[Funland] Golfer người Quảng Nam oánh caddie

thanhhava

Xe buýt
Em ko bênh thằng này nhưng em chỉ cho rằng hành vi ở mức xử lý hành chính hay đến mức hình sự thì xử lý ở mức đó, còn nó là thằng nào hay nhà ở đâu, làm gì, giàu hay nghèo kệ xác nó; hành vi đó ở mức nào tự khắc các cơ quan liên quan xử lý theo quy định. Cộng đồng mạng đào bới đời tư người ta đang là xu thế xấu; ai cũng có lúc nọ lúc kia và chịu trách nhiệm hành vi của mình trước cơ quan liên quan; giờ lại bị đào bới lý lịch lên.
Em có lần đi trên phố tự nhiên có đôi nam nữ đi xe máy vượt lên ép xe em dừng, người con trai hung hăng lắm giật cửa và chửi em; em vẫn nhịn ngồi yên trong xe phán đoán tình hình. Có lẽ đoạn trước đó em vô tình ép ko cho người ta vượt thì phải. Người con gái thì can nhưng có vẻ người con trai càng hung hăng hơn, đạp rầm vào đầu xe em. Thế thì quá lắm, em mở cửa ra xác định là đánh nhau rồi, tương quan thì em dân tập Gym 20 năm cũng ko ngại va chạm lắm; nhưng em chợt nhìn thấy tấm biển cơ quan, em quay lại xe cất biển đi, lát đánh nhau lại vô số người chĩa điện thoại vào quay chụp rồi lên mạng, em lại phải giải trình cơ quan…Tiện tay em tháo đồng hồ và lấy khẩu trang đeo vào. Em quay ra thì thằng kia tự nhiên bỏ chạy, con bạn gái nó xin lỗi em! Em ko hiểu vì nó thấy em cất biển trên kính và tháo đồng hồ khá bình tĩnh hay nó bất ngờ vì ko nghĩ em to như thế!
Em là công chức và em đã phải nhịn nhưng em vẫn là người bình thường, có cảm xúc tự nhiên; nếu lúc đó thằng kia ko chạy mà xảy ra đánh nhau, rõ ràng nó đạp xe em trước và đòi đánh em, nhưng em khỏe hơn, nếu em đánh nó lại bị lên hình rồi nào là cán bộ công chức đánh người, đi ô tô đẹp đánh người đi xe máy….. đời tư bị đào bới lên mạng…
Em là dân thường, em nghĩ cần xử nghiêm vụ này (theo đúng luật). Không phải vì ông D hay chị L mà vì để ông A, B, C phải suy nghĩ trước khi cầm gậy vụt em, hay lấy đen, đỏ, vàng tới đè người khác.

hd-vt

Xì hơi lốp
Em ko bênh thằng này nhưng em chỉ cho rằng hành vi ở mức xử lý hành chính hay đến mức hình sự thì xử lý ở mức đó, còn nó là thằng nào hay nhà ở đâu, làm gì, giàu hay nghèo kệ xác nó; hành vi đó ở mức nào tự khắc các cơ quan liên quan xử lý theo quy định. Cộng đồng mạng đào bới đời tư người ta đang là xu thế xấu; ai cũng có lúc nọ lúc kia và chịu trách nhiệm hành vi của mình trước cơ quan liên quan; giờ lại bị đào bới lý lịch lên.
Em có lần đi trên phố tự nhiên có đôi nam nữ đi xe máy vượt lên ép xe em dừng, người con trai hung hăng lắm giật cửa và chửi em; em vẫn nhịn ngồi yên trong xe phán đoán tình hình. Có lẽ đoạn trước đó em vô tình ép ko cho người ta vượt thì phải. Người con gái thì can nhưng có vẻ người con trai càng hung hăng hơn, đạp rầm vào đầu xe em. Thế thì quá lắm, em mở cửa ra xác định là đánh nhau rồi, tương quan thì em dân tập Gym 20 năm cũng ko ngại va chạm lắm; nhưng em chợt nhìn thấy tấm biển cơ quan, em quay lại xe cất biển đi, lát đánh nhau lại vô số người chĩa điện thoại vào quay chụp rồi lên mạng, em lại phải giải trình cơ quan…Tiện tay em tháo đồng hồ và lấy khẩu trang đeo vào. Em quay ra thì thằng kia tự nhiên bỏ chạy, con bạn gái nó xin lỗi em! Em ko hiểu vì nó thấy em cất biển trên kính và tháo đồng hồ khá bình tĩnh hay nó bất ngờ vì ko nghĩ em to như thế!
Em là công chức và em đã phải nhịn nhưng em vẫn là người bình thường, có cảm xúc tự nhiên; nếu lúc đó thằng kia ko chạy mà xảy ra đánh nhau, rõ ràng nó đạp xe em trước và đòi đánh em, nhưng em khỏe hơn, nếu em đánh nó lại bị lên hình rồi nào là cán bộ công chức đánh người, đi ô tô đẹp đánh người đi xe máy….. đời tư bị đào bới lên mạng…
Thấy cụ tự giới thiệu cũng là quan chức.
Em chỉ xin nói ý này, cụ cho nhận xét. Quan chức và người có chức sắc, thường bênh nhau. Chỉ khi đối đầu nhau thì lộ bản chất.
Em có gì lố, cụ nếch hộ em hị hị.

nhank14

Xe tải
Có cái biển cơ quan có nghĩa là xe biển xanh rồi! Vậy cụ không sợ họ quay biển số xe lên à?
Hay là xe biển Trắng cũng có biển tên cơ quan?
Cụ sai rồi. Xe tôi cũng có biển tên cơ quan (1 đơn vị quân đội) trên kính để ra vào cổng, nhưng xe biển trắng!

