GTS ie 125-Cảnh báo xe lởm ,thay bơm nước đến mấy lần vẫn lỗi!

Piaggio Junior

Xe điện
Hoanh nghênh cụ chủ thớt đã làm mạnh , em còn ủng hộ cụ can 20l A95 cơ . :D

Giang_USD

Xe máy
sặc, vừa mua xe xong thì đọc bài của cụ, thế này sáng mai đi đường run quá ngã mịe xuống đường mất:-??

bimbim1976

Xe điện
He he ,cụ cứ đi đi,nhà em cũng còn 1 con GTS đi 7 năm rối,cũng ko sao .Cụ yên tâm mà cưỡi em nó nhé.
Thông báo tiếp là bọn bảo hành Piaggio-Bọn nhà máy piagio VIỆT NAM hẳn hoi nhé viết cho em cái giấy hẹn sau 1 tuần trả lời về lỗi xe từ hôm 5-7,mà đến hôm nay là 14-7 cũng ko thấy gọi gì,em gọi lại cho đồng chí gọi là đại diện piaggio Việt nam viết giấy và nhận xe của em cũng ko nhấc máy.
Qua đây để mọi người,những ai đã ,đang và sẽ dùng sản phẩm của piaggio VIỆT NAM thấy được cái cách ''bảo'' và ''hành'' của Piaggio Việt Nam nhé.
Báo chí vào cuộc như thế mà còn làm ăn như thế đấy.
Mời các cụ vào comment!

theanh fe AT

Xe tải
đang có ý định làm con gts í ẹ chạy lướt thế này chắc gts thôi nhể chứ í ẹ mà đỏng đảnh thế ai mà chịu được,mà nhà bác chủ thớt có gts từ 7 năm rồi cơ à? em tưởng vespa gts là phải cuối 2007 mới có chứ trứoc 207 chỉ có gt10 thôi chứ ko ét iếc gì hết, hai loại này khác nhau là tay nắm sau mào gà và đèn sương mù.em định chơi em gts 125 dăng kí 2008 chứ ko chơi gts ie biết rằng ie là cn mới nhưng piaggio mới đưa vào chắc chưa ổn định bằng honda.mà em thì đi honda nhiều rồi giờ chơi vespa thôi mà em chỉ hợp mỗi gts thôi. các cụ thuốc cho em cái giữa gts ie và gts thì chơi loại nao? gts ie lướt khoảng 90tr, gts khoảng 70tr.

kochithe

Xe hơi
nhà cũng có em này, xe đẹp, đầm , khá khỏe. nhưng quả thực có khá nhiều vấn đề. xe nhà em chưa có lỗi bơm xăng như chủ thớt nhưng xe chạy rất nóng, nhất nhà hôm nắng nóng như vừa rồi, đấy là em đi dưới Quảng ninh thoáng đãng chứ HN thì chết luôn.trên yếm 2 bên nó có cái tản nhiệt thì phải cứ phả hơi nóng, lúc mình đi phả vào chân rất khó chiu, mặt đồng hồ bên trong cũng bám hơi nước luôn( sợ :-??). Lúc xe nóng quá 2 bên tản nhiệt kêu đúng như cái điều hòa đểu nhà em( luc dưng xe không tắt máy nghe rất rõ). đôi lúc em nghĩ Pi k hiểu thiết kế kiểu j, xe nóng cũng có mức độ thôi chứ( hay nó chỉ hợp với thời tiết lạnh ở châu âu, xe nhập mà).Về hè đi xe của papa thấy chán quá, hết hè quay lại em Li ổn đinh hơn.:)

