[Funland] Goldmark city có biến ạ?

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Sang Tây làm gì hả cụ, sống ở đâu được tự do nhất thì mình sống chứ.
Đây k phải văn hóa tiền, mà là sự tự do của mình. Sướng nhất là các ông ở thành phố tỉnh, rộng rãi lại đủ dịch vụ. Càng chui vào chỗ đông thì bị quản lý, và mất tự do đi. Tất nhiên ko phải những việc làm phiền hàng xóm.
Ví dụ nhà mặt đất, e thích ngăn phòng thế nào, sân lát gạch gì... tự e quyết éo phải xin xỏ đứa nào.
Tỉnh mà dịch vụ đầy đủ thủ đô đã không đông, chắc có HP, QN là đầy đủ dịch vụ như thủ đô.

Txpt

Xe tải
Sang Tây làm gì hả cụ, sống ở đâu được tự do nhất thì mình sống chứ.
Đây k phải văn hóa tiền, mà là sự tự do của mình. Sướng nhất là các ông ở thành phố tỉnh, rộng rãi lại đủ dịch vụ. Càng chui vào chỗ đông thì bị quản lý, và mất tự do đi. Tất nhiên ko phải những việc làm phiền hàng xóm.
Ví dụ nhà mặt đất, e thích ngăn phòng thế nào, sân lát gạch gì... tự e quyết éo phải xin xỏ đứa nào.
Cụ kp xin ai cả? Cụ đăng ký với bql và làm đúng như quy định chung cứ thường 8h-17h, ko làm t7-CN.
Cụ chê cái tự do của chung cư nhưng những người ở chung cư ko dính cái cảnh cả đêm nhà sát vách đổ bê tông khi làm nhà.

thongnv

Xe điện
Cụ kp xin ai cả? Cụ đăng ký với bql và làm đúng như quy định chung cứ thường 8h-17h, ko làm t7-CN.
Cụ chê cái tự do của chung cư nhưng những người ở chung cư ko dính cái cảnh cả đêm nhà sát vách đổ bê tông khi làm nhà.
Em thấy trẻ, con nhỏ thì chung cư hợp lý
Có điều cần rộng tí, bé dưới 80m2 mà nhà 2 con thì hơi bí

Thành Thị 1

Xe điện
Cụ ấy ở biệt thự đơn lập mà! Nhưng chắc cũng ko thèm vào Vinhome compound ở đâu, vào đấy lại phải xin phép!!!

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Nhà sát vách thì được mấy nhà hả cụ? Với cả họ xây nhà cả đời có 1 lần thôi!
Còn k muốn thì mua nhà xây sẵn trong khu đô thị, ngon lành luôn.
Ở chung cư khổ nhất là đi biểu tình, điện nước bị cắt, có những tòa cắt cả thang máy... Rõ là bỏ tiền tỉ ra chứ có ít đâu?

minhhoang05

Xe hơi
Cùng chung chủ đầu tư và bên em là Goldsilk cũng đang biểu tình ác :D

oldman8x

Xe tăng
Goldmark hôm nay lại tắc đường tiếp, cuộc chiến đấu chắc còn dài, thấy cả công an đến rồi. Bực nhất là những người không liên quan bỗng dưng bị tắc đường.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Ở chung cư khổ nhất là đi biểu tình, điện nước bị cắt, có những tòa cắt cả thang máy... Rõ là bỏ tiền tỉ ra chứ có ít đâu?
Tôi ở chung cư gần 10 năm rồi, chả phải đi biểu tình ngày nào, điện nước cũng chả bị cắt (căng như mấy ngày nóng vừa rồi điện cũng ko bị cắt, nếu điện lưới bị cắt sẽ có máy nổ cho 1 đường điện sáng và 1 ổ cắm cho nhà nấu cơm, cắm quạt). Cụ cũng ko nên đánh đồng cứ chung cư là ko tiện, là thế lọ thế chai, hay cứ nhà đất là vui, là hạnh phúc. Nó phụ thuộc vào nhu cầu, sở thích.
Như tôi thì tôi chưa bao giờ thích nhà đất (ko tính đến yếu tố biệt thự vườn).

taton7983

Xe buýt
Tôi bỏ nhà trong khu đô thị ngon lành lên ở CC đây, và đến h không muốn quay lại nhà cũ.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Tôi ở chung cư gần 10 năm rồi, chả phải đi biểu tình ngày nào, điện nước cũng chả bị cắt (căng như mấy ngày nóng vừa rồi điện cũng ko bị cắt, nếu điện lưới bị cắt sẽ có máy nổ cho 1 đường điện sáng và 1 ổ cắm cho nhà nấu cơm, cắm quạt). Cụ cũng ko nên đánh đồng cứ chung cư là ko tiện, là thế lọ thế chai, hay cứ nhà đất là vui, là hạnh phúc. Nó phụ thuộc vào nhu cầu, sở thích.
Như tôi thì tôi chưa bao giờ thích nhà đất (ko tính đến yếu tố biệt thự vườn).
Thì cái này phụ thuộc mỗi cá nhân, cụ ko nên khuyên người khác.
E chỉ bảo là e ghét chung cư, và xác định ko bao giờ lên CC ở. Một số cụ thích thì có sao đâu!

BivaMin

Xe buýt
Chuyển chủ đề. CC và nhà đất còn lâu mới xong

Thích Nói Phét

Xe điện
Khả năng tăng giá, dân k nghe, chặn xe hầm k cho lên xuống chứ cđt ít khi k cho xe vào hầm lắm
Tăng giá xe bất hợp lý là dân nó phản ảnh ngay, nhưng được mấy ngày lại ngoan như cún :))

lowschool

Xe tải
Thằng cu em em ở chung cư sờ mát cty sốt xh lồi mắt ra kia kìa, ở bv hồng ngọc 20 ngày :))
Theo em cái dịch sốt xh này không liên quan đến nhà ở cho lắm, vì ta còn phải đi làm, đi học, đi chơi... muỗi nó ở khắp nơi mà, tuy nhiên xóm làng cư dân sống mặt đất do thấp nên thì tỷ lệ bị muỗi đốt cao hơn hẳn.
À muỗi chung cư lâu lâu cũng thấy một em, chắc bay theo đường thang máy lên đấy cụ.