Dungha

Xe điện
Caddie chỉ là người phục vụ thôi chứ sao lại tính được gậy cho mấy golfer nhỉ.
Ở mình thì là phục vụ nhưng bản chất thực sự caddie còn là người tư vấn cho golfer nữa chứ đừng nói là tính gậy. Họ là người am hiều địa hình, thời tiết. Họ không đánh được nhưng còn chỉ cho golfer đánh thế nào trong từng tình huống. Em đọc truyện teppi béo thấy vậy.

phuongmit

Xe cút kít
Tôi k muốn bị xịt lốp xe, nhưng cụ đầu to mà... Lắm , phải nhìn vào vấn đề ấy. Tôi đã nghĩ đến cái biển cơ quan ngay từ đầu rồi, nhưng tôi k tin chủ comment bị sai lỗi cơ bản như thế, vì : nếu có biển cơ quan thì chắc chắn là xe biển xanh , và như vậy thì khi bị quay lên mạng thì chắc chắn k chỉ 1 mà nhiều đơn vị vào điều tra. Nó còn tệ hơn là cất cái biển số xe.
Bọn cụ là cùng nhóm đang bảo vệ thằng D , sai 1 lần thì ỉm đi, cứ thích bị người ta lột hết ra.
Còm đến đây và lập luận như này thì tôi tin là cụ chưa bao giờ nhìn thấy hoặc dc biết 01 cái biển cơ quan nó đặt trc kính lái như thế nào cả :)) à xe biển dân nhé, k xanh k đỏ luôn ;))

binhnq2

Xe tăng
Cụ không trả lời được nên dùng hành động "vang" em nên em mới vang lại cụ nhé.
Cụ đuối lý và có hành động như vậy cho thấy cụ là đồng mình của cụ dlv kia.
Lần sau đừng làm như vậy nhé, lộ ra việc đánh hội đồng, cả vú lấp miệng người đấy.
e cười đểu phát!!!
Có những người sai mà còn lấp liếm ko dám nhận! Và cả vú lấp miệng thì ko biết việc nào ra việc nấy!

Chỉnh sửa cuối:

.Bo My

Xe lăn
sớm quá lại không hay, nếu cò cưa, có người bao che thì lại hay hơn vì vào lò nhiều hơn! :D

buidoimiennui

Xe điện

vuanhanghi

Xe điện

.Bo My

Xe lăn
Chưa có đơn từ nhiệm nhé. Tự nhiên Quảng Nam cầm đèn chạy trước

fanmu1234

Xe container
cứ Quảng Nôm là hot hòn họt
Kim Mao sư vương đang ngứa mắt với mama tổng quản vụ Việt Á. Thêm việc Pisa không chịu nghỉ

Nếu không may anh béo này là đệ của mama tổng quản, thì vui rồi

sthd

Xe lăn
Kim Mao sư vương đang ngứa mắt với mama tổng quản vụ Việt Á. Thêm việc Pisa không chịu nghỉ

đen cho chú em này quá.
tai bay vạ gió.

chuyện bé, nhưng rơi vào giữa bàn cờ thế nên chết như thật.
chuyện bé tí thế này còn hỏng, mấy dự án đang làm thủ tục thì làm thế nào?

Phỡn

Xe tăng
Cháu nghe nói Vàng Anh vừa bị bế cũng có họ hàng với đồng chí gốp phơ này, có đúng không các cụ?

Phỡn

Xe tăng

Cháu nghe bà bán nước đầu ngõ bẩu cùng họ Thẩn đới cụ

ubisapro

Xe trâu

fanmu1234

Xe container
đen cho chú em này quá.
tai bay vạ gió.

chuyện bé, nhưng rơi vào giữa bàn cờ thế nên chết như thật.
chuyện bé tí thế này còn hỏng, mấy dự án đang làm thủ tục thì làm thế nào?
1 cái đơn nặc danh tố cáo trốn thuế là C03 nhảy vào ngay thôi.

Kim Mao Sư Vương đang muốn dọn dẹp trước khi nghỉ

.Bo My

Xe lăn
1 cái đơn nặc danh tố cáo trốn thuế là C03 nhảy vào ngay thôi.

Kim Mao Sư Vương đang muốn dọn dẹp trước khi nghỉ
Việc này chả đáng. Dĩ nhiên sẽ xử nhưng để cho cấp nhỏ làm. Giờ đánh luôn vào chùm.