[Funland] Gửi cụ " Sơn đen "...!

The GhostFather

[Tịch thu bằng lái]
Ông xe ôm đầu ngõ nhà cháu bẩu giờ oto nó làm giấy tờ giả rồi sang tên trong phút mốt, 1 xe 2-3 bộ giấy tờ là hết sức bình thường. Đận vừa rồi trong Kỳ Anh vài trăm xe vừa cắm, vừa bán đang loạn cào cào. Chuyện ông Tulai với ngài Sơn-đen thực ra là bé tí, móe có gì phải bàn, ông Tulai cũng là người bị nhưng chẳng qua ở đây là ông Tulai lại cứ thích loằng ngoằng nên nó mới ầm ĩ. cccđgc

taductoan

Xe điện
Thế là cụ Sơn đen trắng tay luôn hử?

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng là dân cho thuê xe oto. Tình hình như vụ cụ sơn đen vừa rồi đúng là bị thằng thuê nó thuê xe rồi cắm. Cụ tulai24h và cụ sơn đen đều là bị hại cả thôi.
Cái đáng trách là cụ tulai24h làm ăn quá ẩu, có khoảng 10 cái cho thuê mà bị cắm đến 8 thì do làm ăn ko cẩn thận, biết rõ đối tượng có nguy cơ bễ cao mà vẫn cho thuê với niềm tin kiểu gì chả tìm đc ( em ngày xưa cũng thế nên phải bỏ nghề ngay lập tức)
Còn việc đền bù nhau, em ko bàn vì ko biết thoả thuận trong hợp đồng rõ ràng thế nào. Ví dụ phải đền mà cụ tulai ko có tiền, đang khó khăn thì lấy đâu ra đền?
Hai cụ đã nói rõ là thằng thuê xe đi tù. Còn xe ko rõ ở đâu cũng rất hợp lí. Trước em cũng thế, thằng thuê xe đi tù, xe cắm cho dân trên Tiến xuân, họ thấy động cũng mang xe đi giấu chỗ khác và khi công an hỏi họ nói là có người lên chuộc xe rồi. Với trường hợp trên tiến xuân toàn là nông dân chất phác, họ cũng bị lừa, công an ko thể hỏi cung họ như tội phạm đuợc.
Bác giải thích giùm là: Tại sao 1 xe cho thuê, giấy tờ gốc không có, vậy mà Cái xe vẫn được cấp giấy tờ mới hợp lệ???

Ở #1 ta thấy: 1 xe báo mất giấy tờ => ông lái xe ấy được cấp Giấy mới.
1 xe chuyển nhượng công khai và không có giấy tờ gốc. Kết quả như trên.

tindt

Xe tăng
Hóng cái kết có hậu cho cụ sơn

Manhpd

Xe cút kít
2 quả sim Vip của cụ ấy cháu nghĩ thừa để đền con xe của cụ sơn đen rồi.nhưng cũng ngại nhỡ 2 con sim đó cũng đang cầm cố 90% giá trị rồi.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Nhân vật Cường: Có hành vi lừa đảo chiếm đoạt xe (Tự mang xe đi cắm)
TL: Trình bày là xe bị người trời cắm ( chính xác hay không thì không rõ), do có người trời chịu tội nên TL rất thoải mái, gọi đt thì nghe, mời thì tới không trốn chạy, đòi tiền thì nói đang khó khăn và thoả thuận... do thông tin chưa kiểm chứng nên không xác định được lừa đảo hay dân sự.
Sơn: Bị lừa hết lần này qua lần khác, lần 1 thuê xe, lần 2 không tố cáo, lần 3 ký giấy bán xe để đc nhận tiền, lần 4, 5, 6... Thoả thuận... thoả thuận kéo dài trong 2 năm. Lần cuối cùng mang vụ việc lên Of rồi im lặng.
Do Sơn không hiểu luật, cả tin nhiều lần, đến khi hiểu ra làm đơn tố cáo, thông tin từ Sơn tập hợp được là "nghe nói" "nghe thấy" "nghe of"... Nên chả có giá trị gì. Còn TL có đầy đủ tài liệu rất trách nhiệm với Sơn trong xử lý vụ việc vì có người trời chịu tội nên thoải mái, vui vẻ....

