[Funland] Gửi cụ " Sơn đen "...!

troc

Xe tăng
Hồi 2016 đúng tầm tg cụ Sơn góp xe e cũng suýt nghe 1 cụ trên này góp xe vào đây. Nghĩ lại thấy may thật. Hồi đấy mà nghe súi dại thì giờ chung thuyền với cụ Sơn rồi.

dongphuong031

Xe tăng
Có cách nào phòng vụ giấy tờ không ạ, cả đời sắm được cái xe mà lại bị lừa thì nhục.
Để phòng việc giấy tờ hiện có cách rất hiệu quả: cắm xe ngân hàng, từ đó sẽ có thông tin chủ sở hữu và thế chấp của Công chứng, ĐK giao dịch bảo đảm, Thông báo thế chấp tới cơ quan Cảnh sát giao thông.
Khi sang tên láo rất khó lách qua các cửa này, đặc biêt TS thế chấp cũng gắn liền với Quyền lợi của Ngân hàng là bên nhận thế chấp.
=> Rất an toàn.

CherryOne

Xe điện
Cả làng cả tổng biết, đâu phải mình em
Vậy đi tù nhé :D đồng ý không nào :D
ở đời làm gì có ai ăn không của ai cái gì dễ thế.
Rách méo đâu :D nó là kiểu như ... anh nghèo rớt mùng tơi nhưng ... con anh thì méo nghèo nhoé
E vote phương án đưa ra CA xử lý nhé, nhẹ nhàng tình cảm không được thì làm cách khác. Đằng nào cũng mất, chết thì cùng chết, sao phải lăn tăn quá vậy.
Ít nhất cuối năm các xxx có vụ ngon để xử.

tienaka

Xe điện
Nghĩa là có 1 bọn khốn nạn vì tiền sẵn sàng làm bậy, bịn này đáng bị tùng xẻo cụ nhể.
Vâng cụ. E thấy hô hào 4.0 rồi mà tới đợt này vẫn để to như cái ô tô lọt qua cái lỗ kim

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chất phác mà biết mang xe đi giấu? Nếu em hiểu đúng thì lúc công an đi tìm thì cái xe là tang vật vụ án rồi.
Em cũng là dân cho thuê xe oto. Tình hình như vụ cụ sơn đen vừa rồi đúng là bị thằng thuê nó thuê xe rồi cắm. Cụ tulai24h và cụ sơn đen đều là bị hại cả thôi.
Cái đáng trách là cụ tulai24h làm ăn quá ẩu, có khoảng 10 cái cho thuê mà bị cắm đến 8 thì do làm ăn ko cẩn thận, biết rõ đối tượng có nguy cơ bễ cao mà vẫn cho thuê với niềm tin kiểu gì chả tìm đc ( em ngày xưa cũng thế nên phải bỏ nghề ngay lập tức)
Còn việc đền bù nhau, em ko bàn vì ko biết thoả thuận trong hợp đồng rõ ràng thế nào. Ví dụ phải đền mà cụ tulai ko có tiền, đang khó khăn thì lấy đâu ra đền?
Hai cụ đã nói rõ là thằng thuê xe đi tù. Còn xe ko rõ ở đâu cũng rất hợp lí. Trước em cũng thế, thằng thuê xe đi tù, xe cắm cho dân trên Tiến xuân, họ thấy động cũng mang xe đi giấu chỗ khác và khi công an hỏi họ nói là có người lên chuộc xe rồi. Với trường hợp trên tiến xuân toàn là nông dân chất phác, họ cũng bị lừa, công an ko thể hỏi cung họ như tội phạm đuợc.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Sao lại chưa có kết quả, giờ ko đền ngay tiền thì gọi CA tới niêm phong cái nhà và các tài sản có giá trị khác lại chờ phân xử.
Nhà đã cầm cố NH, tài sản giá trị đã bán hết cho người khác từ lâu rồi ;))

Tinhgia6688

Xe hơi
Gửi cụ bài này đọc tham khảo xem có rút được bài học kinh nghiệm gì không nhé !
https://dantri.com.vn/phap-luat/than-trang-tay-bi-cao-thoat-khoan-boi-thuong-hon-2-ti-20190120073952517.htm
Than trắng tay, bị cáo ‘thoát’ khoản bồi thường hơn 2 tỉ
Ngày 17-1, TAND TP.HCM đưa ra xét xử vụ án hình sự đối với bị cáo Trần Diệu Cường (SN 1973) và tuyên phạt bị cáo Cường 12 năm tù về tội lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản.
Tham dự phiên toà cùng với Cường và người bị hại có nhiều người tham gia mua bán xe liên quan cũng được triệu tập.

Tại phiên tòa, bị cáo Cường phải ngồi trên xe lăn trả lời HĐXX với sự trợ giúp của Luật sư vì tình trạng sức khoẻ kém do mang nhiều bệnh, cả hai chân bị thương rất nặng, tai cũng nghe không rõ...

Theo hồ sơ, năm 2011, Trần Diệu Cường (ngụ quận Tân phú, TP.HCM) thông qua người quen biết vợ chồng ông Võ Anh Dũng và bà Hồ Thị Thu Phượng có cho thuê xe ô tô.

Năm 2014, Cường ký hợp đồng thuê 3 xe ôtô của ông Dũng, bà Phượng tổng cộng số tiền thuê 3 xe là 54 triệu đồng/tháng. Tuy nhiên, sau khi thuê, Cường chỉ sử dụng một thời gian ngắn và cho thuê lại để hưởng chênh lệch.