sweetman

Xe máy
nhà cũng có em này, xe đẹp, đầm , khá khỏe. nhưng quả thực có khá nhiều vấn đề. xe nhà em chưa có lỗi bơm xăng như chủ thớt nhưng xe chạy rất nóng, nhất nhà hôm nắng nóng như vừa rồi, đấy là em đi dưới Quảng ninh thoáng đãng chứ HN thì chết luôn.trên yếm 2 bên nó có cái tản nhiệt thì phải cứ phả hơi nóng, lúc mình đi phả vào chân rất khó chiu, mặt đồng hồ bên trong cũng bám hơi nước luôn( sợ :-??). Lúc xe nóng quá 2 bên tản nhiệt kêu đúng như cái điều hòa đểu nhà em( luc dưng xe không tắt máy nghe rất rõ). đôi lúc em nghĩ Pi k hiểu thiết kế kiểu j, xe nóng cũng có mức độ thôi chứ( hay nó chỉ hợp với thời tiết lạnh ở châu âu, xe nhập mà).Về hè đi xe của papa thấy chán quá, hết hè quay lại em Li ổn đinh hơn.:)
Hề, cái dòng này nó thế đấy. Mình cũng đang chạy 1 e GTS 125ie nè. Được gần 5000km, chưa thấy vấn đề j xảy ra cả ngoài trừ hôm nọ bị dính đinh ngoài đường, may mà không phải dắt không là chết giở đấy :D.
Xe này chạy mùa hè đúng là rất nóng và nhất là lúc bị tắc đường thì thôi rồi, tản nhiệt kêu ù ù liên tục ... Mình nhận ra 1 điều là chạy e này chỉ nên đi 1 mình: - Xe đỡ tải nặng sẽ đỡ ì xe và nóng hơn, - Sẽ tốn ít xăng hơn là đi 2 :))
Nhưng mà ai cũng kêu đẹp, lịch sự, không như mấy thanh niên đua đòi, ... đi đâu cũng được khen, sướng lắm b-)

Tyto

Xe tải
Thực ra GTS là xe nhập nguyên chiếc nên chất lượng khá ổn định. không may nên chủ thớt vớ phải em lỗi đó thôi.
Không thể chụp mũ cho cả thương hiệu lớn và sang như thế được! Dù sao cũng chia buồn...
À iem đang đi LX150 của Việt Nam nhưng thấy khá ổn, khỏe và đẹp!

Tyto

Xe tải
Cụ căng thẳng quá, công ty Piaggio Việt Nam thì đa số là người Việt mình làm mà. Cụ biết rồi đấy, ở đâu chả có người nhiệt tình và người kém trách nhiệm. Ko nên trách cả công ty như thế!

[K]club

Xe tải
Hề, cái dòng này nó thế đấy. Mình cũng đang chạy 1 e GTS 125ie nè. Được gần 5000km, chưa thấy vấn đề j xảy ra cả ngoài trừ hôm nọ bị dính đinh ngoài đường, may mà không phải dắt không là chết giở đấy :D.
Xe này chạy mùa hè đúng là rất nóng và nhất là lúc bị tắc đường thì thôi rồi, tản nhiệt kêu ù ù liên tục ... Mình nhận ra 1 điều là chạy e này chỉ nên đi 1 mình: - Xe đỡ tải nặng sẽ đỡ ì xe và nóng hơn, - Sẽ tốn ít xăng hơn là đi 2 :))
Nhưng mà ai cũng kêu đẹp, lịch sự, không như mấy thanh niên đua đòi, ... đi đâu cũng được khen, sướng lắm b-)
em vẫn theo dõi bài của cụ từ hồi cụ mới cưới em nó về :D hồi đấy mục tiêu của em là GTS ie nên em theo dõi kinh lắm xem có bệnh tình gì không còn né , bây giờ làm ăn khó khăn quá nên em lùi về vespa S cho nó lành . Mừng vợ 2 cụ vẫn khỏ mạnh :D

bimbim1976

Xe điện
đang có ý định làm con gts í ẹ chạy lướt thế này chắc gts thôi nhể chứ í ẹ mà đỏng đảnh thế ai mà chịu được,mà nhà bác chủ thớt có gts từ 7 năm rồi cơ à? em tưởng vespa gts là phải cuối 2007 mới có chứ trứoc 207 chỉ có gt10 thôi chứ ko ét iếc gì hết, hai loại này khác nhau là tay nắm sau mào gà và đèn sương mù.em định chơi em gts 125 dăng kí 2008 chứ ko chơi gts ie biết rằng ie là cn mới nhưng piaggio mới đưa vào chắc chưa ổn định bằng honda.mà em thì đi honda nhiều rồi giờ chơi vespa thôi mà em chỉ hợp mỗi gts thôi. các cụ thuốc cho em cái giữa gts ie và gts thì chơi loại nao? gts ie lướt khoảng 90tr, gts khoảng 70tr.
Thưa cụ là em đã đi GT từ hồi Piaggio phân phối qua Ý VIỆT moto,hồi đó còn chưa có topcom cơ ạ.Xe em Grantirismo GT đăng kí 2004 ạ,29 u6 xxxx.