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Em cũng là dân cho thuê xe oto. Tình hình như vụ cụ sơn đen vừa rồi đúng là bị thằng thuê nó thuê xe rồi cắm. Cụ tulai24h và cụ sơn đen đều là bị hại cả thôi.
Cái đáng trách là cụ tulai24h làm ăn quá ẩu, có khoảng 10 cái cho thuê mà bị cắm đến 8 thì do làm ăn ko cẩn thận, biết rõ đối tượng có nguy cơ bễ cao mà vẫn cho thuê với niềm tin kiểu gì chả tìm đc ( em ngày xưa cũng thế nên phải bỏ nghề ngay lập tức)
Còn việc đền bù nhau, em ko bàn vì ko biết thoả thuận trong hợp đồng rõ ràng thế nào. Ví dụ phải đền mà cụ tulai ko có tiền, đang khó khăn thì lấy đâu ra đền?
Hai cụ đã nói rõ là thằng thuê xe đi tù. Còn xe ko rõ ở đâu cũng rất hợp lí. Trước em cũng thế, thằng thuê xe đi tù, xe cắm cho dân trên Tiến xuân, họ thấy động cũng mang xe đi giấu chỗ khác và khi công an hỏi họ nói là có người lên chuộc xe rồi. Với trường hợp trên tiến xuân toàn là nông dân chất phác, họ cũng bị lừa, công an ko thể hỏi cung họ như tội phạm đuợc.
10 cái xe cho thuê mà bị cắm tới 8 thì là đồng lõa lừa đảo chứ chả thằng nào dốt đến vậy đâu, có chăng là giả chết bắt quạ thôi.

--Lamborghini--

Xe cút kít

theanh212

Xe điện
Vậy giờ mua xe cũ cũng tâm tư phết các cụ nhỉ. Mịa, còn chưa tính đến cái xe còn ko biết đã từng thực hiện thành công màn lặn nước nào ko nữa.

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nhân vật Cường: Có hành vi lừa đảo chiếm đoạt xe (Tự mang xe đi cắm)
TL: Trình bày là xe bị người trời cắm ( chính xác hay không thì không rõ), do có người trời chịu tội nên TL rất thoải mái, gọi đt thì nghe, mời thì tới không trốn chạy, đòi tiền thì nói đang khó khăn và thoả thuận... do thông tin chưa kiểm chứng nên không xác định được lừa đảo hay dân sự.
Sơn: Bị lừa hết lần này qua lần khác, lần 1 thuê xe, lần 2 không tố cáo, lần 3 ký giấy bán xe để đc nhận tiền, lần 4, 5, 6... Thoả thuận... thoả thuận kéo dài trong 2 năm. Lần cuối cùng mang vụ việc lên Of rồi im lặng.
Do Sơn không hiểu luật, cả tin nhiều lần, đến khi hiểu ra làm đơn tố cáo, thông tin từ Sơn tập hợp được là "nghe nói" "nghe thấy" "nghe of"... Nên chả có giá trị gì. Còn TL có đầy đủ tài liệu rất trách nhiệm với Sơn trong xử lý vụ việc vì có người trời chịu tội nên thoải mái, vui vẻ....
Cho thuê lại mà người thuê éo có số cmnd, ko địa chỉ thì theo cụ là ngu hay sao?

mazda3_pro

Xe lăn
Chốt lại bài báo sẽ có người đi tù, có nhiều người mất tiền, bà con nông dân mà mua xe thì xxx cũng không muốn làm căng, vì họ cũng bị lừa! Vụ tulai24 vs blackpaint thì chưa có kết quả
Sao lại chưa có kết quả, giờ ko đền ngay tiền thì gọi CA tới niêm phong cái nhà và các tài sản có giá trị khác lại chờ phân xử.

mazda3_pro

Xe lăn
Có xu éo nào đâu mà đền, trên răng dưới ...ái đấy thôi
Đúng là rách nát
Vậy đi tù nhé :D đồng ý không nào :D
ở đời làm gì có ai ăn không của ai cái gì dễ thế.