[Funland] Golfer người Quảng Nam oánh caddie

.Bo My

Xe lăn
Em góp ý tên topic ko nên định hướng vùng miền, chỉ nên ghi là golfer đánh ngưòi tại QN là đc.
cũng cần ghi rõ để phân biệt với anh Dũng Hà Nam. Có thể chỉ cần nói Dũng Quảng là được rồi.

cairong_2011

Xe container
Ở ta rất hay: Dù việc giải trình rằng cái gậy trượt xuống đất gãy và bật ngược lên gây thương tích .... rất vô lý, và thực sự ko thể có được. Nhưng để "bảo vệ" các VIP thì đa số đều cho thế là đúng và chấp nhận rất bình thản mà chẳng thấy một sự vô lý nào cả. Đúng là hề cả loạt.

Ếch

Xe tăng
Đây là bài đính chính sự việc của người nhà bạn Lành. Mời các cụ đọc.
Tình tiết vụ việc thì em ko dám phán, nhưng nguyên nhân thì khả năng cao là đúng như vậy.

Caddy nhận tiền tip từ golfer nên đa số sẽ có xu hướng ủng hộ khách của mình, thậm chí thiên vị, giúp đỡ nếu khách cũng muốn ăn gian tí, ví dụ như cố tình xê dịch bóng sang chỗ dễ đánh hơn, dọn dẹp chướng ngại vật không đúng luật, đếm gậy sai. Vì các golfer đánh ở những vị trí xa nhau, ko thể quan sát hết được nhau nên môn này yêu cầu tính tự giác, tự trọng rất cao. Có tí độ đẽo, kể cả to hay nhỏ, rồi tùy tính người, rất dễ phát sinh ăn gian.

Ở những hố đánh hỏng nhiều gậy thì rất dễ đếm điểm sai, mà cũng rất dễ để ăn gian bớt gậy. Thường lúc này caddy sẽ đếm lại điểm hộ khách của mình, và các caddy cũng sẽ trao đổi về điểm với nhau. Caddy ko bao giờ dám cãi khách, nhưng tranh cãi lẫn nhau để bảo vệ khách của mình thường hay diễn ra. Các cụ thường nghe "Quảng Nam hay cãi, Quảng Ngãi hay lo", gái Quảng Nôm mà tranh cãi nhau thì cũng kịch liệt lắm hehe. Khả năng cao là em L tranh cãi với caddy của ngài hội đồng (có thông tin hố này ngài hội đồng bể nặng, +5 gậy nhưng báo có +4), rồi lời lẽ làm sao đó làm cho quí ngài mất vui nên vung gậy hơi quá đà...

.Bo My

Xe lăn
Caddy nhận tiền tip từ golfer nên đa số sẽ có xu hướng ủng hộ khách của mình, thậm chí thiên vị, giúp đỡ nếu khách cũng muốn ăn gian tí, ví dụ như cố tình xê dịch bóng sang chỗ dễ đánh hơn, dọn dẹp chướng ngại vật không đúng luật, đếm gậy sai. Vì các golfer đánh ở những vị trí xa nhau, ko thể quan sát hết được nhau nên môn này yêu cầu tính tự giác, tự trọng rất cao. Có tí độ đẽo, kể cả to hay nhỏ, rồi tùy tính người, rất dễ phát sinh ăn gian.
Thôi lạy cụ, có phải chị Nga dạy caddie như thế không?!

HungThuy7699

Xe buýt
Tình tiết vụ việc thì em ko dám phán, nhưng nguyên nhân thì khả năng cao là đúng như vậy.

Ở những hố đánh hỏng nhiều gậy thì rất dễ đếm điểm sai, mà cũng rất dễ để ăn gian bớt gậy. Thường lúc này caddy sẽ đếm lại điểm hộ khách của mình, và các caddy cũng sẽ trao đổi về điểm với nhau. Caddy ko bao giờ dám cãi khách, nhưng tranh cãi lẫn nhau để bảo vệ khách của mình thường hay diễn ra. Các cụ thường nghe "Quảng Nam hay cãi, Quảng Ngãi hay lo", gái Quảng Nôm mà tranh cãi nhau thì cũng kịch liệt lắm hehe. Khả năng cao là em L tranh cãi với caddy của ngài hội đồng (có thông tin hố này ngài hội đồng bể nặng, +5 gậy nhưng báo có +4), rồi lời lẽ làm sao đó làm cho quí ngài mất vui nên vung gậy hơi quá đà...
Chắc ngoài đời bác cũng toàn làm vậy.