Sau đó, do khó khăn về tiền bạc nên Cường đã cầm cố 3 xe ôtô này cho người khác được 1 tỷ đồng. Cường vẫn trả tiền thuê xe hàng tháng cho vợ chồng ông Dũng cho đến tháng 12-2014 thì không trả nữa và bỏ trốn.

Trong 3 chiếc xe ôtô bị Cường cầm cố, một chiếc lưu hành ở Hà Nội, người mua lại đã làm đơn cớ mất và được cấp giấy tờ xe. Một chiếc đã bị làm giả hồ sơ để được cấp giấy chứng nhận.

Chiếc xe còn lại Cường khai đã cầm cố cho một salon ôtô trên đường An Dương Vương ở TP.HCM và chiếc xe này đã bán qua tay 3 người. Người cuối cùng đã làm thủ tục sang tên và đã được cấp giấy chứng nhận đăng ký xe.
Cả 3 chiếc xe hiện đều đang được cơ quan Công an tạm giữ.

Về yêu cầu đòi bồi thường, ông Dũng và bà Phượng đưa ra mức đòi bồi thường là 40 tháng mất thu nhập từ việc cho thuê xe ôtô với số tiền 54 triệu đồng/tháng (tương đương hơn 2,1 tỉ đồng). Sau khi chủ tọa cho biết về tình hình bệnh tật của bị cáo, phía bị hại đã thống nhất giảm còn 30 tháng mất thu nhập.

Tuy nhiên, hỏi đến bị cáo thì Cường nói “giờ tui trắng tay, không còn tiền”. Cuối cùng, phía bị hại đã bỏ qua yêu cầu không đòi Cường phải bồi thường thiệt hại nữa.

Đáng chú ý, bị cáo Cường còn đang bị khởi kiện tại cấp phúc thẩm với một tội danh khác và đang bị cáo buộc phải trả số nợ lên đến trên 30 tỉ đồng cho một doanh nghiệp Đài Loan…

Kết thúc phiên toà, sau khi xem xét các tình tiết tăng nặng, giảm nhẹ, HĐXX đã tuyên phạt bị cáo Trần Diệu Cường mức án 12 năm tù.
Nó tha bởi vì nó tẩn thằng Cường ra thân tàn ma dại như thế kia rồi

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn

Eagle No.1

Xe buýt
Em cũng là dân cho thuê xe oto. Tình hình như vụ cụ sơn đen vừa rồi đúng là bị thằng thuê nó thuê xe rồi cắm. Cụ tulai24h và cụ sơn đen đều là bị hại cả thôi.
Cái đáng trách là cụ tulai24h làm ăn quá ẩu, có khoảng 10 cái cho thuê mà bị cắm đến 8 thì do làm ăn ko cẩn thận, biết rõ đối tượng có nguy cơ bễ cao mà vẫn cho thuê với niềm tin kiểu gì chả tìm đc ( em ngày xưa cũng thế nên phải bỏ nghề ngay lập tức)
Còn việc đền bù nhau, em ko bàn vì ko biết thoả thuận trong hợp đồng rõ ràng thế nào. Ví dụ phải đền mà cụ tulai ko có tiền, đang khó khăn thì lấy đâu ra đền?
Hai cụ đã nói rõ là thằng thuê xe đi tù. Còn xe ko rõ ở đâu cũng rất hợp lí. Trước em cũng thế, thằng thuê xe đi tù, xe cắm cho dân trên Tiến xuân, họ thấy động cũng mang xe đi giấu chỗ khác và khi công an hỏi họ nói là có người lên chuộc xe rồi. Với trường hợp trên tiến xuân toàn là nông dân chất phác, họ cũng bị lừa, công an ko thể hỏi cung họ như tội phạm đuợc.
Khiếp quá, cho thuê 10 cái xe mà bị cắm đến 8 cái. Mất đến 80% tài sản thì còn làm ăn gì nữa.

hanghieu

Xe buýt
Họng bọn tay chân tự lái 24h vào tổ lái :D

longdelta

Xe tăng
Định công mệnh, giờ mua xe cũng phải mua xem mới, mua xe cũ lớ ngớ dính giấy tờ giả thì mua xong có ngày mất xe hả các cụ :((

DML

Xe tăng
10 cái xe cho thuê mà bị cắm tới 8 thì là đồng lõa lừa đảo chứ chả thằng nào dốt đến vậy đâu, có chăng là giả chết bắt quạ thôi.
Trong clip full còn có đoạn: có những tháng mấy anh em trong công ty hỏi nhau: ơ thế tháng này không có xe nào cắm nhỉ để anh em mình đi tìm.. Đạm cà mau.

Eagle No.1

Xe buýt
Tài sản của người khác không phải của nó. Đấy là kịch bản quen thuộc của bọn lừa đảo chuyên nghiệp
Đọc đến đoạn thống kê này em mới hiểu.

Các cụ có xe đừng dại cho thuê kiểu này. Mất xe chắc chắn ko được đền, nên kịch bản cắm xe mới nhiều như thế.

Scooterman

Xe tăng
Thằng cu tên Vương Luân phải ko cụ?

f1_hn

Xe container
Năm ngoái e cũng dính 1 vụ, loằng ngoằng cả năm mới xử lý xong.
E cho e 1 chú thuê cg đc gần 2 năm thì chú ý bễ mang xe e đi cắm. Chú này ko nhổ đc thì đội làm tín dụng nó nhượng lại cho Salon.
Salon làm giả toàn bộ giấy tờ mua bán rồi bán lại cho chủ mới. Xe được đeo biển mới.
E làm đơn và nhờ bên hình sự vào việc và lôi được xe trả lại cho e.
Sau đó loằng ngoằng vài thứ giấy tờ thì xe mới quay lại được tên e và biển cũ :(