bimbim1976

Xe điện
@Tyto:E ko có khái niệm thương hiệu lớn hay sang trọng ở đây,thương hiệu lớn phải đi kèm dịch vụ hoàn hảo-kể cả sau bảo hành.Đấy,sự việc rõ đấy thì thương hiệu lớn ở chỗ nào?Còn cái xe Gts chỉ là cái xe máy,là phương tiện đi lại chứ ko thể hiện được sự sang trọng hay đẳng cấp khi ngồi trên xe của piaggio!Đây là 1 vấn đề hoàn toàn khác!
Còn cụ nói là toàn người Việt,có người nọ người kia,tất nhiên chỉ có người Việt mới có kiểu làm ăn như thế,chứ nếu là của người nước ngoài 100% thì sự việc ko như thế này!
Còn sau đây ,khi sự việc của em mà giải quyết ok,em sẽ gửi email cho hẳn Piaggio của Ý,xem Piaggio mẹ tại Ý có ý kiến j về cách làm việc của Piaggio Việt Nam!

crocodile

Xe buýt
Sh cũng nóng vậy thôi cụ ơi! Cụ mà đi mấy em phân khối lớn thì cụ còn muốn vứt mệ cả xe đi ấy chứ! Nóng như đang ôm cái bếp than :))

bimbim1976

Xe điện
Hôm nay quá hạn 3 ngày so với ghi giấy hẹn,đại diện Piaggio việt nam gọi đt là xe đã sửa xong và cũng ko 1 lời xin lỗi cho sự chậm trễ của ''cái hẹn'' đã ghi vào giấy và kí xác nhận .Ko 1 lời xin lỗi gì cả từ khi bảo hành lần 1 cho đến giờ!Kể cả sai hẹn 3 ngày với việc trả lời kết quả của sửa xe cũng ko 1 lời xin lỗi!

anhminh1

Xe hơi
Hôm nay quá hạn 3 ngày so với ghi giấy hẹn,đại diện Piaggio việt nam gọi đt là xe đã sửa xong và cũng ko 1 lời xin lỗi cho sự chậm trễ của ''cái hẹn'' đã ghi vào giấy và kí xác nhận .Ko 1 lời xin lỗi gì cả từ khi bảo hành lần 1 cho đến giờ!Kể cả sai hẹn 3 ngày với việc trả lời kết quả của sửa xe cũng ko 1 lời xin lỗi!
Thế túm cái váy lại là lần này bọn nó làm cái j cho xe bác thế bác :-?

bimbim1976

Xe điện
Tóm lại là giờ nó thay cả cụm làm mát bao gồm tất tần tật nhưng cái j liên quan đến làm mát( quạt,bơm nước,nước làm mát ,tất tần tật...) ,đợt trước là thay từng cái một.Còn chưa biết sắp tới có bị lại ko?Em chưa đồng ý vì chưa thấy bản cam kết đâu cả,chỉ trả lời mail thôi.Nó nói là đấy là bản cam kết nhưng chưa thấy ghi là nếu xảy ra thì sao cả.Chỉ có nói là hiện tại xe đã sửa xong ,tình tràng tốt.Hết.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
BÁc bắt nó phải cam kết, đây là là lần sửa chữa thứ 4 rồi. Quá tam 3 bận. Đi lại nhiều hao tổn thần kinh và xiền bạc lắm.
Lần này nếu bệnh cũ tái phát thì cho Piaggio VN cái tát (cho tự vả): Cần cam kết nếu bệnh cũ lặp lại bọn Pi phải đổi xe mới.
Nếu ko: ko nhận lại xe, rải truyền đơn phản đối vạch mặt bọn Piaggio Vietnam lên tất cả các diễn đàn, báo chí. hết.

P/S: Bác Bim post nguyên văn bài báo trên VTC lên tất cả các diễn đàn đi.

