[Funland] Golfer người Quảng Nam oánh caddie

minhhai985

Xe lăn
Nhìn nó như con tịnh mà phang gậy sắt vào e gái, chắc đau lắm.

fanmu1234

Xe container
Việc này chả đáng. Dĩ nhiên sẽ xử nhưng để cho cấp nhỏ làm. Giờ đánh luôn vào chùm.
Phải đánh thôi.

Tóm thằng béo, biết đâu nó sẽ ra khai ra nó được dự án A,B là do mama tổng quản tác động :)):))

Nếu thế thì khác gì Võ Tắc Thiên buông rèm nhiếp chính =))=))

• Vodka
Reactions: XPQ

sthd

Xe lăn
Phải đánh thôi.

Tóm thằng béo, biết đâu nó sẽ ra khai ra nó được dự án A,B là do mama tổng quản tác động :)):))

Nếu thế thì khác gì Võ Tắc Thiên buông rèm nhiếp chính =))=))
còn ai trồng khoai đất này?

bjboyn00b

Xì hơi lốp
Có kết quả rồi nhé các cụ, phạt 6tr

Công an quận Ngũ Hành Sơn (Đà Nẵng) xác định hành vi của ông Dũng không cấu thành tội phạm nên ra quyết định xử phạt hành chính.

Chiều 9/1, trao đổi với Zing, ông Nguyễn Hòa, Chủ tịch UBND quận Ngũ Hành Sơn (TP Đà Nẵng), cho biết Công an quận Ngũ Hành Sơn đã đã ra quyết định xử phạt hành chính ông Nguyễn Viết Dũng (45 tuổi, là Chủ tịch HĐQT Công ty cổ phần Tập đoàn Đất Quảng, đại biểu Hội đồng nhân dân tỉnh Quảng Nam khóa X nhiệm kỳ 2021-2026), 6,5 triệu đồng vì dùng gậy golf đánh người.
"Sau khi vào cuộc xác minh, công an báo lại là hành vi của ông Dũng không cấu thành tội phạm nên chỉ bị xử phạt hành chính để răn đe", ông Hòa thông tin.
Như vậy sau gần một tháng vào cuộc, lần đầu tiên công an đưa ra mức phạt hành chính trên với ông Dũng - người đánh chị N.A.L. (20 tuổi, nhân viên sân golf BRG Đà Nẵng).
Còn tại Quảng Nam, HĐND tỉnh Quảng Nam đã cơ bản nắm thông tin từ Công an quận Ngũ Hành Sơn (TP Đà Nẵng) về việc ông Nguyễn Viết Dũng đánh nhân viên sân golf BRG Đà Nẵng vào ngày 6/12/2022.
Theo đó, thông tin công an điều tra đã xác định việc ông Dũng đánh nhân viên sân golf không cấu thành tội phạm. Nếu xác định cấu thành tội phạm sẽ xử lý khác.
Trong tuần này, Thường trực HĐND tỉnh Quảng Nam dự kiến họp để xem xét việc tổ chức kỳ họp bất thường. Việc xử lý ông Dũng sẽ được xem xét và quyết định sau đó.
Hôm 6/12/2022, một nhóm khách đến chơi golf tại sân BRG Đà Nẵng. Sân golf cử chị L. phục vụ nhóm khách này. Trong lúc chơi, ông Dũng cho rằng chị L. không trung thực trong việc tính số gậy đã đánh trong một hố. Sau đó, người đàn ông dùng gậy golf đánh vào người chị L. khiến nạn nhân phải nhập viện cấp cứu.
Ngày 13/12/2022, ông Dũng thừa nhận đã đập cây gậy phát bóng sượt qua nón của chị L., hướng xuống dưới đất khiến cây gậy bị gãy làm đôi và bật lại, dẫn đến chị L. bị thương phần mềm ở vùng mặt.
Sau khi xảy ra sự việc, người thân ông Dũng và những người có mặt đã đưa nữ nhân viên đi kiểm tra, thăm khám sức khỏe tại Bệnh viện Đa khoa Đà Nẵng.
"Tôi hoàn toàn chịu trách nhiệm về vụ việc mà bản thân gây ra và xin nhận mọi hình thức xử lý", ông Dũng nói.
Cuối tháng 12/2022, ông Nguyễn Viết Dũng cũng có đơn xin thôi thành viên Ban Kinh tế, ngân sách HĐND tỉnh Quảng Nam với lý do sức khỏe và công việc cá nhân.
Hôm bữa thằng bạn em đánh nhau với 1 ông mà phải ăn tới 40 củ khoai , tội này phạt nhiều quá ;))

buicongchuc

Xe ba gác

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không tin bài này, tôi tin vào sự thật như sau:
1- sau khi sự việc xẩy ra và thì ban giám đốc sân golf ra văn bản dừng phục vụ thằng D, đồng thời đề nghị các sân golf khác cũng dừng phục vụ.
2- vài ngày sau khi sự việc xẩy ra thì hiệp hội golf Việt Nam cũng ra văn bản tạm dừng tư cách golf thủ cho thằng D.
Từ 2 điều này thì tôi khẳng định thằng D đã làm 1 việc vì phạm nghiêm trọng đối với bạn nhân viên kia.
Tôi tin tất cả những sự bao che, đính chính sau này nhằm có lợi cho thằng D đều do 1 thế lực đứng sau nhằm giúp thằng D chạy tội.
Mọi người hãy bình tĩnh phân tích và nhìn đúng vào bản chất sự việc.
Tôi thấy tên nick tôi có gì đó sai sai.....

poiuy

Xe ba gác
Tôi thấy tên nick tôi có gì đó sai sai.....
Hành động như thằng này là hèn hạ không xứng đáng với giới chơi golf vốn mệnh danh môn chơi quý tộc nên phải kích nó ra là đúng. Còn bao nhiêu người khác nữa, họ lại đúng chung với thằng này sao được?

Hành động như thằng này là hèn hạ không xứng đáng với giới chơi golf vốn mệnh danh môn chơi quý tộc nên phải kích nó ra là đúng. Còn bao nhiêu người khác nữa, họ lại đúng chung với thằng này sao được?
Cụ cho rằng nó hèn hạ, mà nó chỉ bị phạt có 6,5tr thôi .... Em lo ngại sau này trong xã hội có rất nhiều thằng như thế mang gậy sắt đi vụt mọi người xung quanh đến đi bệnh viện rồi vứt lại 6,5tr là xong.
Vậy cái hèn hạ này sẽ thành phổ biến đó!
Mà cụ có tin là, vài ngày nữa ĐHNN tỉnh quảng nam họp và sẽ ra quyết định: đồng chí D vẫn xứng đáng là đại biểu của nhân dân k?

z300

Xe điện
Phạt nhẹ hều vậy là họ áp quy định gì nhỉ?

New car 2023

Xe container
Cụ cho rằng nó hèn hạ, mà nó chỉ bị phạt có 6,5tr thôi .... Em lo ngại sau này trong xã hội có rất nhiều thằng như thế mang gậy sắt đi vụt mọi người xung quanh đến đi bệnh viện rồi vứt lại 6,5tr là xong.
Mà cụ có tin là, vài ngày nữa ĐHNN tỉnh quảng nam họp và sẽ ra quyết định: đồng chí D vẫn xứng đáng là đại biểu của nhân dân k?
Tổ chức họp thì đồng chí Dũng out rồi bác.
Nếu họ thấy xứng đáng, thì họ sẽ hủy họp.

poiuy

Xe ba gác
Chỗ nào đó em không biết nhưng em chỉ bàn về hội golf và sân golf họ phải giữ giá trị của họ.

z300

Xe điện
Phạt thì theo khung rồi nhưng để đc hưởng mức này chắc cũng lục tốn kha khá.
Những quyết định xử lý vụ việc của các cơ quan công quyền nó làm xói mòn lòng dân lắm! Không biets "ai đó" có biết để thay đổi không?

kduc

Xe Cứu Trợ
.....
Em có lần đi trên phố tự nhiên có đôi nam nữ đi xe máy vượt lên ép xe em dừng.....Thế thì quá lắm, em mở cửa ra xác định là đánh nhau rồi, tương quan thì em dân tập Gym 20 năm cũng ko ngại va chạm lắm; nhưng em chợt nhìn thấy tấm biển cơ quan, em quay lại xe cất biển đi, lát đánh nhau lại vô số người chĩa điện thoại vào quay chụp rồi lên mạng, em lại phải giải trình cơ quan…...
......
Kinh thật, cụ phải là dân dlv chuyên nghiệp lắm hoặc là xxx đặc trủng thì mới trong hoàn cảnh: 1 thằng đang nóng, bức xúc và có hành động đập phá mà cụ vẫn đủ thời gian tháo 2 biển xe trước sau cất đi, rồi có thời gian tháo đồng hồ và đeo khẩu trang....... Chắc lúc cụ tháo biển số xe thì thằng bên cạnh nó hỗ troẹ cụ tháo nhỉ? Hãy cụ tháo biển đằng trước thì thằng đó tháo biển đằng sau????
Cụ đừng nghĩ em xoáy cụ nhé, em chỉ mong cụ cho em chút kinh nghiệm thôi. Em đi xe bao nhiêu năm mà còn chưa biết tháo biển xe ntn?
Có cái biển cơ quan có nghĩa là xe biển xanh rồi! Vậy cụ không sợ họ quay biển số xe lên à?
Hay là xe biển Trắng cũng có biển tên cơ quan?
............
Không biết cụ ntn mà bình luận câu này. Cụ nên đọc lại từ đầu vụ này ấy nhé.
Tôi k muốn bị xịt lốp xe, nhưng cụ đầu to mà... Lắm , phải nhìn vào vấn đề ấy. Tôi đã nghĩ đến cái biển cơ quan ngay từ đầu rồi, nhưng tôi k tin chủ comment bị sai lỗi cơ bản như thế, vì : nếu có biển cơ quan thì chắc chắn là xe biển xanh , và như vậy thì khi bị quay lên mạng thì chắc chắn k chỉ 1 mà nhiều đơn vị vào điều tra. Nó còn tệ hơn là cất cái biển số xe.
Bọn cụ là cùng nhóm đang bảo vệ thằng D , sai 1 lần thì ỉm đi, cứ thích bị người ta lột hết ra.
Cố tình giả vờ để xịt lốp thành viên khác. Có rèn luyện có khác.
Người ta nói là "cất biển ra vào cơ quan" thì lái xiên thành "tháo biển số trước và sau" . Em khinh.

kduc

Xe Cứu Trợ
Người bần tiện nó cũng có lối đi riêng :D

1.25 ton

Xe điện
Em ko bênh thằng này nhưng em chỉ cho rằng hành vi ở mức xử lý hành chính hay đến mức hình sự thì xử lý ở mức đó, còn nó là thằng nào hay nhà ở đâu, làm gì, giàu hay nghèo kệ xác nó; hành vi đó ở mức nào tự khắc các cơ quan liên quan xử lý theo quy định. Cộng đồng mạng đào bới đời tư người ta đang là xu thế xấu; ai cũng có lúc nọ lúc kia và chịu trách nhiệm hành vi của mình trước cơ quan liên quan; giờ lại bị đào bới lý lịch lên.
Em có lần đi trên phố tự nhiên có đôi nam nữ đi xe máy vượt lên ép xe em dừng, người con trai hung hăng lắm giật cửa và chửi em; em vẫn nhịn ngồi yên trong xe phán đoán tình hình. Có lẽ đoạn trước đó em vô tình ép ko cho người ta vượt thì phải. Người con gái thì can nhưng có vẻ người con trai càng hung hăng hơn, đạp rầm vào đầu xe em. Thế thì quá lắm, em mở cửa ra xác định là đánh nhau rồi, tương quan thì em dân tập Gym 20 năm cũng ko ngại va chạm lắm; nhưng em chợt nhìn thấy tấm biển cơ quan, em quay lại xe cất biển đi, lát đánh nhau lại vô số người chĩa điện thoại vào quay chụp rồi lên mạng, em lại phải giải trình cơ quan…Tiện tay em tháo đồng hồ và lấy khẩu trang đeo vào. Em quay ra thì thằng kia tự nhiên bỏ chạy, con bạn gái nó xin lỗi em! Em ko hiểu vì nó thấy em cất biển trên kính và tháo đồng hồ khá bình tĩnh hay nó bất ngờ vì ko nghĩ em to như thế!
Em là công chức và em đã phải nhịn nhưng em vẫn là người bình thường, có cảm xúc tự nhiên; nếu lúc đó thằng kia ko chạy mà xảy ra đánh nhau, rõ ràng nó đạp xe em trước và đòi đánh em, nhưng em khỏe hơn, nếu em đánh nó lại bị lên hình rồi nào là cán bộ công chức đánh người, đi ô tô đẹp đánh người đi xe máy….. đời tư bị đào bới lên mạng…
Xe cụ như xe Jame Bond ấy nhỉ? :)) Đánh xe ra chỗ khác tháo biển xong chạy lại mà đôi nam nữ nó vẫn đứng chờ cụ được.:)). Mà thằng kia hèn thật, thấy cụ cái là chạy biến để ngay em gái ở lại giải quyết. =))

Sonduong.BMV

Xe container
Cái sảy nảy cái ung
Trả lời phỏng vấn Báo Lao Động ngày 14.3 về nguyên nhân vì sao chậm xử lý về mặt Đảng và tư cách Đại biểu HĐND tỉnh đối với ông Nguyễn Viết Dũng - golfer đánh nữ nhân viên phục vụ (caddie) tại sân golf BRG Đà Nẵng hôm 6.12.2022 - một lãnh đạo tỉnh Quảng Nam cho biết, ngoài triển khai xử lý của địa phương, hiện Ủy ban Kiểm tra Trung ương, Thanh tra Chính phủ cũng đang triển khai thanh tra, kiểm tra toàn diện đối với vụ việc và các dự án của Công ty CP Tập đoàn Đất Quảng tại Quảng Nam.

Theo vị lãnh đạo này, từ đầu năm 2023, các đoàn công tác của Ủy ban Kiểm tra Trung ương, Thanh tra Chính Phủ... đã triển khai thu thập tài liệu, thực hiện kiểm tra, thanh tra 4 nội dung lớn tại Quảng Nam.

Trong đó, có nội dung tập trung kiểm tra các dấu hiệu vi phạm trong quá trình triển khai thực hiện các dự án bất động sản, các dự án đô thị, khu dân cư... tại các địa phương TP.Hội An, huyện Núi Thành, TP.Tam Kỳ và thị xã Điện Bàn.

Ngoài ra, các đoàn công tác cũng thanh tra, kiểm tra toàn diện đối với các dự án đầu tư, triển khai xây dựng... của Công ty CP Tập đoàn Đất Quảng của ông Nguyễn Viết Dũng tại Quảng Nam.

Đây là một trong những lý do khiến cho việc xử lý vụ việc ông Nguyễn Viết Dũng đánh nữ nhân viên phục vụ tại sân golf BRG Đà Nẵng hôm 6.12.2022 của địa phương chưa được nhanh.

Được biết, hiện Công ty CP Tập đoàn Đất Quảng của ông Nguyễn Viết Dũng có 4 công ty thành viên gồm: CTCP Đầu tư Phát triển Đô thị Đất Quảng – Quảng Nam; CTCP Thuỷ điện Đất Quảng – Quảng Nam; Công ty TNHH Đất Quảng – Bỉm Sơn; và Công ty TNHH MTV Đất Quảng – Thanh Hoá.

Công ty CP Tập đoàn Đất Quảng triển khai, thực hiện nhiều dự án hạ tầng đô thị và giao thông lớn tại Quảng Nam như: Khu đô thị Đất Quảng Green City; KĐT Ngân Câu - Ngân Giang; Khu dân cư (KDC) Phố chợ Điện Ngọc 1 và 2; Khu dân cư Ngọc Vinh; Dự án nạo vét Sông Cổ Cò; Tuyến đường ĐT 603…

Trong đó, một số dự án chậm tiến độ, doanh nghiệp này nhiều lần xin gia hạn như KDC Phố chợ Điện Nam Bắc, KĐT Ngọc Dương Riverside mở rộng (dự án Castia Palm), KĐT Đất Quảng Riverside...