đen_đá

Xe buýt
Trích:
"Đại biểu Hội đồng nhân dân là người đại diện cho ý chí, nguyện vọng của Nhân dân địa phương, chịu trách nhiệm trước cử tri địa phương và trước Hội đồng nhân dân về việc thực hiện nhiệm vụ, quyền hạn đại biểu của mình..." (Khoản 2, Điều 6, Luật Tổ chức chính quyền địa phương)

Thế mà nó dám:

View attachment 7561867
View attachment 7561868

Các cụ bảo trông mặt mà bắt hình dong.
Cái mặt này mà dám làm đại biểu cho ý chí và nguyện vọng của nhân dân à!?
Coi thường nhân dân quá!!!
Phải xem xét cả cái thằng cấp cho thằng này cái giấy chứng nhận đb nữa!!!
Mặt đúng nghịch Hách, nhìn đã thấy ko tin tưởng gì thì ai bầu. Nó dùng tiền để mua, rồi lại lợi dụng để làm kinh tế trục lợi

Ếch

Xe tăng
Thôi lạy cụ, có phải chị Nga dạy caddie như thế không?!
không anh chị nào dạy cụ ạ, nhưng nó lại là thực tế trên sân. có rất nhiều golfer trung thực, chuẩn chỉ đến từng cái li cái lai, phong độ tư cách sáng ngời. nhưng cũng ko ít khách lởm, bố của lởm luôn. golf giờ đâu phải là môn chơi thuần túy quý tộc nữa, đại trà rồi, mọi tính xấu của xã hội đều tràn lan. các món gian lận, xấu tính, thô thiển đều xuất hiện, em ko nói là đa số nhé, nhưng ko hề ít. đơn cử hội bạn bè của e, cũng có 2-3 tay bị cạch mặt, ko bao giờ muốn chơi cùng. khách như thế, caddy có muốn tốt 100% cũng khó.

chưa kể, cụ đã nghe câu "đua chó" chưa. caddy cá độ ngoài với nhau theo điểm số khách của mình, lúc đó khách chỉ là con cờ hó cho caddy kiếm tiền nhé.

Chắc ngoài đời bác cũng toàn làm vậy.
Bài của em phản ánh hiện thực, có khúc nào làm cho cụ nghĩ như vậy? cách tấn công cá nhân của cụ em cho là tương đương với ngài hội đồng, em khinh.

HungThuy7699

Xe buýt
không anh chị nào dạy cụ ạ, nhưng nó lại là thực tế trên sân. có rất nhiều golfer trung thực, chuẩn chỉ đến từng cái li cái lai, phong độ tư cách sáng ngời. nhưng cũng ko ít khách lởm, bố của lởm luôn. golf giờ đâu phải là môn chơi thuần túy quý tộc nữa, đại trà rồi, mọi tính xấu của xã hội đều tràn lan. các món gian lận, xấu tính, thô thiển đều xuất hiện, em ko nói là đa số nhé, nhưng ko hề ít. đơn cử hội bạn bè của e, cũng có 2-3 tay bị cạch mặt, ko bao giờ muốn chơi cùng. khách như thế, caddy có muốn tốt 100% cũng khó.

chưa kể, cụ đã nghe câu "đua chó" chưa. caddy cá độ ngoài với nhau theo điểm số khách của mình, lúc đó khách chỉ là con cờ hó cho caddy kiếm tiền nhé.

Bài của em phản ánh hiện thực, có khúc nào làm cho cụ nghĩ như vậy? cách tấn công cá nhân của cụ em cho là tương đương với ngài hội đồng, em khinh.
Vâng, cụ tư cách sáng ngời 😄

Fraternité

[Tịch thu bằng lái]
Website
thietbieu.vn
Báo chí im hết rồi, chém làm gì các cụ, cẩn thận lại lên phường uống trà.

cairong_2011

Xe container

E
Người đính chính viết là cũng nghe kể lại từ người bị hại nên độ tin cậy cũng ở mức độ khi mà mọi thông tin có thể được chế biến sau vài ngày. Nếu là mấy em gái làm cùng thì may ra có thể tin. Nhưng nói chung khi sự việc xảy ra rồi thì Quan có thể làm mọi cách để lời khai đều "tốt đẹp" cả, chỉ là sơ sẩy

tranmanhha

Xe điện
Chắc đập nhầm quả bóng mới nảy lên được. Chứ đập gậy xuống cỏ mà nảy lên thì đúng là kỳ lạ.