[K]club

Xe tải
tình hình có gì mới cập nhật chưa bác bimbim , vẫn đang đánh dấu để theo dõi tình hình của bác

bimbim1976

Xe điện
Vâng,cảm ơn sự quan tâm của các cụ,em xin kể tiếp diễn biến như sau.
Ngày 5-7-2011 piaggio Việt Nam cứ đại diện xuống xưởng thu xe về và viết biên bản nhận xe hẹn 1 tuần sau trả lời nhưng quá hẹn 2 ngày mới thông báo.Trong lần nói chuyện này em cũng yêu cầu bản cam kết chất lượng sau bảo hành,em nêu rõ nếu mang về sử dụng 6-12 tháng bệnh cũ tái phát thì đổi xe mới nhưng đại diện của Piaggio trả lời qua email như thế này:
''Chào anh Thắng,
Như trong mail trước gửi anh, công ty Piaggio Việt Nam chân thành xin lỗi anh về tình trạng của chiếc xe, chúng tôi cam kết với anh chiếc xe đó đã được khắc phục triệt để lỗi.
Chúng tôi chỉ có thể cam kết với anh rằng Piaggio sẽ luôn có trách nhiệm với anh trong trường hợp xe của anh gặp sự cố, còn với yêu cầu của anh: “Piaggio VN cần phải có cam kết, sau khi tôi nhận xe về và vận hành, nếu trong vòng 6 - 12 tháng bệnh cũ vẫn tái phát thì Piaggio phải đổi xe mới cho khách hàng” thì mong anh thứ lỗi chúng tôi không thể đáp ứng yêu cầu này được.
Hiện tại xe của anh đã được gửi tới Đại lý TOPCOM, sẵn sàng để bàn giao cho anh trong tình trạng tốt, mong anh thu xếp thời gian đến nhận xe.
Xin cảm ơn.''

Sau đó em có trả lời như sau:

''Theo Luật bảo vệ người tiêu dùng Vn mới,mục 4,5 điều 21 Chương 2 ghi:

4. Đổi hàng hóa, linh kiện, phụ kiện mới tương tự hoặc thu hồi hàng hóa, linh kiện, phụ kiện và trả lại tiền cho người tiêu dùng trong trường hợp hết thời gian thực hiện bảo hành mà không sửa chữa được hoặc không khắc phục được lỗi.
5. Đổi hàng hóa, linh kiện, phụ kiện mới tương tự hoặc thu hồi hàng hóa và trả lại tiền cho người tiêu dùng trong trường hợp đã thực hiện bảo hành hàng hóa, linh kiện, phụ kiện từ ba lần trở lên trong thời hạn bảo hành mà vẫn không khắc phục được lỗi;

Và căn cứ vào thực tế 3 lần bảo hành cùng lần bào hành thứ 4 này thì cách giải quyết của Piaggio Việt Nam không thỏa đáng,tôi không chấp nhận cách giải quyết này.
Tôi yêu cầu Piaggio Việt Nam phải có trách nhiệm giải quyết thỏa đáng yêu cầu khiếu nại của tôi .
Xin cảm ơn.''

Em nghĩ 1 thương hiệu lớn và chuyên nghiệp như Piaggio mà đại diện trả lời khách hàng như thế chứng tỏ các điều sau:
-Một là đại diện Piaggio không báo cáo lên lãnh đạo.
-Hai là Piaggio Việt Nam không tự tin về kĩ thuật của mình,bằng chứng bảo hành đã 3 lần nhưng đến lần 4 cũng ko dám đưa ra cam kết chất lượng sau bảo hành nếu xe đi 6-12 tháng bệnh cũ tái phát phải đổi xe mới--->ko dám đưa ra cam kết này..
-Ba là coi thường khách hàng (sai hẹn-việc này em đã ghi âm ),vô trách nhiệm với lỗi của xe chỉ cam kết sẽ có trách nhiệm với các sự cố của xe---->xe mà bị lỗi 10 lần thì cả 10 lần đều có trách nhiệm?
-Coi thường báo chí và vi phạm quyền lợi người tiêu dùng!

Em không bao giờ chấp nhận kiểu giải quyết như vậy.Em sẽ tiếp tục tính kế tiếp,chơi đến cùng.
Ủng hộ em nhé các cụ.
http://vtc.vn/31-292783/oto-xe-may/xe-vespa-moi-mua-lien-tuc-dinh-loi.htm
http://www.youtube.com/watch?v=2iXLJVEA3Us

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: