[Funland] Gửi cụ " Sơn đen "...!

Hoacomay17

Xe tăng
Em gà mờ vào nghề còn chẳng bị cắm con nào :D
Thế nên ở đời khôn thì ăn người, dại thì người ăn, làm kinh tế thì chẳng thằng nào có lương tâm đâu cụ. Cụ sơn đen dại thì bị thằng này nó lừa thôi, em cũng nhiều lúc ngu bỏ mẹ, bị mất ối ra rồi, coi như học phí để lấy kn sau dạy con he he. Nhưng dù sao thì cũng cảm ơn cụ sơn đã chia sẻ để anh em tránh đc bài học tương tự và bộ mặt thật của ai đó bị lộ

Nhiều khi vc với nhau còn chả tin đc, nói gì mấy cái mạng ảo, ọp phơ ọp pheo cái gì he he nhất là mấy nịck càng nổi, càng có nhiều ông vào tung hứng, hay khoe khoang về quá trình làm ăn... càng không thể tin được

Người Khó Xử

[Tịch thu bằng lái]
Trông ủ dũ kia thôi chứ có bia và gái lại ngỏng hết lên cho mà xem...
Lúc ăn nhậu gái gú ai sướng cho ???

dexom

Xe Cứu Trợ
Nó còn vụ khác 30 tỷ nữa thì đòi vào mắt, nên không đòi là đúng rồi, coi như bố thí cho nhẹ đầu.

happyhn

Xe container
Sao ko phải là sơn đỏ cho cuộc đời tươi đẹp nhỉ

happyhn

Xe container
Nó còn vụ khác 30 tỷ nữa thì đòi vào mắt, nên không đòi là đúng rồi, coi như bố thí cho nhẹ đầu.
Cũng chính là cởi cái xích tư tưởng cho nó khuây khỏa. Mịa cứ hy vọng nọ kia chỉ khổ thêm chứ được cái gì

Kitcat

Xe container
Hai kụ đưa nhau lên đây để khoe thành tích à? Cái gì nó cũng có luật của nó, giải quyết nhẹ nhàng tình cảm được với nhau thì lựa mà giải quyết là đẹp nhất, không thì lôi nhau ra pháp luật, pháp luật không xong thì lôi nhau ra xã hội mà phang nhau kụ nào khỏe hơn cụ ý thắng :) chứ tết nhất đến rồi mà các kụ cứ cãi nhau cho cả làng xem em thấy nó cứ đàn bà kiểu gì ý :P
không đúng các kụ bỏ qua :)
Người ta đưa lên để cảnh báo, đồng thời ai giúp góp ý được thì giúp. Cụ không thích có thể bỏ qua, cụ còm thế này nghe ... đàn bà thật.

hanghieu

Xe buýt
Hóng vào tù, đm ko thể luật rừng thế ày đc

vinhtran281216

Xe tải
Liệu có phải là cú lừa hoành tráng nhất OF không nhỉ ;))

Haiphamthanh

Xe tải
Nhân vật Cường: Có hành vi lừa đảo chiếm đoạt xe (Tự mang xe đi cắm)
TL: Trình bày là xe bị người trời cắm ( chính xác hay không thì không rõ), do có người trời chịu tội nên TL rất thoải mái, gọi đt thì nghe, mời thì tới không trốn chạy, đòi tiền thì nói đang khó khăn và thoả thuận... do thông tin chưa kiểm chứng nên không xác định được lừa đảo hay dân sự.
Sơn: Bị lừa hết lần này qua lần khác, lần 1 thuê xe, lần 2 không tố cáo, lần 3 ký giấy bán xe để đc nhận tiền, lần 4, 5, 6... Thoả thuận... thoả thuận kéo dài trong 2 năm. Lần cuối cùng mang vụ việc lên Of rồi im lặng.
Do Sơn không hiểu luật, cả tin nhiều lần, đến khi hiểu ra làm đơn tố cáo, thông tin từ Sơn tập hợp được là "nghe nói" "nghe thấy" "nghe of"... Nên chả có giá trị gì. Còn TL có đầy đủ tài liệu rất trách nhiệm với Sơn trong xử lý vụ việc vì có người trời chịu tội nên thoải mái, vui vẻ....
khi nào ăn dơ với thằng khác để lừa ko nhỉ

manhcsic

Xe Cứu Trợ

khi nào ăn dơ với thằng khác để lừa ko nhỉ
Không biết, tại sao gọi Sơn gà + dốt. Nói vậy để tạo động lực và quyết tâm của bạn đấy.
1. Thoả thuận: Chỉ hiệu quả khi người với người
2. Tố cáo: Khi bạn đang đối mặt với tên trộm, muốn thắng được trộm mình phải là cướp. Mà các cụ nói tên cướp là.... Abc.
Nói đến thế Sơn biết nên, cần phải làm gì.

Xe vài bánh

Xe điện
Không biết, tại sao gọi Sơn gà + dốt. Nói vậy để tạo động lực và quyết tâm của bạn đấy.
1. Thoả thuận: Chỉ hiệu quả khi người với người
2. Tố cáo: Khi bạn đang đối mặt với tên trộm, muốn thắng được trộm mình phải là cướp. Mà các cụ nói tên cướp là.... Abc.
Nói đến thế Sơn biết nên, cần phải làm gì.
Cụ đã vượt qua tình huống nào tương tụ như cụ Sơn chưa?

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Vậy thì gõ phím đơn giản hơn đối diện với thực tế nhiều, đừng nặng lời với cụ ấy nữa! :))
Mình nghĩ lại rồi, thật sự Sơn là người tốt, hiền lành, thông minh ai nỡ hại bạn đấy, chắc là TL đùa tí xin lỗi là xong.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net

Xe vài bánh

Xe điện
Mình nghĩ lại rồi, thật sự Sơn là người tốt, hiền lành, thông minh ai nỡ hại bạn đấy, chắc là TL đùa tí xin lỗi là xong.
Kể mà có giải pháp nào giúp cụ ấy thì vẫn hơn là chưởi! :))
Mà không có thì cũng không sao, cả cụ ấy là người trong cuộc còn loay hoay mãi chả tìm ra phương án hợp lý nữa kìa!