Shadow381

Xe điện
Đàn ông đánh phụ nữ là ko được, nó sai đến đâu xử lý đến đó, thương tích nặng thì khởi tố, nhẹ thì sân cũng đã từ chối phục vụ, đã thương lượng với người bị đánh; lúc đó người ta nghĩ ko kỹ hành động sai, nhưng phải là là căn cứ để đào bới đời tư người ta nhỉ? Người bị đánh ý kiến 1 thì 1 đống người chả liên quan chồm chồm lên ý kiến 10. Kể cũng lạ

fanmu1234

Xe container
Chắc đập nhầm quả bóng mới nảy lên được. Chứ đập gậy xuống cỏ mà nảy lên thì đúng là kỳ lạ.
Tóm lại là đập quả bóng, hay định đập vào đầu cô caddie nhưng sượt qua nón ??

xeitbanh

Xe tải
Em tưởng những người chơi golf là những người có xiền và tri thức chứ nhỉ
Ông này làm thế thì khác nào côn đồ đâu
Một số thời điểm mất kiểm soát thì phần "côn đồ" nó lại trội lên trong con người "có xiền" và "tri thức" cụ ah.

thanhhava

Xe buýt
Đàn ông đánh phụ nữ là ko được, nó sai đến đâu xử lý đến đó, thương tích nặng thì khởi tố, nhẹ thì sân cũng đã từ chối phục vụ, đã thương lượng với người bị đánh; lúc đó người ta nghĩ ko kỹ hành động sai, nhưng phải là là căn cứ để đào bới đời tư người ta nhỉ? Người bị đánh ý kiến 1 thì 1 đống người chả liên quan chồm chồm lên ý kiến 10. Kể cũng lạ
Nhiều người sợ bản thân ở hoàn cảnh tương tự. Không phải ai cũng đủ điều kiện cầm gậy, phần lớn người dân dễ bị gậy đập.

Tôi không tin bài này, tôi tin vào sự thật như sau:
1- sau khi sự việc xẩy ra và thì ban giám đốc sân golf ra văn bản dừng phục vụ thằng D, đồng thời đề nghị các sân golf khác cũng dừng phục vụ.
2- vài ngày sau khi sự việc xẩy ra thì hiệp hội golf Việt Nam cũng ra văn bản tạm dừng tư cách golf thủ cho thằng D.
Từ 2 điều này thì tôi khẳng định thằng D đã làm 1 việc vì phạm nghiêm trọng đối với bạn nhân viên kia.
Tôi tin tất cả những sự bao che, đính chính sau này nhằm có lợi cho thằng D đều do 1 thế lực đứng sau nhằm giúp thằng D chạy tội.
Mọi người hãy bình tĩnh phân tích và nhìn đúng vào bản chất sự việc.

tunglam2806

Xe tăng
Tôi không tin bài này, tôi tin vào sự thật như sau:
1- sau khi sự việc xẩy ra và thì ban giám đốc sân golf ra văn bản dừng phục vụ thằng D, đồng thời đề nghị các sân golf khác cũng dừng phục vụ.
2- vài ngày sau khi sự việc xẩy ra thì hiệp hội golf Việt Nam cũng ra văn bản tạm dừng tư cách golf thủ cho thằng D.
Từ 2 điều này thì tôi khẳng định thằng D đã làm 1 việc vì phạm nghiêm trọng đối với bạn nhân viên kia.
Tôi tin tất cả những sự bao che, đính chính sau này nhằm có lợi cho thằng D đều do 1 thế lực đứng sau nhằm giúp thằng D chạy tội.
Mọi người hãy bình tĩnh phân tích và nhìn đúng vào bản chất sự việc.
Ko tự nhiên cấm cửa thằng D này làm éo j cụ nhỉ? Rồi cả hiệp hội golf nữa. Càng bao biện càng thối hơn ****

ledzunghlhb

Xe buýt
Thằng cu này côn đồ thật, chị em tranh luận mà nó cầm gậy golf vụt con nhà người ta.