Gương sườn bị mờ khi đi mưa

songu908

Xe máy
Hình như đã lâu em có đọc một thớt của cụ nào nói về vấn đề này rồi, có cụ mách là lấy thuốc lào trát hoặc bôi vào không biết có phải không, cụ ấy còn có dẫn chứng là các bác lái xe Trường Sơn năm xưa toàn làm thế. Thường thì em đi mưa cũng bị như vậy nhưng cũng chưa thử lần nào vì không có thuốc lào, cụ thử trước rồi thông báo cho AE nhé. Vuốt cụ !

Europe

Xe buýt
Đúng là các bác toàn chơi Civic với Altis, giá gần 40k Obama mà không có sấy gương. Đúng là cái thương hiệu gắn trên xe của mấy bác đáng giá hơn 10k Obama là ít. Thảo nào bọn trộm suốt ngày chăm chăm vặt logo của Toy và Honda. Con Mắc Nợ nhà em mua có 24.5k Obama mà chạy ngon choét, trời mưa em bật sấy gương, chỉ mất một lát là trong veo.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Hình như đã lâu em có đọc một thớt của cụ nào nói về vấn đề này rồi, có cụ mách là lấy thuốc lào trát hoặc bôi vào không biết có phải không, cụ ấy còn có dẫn chứng là các bác lái xe Trường Sơn năm xưa toàn làm thế. Thường thì em đi mưa cũng bị như vậy nhưng cũng chưa thử lần nào vì không có thuốc lào, cụ thử trước rồi thông báo cho AE nhé. Vuốt cụ !
Cái này thì đúng rồi, tài xế ngày xưa đi xe không có gạt mưa hoặc hỏng gạt mưa thường lấy thuốc lào lau kính để đi trời mưa.

Europe

Xe buýt
Em cũng hỏi tương tự ạ (xe i30CW)
Chỗ cái nút in hình cái gương í (tuy nhiên trông nó không được giống cái gương lắm). Nhanh nhất là mở Manual ra, tiện thể ngâm cứu các tính năng khác của xe. Đôi khi các bác sẽ phát hiện ra những tính năng rất thú vị cũng như những hướng dẫn sử dụng rất bổ ích. Nếu bác nào không đọc được tiếng Anh thì nên rủ nhóm rồi góp tiền thuê dịch. Một cách nhanh hơn là mời em (b) em sẽ đọc cho các bác.

ngaydoclap

Xe container
Chỗ cái nút in hình cái gương í (tuy nhiên trông nó không được giống cái gương lắm). Nhanh nhất là mở Manual ra, tiện thể ngâm cứu các tính năng khác của xe. Đôi khi các bác sẽ phát hiện ra những tính năng rất thú vị cũng như những hướng dẫn sử dụng rất bổ ích. Nếu bác nào không đọc được tiếng Anh thì nên rủ nhóm rồi góp tiền thuê dịch. Một cách nhanh hơn là mời em (b) em sẽ đọc cho các bác.
Em vẫn chưa thủng ạ, sấy gương và sấy ghế. Cụ thông thái làm ơn định vị nút đó dùm chúng em chứ manual thì toàn xoằn với giá đỗ không hiểu.

Ứ hự hự !!!

Chỉnh sửa cuối:

Europe

Xe buýt
Em vẫn chưa thủng ạ, sấy gương và sấy ghế. Cụ thông thái làm ơn định vị nút đó dùm chúng em chứ manual thì toàn xoằn với giá đỗ không hiểu.

Ứ hự hự !!!
Đã có cụ gì bên trên định vị rồi đấy. Nút bật sấy gương thường nằm ngay gần nút bật đèn gầm. Nếu bác chưa biết nút bật đèn gầm ở chỗ nào thì đợi trời tối, bác tắt pha cốt rồi ấn thử tất cả các công tắc, đến công tắc đèn gầm thì đèn gầm sẽ sáng.

xe365vn

Xe container
Không có sấy gương thì tháo gương ra cất đi mỗi khi gặp mưa thôi bác ạ, hết mưa ta lại lắp vào, đảm bảo gương luôn trong suốt.
Thông thường khi gặp mưa thì các hạt nước sẽ đọng trên gương nên phải rất tinh mắt quan sát đấy, bác thủ sẵn cái giẻ lau tụt kính xuống nhanh rồi lau xong lại kéo kính lên.:21:
cái này là chuẩn nhất, chứ kể cả có sấy gương cũng chả ăn thua gì với mưa rào ở VN (b)

Shinta

Xe tăng
Em xe như Cụ, có sấy gương, nhưng thấy ko tác dụng lắm, Cụ nào mách giúp anh em chút?
hqua đi mưa, chưa bật sấy gương, nhìn đường mù tịt... bật cái, 30s sau, trong veo...
em cá với cụ là nó có tác dụng ạ (3 người đi cùng em cũng nói thế :69:)

Korea parts

Xe buýt
Em biết một điều chắc chắn là xe em I30CW có chức năng sấy ghế sấy gương nhưng chưa biết bật nó ở đâu, có hôm trời nóng như lửa mà vợ cả ngồi ghế phụ tí toáy vợ hai thế nào mà lưng và đít em nóng ran, sợ quá dừng xe bật tắt loạn lên mà vẫn nóng, tức mình em mới mắng cho, dỗi. Sau hồi em tắt máy chờ 1 phút nổ máy chạy lại mát. Lát sau vợ cả bật lại em, nó dám bảo em đi tắt đón đầu nhưng chưa biết làm chủ công nghệ, nghe thì cú hết cả...nhưng nghĩ nó nói cũng đúng
Trộm hỏi các cụ, không biết cái nút nào để sấy mông sấy gương trên I30cw các cụ dậy em cái.

Sang thớt I30 mà hỏi câu này em ngượng, rồi cụ Ruồi Chủ Tịch lại mắng cho thì khổ.
I30CW 2009 của bạn em không có sấy gương bác ạ, chỉ có sấy ghế, sấy kính trước, kính sau thôi. Em thấy xe HQ nếu có sấy gương chiếu hậu thì phía ngoài gương có gắn dây điện (nhìn giống dây bảo vệ gương nhưng ko phải). Xe em cũng có sấy gương, đi trời mưa rất tiện kể cả mưa rào rất to chỉ cần bật lên khoảng 3 phút là gương khô và nhìn rất rõ.
Cái sấy ghế của I30CW nó có 2 nút hình cái ghế nằm gần cái mồi thuốc lá và khe cắm USB đó cụ, cụ ấn thấy nó sáng là no đang sấy, ấn thêm 1 cái nữa là tắt chế độ sấy(c)(c)

ngaydoclap

Xe container
I30CW 2009 của bạn em không có sấy gương bác ạ, chỉ có sấy ghế, sấy kính trước, kính sau thôi. Em thấy xe HQ nếu có sấy gương chiếu hậu thì phía ngoài gương có gắn dây điện (nhìn giống dây bảo vệ gương nhưng ko phải). Xe em cũng có sấy gương, đi trời mưa rất tiện kể cả mưa rào rất to chỉ cần bật lên khoảng 3 phút là gương khô và nhìn rất rõ.
Cái sấy ghế của I30CW nó có 2 nút hình cái ghế nằm gần cái mồi thuốc lá và khe cắm USB đó cụ, cụ ấn thấy nó sáng là no đang sấy, ấn thêm 1 cái nữa là tắt chế độ sấy(c)(c)
Chết em rồi, ứ hự hự hự, lúc em mua xe rõ ràng nó bảo có sấy gương mừ, chiều tối nay em mới được gặp lại vợ hai sẽ xem lại nút sấy gương nó thật sự ở đâu.

ying_jun

Xe tăng
Hix, sách HD của em toàn tiếng Hàn:'(

Đã có cụ gì bên trên định vị rồi đấy. Nút bật sấy gương thường nằm ngay gần nút bật đèn gầm. Nếu bác chưa biết nút bật đèn gầm ở chỗ nào thì đợi trời tối, bác tắt pha cốt rồi ấn thử tất cả các công tắc, đến công tắc đèn gầm thì đèn gầm sẽ sáng.
Để em thử cách bác nói xem, mà em chụp được ảnh mấy cái nút rồi nhưng ko lấy được ảnh vào máy tính để up lên đây :102: (e đang đi ctac)

Tối qua (15-8-09) mưa to thế, gương 2 sườn thì mù tịt, kính lái thì ko bật điều hòa hoặc có bật nhưng để >27độ là hơi nước bên trong cũng bám mù kính lái luôn

Chỉnh sửa cuối:

Prius

Xe buýt
hqua đi mưa, chưa bật sấy gương, nhìn đường mù tịt... bật cái, 30s sau, trong veo...
em cá với cụ là nó có tác dụng ạ (3 người đi cùng em cũng nói thế :69:)
Cụ nhầm rồi! xe sấy kính hậu thì xe nào chả có sấy gương! Còn xe cụ là Camry LD là gì có sấy kính chiếu hậu. Em thề! Em đảm bảo..

Korea parts

Xe buýt
Cụ nhầm rồi! xe sấy kính hậu thì xe nào chả có sấy gương! Còn xe cụ là Camry LD là gì có sấy kính chiếu hậu. Em thề! Em đảm bảo..
Không hẳn thế đâu cụ ơi, ko phải cứ có sấy kính sau là có sấy gương đâu ợ...... Xe STF MLX của thằng bạn em ko có sấy gương đấy ợ, con Accord 2008 của ông anh làm cùng cty em cũng ko có sấy gương mặc dù có sấy kính sau đấy cụ

Prius

Xe buýt
Em xe như Cụ, có sấy gương, nhưng thấy ko tác dụng lắm, Cụ nào mách giúp anh em chút?
Xe LD của cụ không có sấy gương đâu cụ nhá,chỉ có sấy kính sau thôi,loại gương cho xe Altis LD là thường không chống lóa,em dính rồi này, kể cả đời cao nhất của TOYOTA là Camry 3.5Q có gưong chống lóa (2 lớp)cũng không có sấy kính, nhưng xe xuất Mỹ phần lớn là có sấy kính và cảm biến áp suất lốp là điều kiện bắt buộc. Các cụ biết sấy kính và sấy gương dùng để làm gì không ạ? Em trả lời luôn là để phá băng tuyết trên kính đối với xứ lạnh và chống mờ gưong mà thôi chứ đi mưa thì không tác dụng lắm đâu. Các xe Hàn Quốc là xứ lạnh có tuyết rơi nên bắt buộc phải có sấy kính và sấy gương. Đối với các xe TOYOTA xuất các nước Trung Đông thuộc thế giới Ả Rập như Xuất sang Dubai, Ả rập Xe-ut.... thì không bao giờ có sấy gương chiếu hậu cả vì nó là xứ nóng, ngược lại ngồi vào xe điều hòa lạnh sâu hơn các xe xuất khác vì dàn tản nhiệt được thiết kế bằng đồng chứ không bằng nhôm như các loại khác để tăng hiệu suất làm lạnh của điều hòa.
Qua đó mới thấy tính thực dụng của tư bản là cái gì cần thiết thì trang bị, trang bị cho thị trường nào sẽ khác nhau chứ không nhất thiết phải full option như mọi người thường nghĩ, không hẳn họ ăn bớt hay cắt option đâu nhưng cái thị trường VN thì em chán hẳn! Mị...ẹ cái bọn TOY LD có mỗi cái gương chiếu hậu mà nó cũng làm kính thường trong khi đó công nghệ chống lóa đã có từ đời Audi 9X rồi, đúng là ăn bớt quá thể.Altis LD nó không thèm trang bị mà phải đời Camry cơ nó mới lắp trong khi đó Camry Mẽo bên kia nhiều như lợn con và là hạng xe tầm trung chws không xếp vào hạng sang như VN mình.

Prius

Xe buýt
Không hẳn thế đâu cụ ơi, ko phải cứ có sấy kính sau là có sấy gương đâu ợ...... Xe STF MLX của thằng bạn em ko có sấy gương đấy ợ, con Accord 2008 của ông anh làm cùng cty em cũng ko có sấy gương mặc dù có sấy kính sau đấy cụ
Không em nhầm! ý em muốn nói như cụ là chắc chắn các xe đều có sấy kính hậu, còn sấy cặp gương chiếu hậu rất ít xe có,thêm nữa: nếu xe nào có sấy gươnng thì dưới taplo hoặc 2 bên sẽ có 1 công tắc riêng cho nó độc lập với công tắc bật sấy kính đằng sau

pdkhoajp

Xe điện
Các bác thử xem phương án này có được không nhé, tức là làm mái che cho mặt gương.

Đây là phần thử nghiệm của em. Mái che dùng vật liệu là plastic mềm. Em cắt tấm nhựa và dùng đinh tán để gắn vào gương.

Quan sát từ bên trong ra 2 bên vẫn bình thường.

Em nhận thấy hiệu quả của phương án này tương đối tốt khi đi trời mưa. Việc quan sát vẫn bình thường. Tuy nhiên, với cơn mưa rất to thì mặt gương vẫn bị những hạt nước nhỏ li ti bám vào một phần gương, nhưng ảnh hưởng không nhiều tới việc quan sát.

Bực mình nhất là nước bám vào kính 2 cửa bên lúc mưa to. Khi đó, em phải dùng dung dịch chống bám nước mưa để bôi vào 2 bên. Bôi lúc kính khô, sau khi mới rửa xe xong, hiệu quả mỗi lần được khỏang 1 tuần.

Chỉnh sửa cuối:

Korea parts

Xe buýt
Xe ko có sấy gương mà bác nghĩ ra cách khắc phục này hay phết đấy:41::41: