[Funland] Gửi cụ " Sơn đen "...!

Tokuda_Ozawa

[Tịch thu bằng lái]
Đau đầu phết các cụ nhỉ ?

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Lần 3 ký giấy bán xe để nhận tiền??? Bợ đít cho ai thì bợ nhưng nói cái ko có thật thì ko nên nói ở đây. Đọc và còm phải nghĩ cụ ạ.
Lần 2 không tố cáo: Công ty tố cáo nhé, vì em hợp đồng với công ty, nên e không có trách nhiệm đi tố cáo.
Lần 4,5,6: nghe từ mồm à cụ?
Lần cuối nói với cụ: hợp đồng thế nào thì làm thế ấy, ngoài ra chả có gì khác ngoài hợp đồng.
Dốt vừa phải thôi, cty là cái thằng ml nào? Đến giờ vẫn tin đến chịu, xe mất không tố cáo và đầu để làm gì, thằng mua xe đến nhờ ký giấy ngồi như phỗng (hiển nhiên không ký là đúng) ... Đến giờ chưa nhận ra cái ngu thì chịu.
P.s Hợp đồng là cái giấy chỉ có tác dụng chùi mít, tại sao vậy hiểu đc 2 năm không bị lừa như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

tindt

Xe tăng
Mong cụ Sơn gỡ gạc lại chút nào hay chút ấy.

2bplus

Xe buýt
Nhiều cụ đã bóc trần bản chất bộ mặt chiêu trò của tự lái đây các cụ vào đọc xem còn gọi nó là bị hại không nhé:

Dodge Ram
đã viết: Một chiếc của Sơn đen và 7 chiếc khác nữa, thế đéls nào mà mọi người vẫn tin là thằng tulai gặp rủi ro trong kinh doanh nhỉ ???

msbnty-29 Vì chưa có ai vạch trần bộ mặt lưu manh, trộm cắp của nó. Qua vụ này thì nó hết đất lùa gà cụ ah.
Thằng này nó nhuần nhuyễn một kế hoạch lừa đảo từ ít tới nhiều tuỳ vào con gà nó lùa được bằng nhiều bước:
- Dụ thuê lại xe với giá cao, khi thuê dc roi thì thực hiện thoa thuận tầm 4-5 tháng sau đó báo xe bị cắm.
- Cắm xong thì khoanh nợ, xin khất ko trả tiền thuê nữa và nghiễm nhiên nó có 1 xe để khai thác. Ít thì nó dc tiền thuê hàng tháng, nhiều thì nó cho con nợ thuê roi cắm tại địa chỉ cầm đồ của hội nó.
- Nó vẽ đủ lý do để chủ xe ko thu hồi đc và doạ bổ xe bán phụ tùng coi như rui ro kinh doanh. Nhieu người sợ nên cứ tin nó cùng là nạn nhân với mình nhưng loại này ai ăn đc của nó ai hại dc nó trừ ông trời. Người hại ko bgio sợ nhưng trời hại thì có khôn có chó tới mấy cũng chết. Chủ xe nản quá thì thôi lấy đc đồng nào thì lấy và nó yêu cầu ký giấy bán roi thanh lý. Vậy vừa dc tiền thuê xe vừa cướp ko cái xe giá rẻ.
- trung bình qui trình thịt xe khoảng 2 năm. Với 7 con xe bình quân 300tr/xe thì các cụ nhẩm nó dc bao nhiêu?
- Mồm nó lúc nào cũng nói bằng thật, email điện thoại tỏ vẻ để thiên ha thấy nó tử tế, luc nao cung có thời điểm để mà cả đưa ra cái giá đền bù mà chủ xe ko thể chấp nhận nổi phương an đo vì quá thiệt.
- Nó cố tình vậy nhưng ai đồng ý nó lại chuyển bài khác là ko có tiền, thời gian sau chủ xe đòi đám phán lại giá khác.
- Gớm nó lùa từ xe oto, mấy quả cam, thuốc chữa cả ung thư, thuốc chữa cả cho mấy ông ọp ăn hại, mấy con cá, tấm gỗ cho tới 4.0. Tộ sư 4.0 là cái máy bán hàng tự động của TQ bán từ lon coca tới cái hộp pha cafe. Tất cả thi cuối cùng cũng dẫn đến 1 thứ giống nhau là đưa tiền cho bố bố tiêu hộ, chúng mày ngu lắm.

Nói thẳng là những ai góp vốn bằng tiền, xe, hiện vật hay công sức cho thằng này toàn thằng ngu thật sự, ngu nhất thời hay quá lương thiện thật thà hoặc những người gom góp đc ít tiền tiết kiệm nhiều năm dồn sắm cái xe với ước mong kiếm thêm đồng tiền để phụ nuôi con có điều kiện tốt hơn đê chăm sóc con. Nạn nhân đều ko có khả năng làm ăn, kiến thức để hiểu về con người cũng như luật và qui luật làm kinh tế. Những người tử tế thì người bên mình cung tử tế, khi vập vào thằng này thì đỡ lại sao nổi. Kết cục đều tội cho họ, con cái họ, gia đình họ.
Nói chung cụ nào cho thuê xe kiểu này nên kiếm thằng thuê lại học cao hơn một tí, chứ cho cái thằng trình độ lớp 2 khai lớp 4 này nó nói nói hại hết cả lão rồi lâm bệnh và tiền thì mất tật mang.”

Buki nói:
Đấy, mấy thằng ml bênh thằng tulai sáng mắt ra. Có cái mứt thằng tulai nó trả tiền, nó vô trách nhiệm kệ mje chủ xe. Việc của nó là xin và khất, ko xin ko khất thì tuyên bố bùng. Loại này vin vào đủ cớ kể cả con ch.ó nhà chủ xe sủa thằng
tulai24h nó cũng dỗi ko trả. Mấy thằng ngu bênh thằng tự lái nó vẫn nghĩ dân sự với hình sự. Nghề của thằng này là cấu kết 1 hội thịt xe của người gửi. Đưa ra công an, thằng nào ăn cướp se đi tù roi nó sẽ khai ra thằng tulai.

Nó cứ lươn lẹo bảo phương án này nọ roi tìm xe dc se đền. Cụ Ben tìm dc xe hai năm roi nó có đền đâu, nó lại chơi bài khất roi chờ cụ Ben làm nó giận nó dỗi là tuyên bố bùng.

Đồ cặn bã thì ko bao giờ ngóc được đầu lên đâu.

Nguoimoivao3:
Em nghĩ là cắm thật ạ, nhưng là nó (tự lái) dụ , gợi ý, hoặc gài thằng thuê xe cắm , và cắm vào chính dây cầm đồ của tự lái. Cho một thằng bất hảo thuê, không cần thế chấp, giá thuê cao 12-15tr, sau vài tháng thằng thuê ko có tiền trả tiền thuê xe, thì nó dụ thằng thuê cắm xe để trả tiền thuê xe. Ròi nó báo chủ xe là xe đã bị cắm; từ đây nó coi như hết phải trả tiền thuê xe cho chủ xe; xong nó rút con xe bị cắm ra cho thuê tiếp tiền thuê nó đút túi, nghiễm nhiên nó có xe của người khác để kinh doanh thu tiền mà ko phải trả xu nào; sau một thời gian lại gài thằng thuê thứ hai cắm tiếp vào 1 dây cầm đồ khác của nó, và lần cắm này thì con xe sẽ được làm giấy tờ giả để sang tên. Tóm lại từ đầu đến cuối nó tự dưng có con xe để kinh doanh, thu tiền, nó chả thiệt hại gì chỉ thu lợi và thu lợi từ chính con xe của chủ xe, mọi rủi ro mất mát cuối cùng chủ xe gánh hết.
Nó tính bài vở hết rồi nên trước pháp luật là chỉ có thằng cắm xe là có tội còn nó vô can. Nên nó mới thách thức đưa ra pháp luật
Nhưng em nghĩ nếu công an vào cuộc vụ này thì sẽ phanh phui ra dây cầm đồ của nó và toàn bộ trò tội phạm của chúng nóL: làm giả giấy tờ xe để bán xe. Vụ lớn đấy ạ. Chỉ sợ dây của nó chắc chắn có bảo kê, nên không dễ phanh phui
Thế thì xxx sự mà ngửi thấy mùi mà dọa cất vó thì cả dây thằng tự lái chắc chắn phải mất một mớ tướng kể cả có bảo kê, ít nhất là mất thêm cho thằng bảo kê :))

Hoacomay17

Xe tăng
Em cũng là dân cho thuê xe oto. Tình hình như vụ cụ sơn đen vừa rồi đúng là bị thằng thuê nó thuê xe rồi cắm. Cụ tulai24h và cụ sơn đen đều là bị hại cả thôi.
Cái đáng trách là cụ tulai24h làm ăn quá ẩu, có khoảng 10 cái cho thuê mà bị cắm đến 8 thì do làm ăn ko cẩn thận, biết rõ đối tượng có nguy cơ bễ cao mà vẫn cho thuê với niềm tin kiểu gì chả tìm đc ( em ngày xưa cũng thế nên phải bỏ nghề ngay lập tức)
Còn việc đền bù nhau, em ko bàn vì ko biết thoả thuận trong hợp đồng rõ ràng thế nào. Ví dụ phải đền mà cụ tulai ko có tiền, đang khó khăn thì lấy đâu ra đền?
Hai cụ đã nói rõ là thằng thuê xe đi tù. Còn xe ko rõ ở đâu cũng rất hợp lí. Trước em cũng thế, thằng thuê xe đi tù, xe cắm cho dân trên Tiến xuân, họ thấy động cũng mang xe đi giấu chỗ khác và khi công an hỏi họ nói là có người lên chuộc xe rồi. Với trường hợp trên tiến xuân toàn là nông dân chất phác, họ cũng bị lừa, công an ko thể hỏi cung họ như tội phạm đuợc.
Một thằng ăn cơm xh nhiều hơn cơm nhà như tự lái mà lại ngu đến mức đeẻ mắt 8 xe à :)) cụ cứ đùa dai

blackpaint

Xe container
Dốt vừa phải thôi, cty là cái thằng ml nào? Đến giờ vẫn tin đến chịu, xe mất không tố cáo và đầu để làm gì, thằng mua xe đến nhờ ký giấy ngồi như phỗng (hiển nhiên không ký là đúng) ... Đến giờ chưa nhận ra cái ngu thì chịu.
P.s Hợp đồng là cái giấy chỉ có tác dụng chùi mít, tại sao vậy hiểu đc 2 năm không bị lừa như vậy.
Cụ nói gô cổ thằng kia dễ thế hử? Mình kì hợp đồng với cty thì báo cty, bên cty họ đề nghị mình làm theo họ thì mọi việc sẽ ổn, bắt nó ... có khi ăn quả đắng đấy cụ. Tố cáo bên tulai đã thực hiện với bên CA rồi cụ nhé. Xe vẫn đang còn trong hợp đồng nên manh động nó bảo xe đang cho thuê ... mà lại bắt bớ ng, hỏng cụ ạ.

Kingdom226

Xe tăng
Vớ vẩn. Khác nhau bản chất hoàn toàn.
Em chả bênh ai!

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Cụ nói gô cổ thằng kia dễ thế hử? Mình kì hợp đồng với cty thì báo cty, bên cty họ đề nghị mình làm theo họ thì mọi việc sẽ ổn, bắt nó ... có khi ăn quả đắng đấy cụ. Tố cáo bên tulai đã thực hiện với bên CA rồi cụ nhé. Xe vẫn đang còn trong hợp đồng nên manh động nó bảo xe đang cho thuê ... mà lại bắt bớ ng, hỏng cụ ạ.
Cậu không thể và không đủ sức bắt "nó" được. Còn nói căn cứ vào hợp đồng chú ý điều khoản đơn phương chấm dứt hd, hiệu lực... Đứng cố cãi đài nhé.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
2 quả sim Vip của cụ ấy cháu nghĩ thừa để đền con xe của cụ sơn đen rồi.nhưng cũng ngại nhỡ 2 con sim đó cũng đang cầm cố 90% giá trị rồi.
Sim cho mượn thoải mái mà cụ !
Cam kết thì còn cho mượn dùng , tháng còn phải hỗ trợ thêm ít tiền để trả cước ấy chứ!

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Nó chả có thông báo mất xe rồi Không thực hiện nghĩa vụ thanh toán thì hợp đồng còn hiệu lực đâu ? Mà bản chất ra là hợp đồng này không hợp pháp ! Cụ có xuất hóa đơn cho cty TQ không ? Việc báo công an giữ người để thu hồi tài sản của mình là hoàn toàn hợp lý và hợp pháp !

dpl

Xe lăn
Em cũng là dân cho thuê xe oto. Tình hình như vụ cụ sơn đen vừa rồi đúng là bị thằng thuê nó thuê xe rồi cắm. Cụ tulai24h và cụ sơn đen đều là bị hại cả thôi.
Cái đáng trách là cụ tulai24h làm ăn quá ẩu, có khoảng 10 cái cho thuê mà bị cắm đến 8 thì do làm ăn ko cẩn thận, biết rõ đối tượng có nguy cơ bễ cao mà vẫn cho thuê với niềm tin kiểu gì chả tìm đc ( em ngày xưa cũng thế nên phải bỏ nghề ngay lập tức)
Còn việc đền bù nhau, em ko bàn vì ko biết thoả thuận trong hợp đồng rõ ràng thế nào. Ví dụ phải đền mà cụ tulai ko có tiền, đang khó khăn thì lấy đâu ra đền?
Hai cụ đã nói rõ là thằng thuê xe đi tù. Còn xe ko rõ ở đâu cũng rất hợp lí. Trước em cũng thế, thằng thuê xe đi tù, xe cắm cho dân trên Tiến xuân, họ thấy động cũng mang xe đi giấu chỗ khác và khi công an hỏi họ nói là có người lên chuộc xe rồi. Với trường hợp trên tiến xuân toàn là nông dân chất phác, họ cũng bị lừa, công an ko thể hỏi cung họ như tội phạm đuợc.
Hum nào cụ rảnh làm 1 thớt về vụ này đi ạ
Thanks cụ

STElectrics

Xe lăn
Chả phải ẩu, không phải tài sản của mình nên vô trách nhiệm. Chưa kể còn cò quay, doạ dẫm ăn tiền của thằng cắm xe. Việc đòi lại được xe hay không không quan trọng, mọi thứ chủ xe chịu. Gọi là lưu manh đúng hơn vô trách nhiệm hay ẩu ạ.

TungThoc

Xe điện
1 cái xe 500 củ đưa vào lò tháng kiếm đều 100 củ là có thật, em cứ tưởng chuyện bịa cho vui trên OF

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Hợp đồng mua bán thì họ vẫn làm, công chứng xịn nhưng mà chữ ký láo cụ ah...
Công chứng thì chỉ cần tiền nên họ làm ngơ luôn việc xác minh.
HDMB có công chứng rồi thì Salon giao thông rút hồ sơ như bình thường. Giao thông thì ko biết có check đối chứng chữ ký trên hồ sơ gốc và HDMB mới ko thì e ko rõ :(. Đây cũng là 1 kẽ hở.
Vụ của e đáng ra chú thuê xe sẽ đi vài niên nhưng e lấy dc xe về nên rút lại đơn.
Công chứng mua bán mà ko check chứng minh nhân dân của ông bán thì ra đốt mẹ phòng công chứng đi. Trừ khi làm giả cmnd. Nhiều phòng công chứng láo nháo thông đồng cả với bọn lừa đảo chuyên nghiệp

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
Chả phải ẩu, không phải tài sản của mình nên vô trách nhiệm. Chưa kể còn cò quay, doạ dẫm ăn tiền của thằng cắm xe. Việc đòi lại được xe hay không không quan trọng, mọi thứ chủ xe chịu. Gọi là lưu manh đúng hơn vô trách nhiệm hay ẩu ạ.
ấy nó còn nói Tự lái là bị hại đấy cụ. Nghe giọng đúng là bản sao Tự lái / âm binh hoặc đồng hội đồng thuyền