-bo-20210403113849478.htm
Theo tuổi trẻ thì chưa biết bản đồ đăng trên HM là bị sai ở cái gì, có đường lưỡi bò hay không chưa biết và cũng chưa thấy bản đồ có hình lưỡi bò trên trang của HM hiện tại. Các cụ cẩn trọng tránh dính bẫy của Cần Tàu và 1 số cụ Tàu nói tiếng ta lợi dụng để VN tẩy chay HM hộ Tàu.
HM lên tiếng tẩy chay bông Tân Cương Tàu đang rất cú, tàu cú thì ưng HM.

Gcar

Xe container
Muốn đính chính dễ mà, cứ đăng cái bản đồ VN lên xem thế nào! Hoặc hô khẩu hiệu: HS-TS là của VN. Đến giờ chúng nó vẫn im lặng! :))

Matizcoi

Xe cút kít
Nhờ các cụ sôi sục mà em mới biết có bọn này bán thời trang ở trên đời :))
Nhà em chyên săn sale nên ko dùng hàng bọn này :D

Visser III

Xe tăng
H&M này thời trang phổ thông thấp cấp mà các cụ! E đánh giá chất lượng kém hơn hàng Việt ta nhiều! Mà e thấy dân mình cũng ko dùng đồ của bonn này lắm
Dân ta cứ thấy mác tây là coi nó là hàng hiệu mà cụ.đâu biết rằng hàng May 10 tốt hơn chục lần.

bạch trà

Xe tải
Nhờ các cụ sôi sục mà em mới biết có bọn này bán thời trang ở trên đời :))
Nhà em chyên săn sale nên ko dùng hàng bọn này :D
Dân ta cứ thấy mác tây là coi nó là hàng hiệu mà cụ.đâu biết rằng hàng May 10 tốt hơn chục lần.
Cụ Rau Cần Tàu đưa tin chưa có kiểm chứng, các cụ đừng chửi linh tinh vội mất mặt người VN, lại để bọn Tàu nó hưởng lợi.

Cụ Quang hỏi cụ Rau cần tàu có công nhận đường lưỡi bò không cụ đâu rồi?

Canphaidinh01

Xe tăng
Cụ Rau Cần Tàu đưa tin chưa có kiểm chứng, các cụ đừng chửi linh tinh vội mất mặt người VN, lại để bọn Tàu nó hưởng lợi.

Cụ Quang hỏi cụ Rau cần tàu có công nhận đường lưỡi bò không cụ đâu rồi?

Đọc kỹ bài này thì thấy bản đồ nó đúng là có sắn đường lb từ trước rồi nữa kia (không phải mới thêm vào). Vậy là thứ tự có thể đảo lộn nhưng bản chất không thay đổi.

bạch trà

Xe tải
Trong bài đó không có chỗ nào nói HM đã từng đăng bản đồ có lưỡi bò. Hiện tại trên trang HM cũng không có đăng bản đồ có lưỡi bò. Mời cụ trích đoạn đi?
Đọc kỹ bài này thì thấy bản đồ nó đúng là có sắn đường lb từ trước rồi nữa kia (không phải mới thêm vào). Vậy là thứ tự có thể đảo lộn nhưng bản chất không thay đổi.

Canphaidinh01

Xe tăng

Cụ nhìn dòng chú thích và soi kỹ cái ảnh nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng